Tập hợp sửa chữa bảo dưỡng Mông Đau - Phần IV

Trạng thái
Thớt đang đóng

hotien70

Xe tải
Em mở máy lạnh cả ngày, đứng 1 chỗ 20lit

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
11 Đường Thanh Niên, Quán Thánh, Ba Đình, Hà Nội.
Website
www.facebook.com
Cụ cũng rảnh thật. 20 lít đó chạy sang nhà em uống cafe xong về, rồi lại sang cũng phải được 20 vòng.
Lão đó ở trỏng, bao nhiêu xăng thế sao chạy được 20 vòng sang nhà cụ uống cafe được?

forestgums

Xe tải
Cụ Tom Hank cẩn thận thế là tốt. Nhưng em nói thật, xe Hàn, xe Toy, xe BMW, xe Mer... mà full option như Mon thì điện đóm dây dợ cũng khủng không kém đâu, khi nó hỏng cũng it nơi sửa được nên nhiều cụ chủ chẳng them sửa, để thế mà đi. Chẳng qua Mon già ra đời lâu rồi, quá trình sử dụng có sửa chữa, độ đẹo không có thợ kinh nghiệm nên cảm thấy khó chứ thời điểm này em thấy chẳng đáng lo. Vài ý như vậy để cụ tham khảo. Như anh em trên này hay nói: Toy Altis, Vios lành vì chẳng có cái gì để mà hỏng cả... hehe...
Xin hỏi cụ có biết xe 16h-8522 không?
E đang định xem xe ấy mà chưa biết thế nào? Xe màu cà fe ạ.

Mon07

Xe buýt
Xin hỏi cụ có biết xe 16h-8522 không?
E đang định xem xe ấy mà chưa biết thế nào? Xe màu cà fe ạ.
Cụ check thử trong list Member hội Mông đau xem sao. Nếu có thì chắc sẽ có một số cụ biết đấy. Tốt nhất là cụ nhờ người có kinh nghiệm (thợ) đến xem tận nơi, đi thử các kiểu rồi cho vào hang check phát. Ngon lành thì quất thôi.

mondeo707

Đi bộ
Xe em mới có hiện tượng này cần các bác tư vấn:
1. Về số P sau đó không bóp được để chuyển số khác( Bzo Dừng đỗ toàn phải để N)
2. Điều hòa mới mở thì mát lạnh nhưng chạy khoảng 50km thì hết lạnh
3. Cửa sau bên phụ bị hỏng tay cầm khóa bên ngoài, bên trong vẫn chốt khóa bình thường( vào hãng nó báo thay cả cụm 8,5tr)
4. Nổ máy nghe có tiếng ro ro trong khoang lái( từ hôm em đi vào chỗ nước sâu bị bắn lên cả thảm khoang lái, vào hãng nó bảo thay cua loa tổng xong vẫn không hết)
Xe em 2.5V6 - 2 vạch

Mondeo Apec

Xe buýt
3. Cửa sau bên phụ bị hỏng tay cầm khóa bên ngoài, bên trong vẫn chốt khóa bình thường( vào hãng nó báo thay cả cụm 8,5tr)
4. Nổ máy nghe có tiếng ro ro trong khoang lái( từ hôm em đi vào chỗ nước sâu bị bắn lên cả thảm khoang lái, vào hãng nó bảo thay cua loa tổng xong vẫn không hết)
Xe em 2.5V6 - 2 vạch
Nghe kẻ mà bắt được bênh chỉ là lang băm hoặc thầy bói thôi em chả giám phán

Chỉnh sửa cuối:

Mon07

Xe buýt
Xe em 2.5V6 - 2 vạch
@Cụ Apec: Lang băm mà giúp được cụ 707 thì cũng nên giúp ạ. Anh em Mông đau với nhau cả. Theo em chắc tại cụ đi vào nước sâu nên chết công tắc chân phanh roài nên về P không bóp được nút --> thay cũng rẻ thôi.
Điều hoà thì em nghĩ chết van áp suất hoặc van tiết lưu --> thay cũng rẻ.
Tay khoá thì mua chỗ cụ Vương cũng rẻ thôi.
Tiếng ro ro thì nhiều nguyên nhân nên em chệu.
Em hết. Cụ đi khám mấy thứ đấy xem sao nhá. Nhớ cho em ly Vodka... Hehe...

eco6310i

Xe tải
Xe em 2.5V6 - 2 vạch
Em cũng nhất trí với tư vấn của Cụ Mon07, chỉ thắc mắc là cụ cứ để chìa trong xe suốt à??? Vì xe em nếu không đưa về P thì không rút được chìa ra khỏi ổ khóa. Và em bổ sung điều hòa cụ kiểm tra thêm cả cảm biến nhiệt độ nữa!
Mấy bệnh này sửa không nhiều tiền đâu. Trước em bị khóa cốp sau chỉ mở được bằng chìa, vào hãng nó phán thay cả cụm hết 8,3tr, em xuống Hùng còi sửa cậu ấy lấy 400k, đến giờ vẫn dùng bình thường chưa thấy gì cả.

tuanthanhcenter

Xe tải
@Cụ Apec: Lang băm mà giúp được cụ 707 thì cũng nên giúp ạ. Anh em Mông đau với nhau cả. Theo em chắc tại cụ đi vào nước sâu nên chết công tắc chân phanh roài nên về P không bóp được nút --> thay cũng rẻ thôi.
Điều hoà thì em nghĩ chết van áp suất hoặc van tiết lưu --> thay cũng rẻ.
Tay khoá thì mua chỗ cụ Vương cũng rẻ thôi.
Tiếng ro ro thì nhiều nguyên nhân nên em chệu.
Em hết. Cụ đi khám mấy thứ đấy xem sao nhá. Nhớ cho em ly Vodka... Hehe...
Quạt gió của cụ có kêu to không, em thấy của em khi bật AC nó kêu to quá. Và hình như không thấy nó ngắt, dù nhiệt độ bên trong đã lạnh và có hơi sương thổi ra từ cửa gió.

phutungford

Xe điện
Các cụ cho em hỏi tý:
-Trên cái vô lăng Mondeo 2005 có cái núm như kiểu cái mix để gọi điện, không biết có phải không?
- Khi bấm mở cửa bằng remote thì nó không nháy đèn ( có cách nào làm nháy không ak? )
Cảm ơn các cụ!

Website
www.facebook.com
Các cụ cho em hỏi tý:
-Trên cái vô lăng Mondeo 2005 có cái núm như kiểu cái mix để gọi điện, không biết có phải không?
- Khi bấm mở cửa bằng remote thì nó không nháy đèn ( có cách nào làm nháy không ak? )
Cảm ơn các cụ!
1. Đúng là mic rồi, nhưng không kiếm được giắc để nối điện thoại trong hộp tỳ tay thì chịu

2. Chỉ đóng cửa mới nháy đèn thôi

thanh_hoi

Xe điện
Điều hòa xe em đợt này không mát lắm. Các cụ tư vấn nên đưa xe vào đâu kiểm tra? Vào Hãng hay gara chuyên điều hòa?
Cám ơn các cụ nhiều

Mondeo Apec

Xe buýt
Xe em 2.5V6 - 2 vạch
Nói vậy thôi chứ em bói cho vài quẻ, quẻ nào sai cụ bỏ đi nhé
1. Về số P sau đó không bóp được để chuyển số khác( Bzo Dừng đỗ toàn phải để N). Trước kia xe của cụ đạp phanh để vào số nó kêu rè rè nên bây giờ cụ mới bị như vậy cụ muốn rút chìa ra cụ cậy cái nắp nó bằng hạt ngô ra chụ cho cái đầu đũa cụ ấn vào là rút được chìa ra cái này mang lên hãng cho nó làm
2. Điều hòa mới mở thì mát lạnh nhưng chạy khoảng 50km thì hết lạnh= Điều hòa thì nhiều xe hỏng ko mình xe cụ. cụ nạp fa kiểm tra van tiết lưu có bị hỏng không
3. Cửa sau bên phụ bị hỏng tay cầm khóa bên ngoài, bên trong vẫn chốt khóa bình thường( vào hãng nó báo thay cả cụm 8,5tr)= cái này cụ mua cái tay kéo bên ngoài cụ tháo tap bi của tụ láp được
4. Nổ máy nghe có tiếng ro ro trong khoang lái( từ hôm em đi vào chỗ nước sâu bị bắn lên cả thảm khoang lái, vào hãng nó bảo thay cua loa tổng xong vẫn không hết) Cái này thay cu roa tổng và bi tăng tổng luôn vì bi tăng tổng và cu roa hỏng dãn đến máy phát và điều hòa không đủ vòng tua. Nước vào khong lái đi vào vũng nước sâu là bệnh của mông già ko lo gì

Mondeo Apec

Xe buýt
Quạt gió của cụ có kêu to không, em thấy của em khi bật AC nó kêu to quá. Và hình như không thấy nó ngắt, dù nhiệt độ bên trong đã lạnh và có hơi sương thổi ra từ cửa gió.
Mông nổi tiếng là quạt kêu to mà, vui nhất mấy em mặc váy ngắn dừng đèn xanh đèn đỏ mùa hè mà gặp mấy bác mông đứng cạnh thì thì...

Mon07

Xe buýt
Xe cụ 2.0, giống xe em. Sau khi sửa đh xong thì em thâý là khi bật đh (mới nổ máy) thì quạt chạy luôn nấc 1 nên kêu nhỏ, hầu như ko nhận ra. Chạy lâu máy nóng + đh thì quạt kêu hơi to 1 chút, lúc nóng qúa thì quạt ré lên rất to khoảng 30 giây rồi tự quay chậm laị nên kêu nhỏ.
Tóm lại, khi xe cụ bật đh mà quạt kêu rất to, ko dứt thì em dự là cảm biến áp suất của cụ toạch roài, thay mất vài trăm thoai.

Mon07

Xe buýt
Nói vậy thôi chứ em bói cho vài quẻ, quẻ nào sai cụ bỏ đi nhé
1. Về số P sau đó không bóp được để chuyển số khác( Bzo Dừng đỗ toàn phải để N). Trước kia xe của cụ đạp phanh để vào số nó kêu rè rè nên bây giờ cụ mới bị như vậy cụ muốn rút chìa ra cụ cậy cái nắp nó bằng hạt ngô ra chụ cho cái đầu đũa cụ ấn vào là rút được chìa ra cái này mang lên hãng cho nó làm
2. Điều hòa mới mở thì mát lạnh nhưng chạy khoảng 50km thì hết lạnh= Điều hòa thì nhiều xe hỏng ko mình xe cụ. cụ nạp fa kiểm tra van tiết lưu có bị hỏng không
3. Cửa sau bên phụ bị hỏng tay cầm khóa bên ngoài, bên trong vẫn chốt khóa bình thường( vào hãng nó báo thay cả cụm 8,5tr)= cái này cụ mua cái tay kéo bên ngoài cụ tháo tap bi của tụ láp được
4. Nổ máy nghe có tiếng ro ro trong khoang lái( từ hôm em đi vào chỗ nước sâu bị bắn lên cả thảm khoang lái, vào hãng nó bảo thay cua loa tổng xong vẫn không hết) Cái này thay cu roa tổng và bi tăng tổng luôn vì bi tăng tổng và cu roa hỏng dãn đến máy phát và điều hòa không đủ vòng tua. Nước vào khong lái đi vào vũng nước sâu là bệnh của mông già ko lo gì
1. Vụ kêu rè rè khi đạp phanh, bóp nút để chuyển từ P sang D là sao nhỉ? Em ko hiểu, cụ giải ngố cho em phát.
4. Cụ ấy thay curoa rồi nên chắc chỉ cần thay bi tăng, bi tỳ thôi (có thể ép riêng vòng bi cho rẻ).

Mon07

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi tý:
Cảm ơn các cụ!
Trên trụ vô lăng, điểm chính giữa thẳng đồng hồ có cái cục nhô lên chiính là mic dùng cho đt rảnh tay, em dùng Bluetooth thấy rất nét, em thử bịt tay vào thì khỏi nói chuyện luôn.
Mở khoá nháy đèn ko thấy trong HDSD nên em nghĩ là ko có.

Website
www.facebook.com
Trên trụ vô lăng, điểm chính giữa thẳng đồng hồ có cái cục nhô lên chiính là mic dùng cho đt rảnh tay, em dùng Bluetooth thấy rất nét, em thử bịt tay vào thì khỏi nói chuyện luôn....
Đoạn đo đỏ cụ làm thế nào vậy?

Trạng thái
Thớt đang đóng