Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần III

Trạng thái
Thớt đang đóng

vnwinner

Đi bộ
EM có mấy vấn đề cần sự tư vấn của các bác như sau (Xe em là FF 1.8MT, đã chạy gần 5000km rồi à):
1. Nước làm mát: thay loại gì, bao nhiêu lít ? Bao lâu mới thay?
2. Dầu nhớt động cơ: thay loại gì, bao nhiêu lít ? Bao lâu mới thay? Đi đường trường hoặc đường trong đô thị nhiều thì dùng loại nào là hợp lý và kinh tế?
3. Dầu hộp số: thay loại gì, bao nhiêu lít ? Bao lâu mới thay?
4. Dầu phanh: thay loại gì, bao nhiêu lít ? Bao lâu mới thay?
Kính mong các bác bớt chút thời gian cho em ít kinh nghiệm. Chờ tin các bác.

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
EM có mấy vấn đề cần sự tư vấn của các bác như sau (Xe em là FF 1.8MT, đã chạy gần 5000km rồi à):
1. Nước làm mát: thay loại gì, bao nhiêu lít ? Bao lâu mới thay?
2. Dầu nhớt động cơ: thay loại gì, bao nhiêu lít ? Bao lâu mới thay? Đi đường trường hoặc đường trong đô thị nhiều thì dùng loại nào là hợp lý và kinh tế?
3. Dầu hộp số: thay loại gì, bao nhiêu lít ? Bao lâu mới thay?
4. Dầu phanh: thay loại gì, bao nhiêu lít ? Bao lâu mới thay?
Kính mong các bác bớt chút thời gian cho em ít kinh nghiệm. Chờ tin các bác.
Hình Như Kụ NhầM ChuồNg . Thớt MôNg mà Kụ .

lazyman

Xe tải
Ok, Thế Cụ ở quận nào thế ?
Dạ, em ở Ba đình, nhưng cuối tuần cũng hay sang ngoại và cho trẻ con đi chơi loanh quanh Vincom LB ạ! Số của em: 0912. 54 sáu. 58 sáu! Hẹn sớm được cà phê với Cụ nhé!

thanh_hoi

Xe điện
Lấy xong, cụ copy em một bản nhé, em mời ~o)
Dạ, em ở Ba đình, nhưng cuối tuần cũng hay sang ngoại và cho trẻ con đi chơi loanh quanh Vincom LB ạ! Số của em: 0912. 54 sáu. 58 sáu! Hẹn sớm được cà phê với Cụ nhé!

tree

Xe tải
Các cụ PM email là e send luôn, post mail lên đây loãng threat lắm

wavethai

Xe tăng
Cảm ơn cụ canhbuom55 đã cho em mượn sách HDSD Mondeo tiếng Việt. Hiện nay em đã scan sang file .pdf rồi ạ. Xin phép cụ canhbuom55 em sẽ gửi cho cụ nào cần để đỡ mất công đi lại. Cụ canhbuom55 có đồng ý không ạ? Các cụ khác vodka cho cụ canhbuom55 đi nào

coty

Xe tăng
Cảm ơn cụ canhbuom55 đã cho em mượn sách HDSD Mondeo tiếng Việt. Hiện nay em đã scan sang file .pdf rồi ạ. Xin phép cụ canhbuom55 em sẽ gửi cho cụ nào cần để đỡ mất công đi lại. Cụ canhbuom55 có đồng ý không ạ? Các cụ khác vodka cho cụ canhbuom55 đi nào
cụ cho em vào hòm thư dungtvmt@yahoo.com với ah. Thanks cụ, mời cụ ly rịu ah

hebestia

Xe tải
Cái máy lạnh của tôi thì hoàn toàn ngược lại với cái của Bác. Mới lên bật máy thì lạnh rất nhanh, rất sâu. Nhưng được khoảng 10-15 phút thì phịch một cái hết luôn, chỉ còn gió. Nếu bật nút lấy gió trong thì lại rất lạnh nhưng rồi cũng độ lạnh dần dần giảm đi đáng kể. Ở trên Bác Fit đã dự là nó có thể bị hỏng van nhiệt đóng mở nhưng tôi chưa đi kiểm tra được vì chứ có nhiều thóc. Món này sờ sịt vào cũng oải lắm Bác ạ
E dự non ga hoặc hỏng van tiết lưu. Nếu đúng thế cụ đưa xe ra hàng chuyên điện lạnh họ xem cho, cũng đơn giản và không lục tốn lắm đâu.

lazyman

Xe tải
Cụ cho em xin 1 bản tiếng Việt vào email: haibangch@gmail.com Vodka Cụ và cụ Bướm rồi đấy ạ!
Đa tạ Cụ ạ!

zakkblack

Xe hơi
Em mới lấy Mon 2 vạch cũ của 1 cụ trên này và cần sửa chữa 1 số vấn đề sau:

1. Khi đạp ga tăng tốc máy bị nấc, giật cục, thấy cụ chủ cụ bảo dây cao áp cần phải thay ko biết có đúng ko hay là do lọc xăng quá bẩn???

2. Máy lạnh khi bật chỉ thổi toàn gió nóng, nhưng thỉnh thoảng điên điên nó lại hoạt động bình thường.

3. Ghế điện cả tài cả phụ chỉ ngả nghiêng được lưng ghế, ko tiến lùi được.

4. Đèn taplo, nhất là bên cụm đồng hồ vòng tua máy rất tối ko nhìn thấy rõ chữ ở màn LCD.

5. Cụm nút điều khiển điều hòa bị bong sơn nham nhở (cái này nhìn rất khó chịu) nên em muốn thay thế các nút nhựa này có được ko ạ?

6. Đèn pha ko bật được. Em dự là hệ thống điện đóm có vấn đề do thợ ko chuyên đụng vào.

7. Đôi giảm sóc sau chảy dầu và có khi em thay luôn cả đôi trước cho đồng bộ.

8. Các gioăng cánh cửa có vẻ kém vì em đóng cửa tiếng ko trầm thình thịch mà cứ phộp phộp (hay mondeo nó thế nhỉ ??)

Sơ sơ vài món như vậy các cụ ai rành về giá cả các món thì cho em biết với nhé, để tránh bị Gara chăn gà.
Ngoài ra có cụ nào biết chỗ nào làm uy tín hoặc Ford nào ở HN làm tốt thì giới thiệu e luôn nhé.

Em xin đội ơn và hậu tạ.

canhbuom55

Xe máy
. Cụ cứ thiên nhiên nhé. Anh em càng có đầy đủ để tham khảo càng tốt mà. Chúc tất cả các Cụ đều happy with that instruction book

canhbuom55

Xe máy
E dự non ga hoặc hỏng van tiết lưu. Nếu đúng thế cụ đưa xe ra hàng chuyên điện lạnh họ xem cho, cũng đơn giản và không lục tốn lắm đâu.
thanks Cụ, nhà em đã xử lý rồi, đúng hoàn toàn như Cụ bắt bệnh gồm cả hai bệnh Cụ ạ. Thanks Cụ nhìu

canhbuom55

Xe máy

1. Khi đạp ga tăng tốc máy bị nấc, giật cục, thấy cụ chủ cụ bảo dây cao áp cần phải thay ko biết có đúng ko hay là do lọc xăng quá bẩn???

2. Máy lạnh khi bật chỉ thổi toàn gió nóng, nhưng thỉnh thoảng điên điên nó lại hoạt động bình thường.

4. Đèn taplo, nhất là bên cụm đồng hồ vòng tua máy rất tối ko nhìn thấy rõ chữ ở màn LCD.

5. Cụm nút điều khiển điều hòa bị bong sơn nham nhở (cái này nhìn rất khó chịu) nên em muốn thay thế các nút nhựa này có được ko ạ?

6. Đèn pha ko bật được. Em dự là hệ thống điện đóm có vấn đề do thợ ko chuyên đụng vào.

8. Các gioăng cánh cửa có vẻ kém vì em đóng cửa tiếng ko trầm thình thịch mà cứ phộp phộp (hay mondeo nó thế nhỉ ??)

Sơ sơ vài món như vậy các cụ ai rành về giá cả các món thì cho em biết với nhé, để tránh bị Gara chăn gà.
Ngoài ra có cụ nào biết chỗ nào làm uy tín hoặc Ford nào ở HN làm tốt thì giới thiệu e luôn nhé.

Em xin đội ơn và hậu tạ.
Em dự là làm hết những thứ này chắc khá lục tốn đấy Cụ ạ. Nhà em cũng đã làm vài thứ trên nhưng là đối với con xe Mondeo 2003 trước đây của em cơ. Các bệnh này ở Mondeo 2003 là rất phổ biến. Riêng cửa đời 2005 đúng là thế đấy, kém so với đời 2003. Đấy là thực tế sử dụng của em quan con xe trước và con hiện nay thôi. Nếu không chính xác mong các cao nhân đại xá.

zeromanvp

Xe tăng

Cái này có thể do cao áp, bugi, bobin, lọc xăng: Thay thế rẻ

Thiếu ga hoặc bôn điện (cuộn nam chân điện) kém - thay dưới 1t

Kiểm tra lại các jack cắm dưới ghế. Nếu jack không lỏng thì bánh răng đã bị mòn. Thay cũng đơn giản

Đèn led bị cháy, thay mất vài trăm nhưng phải tháo tab lô

Cái này bệnh chung của 2 vạch thì phải, và ko thay được

Cụ thay bóng đèn đi, ra hàng nội thất oto nào cũng có. Bóng H3

Hỏng cái gì thay cái đó, có tiền thì thay tất :D

Cụ xem các ốc vặn của có chặt ko? Đủ ốc ko

Em xin đội ơn và hậu tạ.
Hội mong hay làm ở gara cụ Hùng sau bigc

Trạng thái
Thớt đang đóng