Táp lô xe Camry - thay hay bọc da

ductienqn

Xe tăng
Cam 07 trở về sau tappi toàn như vậy trừ xe nhập, xe LD di 1 thời gian nó nhầy nhầy bóc ra như mấy con Kia vậy nhìn chán thật.Theo ngu ý của e cụ tìm loại thảm đẹp đẹp nào đấy úp lên trông cũng được mà dể vệ sinh nửa, thay cái mới của ld thời gian nó đâu lại vào đấy cũng như kg chưa kể cái vụ ráp vô kg kín.

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
Cam 07 trở về sau tappi toàn như vậy trừ xe nhập, xe LD di 1 thời gian nó nhầy nhầy bóc ra như mấy con Kia vậy nhìn chán thật.Theo ngu ý của e cụ tìm loại thảm đẹp đẹp nào đấy úp lên trông cũng được mà dể vệ sinh nửa, thay cái mới của ld thời gian nó đâu lại vào đấy cũng như kg chưa kể cái vụ ráp vô kg kín.
Cam nhập lại càng bị cụ ạ, cam nhập và cam liên doanh chả khác gì nhau, khác mỗi fom thôi.

dream-dream

Xe tải
Cam nhập lại càng bị cụ ạ, cam nhập và cam liên doanh chả khác gì nhau, khác mỗi fom thôi.
Cụ xem lại đi, táp lô nhập và liên doanh khác nhau nhiều đấy.
Xe LD mặt đồng hồ điện tử nằm liền với cửa điều hòa và CD luôn nên tháo ra tháo vào dễ bị sứt mép.
Xe nhập thì tách ra, em thấy nhiều xe LD hỏng táplo hơn.

Hoàng_Gầy

Xe điện
3.5Q mà hỏng taplo nhanh thía hở cụ? xe em có 3.0 thôi cơ mà mười mấy năm nay nó vẫn như mới là sao nhỉ :-?
Xe của anh với nhà em là nhựa cứng nên về mặt thẩm mỹ không bằng xe mới nhưng bền thì hơn hẳn luôn.

Ở Of plaza có cụ chuyên phụ tùng toyota chính hãng cụ Ngọc thử hỏi giá xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

normalman_1412

Xe đạp
cũng bị như xe bác. Chỉ có cách là dùng thảm taplo phủ cho e nó. Để ngoài nắng thì che chắn kỹ kỹ :)

adco

Xe điện
Nhiều bác bị nặng tính vùng miền LD và NK !!! Em theo dõi trên Goo thấy dân Mẽo nó cũng phàn nàn chuyện này nhiều lắm . Acay là xe hết BH nên khg làm gì được . Qua đời 2013 To nó thay chất liệu và hình dáng của tableau . Đời trước nó dùng như là cao su non, rờ thì thấy êm ái nhưng rõ là khg bền
[video=youtube;47W3SLkgVp0]http://www.youtube.com/watch?v=47W3SLkgVp0[/video]

Thực tế ở SG hiện nay nhiều ae chọn giải pháp phủ nỉ cho các loại xe chứ khg riêng gì To. Ngoài chợ cũng bán sẵn các tấm phủ cho từng loại xe To rất tiện . Các xe khác thì chịu khó đặt may. Giá cả tầm 150k trở xuống cho loại vật liệu thường . Nhưng các bác chú ý chọn loại nào để nó khg hắt lên kính rất khó chịu.
Các bác vào đây xem hàng của cam 2014 bên Mỹ giá khá đắt:
http://www.carid.com/2014-toyota-camry-dash-covers/

Chỉnh sửa cuối:

phanngoc0405

Xe tăng
Nhiều bác bị nặng tính vùng miền LD và NK !!! Em theo dõi trên Goo thấy dân Mẽo nó cũng phàn nàn chuyện này nhiều lắm . Acay là xe hết BH nên khg làm gì được .

Thưa Bác, e như e đã nói, nhiều người đã ngu còn cố tỏ ra nguy hiểm, đưa cái tiêu chú này + thông số nọ ra so sánh, trong khi hãng mẹ đã phân loại ngay từ đầu rồi, xe sản xuất cho các quốc gia khác nhau thì chỉ khác kiểu dáng, tên gọi, option chứ ko thể khác khung gầm, máy móc và công nghệ, ...
Cái này e cũng xem qua các tài liệu nên phần nào hiểu tại sao lại phải, 20%,30%,40%,50%.. tỷ lệ nội địa hóa trong 1 cái xe - đó là luật, sinh ra để khống chế nhập khẩu cạnh tranh và phát triển công nghiệp sản xuất trong nước,.. các cụ đừng đem mấy cái mục này ra làm thẻ bài, chỉ lừa đc mấy ông ko biết gì thôi- như kiểu mua xe nhập về vẫn khai ld, mà liên doanh mỗi acquy.
Cá nhân e thấy rõ nhất là mấy ông bán hàng salon giỏi hơn sales của hãng.
Em cũng ko hiểu tại sao cái vụ Camry chạy lên 120-160/ landcruise chạy 80/120 bị hôi do khí thải lọt vào xe mà mấy ông kỹ sư ko tìm ra đc nhi? Đó chính là lý do 3.5q bị các đối thủ khác dìm chết vì cái lỗi này, mà Cái bệnh này e chỉ cần nghe qua, xem qua là em biết tại sao và xử lý cái này có 30p là xong luôn.

dream-dream

Xe tải
Nói chung tất cả các loại xe ko riêng gì camry,
Cứ ngồi lên 2 con xe nhập và liên doanh mà phóng tốc độ cao, và phi vào chỗ xóc hoặc ổ gà là biết liền...

RAVA

Xe ba gác
Nói chung tất cả các loại xe ko riêng gì camry,
Cứ ngồi lên 2 con xe nhập và liên doanh mà phóng tốc độ cao, và phi vào chỗ xóc hoặc ổ gà là biết liền...
-Chả cần chạy đâu, cứ để 2 con cạnh nhau, mở cửa ra rồi đóng hơi mạnh vào, nghe cái tiếng sập cửa nó cũng khác nhau rồi bác ợ! :-?

dngduc

Xe điện
Riêng với camry, bịt mắt vào, test mù quả đóng cửa ở cự ly khoảng 1,5m giữa 3.5Q và XLE em đảm bảo khối cụ tôn sùng xe nhập sẽ vỡ mộng :)

dream-dream

Xe tải
Cái xe biết sử dụng mua từ mới thì đến bao giờ mới hỏng, đã cụ nào đi hết đới 1 cái xe chưa? em thì liên doanh hay nhập đều là xe. (Thực tế nhà và bạn bè, e đã đi cả LD nhập âu á, cũ mới đủ cả) chắc các cụ cũng thế, Ko phải bình loạn nhiều.
E thấy 1 số cụ mua xe về là không phải để sử dụng, mà suốt ngày lôi ra ngắm, ra soi từng cái tem, từng con ốc, search từng bài báo ở nc ngoài... Xem xe mình nội địa hóa bao nhiêu% và nhập từ hãng mẹ bn% rồi tự sướng ngắm tiếp...(trên xe có chữ nào tiếng việt, có lỗi gì nhỏ là ko hài lòng ăn ko ngon ngủ ko yên...)
E khuyên như thê thì nên mua siêu xe mới % đặt theo ý mình đỡ phải lăn tăn.

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Xe container
Riêng với camry, bịt mắt vào, test mù quả đóng cửa ở cự ly khoảng 1,5m giữa 3.5Q và XLE em đảm bảo khối cụ tôn sùng xe nhập sẽ vỡ mộng :)
Thế nếu cho cụ chọn giữa 2 xe, 1 lắp VN, 1 sx từ Mỹ, thông số và option như nhau, cụ chọn cái nào?

Havinh

Xe hơi
Xe em cũng tương tự nhưng em thấy vẫn chấp nhận được, giải pháp của em là vẫn nguyên bản đỡ hao đạn :D
Em đồng quan điểm với Bác này.
Vì:
- Thay mới: Quá trình vc, lắp đặt liệu có tránh dc cạy phá, xước vỡ ko?
- Bọc da: Cũng lại tháo, cạy...tốn tiền. Mà có khi n.ta lại nghi ngờ xe bị nổ túi khí.

phanngoc0405

Xe tăng
Giá tiền bằng nhau em mua xe trong nước !
Theo em nghĩ là chọn xe nhập hơn ạ,
Đi xe trong nước thì Camry vẫn là camry, mình ngồi trong xe cảm nhận nó là 1 cái xe nhật hạng trung.
Đi xe nhập thì ngồi trong tha hồ tưởng tượng xe camry như Lexus, không khéo lại nghĩ đang ngồi trong Bim 7, mec s hay Audi 8..
Cá biệt có cụ lại tưởng ngồi trong RR phiên bản rồng cũng nên - Và có thể nhìn xe cam ld như xe cỏ. Khoái hơn nhiều. ;));));))

Chỉnh sửa cuối:

phanngoc0405

Xe tăng
Em đồng quan điểm với Bác này.
Vì:
- Thay mới: Quá trình vc, lắp đặt liệu có tránh dc cạy phá, xước vỡ ko?
- Bọc da: Cũng lại tháo, cạy...tốn tiền. Mà có khi n.ta lại nghi ngờ xe bị nổ túi khí.
Đang đau đầu vụ này, chắc em sẽ thử bọc da xem sao.

phanngoc0405

Xe tăng
Cái xe biết sử dụng mua từ mới thì đến bao giờ mới hỏng, đã cụ nào đi hết đới 1 cái xe chưa? em thì liên doanh hay nhập đều là xe. (Thực tế nhà và bạn bè, e đã đi cả LD nhập âu á, cũ mới đủ cả) chắc các cụ cũng thế, Ko phải bình loạn nhiều.
E thấy 1 số cụ mua xe về là không phải để sử dụng, mà suốt ngày lôi ra ngắm, ra soi từng cái tem, từng con ốc, search từng bài báo ở nc ngoài... Xem xe mình nội địa hóa bao nhiêu% và nhập từ hãng mẹ bn% rồi tự sướng ngắm tiếp...(trên xe có chữ nào tiếng việt, có lỗi gì nhỏ là ko hài lòng ăn ko ngon ngủ ko yên...)
E khuyên như thê thì nên mua siêu xe mới % đặt theo ý mình đỡ phải lăn tăn.
Qua cm của cụ thì e biết cụ đang chạy cam nhập rồi, cụ dỗi hờn khi bị cụ adco tung lên cái clip hỏng taplo cam nhập chứ gì?
Cụ Adco nên gỡ bỏ cái clip xuống đi ạ, tung clip thế chả khác nào nói toẹt ra cam nhập với 80% sản xuất tại Mỹ cũng chỉ ngang hoặc tệ hơn xe ld lắp ráp bởi những người chân nứt mắt toét à. ;));));))

baovit

Xe hơi
thay mới cho đẹp cụ à cứ nguyên bản mà dùng thôi.Ngày nào mình cũng cưỡi em nó mà.Về sau nên có chỗ mát để xe.CỨ để xe ngoài trời đồ nhựa và cao su xuống nhanh lắm.Ngày trước em gưi xe để ngoài tròi thi khoang 5 thang lai đi thay cai gat mưa.Bây giờ để trong nhà thi tháy gạt mưa dùng hon 1 năm rồi mà gạt vẫn êm.