Thảo luận Tập hợp các lỗi, kinh nghiệm sửa chữa của những người sử dụng Focus - Phần 3

sonth

Xe đạp
Xe Ford Focus Sedan 2011 đang chạy, đồng hồ xăng nó vẫn báo còn 20km, nhưng đi một đoạn nó chết máy là sao nhỉ? khởi động lại chạy đi đổ xăng lại chạy bình thường

giangnv

Xe đạp
Chào các cụ,

Em chạy Focus 2011 hatch back chính chủ từ đầu được 6 vạn.

Hôm nay sau khoảng 3 tuần không đi, lấy xe ra đi thì thấy đạp ga không chuyển số kể cả đạp hơn 2000rpm. Chuyển qua chế độ sport thì từ 1 lên 2 oke tuy cõ trễ hơn hình thường. Sau đó k biết có lên đc số 3 không do trong phố k đạp lên.

Chạy đc một đoạn xe báo Transmision malfunction.

Em đưa vào Ford Ngo Thi Nham hẹn chiều quay lại.

Có cụ nào có kinh nghiệm tư vấn Giúp em lỗi này như nào và chi phí sửa chữa hết khoảng bn?

Em từ trước vẫn tin tưởng ford do k thấy lỗi vặt sau gần 5 năm chạy. Hôm nay bị vậy em thấy hơi lo.

Cám ơn các cụ trước.

Thang N.

Xe tăng
Khả năng chuột cắn dây tín hiệu hộp số rồi. Kỹ thuật ford biết bệnh nhưng cứ bảo bác để xe lại để còn lấy được nhiều tiền. Nếu để bác biết thì ai lại lấy tiền triệu cho việc nối dây!

giangnv

Xe đạp
Khả năng chuột cắn dây tín hiệu hộp số rồi. Kỹ thuật ford biết bệnh nhưng cứ bảo bác để xe lại để còn lấy được nhiều tiền. Nếu để bác biết thì ai lại lấy tiền triệu cho việc nối dây!
Hôm qua em có nhờ cụ vucanhtung tư vấn đúng như cụ nói cụ ạ. Chuột cắn đứt dây.
Thiệt hại 566k các cụ ạ.

Cám ơn các cụ đã tư vấn cho em nhé.

nhatuvana123

Xe tải
Chào các cụ,

Em chạy Focus 2011 hatch back chính chủ từ đầu được 6 vạn.

Hôm nay sau khoảng 3 tuần không đi, lấy xe ra đi thì thấy đạp ga không chuyển số kể cả đạp hơn 2000rpm. Chuyển qua chế độ sport thì từ 1 lên 2 oke tuy cõ trễ hơn hình thường. Sau đó k biết có lên đc số 3 không do trong phố k đạp lên.

Chạy đc một đoạn xe báo Transmision malfunction.

Em đưa vào Ford Ngo Thi Nham hẹn chiều quay lại.

Có cụ nào có kinh nghiệm tư vấn Giúp em lỗi này như nào và chi phí sửa chữa hết khoảng bn?

Em từ trước vẫn tin tưởng ford do k thấy lỗi vặt sau gần 5 năm chạy. Hôm nay bị vậy em thấy hơi lo.

Cám ơn các cụ trước.
Em cũng bị như cụ. Khi xem lại khoang máy thấy chuột cắn dây, nhân tiện đi cọ khoang, rửa xe và nhờ nối luôn chả mất đồng nào. May em ko ra hãng

Focus72

Xe máy
Các cccm cho em hỏi cái tẩu mp3 bluetooth có xuất âm thanh ra AUX trên FF classic 2011 được không ạ ?Tắt máy khi kđ lại có hát tiếp hay hát lại từ đầu. Cái em định mua có hỗ trợ phát từ USB ạ.Cảm ơn các bác.

ngongco

Xe máy
Kính chào CCCM cho em hỏi: Xe của em là FF 1.8 dạo này buổi sáng khi sau khi khởi động máy vào số khởi hành thì máy bị rung nghe rất khó chịu phải sau vài phút mới hết, xe vẫn không bị hụt, tăng tốc tốt. Em đã kiểm tra, vệ sinh bướm ga, lọc gói, các cảm biến oxy, chân không, thay bugi, lọc xăng và xóa lỗi, kiểm tra các thông số đều bình thường. Các cụ cao thủ tư vấn bắt bệnh hộ em và chỉ cho em chỗ nào sửa chữa FF tốt để em xử lý.
Em xin cảm ơn ạ.

Antilope

Xe buýt
e chuyên ắc quy cho các cụ đây
Acquy hơn 3 năm chắc cũng sắp phải thay rồi cụ nhỉ, bên cụ CENE din 55A cọc lùn giá bao nhiêu cụ?

Các cccm cho em hỏi cái tẩu mp3 bluetooth có xuất âm thanh ra AUX trên FF classic 2011 được không ạ ?Tắt máy khi kđ lại có hát tiếp hay hát lại từ đầu. Cái em định mua có hỗ trợ phát từ USB ạ.Cảm ơn các bác.
Cái này chắc phải tùy loại tẩu cụ mua, nếu có cổng audio out thì cắm vào cổng aux của cd chắc ok.

Kính chào CCCM cho em hỏi: Xe của em là FF 1.8 dạo này buổi sáng khi sau khi khởi động máy vào số khởi hành thì máy bị rung nghe rất khó chịu phải sau vài phút mới hết, xe vẫn không bị hụt, tăng tốc tốt. Em đã kiểm tra, vệ sinh bướm ga, lọc gói, các cảm biến oxy, chân không, thay bugi, lọc xăng và xóa lỗi, kiểm tra các thông số đều bình thường. Các cụ cao thủ tư vấn bắt bệnh hộ em và chỉ cho em chỗ nào sửa chữa FF tốt để em xử lý.
Em xin cảm ơn ạ.
Cụ thử kiểm tra cao su chân máy thủy lực, vệ sinh kim phun xem nhé.

ngongco

Xe máy
Acquy hơn 3 năm chắc cũng sắp phải thay rồi cụ nhỉ, bên cụ CENE din 55A cọc lùn giá bao nhiêu cụ?

Cái này chắc phải tùy loại tẩu cụ mua, nếu có cổng audio out thì cắm vào cổng aux của cd chắc ok.

Cụ thử kiểm tra cao su chân máy thủy lực, vệ sinh kim phun xem nhé.
Cảm ơn cụ Antilope. Em đã kiểm tra rất kỹ chân máy rồi, vệ sinh kim phun rồi cụ ạ. Nó khó ở chỗ chỉ bị rung khi máy nguội thôi chứ đi một lúc lại êm ru cụ ạ. Em gọi điện thì kỹ thuật Ford tư vẫn có thể do mobil kém đánh lửa bị với khi xe mới khởi động. Xe em t10/2012 vẫn còn mới lắm cụ nhiều kinh nghiệm tư vấn em có nên thay nốt 4 quả mobil không ạ

love_football

Xe tải
Các cụ giúp em cái lỗi này, em đang chạy thì đèn cá vàng hiện lên. Giờ tắt máy rồi nổ máy đi vẫn thấy lỗi, xe vẫn đi được.
Xe em focus HB 1.8

Focus72

Xe máy
Vào háng thôi bác ơi. Lỗi động cơ có vđ gì đấy. Màu vàng là cảnh báo đấy.

Antilope

Xe buýt
ắc quy 3 năm thay là đc rồi cụ, CENE bây h ít ng bán lắm, nó khôg phổ thông, 55 ah bây h bác dùng ALats hoặc Roccket, giá cũng rẻ, 1.200.000/1 cái, bình hỏng e mua 150 nghin, free ship và lắp đặt tại nơi
Vâng cảm ơn cụ, em đang dùng Roccket thấy các cụ bảo Cene cũng ok nên định đổi gió xem, xe em để 10 ngày đề phát nổ luôn chắc vẫn còn ngon. Em đã lưu thông tin, sắp tới cần sẽ ới cụ.
Cảm ơn cụ Antilope. Em đã kiểm tra rất kỹ chân máy rồi, vệ sinh kim phun rồi cụ ạ. Nó khó ở chỗ chỉ bị rung khi máy nguội thôi chứ đi một lúc lại êm ru cụ ạ. Em gọi điện thì kỹ thuật Ford tư vẫn có thể do mobil kém đánh lửa bị với khi xe mới khởi động. Xe em t10/2012 vẫn còn mới lắm cụ nhiều kinh nghiệm tư vấn em có nên thay nốt 4 quả mobil không ạ
Cũng có thể bỏ một máy nào đó gây rung xe (do bobin, bugi...) tuy nhiên nó chưa chết hẳn mà hoạt động chập chờn khi máy nguội, cụ đã thay bugi rồi thì kiểm tra bobin như thợ bảo xem, chết quả nào thay quả đó thôi.

HuanVu

Xe hơi
Các cụ giúp em cái lỗi này, em đang chạy thì đèn cá vàng hiện lên. Giờ tắt máy rồi nổ máy đi vẫn thấy lỗi, xe vẫn đi được.
Xe em focus HB 1.8

Cái này có thể do bộ luân hồi khí xả xe cụ bị bẩn, tháo ra vệ sinh là hết thôi cụ ạ.

Thang N.

Xe tăng
Em xin cảm ơn ạ.
Xe em cũng hay bị như vậy. Có thể do jack cắm cảm biến cốt máy bị bẩn, lỏng do sử dụng theo thời gian. Một thời gian nữa cụ sẽ thấy xe thi thoảng khó nổ máy.