[Funland] Tập Vịnh Xuân Quyền ở Hà Nội

Nine

Xe điện
Trước khi trả lời cụ, em hỏi ngược lại cụ chút: Ngoài cách thực chiến đối kháng một vài hoặc nhiều trận, còn cách gì khách quan hơn không cụ? :)
Em nghĩ là có cách khác ợ :)

IZZ

Xe tăng
Em nghĩ là có cách khác ợ :)
Cụ cứ dập dòm, biết sao không nói hie hie.

Em nghĩ khách quan nhất khi so sánh ưu/nhược các môn là đấu thực tế bằng nhiều trận, nhiều người khác nhau. Hết.

Mọi lý thuyết chỉ là màu xám, chỉ có máu đổ sàn đấu mới là minh chứng. Nghe bạo lực quá không cụ :D

Chỉnh sửa cuối:

Nine

Xe điện
Cụ cứ dập dòm, biết sao không nói hie hie.
Em ví du 1 cách vậy. Có thể không thi đấu mà thi né và đỡ đòn không được đánh trả. Ai trụ được lâu hơn thì thắng :)

IZZ

Xe tăng
Em ví du 1 cách vậy. Có thể không thi đấu mà thi né và đỡ đòn không được đánh trả. Ai trụ được lâu hơn thì thắng :)
Thế cũng là thi đấu rồi cụ oai.

Theo em lý thuyết và ví dụ của cụ chả khác em gì =))

Chỉnh sửa cuối:

Nine

Xe điện
Thế cũng là thi đấu rồi cụ

Theo em lý thuyết và ví dụ của cụ chả khác em gì =))
Đấy là thi né và thi đỡ ợ. Ví dụ của cụ là 2 bên đối kháng trực tiếp. Ví dụ của em là 2 bên không đối kháng trực tiếp mà qua bên thứ 3. Khác hoàn toàn về bản chất nhóe :)

IZZ

Xe tăng
Đấy là thi né và thi đỡ ợ. Ví dụ của cụ là 2 bên đối kháng trực tiếp. Ví dụ của em là 2 bên không đối kháng trực tiếp mà qua bên thứ 3. Khác hoàn toàn về bản chất nhóe :)
Hehe, như em đã nói ở post trên, đối kháng cũng là thi đấu, thi né và thi đỡ cũng là thi đấu.

Theo em thì thi đấu = đối kháng, thắng thua theo kiểu K/O, tính điểm khách quan hơn.
Theo cụ thì thi đấu bằng bên thứ 3, né và đỡ trụ lâu thì khách quan hơn. Cái này em chịu không biết nói thế nào vì thấy nó cứ... thế nào ấy :D

Em cũng không rõ ý cụ qua bên thứ 3 là gì nữa vì lan man vào chi tiết quá không hay. Thôi em nhường lời cho các cụ khác nói về VX tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

Nine

Xe điện
Hehe, như em đã nói ở post trên, đối kháng cũng là thi đấu, thi né và thi đỡ cũng là thi đấu.

Em cũng không rõ ý cụ qua bên thứ 3 là gì nữa vì lan man vào chi tiết quá không hay. Thôi em nhường lời cho các cụ khác nói về VX tiếp.
EM nói thế mà cụ không rõ à. Chán nhể :)

chanthat123

Xe tăng
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=7XiKyGzHo2I[/YOUTUBE]
Mời các cụ ngự lãm một buổi ọp Vịnh Xuân Quyền để các cụ có suy nghĩ nghiêm túc hơn về việc học với hành =))

Nine

Xe điện
Em có edit lại chút như ở trên, em đương nhiên là rõ ạ :P
Thì tôn chỉ của tập võ là để tự vệ mà cụ. Tập võ mà húng lên thời buổi này dễ ăn hàng nóng lắm ợ. Mà đánh trả gây thương tích hay thiệt hại cho đối phương thì đi tù :)

iemco

Xe hơi
Các bác cho em hỏi ở giải UFC có chú China nào tham gia mà có thứ hạng cao không các cụ?

Nine

Xe điện
Cụ cho em hỏi, hai cụ OFer nhà mềnh đó giao lưu nhưng có đeo găng k? Có cho phép đánh bằng cùi trỏ k? Và có cho phép đá k?

Em thấy có nhiều cuộc giao lưu, giao đấu vì muốn bảo vệ thân thể nên mọi người hay đeo găng, mặc giáp, tránh đánh cùi trỏ, đá vào bộ hạ hoặc đánh vào mắt. Nhưng chính những biện pháp như vậy lại triệt tiêu đi các đòn thế hiệu quả nhất của Vịnh Xuân.
Cụ từ từ để các cụ ý vào chém đã. Lộ hết bài giờ :)

iemco

Xe hơi
Các bác cho em hỏi khi đeo găng tay hở ngon của UFC có cầm nắm được không? UFC có cho đánh cùi trỏ và gối không?

Lexus 717

Xe điện
Nhà cháu thấy muaythai là giống võ đường phố và khá hiệu quả. Tuy nhiên, học võ là để rèn luyện thân thể, rèn luyện bản tính chứ không nhằm đánh nhau. Đặc biệt là khi già cả rồi thì suy nghĩ nó khác nên học cũng chỉ để rèn luyện sức khoẻ và dưỡng thần. Riêng về khoản này thì aikido hoặc Vịnh xuân nhà cháu thấy là phù hợip nhất

iemco

Xe hơi
Với những câu hỏi của em chắc các biết kết quả thế nào về UFC rồi thoải mái trỏ, gối, tay (nếu có thể bắt được), các bác võ Tầu vào đấy đều bị đứt hết võ hiện đại thể hiện ở đây đấy tốc độ và sức mạnh. Bác đấm được nó 10 phát nó chịu được đấm đúng một phát là bác KO. Còn tập dương sinh thì VX hoăc thái cực quyền rất tốt cho sức khỏe các bác cứ thoải mái học.

Chỉnh sửa cuối:

hoangtaito

Xe hơi
Vodka cụ N-Design, môn nào cũng có cái hay và dở riêng. em rất hâm mộ Vịnh Xuân nhưng 1 số võ sư Vịnh Xuân ảo tưởng đây là võ thánh quyền trên quyền , còn thực tế thì ngược lại, các cụ seach đày các clip VX VN thi đấu có khác gì trẻ con đánh lộn hay không.