Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần III

Trạng thái
Thớt đang đóng

Pet_HUT

Xe container
Con mông ghẻ của e 2 hôm nay lại bị bệnh khó mở khóa! Vặn trẹo cả tay. :D Đã có cụ nào bị dư này chưa nhỉ? giải pháp thế nào xin chỉ giáo vợi ạ! Thanks!

nvthu

Xe buýt
Sau khi em thay acqui mới xong thì mọi thứ con mon 2004 nhà em ngoan choét trừ mỗi không tự động lên được kính. Các kính bấm phát tự động hạ xuống ngon lành; nhấn và giữ open trong 3 giây tất cả kính và cửa nóc xuồng ok hết, nhưng khi nhấn giữ close thì mỗi cửa nóc tự xuống còn 4 cửa vẫn mở. Nếu muốn lên kính các cửa thì chỉ có giữ liên tục nút lên kính của từng cửa thôi. Akay quá! Bác nào có kinh nghiệm chie giùm em với!

supporter

Xe điện
Sau khi em thay acqui mới xong thì mọi thứ con mon 2004 nhà em ngoan choét trừ mỗi không tự động lên được kính. Các kính bấm phát tự động hạ xuống ngon lành; nhấn và giữ open trong 3 giây tất cả kính và cửa nóc xuồng ok hết, nhưng khi nhấn giữ close thì mỗi cửa nóc tự xuống còn 4 cửa vẫn mở. Nếu muốn lên kính các cửa thì chỉ có giữ liên tục nút lên kính của từng cửa thôi. Akay quá! Bác nào có kinh nghiệm chie giùm em với!
Cụ bật chìa vào vị trí ON rồi lên kính từng cửa một cho đến khi kính lên hết nhưng đùng bỏ tay ra. Đợi khoảng 5s thì bỏ tay ra

nvthu

Xe buýt
Cụ bật chìa vào vị trí ON rồi lên kính từng cửa một cho đến khi kính lên hết nhưng đùng bỏ tay ra. Đợi khoảng 5s thì bỏ tay ra
Cảm ơn bác nhiều! Có nghĩa là em cho từng cửa lên hết giữ 5s, sau đó lại đến cửa khác hả bác ?

hatoyota

Xe tăng
Báo cáo các cụ, hôm qua em đi đăng kiểm Mon nhà e, e để xe tận hơn 20 ngày mà ra đề phát nổ luôn, chỉ tội sau khi đăng kiểm xong e ko thể khóa xe được, cả bằng điều khiển lẫn bằng chìa khóa.
Cứ khóa vào nó lại tự mở ra, nên e đành kệ ko khóa nữa, may xe em để gần chỗ mấy bác Bảo vệ, hihi
Cụ nào có tí kinh nghiệm vụ này chỉ giúp em phát nhé.

Chỉnh sửa cuối:

dhhung1978

Xe hơi
Báo cáo các cụ. Xe em là mondeo 2003 2.5 v6
tối nay em ra lấy xe để đưa gia đình đi dạo phố nổ máy xong thì thấy máy nó cứ giật giật
nghĩ rằng mình mới mua xăng có khi mua phải xăng đểu-các bộ phận liên quan đến động cơ em mới kiểm tra và bảo dưỡng xong
trước đó xe vẫn đi bình thường không có hiện tượng gì
em để máy nổ một lúc thấy nó vẫn thế em mở nắp capo lên thì thấy có tia đánh lửa giật mình em tắt máy ngay
lấy đèn pin ra soi và kiểm tra THÌ THẤY 3 DÂY SỐ 4+5+6 CHUỘT CẮN ĐỨT HAI DÂY 4+5 DÂY SỐ 6 GẦN ĐỨT nó cắn mấy miếng vào dây điều hòa nữa ạ nhưng em thấy không sao ạ. em lấy băng dính điện cuốn mấy đầu dây bị đứt lại sau đó về báo với vợ con là chuột nó cắn hết tiền rồi không đi nữa.
lúc ra lấy xe em không đem theo điện thoại nên không chụp ảnh được mai em chụp em đưa lên cho các cụ xem ạ
các cụ cho em hỏi khi không biết bị như thế mà nổ máy thì có bị sao không ạ ?
thay 3 cái dây đó có đắt không ạ và giá cả như thế nào ạ ?
khi đi sửa em nổ máy để đánh xe ra ga ra có được không ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

tuanlm83

Xe tải
Báo cáo các cụ, hôm qua em đi đăng kiểm Mon nhà e, e để xe tận hơn 20 ngày mà ra đề phát nổ luôn, chỉ tội sau khi đăng kiểm xong e ko thể khóa xe được, cả bằng điều khiển lẫn bằng chìa khóa.
Cứ khóa vào nó lại tự mở ra, nên e đành kệ ko khóa nữa, may xe em để gần chỗ mấy bác Bảo vệ, hihi
Cụ nào có tí kinh nghiệm vụ này chỉ giúp em phát nhé.
Xe em cũng giống xe cụ này ! Cứ bấm khóa bằng chìa thì nó lại mở ra, nhưng khóa bằng chìa thì lại được ạ ! Có cụ nào kinh nghiệm vụ này giúp anh em nhà em với !

lazyman

Xe tải
tối nay em ra lấy xe để đưa gia đình đi dạo phố nổ máy xong thì thấy máy nó cứ giật giật
nghĩ rằng mình mới mua xăng có khi mua phải xăng đểu-các bộ phận liên quan đến động cơ em mới kiểm tra và bảo dưỡng xong
em để máy nổ một lúc thấy nó vẫn thế em mở nắp capo lên thì thấy có tia đánh lửa giật mình em tắt máy ngay
lấy đèn pin ra soi và kiểm tra THÌ THẤY 3 DÂY SỐ 4+5+6 CHUỘT CẮN ĐỨT HAI DÂY 4+5 DÂY SỐ 6 GẦN ĐỨT nó cắn mấy miếng vào dây điều hòa nữa ạ nhưng em thấy không sao ạ. em lấy băng dính điện cuốn mấy đầu dây bị đứt lại sau đó về báo với vợ con là chuột nó cắn hết tiền rồi không đi nữa.
lúc ra lấy xe em không đem theo điện thoại nên không chụp ảnh được mai em chụp em đưa lên cho các cụ xem ạ
Cụ gọi cho cụ Du - Phụ tùng Ford mua bộ dây cao áp thay là OK! Khi bị đứt dây cao áp thì các máy bị đứt sẽ không nổ được nên bị giật máy là hoàn toàn đúng! Theo em Cụ không nên cố chạy khi có đến 3 dây bị đứt - bỏ đến 3 máy thì sao mà chạy được! Gọi thợ vào tận nơi thay hoặc gọi xe cứu hộ thôi Cụ ah!

nvthu

Xe buýt
Chiều em thử mấy lần rồi, tí hết cả acqui mà không đựoc, thôi khi nào đi thay dầu vào hãng thợ reset cho thôi

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
xe của kụ kiểm tra lại phần đánh lửa . kụ đem vào hãng thay bộ dây cao áp ( ~2,2 tr ) chắc chắn kụ thay 6 con buzi là ngon luôn ( 75k / chiếc ) ...vào hãng thay cái này không đắt hơn ở ngoài đâu kụ ah

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
E cũng ko biết ! Hay là e bị chăn rồi ? cao su chân máy có 2 cái, 1 trái và 1 phải ! cái bên phải thấy nói hơn 2củ, cái bên trái nhỏ hơn thì hơn 1 củ, công cán loanh quanh kể cả vệ sịnh lọc xăng cũng hơn củ một chút ! Có điều là mấy hôm trước xe e đi có tiếng máy kêu, sau khi thay 2 cái này chạy êm luôn, e cảm thấy thoải mái lên nghĩ 4,5 củ cũng xứng đáng !
chuẩn luôn , cao su chân máy to , 2,1tr cả công thay , cao su chân máy nhỏ 1,2tr cả công thay , cao su số 8 đỡ hộp số 860k ...em nghĩ kụ hùng lấy đắt của kụ tầm 500k chứ mấy

lee7782

Xe tải
Website
www.evo.com
Xe em dạo này chạy ồn kinh khủng, nghe cả tiếng lốp và tiếng máy. Máy kêu ồ ồ mỗi khi thốc ga còn vít đến tầm 100 km nó có thêm tiếng tu tu. Nói chung là nghe ồn nhiều so với trước, có thể do lốp bắt đầu mòn nên ồn không (hiện nay em đang chạy lốp trước Kumho, được hai năm rồi, lốp sau là lốp Mit, chạy khoảng 1 năm. Kiểm tra trong hãng thường xuyên thấy bt, thợ ko báo gì.

Liệu tiếng ồn của máy có liên quan đến dây cuaroa ko ah, xe em chạy 10 vạn rồi, chưa thay day cuaroa lần nào ah

Đi qua ổ gà xe em hay kêu khục một phát ở bánh phía trước bên lái, mặc dù em đã thay cả bốn cái giảm xóc.

Cụ nào có cao kiến gì giúp em với, xe em Mon 2k3 ah
xe của kụ nên thay những thứ sau
1. van không tải ( ~ 1,7tr ) khi ga bình thường không sao nhưng ga thốc lên sẽ có tiếng kêu như ếch :D . thay ngay không có ngày nằm đường và tốn tiền đổ xăng
2. Thay bánh tỳ dây curoa là hết ngay

dhhung1978

Xe hơi
Cụ gọi cho cụ Du - Phụ tùng Ford mua bộ dây cao áp thay là OK! Khi bị đứt dây cao áp thì các máy bị đứt sẽ không nổ được nên bị giật máy là hoàn toàn đúng! Theo em Cụ không nên cố chạy khi có đến 3 dây bị đứt - bỏ đến 3 máy thì sao mà chạy được! Gọi thợ vào tận nơi thay hoặc gọi xe cứu hộ thôi Cụ ah!
xin cảm ơn cụ
tự nhiên lại mất tiền vì chuột tức mà không làm gì được

dhhung1978

Xe hơi
xe của kụ kiểm tra lại phần đánh lửa . kụ đem vào hãng thay bộ dây cao áp ( ~2,2 tr ) chắc chắn kụ thay 6 con buzi là ngon luôn ( 75k / chiếc ) ...vào hãng thay cái này không đắt hơn ở ngoài đâu kụ ah
cảm ơn cụ em chỉ thay dây cao áp thôi ạ
bugi em mới thay cả bộ rồi ạ

supporter

Xe điện
Chiều em thử mấy lần rồi, tí hết cả acqui mà không đựoc, thôi khi nào đi thay dầu vào hãng thợ reset cho thôi
Cụ tháo cực âm acqui ra, chờ khoảng mấy phút lắp lại là reset thôi. Mấy cái này với thay dầu, cần gì phải vào hãng cho nó chém

Mondeo Apec

Xe buýt
Xe của em ghế không tiến và không lùi được hôm qua em tự mua cao su ở chợ trời về lắp cho nó chi phí hết 8000 vnđ chạy ngon lành cụ nào bị tương tự như vậy thì em tư vấn nhé

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Xe của em ghế không tiến và không lùi được hôm qua em tự mua cao su ở chợ trời về lắp cho nó chi phí hết 8000 vnđ chạy ngon lành cụ nào bị tương tự như vậy thì em tư vấn nhé
Em vodka chờ cụ ạh ! Nhờ cụ HD cho ae sd dòng này luôn với, vì món này em nghĩ theo năm tháng phải thế thôi, mặc dù có thể hiện nay chưa bị.
Thanks !

thanh_hoi

Xe điện
Cụ hướng dẫn chi tiết đi ạ.
Mua cao su loại nào, như thế nào?
Thay thế, lắp đặt thế nào?
Cụ cho 500 ảnh thì tốt ạ

BMW_TN

Xe buýt
E hóng vụ này nha, cụ phổ biến chi tiết đi ! e mời cụ voka trước nhóe !

Trạng thái
Thớt đang đóng