[Funland] Tập làm văn : Em hãy tả lại kỷ niệm ăn nhậu đáng nhớ nhất !

vanvuong

Xe điện
Lót dép, hóng tiếp !

haibocon

Xe tải
Hóng mãi bây giờ mới lại thấy thớt này nổi lên ,cố lên cụ chủ ơi ,cố lên,cố lên..

hdtq

Xe máy
cụ chủ thớt viết hay quá :)

yeumamtom

Xe máy
vào rồi mãi sao không thấy ra cụ ơi

fordeverest2012

Xe tăng
(tiếp theo chuyện Rượu mật)

Cô chủ quán vào nhà một lúc lâu rồi mang ra cho em 1 chai nước ngọt đã được khui sẵn và 1 cốc đá. Cô ngồi xuống rót nước ngọt vào ly rồi đẩy ly nước đến trước mặt em mời mọc :

- Em uống nước đi em.

- Dạ. Em cảm ơn chị.

Em trả lời cô và cầm ly nước lên ực một hơi hết sạch. Cô chủ quán vẫn chăm chú nhìn em, nhưng cái khát nó làm em mất hết cả ý tứ, em chẳng còn quan tâm ngại ngần gì nữa, em trút nốt phần nước ngọt còn sót lại trong chai vào cốc uống sạch. Sau khi đã giải quyết được cơn khát, em ngẩng đầu nhìn cô chủ muốn nói lời cảm ơn. Bất chợt, ánh mắt của 2 người chạm vào nhau và người bối rối lúc này lại là cô chủ. Cô vội vàng ngó đi chỗ khác rồi đứng lên nói :

- Thôi, em ngồi trông nhà giúp chị một lát. Chị vào nhà lấy xe đi mua ít thức ăn về 2 chị em mình ăn tối nghen. Em nhớ trông nhà giúp chị nha em.

Em cất tiếng dạ để cô yên tâm. Khi bóng cô đã khuất vào màn đêm, bổng dưng em cảm thấy thật là trống vắng và lo âu. Biết bao suy nghĩ dồn dập ập tới về cô. Cô sống có một mình ? Ừ, chắc là vậy. Cô đã có gia đình chưa ? Chắc là chưa. Vì nếu có thì giờ này họ đã quây quần bên nhau rồi. Nhưng dẫu sao thì cô vẫn là người tốt. Dù chẳng biết em là ai, nhưng cô vẫn sẵn lòng giúp đỡ cho đứa em bơ vơ nơi chốn lạ thưa người này. Nghĩ đến đây, bất chợt làm em nhớ đến bố mẹ và các đứa em. Giờ này ở Thành phố chắc họ đang quây quần bên mâm cơm, đang chuyện trò vui vẻ và không biết họ có nhắc đến mình không?

Ngọn gió đêm thổi lùa làn sương khiến em cảm thấy cơn lạnh đang lấn áp vào người. Trời càng lúc càng lạnh. Em co rút người, hai tay xoa vào nhau cho ấm, lòng trông ngóng mong cô chủ chóng về …(còn tiếp)

fordeverest2012

Xe tăng

Thời gian cứ chậm rãi trôi qua, em cảm thấy thật sốt ruột. Ngồi một mình trống vắng ngoài hiên quán, em bị cái đói và cái lạnh hành hạ làm em muốn đổ gục. Bất chợt em nghe có tiếng xe máy ầm ĩ mỗi lúc càng gần và dừng lại trước quán. Hai, ba ánh đèn xe chiếu thẳng vào mắt em chói lòa. Chưa kịp hiểu chuyện gì đã xảy ra thì em bị một cánh tay lực lưỡng, từ phía sau bất ngờ bẻ quặp tay em và ghì đầu em ấn xuống mặt bàn.

- Không được chống cự. Anh đã bị bắt. Tiếng người đàn ông tấn công em từ phía sau vang lên.

Em ú ớ, chưa kịp nói câu gì thì chợt bên tai, em nghe tiếng cô chủ quán nói với một ai đó.

- Thằng này nó đi chuyến xe cuối ngày rồi ghé vào quán em. Nhìn vẻ mặt sợ hãi và mệt mỏi của nó thì em sinh nghi ngay. Bọn tội phạm gây án, bỏ trốn thường có vẻ mặt như vậy. Em ngồi tiếp chuyện quan sát nó thì thấy khuông mặt của nó trông quen quen và nhất là khi nó nói với em là nó từ SG lên đây thăm bác. Nó đi thăm hỏi gì mà chẳng mang theo hành lý, chỉ có cái túi vải nhỏ. Tranh thủ lúc vào nhà rót nước, em xem lại tờ báo CA hôm trước có đăng hình tội phạm bị truy nã thì em xác nhận đúng là nó nên em giả vờ nói với nó đi mua thức ăn để báo các anh...

Một cái còng số 8 đã được phập vào tay em. Khi lực đè đã được giảm bớt, em cố ngẩng đầu kêu lớn :

- Không đâu các anh ơi. Nhầm rồi, em không phải là tội phạm đâu. Cô chủ quán ơi, sao cô lại nhẫn tâm làm vậy. Thả tôi ra đi, thả tôi ra đi….

- Im mồm, mầy mà la nữa là tao đánh chết bây giờ. Bàn tay của người đàn ông phía sau lựng em lại tiếp tục ấn mạnh đầu em xuống mặt bàn làm em hoa hết cả mắt muốn lịm đi. Sau đấy, ông ta xốc vai em lên rồi đẩy em ngồi lên chiếc xe máy đang nổ máy sẵn và chạy đi. Dù đã bị còng tay, nhưng em vẫn bị đôi bàn tay rắn chắc ấy xiết mạnh bả vai làm em muốn trật cả khớp, đau điếng. Em nhắm nghiền đôi mắt, 2 hàng nước mắt bỗng dưng tuôn trào như nỗi uất nghẹn bùng nổ trong lòng. Em thật sự không ngờ, ngày hôm nay em đã có một chuyến đi bão táp.

Sau khi bị giải đi được khoảng 10 phút thì xe dừng lại. Sự ồn ào, náo nhiệt tiếng nói cười làm em khẽ mở mắt. Nước mắt và ánh đèn neon sáng choang trong phòng làm em bị chóa. Thì ra lúc này em đã bị giải đến đồn CA thị trấn. Người đàn ông ngồi sau lưng em bước xuống đẩy em đến một cái ghế dài và còng một tay em vào ghế. Lúc này em mới nhận ra đó là một người đàn ông cao to, vạm vỡ, nước da ngâm đen. Ông không mặc sắc phục mà mặc một cái áo ca rô sọc dài tay. Sau khi đã an vị cho em xong, ông ta đốt một điếu thuốc, rít một hơi dài rồi sải bước đi ra ngoài cửa …. (còn tiếp)

Chỉnh sửa cuối:

ZARG

Xe container
Chết thật, hay quá cụ ạ!!

2 tai 8 banh

Xe container

tuongminhtsc

Xe tăng
Ặc ặc, thế hoá ra em nhầm hả cụ chủ, cuộc đời trớ trêu thật, không nên tin bố con thằng nào, nhất là không tin gái cụ chủ nhỉ, he he.

thien_ly

Xe buýt
U. Em cứ tưởng cụ chủ đc oánh chén tiết canh ngan, ai zè..... cô chủ quán cảnh zác nhể.

Tiếp đi cụ

piaggioall

Xe tải
Chuyện của các cụ vui quá

pham minh

Xe container
Vâng. Làm em cũng ngỡ được ăn thịt gà. Mừng hụt :))
Em cũng đang nghĩ rằng quả này cụ được chén miễn phí con gà , đang hóng xem cụ chén kiểu gì hóa ra lại bị còng tay. Nhưng chắc sau khi biết bị nhầm chị ý đền cho sai sót ko đáng có thì sao

be bư

Xe ngựa
em lại vào hóng chuyện

Tenerife8x

Xe buýt
Ôi các nghiệp nhậu của các cụ nhà ta

Ngại Ngùng

Xe tải

Thời gian cứ chậm rãi trôi qua, em cảm thấy thật sốt ruột. Ngồi một mình trống vắng ngoài hiên quán, em bị cái đói và cái lạnh hành hạ làm em muốn đổ gục. Bất chợt em nghe có tiếng xe máy ầm ĩ mỗi lúc càng gần và dừng lại trước quán. Hai, ba ánh đèn xe chiếu thẳng vào mắt em chói lòa. Chưa kịp hiểu chuyện gì đã xảy ra thì em bị một cánh tay lực lưỡng, từ phía sau bất ngờ bẻ quặp tay em và ghì đầu em ấn xuống mặt bàn.

- Không được chống cự. Anh đã bị bắt. Tiếng người đàn ông tấn công em từ phía sau vang lên.

Em ú ớ, chưa kịp nói câu gì thì chợt bên tai, em nghe tiếng cô chủ quán nói với một ai đó.

- Thằng này nó đi chuyến xe cuối ngày rồi ghé vào quán em. Nhìn vẻ mặt sợ hãi và mệt mỏi của nó thì em sinh nghi ngay. Bọn tội phạm gây án, bỏ trốn thường có vẻ mặt như vậy. Em ngồi tiếp chuyện quan sát nó thì thấy khuông mặt của nó trông quen quen và nhất là khi nó nói với em là nó từ SG lên đây thăm bác. Nó đi thăm hỏi gì mà chẳng mang theo hành lý, chỉ có cái túi vải nhỏ. Tranh thủ lúc vào nhà rót nước, em xem lại tờ báo CA hôm trước có đăng hình tội phạm bị truy nã thì em xác nhận đúng là nó nên em giả vờ nói với nó đi mua thức ăn để báo các anh...

Một cái còng số 8 đã được phập vào tay em. Khi lực đè đã được giảm bớt, em cố ngẩng đầu kêu lớn :

- Không đâu các anh ơi. Nhầm rồi, em không phải là tội phạm đâu. Cô chủ quán ơi, sao cô lại nhẫn tâm làm vậy. Thả tôi ra đi, thả tôi ra đi….

- Im mồm, mầy mà la nữa là tao đánh chết bây giờ. Bàn tay của người đàn ông phía sau lựng em lại tiếp tục ấn mạnh đầu em xuống mặt bàn làm em hoa hết cả mắt muốn lịm đi. Sau đấy, ông ta xốc vai em lên rồi đẩy em ngồi lên chiếc xe máy đang nổ máy sẵn và chạy đi. Dù đã bị còng tay, nhưng em vẫn bị đôi bàn tay rắn chắc ấy xiết mạnh bả vai làm em muốn trật cả khớp, đau điếng. Em nhắm nghiền đôi mắt, 2 hàng nước mắt bỗng dưng tuôn trào như nỗi uất nghẹn bùng nổ trong lòng. Em thật sự không ngờ, ngày hôm nay em đã có một chuyến đi bão táp.

Sau khi bị giải đi được khoảng 10 phút thì xe dừng lại. Sự ồn ào, náo nhiệt tiếng nói cười làm em khẽ mở mắt. Nước mắt và ánh đèn neon sáng choang trong phòng làm em bị chóa. Thì ra lúc này em đã bị giải đến đồn CA thị trấn. Người đàn ông ngồi sau lưng em bước xuống đẩy em đến một cái ghế dài và còng một tay em vào ghế. Lúc này em mới nhận ra đó là một người đàn ông cao to, vạm vỡ, nước da ngâm đen. Ông không mặc sắc phục mà mặc một cái áo ca rô sọc dài tay. Sau khi đã an vị cho em xong, ông ta đốt một điếu thuốc, rít một hơi dài rồi sải bước đi ra ngoài cửa …. (còn tiếp)
Cụ làm cháu đang hưng phấn thì tụ luôn bắt đền cụ:D. Cách dẫn chuyện của cụ rất tài đưa người đọc đi hết từ bất ngờ này đến bất ngờ khác.:) Cháu tưởng là chị quán ok rồi ai ngờ lại đưa cụ vào vòng lao lý=(( Nhưng cũng chúc mừng cụ là vụ đó cụ không vấp phải cạnh bàn cới cả hồi đó Dây thép di động cũng chưa phổ biến nếu không thì :-":-":-":-" Cháu fun tý :)):)):))