Thảo luận Tập hợp các lỗi, kinh nghiệm sửa chữa của những người sử dụng Focus - Phần 3

tmlan

Xe tải
Dưới cụm đèn Focus có 2 thanh nhựa để gài vào khung xe. Hôm nọ em loay hoay nghịch gãy một chiếc nên giờ nó lỏng cạ vào khung xe kêu cọt kẹt khó chịu quá. Có bác nào biết ở đâu bán riêng cái này hoặc có phương án khắc phục thì chỉ cho em với.
Xe cụ đời nào? Em vừa thay đèn nên thừa ra 2 cái lẫy ko dùng, xe em focus 2009 (form mới)

PhongLee

Xe đạp
Thay ắcqui ko ảnh hưởng gì đâu cụ. Còn khi muốn khoá cốp thì cụ làm sao?
Khoá cốp thì em ấn lock trên remote. Nhưng bình thường ấn unlock thì mình bóp vào cái công tắc chỗ hõm cửa sau ( gần biển số) thì mở cốp đc. Giờ bóp vô đó ko đc mà phải ấn mở cốp trên remote

0357

Xe hơi
T
Khoá cốp thì em ấn lock trên remote. Nhưng bình thường ấn unlock thì mình bóp vào cái công tắc chỗ hõm cửa sau ( gần biển số) thì mở cốp đc. Giờ bóp vô đó ko đc mà phải ấn mở cốp trên remote
Tháo công tắc ra vệ sinh đi cụ.Em mghix tiếp điểm ct bị bẩn.

ncs67

Xe tăng
Trước đây e đi fc 2008 mua mới số sàn .Mới đi đc 1,5 vạn đã hỏng đôi giảm xóc trước, 2 vạn thì rò gioăng lốc điều hoà .May là còn bảo hành nên kg mất tiền nhưng mất thời gian và đi xe cảm giác kg yên tâm. Còn nữa là cao su bọc rotuyn để chống nước và bụi chẳng hiểu sao bị rách kg đc đại lý bảo hành, hỏi thay thì đòi thay cả cụm tất nhiên là phải trả tiền đâu hơn 1 tr.Tệ nữa là đang nổ máy dừng tự nhiên chết máy đề lại kg nổ phải chờ một lúc đề mới đc>May là nó kg chết máy lúc đang đi trên đường.Bộ côn của xe cũng rất tệ, đềpa lên dốc ga to và rà côn thì mùi thối ở đau xộc ra như mùi cống, ban đầu e kg hiểu mùi đâu ra sau vài lần vậy mới kết luận là do côn>Số và côn của xe kg mượt nhất là đi chậm(e thâm niên lái xe từ 2002) để số 1 nhả hết côn nó cứ chạy như ngựa buộc phải rà côn ,đi trong phố mỏi king khủng.Sau e bán vội khi đi đc 3 vạn cũng lỗ một mớ, từ đấy e có ác cảm kinh với Ford và mất niềm tin vào sp Ford.Còn các đại lý F e ra vào cũng nhiều nói thật là dịch vụ rất tệ,còn bảo hành thì vào chứ kg thì ra ngoài làm, có lần Ford Ngô thì Nhậm còn thay ga điều hoà lởm cho xe e,cứ chạy một lúc là máy nó gào như bão thổi, mất mấy tháng mà các loại For nó kg tìm đcj bệnh phán linh tinh và đòi thay đủ thứ nhưng e kg đồng ý vì kg thấy thuyết phục.May sau gặp thầy lang đoán là do gas và thay thì hết thật
Trên đây là e chia sẻ thật người dùng chứ kg có ý dìm hàng nhé, có cụ nào bị thì rút kinh nghiệm ạ!!!

nvatuan

Xe tải
Xe của e cái bình dầu phanh nó chui tít vào trong thế này, ko biết đổ thêm dầu phanh kiểu gì các cụ nhỉ?

Cụ cắt 1 miếng bao bì cứng (loại có lớp nilông ở ngoài- loại hộp, giỏ đựng đồ,..) theo hình tên lửa (tam giác nhọn) dài khoảng 25cm rồi để làm máng đổ dầu phanh vào thôi.

nvatuan

Xe tải
Cụ nào dư 1 cây giảm sóc trước xe ford focus sedan 2010 thì để lại cho em nhé, em cần 1 cây thôi, thanks.

Focus72

Xe máy
Tôi còn cây bên phụ FF 2011 MT (mới thay cả đôi hồi tháng 9 vì cây bên lái bị ra dầu) bác nvatuan có cần không vậy ?
Phone 0989091492.

nguyennam0625

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi 1 chút:
1. Xe em hay đỗ nghiêng 1 bên ghếch lên vỉa hè 1 bên dưới đường. Khi em mở cửa em thấy cửa lái nó có thể tự mở ra hết và có vẻ lỏng lỏng. S muốn hỏi đây có fai hiện tượng bt xe nào đỗ nghiêng cũng vậy không ạ.
Xe em đậu như bác thì cửa lái vẫn giữ được ở nấc giữa, không bị mở hết.

Gom

Xe hơi
Em mới thay phanh sau , focus at, nhưng khi mới đi và phanh thì kêu, đi một lúc thì hết, khi thay do vội em ko tráng lại mặt đĩa. Có cụ nào bị như em ko và cách khắc phục ntn ạ?
Thay bố phanh phải tráng lại đĩa nha cụ.
Lúc trước em cũng vậy, sau 1 tháng bố mòn đều thì hết kêu.

dcfocus

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi xe em ANF 2015 đi lâu ( Khoảng trên dưới 100kM hoặc đi trong phố tắc đường, nôm na là nóng máy hoặc khi đầy tải ) khi đạp ga tăng tốc hộp số có hiện tường bị trượt côn, xe bị rung, giật và có tiếng kêu xẹt xẹt như kiểu lá côn không bắt và xe tăng tốc chậm. Lại phải nhả ga ra và đạp ghìm chân từ từ thì nó mới tăng tốc tiếp, rất là mỏi chân. Lúc máy nguội hoặc mới đi thì rất êm, tăng tốc ngọt. Mỗi lần như vậy em lại tháo cực (-) Accu ra rồi lắp lại ( Relearn hộp số ) được một thời gian lại bị. Cho em hỏi như vậy là bị phần cứng hay phần mềm, có phải lá côn bị mòn không vì ANF dùng hộp số Powershift côn khô.
Cám ơn các cụ
xe em đang bị bệnh y như của bác, em đang đau đầu ko phải phải làm sao đây