Tập hợp danh sách "xe cruze đang đi bị chết máy"

vuthien86

Xe buýt
Ko bit mấy bản cruze 2014-15 có cải tiến khắc phục j lỗi này ko. Vừa đặt con ls rồi

mylovedl07

Xe tải
oái ! hồi giờ mới biết lỗi này !
sao các cụ ém kỹ thế, làm em suýt mua Cru LS vì em nó đẹp rẽ

tatthanh

Xe hơi
Ko bit mấy bản cruze 2014-15 có cải tiến khắc phục j lỗi này ko. Vừa đặt con ls rồi
Em chắc chắn là cụ sẽ bị lỗi này ạ, ít hay nhiều là do trình lái của cụ. Xe số sàn + đi số không phù hợp với tốc độ, tình trạng mặt đường, tình trạng tải trọng xe hoặc ra vào côn không hợp lý => chết máy (cái này trong bài học lý thuết của môn kỹ thuật lái xe khi các cụ học lái nhé, ai học lái ở các trung tâm đào tạo lái xe không có học môn này), xe nào cũng vậy. tài của em hơn 20 năm cầm vô lăng liên tục mà em vẫn thấy bị mấy lần nhưng chỉ em là nhận ra vì tay này xử lý rất khéo khi đang chạy mà chết máy, xe Toyota nhé cụ. Em đi con này số tự động 3 năm chưa bị lần nào, xe em đã 5 tuổi rồi.

Trungdancer

Xe hơi
Bẩm các cụ là xe em trước cũng bị như vậy, đi test hãng mấy lần nó cứ bảo ko sao phát bực. Em ra ngoài thay cảm biến bướm ga vậy là từ đó đến h hết bệnh luôn ạ. Em tự kết luận là nguyên nhân do lỗi cảm biến bướm ga, cái cảm biến này là lỗi muôn thuở của GM đấy ạ

nvk010112

Xe máy
Bẩm các cụ là xe em trước cũng bị như vậy, đi test hãng mấy lần nó cứ bảo ko sao phát bực. Em ra ngoài thay cảm biến bướm ga vậy là từ đó đến h hết bệnh luôn ạ. Em tự kết luận là nguyên nhân do lỗi cảm biến bướm ga, cái cảm biến này là lỗi muôn thuở của GM đấy ạ
cảm biến này nằm ở chỗ nào, thay có dễ không, giá bn ah?

BMW_X7

Xe điện
tập hợp hết các cụ bị tình trạng trên, làm đơn kiến nghị về GM, không thì kiến nghị về GM toàn cầu luôn, chứ em thấy nhiều người bị thế, vậy phải là lỗi của xe rồi, mà lỗi xe thì nhà SX phải chịu thu hồi, xử lý chứ

Mr Tuan Huy

Đi bộ

Trungdancer

Xe hơi
Xe em đi thỉnh thoảng thấy lịm ga, chết máy, tay lái cứng đơ, ko quen xe thì cũng khá nguy hiểm, từ ngày thay cái cảm biến bù ga thấy ngon lành luôn

cruze311

Xe hơi
tập hợp hết các cụ bị tình trạng trên, làm đơn kiến nghị về GM, không thì kiến nghị về GM toàn cầu luôn, chứ em thấy nhiều người bị thế, vậy phải là lỗi của xe rồi, mà lỗi xe thì nhà SX phải chịu thu hồi, xử lý chứ
E mở topic này cũng mong như cụ nói. Nhưng bây giờ em nản rùi. Ko hẹn gặp lại chevrolet.

khanhuyen

[Tịch thu bằng lái]
mẹ kiếp, con cruze 2010 của em cũng bị y như thế. bây giờ chẳng biết làm sao đây.
Xe em cũng đang bị tình trạng đang chạy tự nhiên chết máy đánh bụp phát, ngày trước em đề lại luôn thì xe vẫn nổ lại đi tiếp nhưng 2 tuần nay em mất ăn mất ngủ vì bệnh tình của em nó, lúc bị lúc ko. Mà xe em khi nó bị là ko đề được phải tháo cực (-)của ac qui đợi khoảng vài phút lắp lại thấy có điện đề xong đi bình thường như xe chẳng bị làm sao cả...E có quen 1 cậu em làm ở nhà máy GM Văn Điển đã quét lỗi hộp đen và chạy lại phần mềm 2 lần. Lần 1 phát hiện lỗi cảm biến chân côn như cụ Đế nói......lần 2 quét thì ko ra lỗi gì luôn mà đến hôm nay em nó vẫn bị chết máy.....em buồn và chán mấy bác GM chẳng phát hiện được bệnh....chẳng quan tâm đến khâu dịch vụ sau bán hàng chỉ chăm chăm bán xe mới.....em bắt đầu muốn cưới vợ 2 khác rồi đấy ạ.....em bức xúc nên viết hơi dài.....mong các cụ thông cảm....À mà cụ nào có xe bị như vậy cùng lên tiếng nhé.....em dự đây là lỗi của GM...GMVN thu hồi xe lỗi đi chú....hic hic....

longhau

Đi bộ
Bác có thể nói rõ cho e tình hình xe bác được không ạ?
Bác có bị mất đèn taplo, mất hết điện toàn bộ xe không ạ?
xe mình CruzeLTZ 2010 đang đi nháy đèn điện taplo nháy theo. Dừng tắt bật chìa khóa mất điện tổng luôn, tháo cực âm acu lắp vào lại có. Gara nào xử lý đc chỉ e với.

Fisher

Xe hơi
Cụ thay acqui mới là ngon. Em bị lần đó thay phát hết bệnh luôn.

shopchiem

Xe máy
Căng quá nhỉ

tea1981

Xe buýt
Xe em 2011 1 lần đang đi tự dưng lịm dần rồi tắt máy.hoảng quá em kt nhưng cầu trì không sao nhưng đề mãi k đc. Liền gọi thợ thay đủ các loại vẫn k nổ. Cuối cùng thợ bó tay. Bực quá em bảo xe như ứt nên săn tay cầm bật lửa em mở nắp ý định đốt mịa nó đi cho bõ tức...lúc mở lắp dí lửa vào nó cũng chẳng thèm cháy. Soi vào bình hóa ra hết xăng.hii .sau lần dọa ấy xe em chẳng bị sao, lội nước bì bõm vẫn ngon lành đêan lúc chia tay...nếu cụ chủ bị chết máy hay hôm nào cụ thử dọa nó như em xem. CHO NÓ SỢ..

no smoking

Đi bộ
- Nếu xe các cụ bị hiện tượng như thế này thì e đã xử lý xong:
Đang đi đá pha hoặc đạp phanh là mất điện toàn bộ taplo, có khi nặng thì chết máy, về tháo cực ắc quy ra để một lúc thì hết, chạy được khoảng 200-300 km lại bị lại
--> Cách xử lý e đã áp dụng cho xe e (CDX 2010): Các cụ để ý gắn phía trên bình acquy có 1 bảng cầu chì cao áp (gọi là bảng cầu chì nhỏ), 1 đầu nối vào cực (+) của bình acquy (cái dây đỏ to đùng), 1 đầu nối với máy phát. Nguyên nhân gây mất điện chính là cái bảng cầu chì này bị chập chờn, e đã đi mua (1 triệu) và thay bảng mới vào, đến giờ đã hơn 1 năm vẫn ok, ko còn hiện tượng mất điện nữa.
Hy vọng cách xử lý của e có thể giúp ích cho các cụ. Tất nhiên đây chỉ là tham khảo, áp dụng đúng với trường hợp xe của e, còn có thể nguyên nhân khác thì e ko bình luận.

longhau

Đi bộ
xe mình CruzeLTZ 2010 đang đi nháy đèn điện taplo nháy theo. Dừng tắt bật chìa khóa mất điện tổng luôn, tháo cực âm acu lắp vào lại có. Gara nào xử lý đc chỉ e với.
Thông báo với các cụ xe của em đưa lên hãng đã xử lý được: nguyên nhân điện chập chờn là do con cầu chì trong hộp cầu chì tổng cạnh cực + acu bị lỏng, thay mất hơn 1 củ giờ lại ngon rồi. Vậy thông báo cho các cụ nào có bệnh như của e thì lưu ý nhé!

sonnt79

Đi bộ
Em thì đang đi không chết máy mà dừng xe thi thoảng không đề nổ được. Mấy hôm nay lại thêm hiện tượng đang đi thì mất trợ lực lái, tắt máy khởi động lại thì mới có trợ lực. Vào hãng thì các bác ấy bảo xe vẫn BÌNH THƯỜNG, NGON. Thế mới nản chứ.