[Funland] Tất cả các vấn đề về cài VssID - ứng dụng bảo hiểm xã hội

Md81

Xe tải
Được rồi đấy, em vừa đk được. Cụ đăng ký nhanh không mai đếch vào được lại nhục

GBM219

Xe tải
Trình thế này mà dám mở thớt mỉa mai!!!
Dạ bẩm cụ chắc em sai. Đăng ký một cái tài khoản sử dụng thử đi thử lại trong tầm 3h ko được nên thất vọng quá thôi. Thế này em ko tiết kiệm đc đồng nào cho CP số cắt giảm thủ tục trong thời đại 4.0 ạ. Cụ cao nhân thì hướng dẫn em hoặc cụ nào dốt IT làm sao qua được lỗi để đăng ký kẻo đến 31/3 ko xong ngại lắm. Tks cụ

Chỉnh sửa cuối:

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Bọn nào viết cái app này hốt được đống tiền mà làn như hạch. Thực ra nó là webview, build cái app như vậy tầm 30 phút.
Sau khi khai báo, tầm hơn 10 ngày nhận pass, đăng nhập bt, thig lại nhận tin nhắn tài khoản không hợp lệ. Thôi kệ nó, khi nào cần thì chạy ra bảo hiểm offline vậy.
Dân làm app review thế là chuẩn rồi :))

GBM219

Xe tải
Em cài đặt phút mốt cụ ạ, chụp ảnh chân dung, xong chụp 2 mặt CMT, chả phải đi đâu, cụ khai cả số đt nó nt OTP về mà.
Cái web này có vẻ đơ đơ. Tối qua em vào cả chục lượt ko đăng ký đc, sáng sớm nay mới vào đăng ký đc và chỉ nhận đc mỗi tin nhắn giống cái đầu tiên của cụ, đang ngồi nghĩ lại phải mang giấy tờ ra BHXH để đối chiếu xác mình xong mới cho mình tài khoản và mật khẩu... Hay tại do ăn ở nhỉ, cay ghê

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Cái web này có vẻ đơ đơ. Tối qua em vào cả chục lượt ko đăng ký đc, sáng sớm nay mới vào đăng ký đc và chỉ nhận đc mỗi tin nhắn giống cái đầu tiên của cụ, đang ngồi nghĩ lại phải mang giấy tờ ra BHXH để đối chiếu xác mình xong mới cho mình tài khoản và mật khẩu... Hay tại do ăn ở nhỉ, cay ghê
Bạn em bên BH bảo đang bị lỗi hệ thống cụ ạ :D

Md81

Xe tải
Mật khẩu sau này nó mới gửi về. Sáng nay em vào làm cho mấy chị em cơ quan thì lại lỗi. Hệ thống chưa hoàn thiện lỗi quá nhiều

RubynamitnA

Xe điện
E đăng ký cho công nhân của em, cả trăm người chả lỗi gì. Sao các cụ ủm củ tỏi lên thế nhỉ?
Chỉ lúc đầu em gặp thông báo lỗi này của máy tính, sửa lại cái, ok luôn: lỗi vietnam social security declaration.

GBM219

Xe tải
Bạn em bên BH bảo đang bị lỗi hệ thống cụ ạ :D
Em nghiêng nhiều về server quá tải vì đầu tiên là ko truy cập đươc, sau đó vào được thì các trường thông tin không load được thông tin lựa chọn hoặc kết nói với server đểm kiểm tra (vd lỗi báo sai số đt, mà số của mình gõ đi gõ lại vào rồi). Đến bực, điền hết nhấn tiếp thì thấy góc trên bên phải báo có lỗi xảy ra mà ko biết nó ở đâu. Bình thường em khai các form online, lỗi đâu thì nó sẽ hiện dòng thông báo màu đỏ ngay chỗ đó, bà con biết chỗ mà làm hoặc sửa... hay ko biết tại mình ngu nữa vì mọi cái đều gắn với smart hết rồi.

GBM219

Xe tải
Mật khẩu sau này nó mới gửi về. Sáng nay em vào làm cho mấy chị em cơ quan thì lại lỗi. Hệ thống chưa hoàn thiện lỗi quá nhiều
Thế em cũng được an ủi và ngồi chờ xem sao chứ có cụ bảo em IT quá. Cơ quan cũng nhận đc CV mời mai ra BHXH hướng dẫn/tập huấn đây.

RubynamitnA

Xe điện
Cụ ơi. Cụ chả đọc các bước nó hiện trên máy tính gì cả. Khi cụ đăng ký xong, nó sẽ tự động tải về máy tính của họ 1 mẫu đăng ký đã điền đủ thông tin của cụ. Cụ tìm trong mục tải xuống sẽ thấy file TPF, in ra ký vào và mang đến cơ quan BH cụ đăng ký trong tờ khai, 15 phút sau ĐT nhận đc mật khẩu. Cụ tải vssid trên chợ về đăng nhập.

nocarnojobnomoneyhohome

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là vẽ đủ trò hành dân. Trước chỉ cần mã số BHXH là tra được tất cả các thông tin thông qua mấy app tra BHXH thông thường, sau đó thì không tra được nữa, muốn tra phải cần đky sdt mà nhập mã code, tới nữa chuyển qua cái Vssid này, méo hiểu 4.0 kiểu gì mà đã đky online còn yêu cầu in ra ký tên cầm tờ khai giấy lên nộp trong khi chỉ cần thẩm tra bằng mã code điện thoại đã đăng ký là được.

Md81

Xe tải
Cụ ơi. Cụ chả đọc các bước nó hiện trên máy tính gì cả. Khi cụ đăng ký xong, nó sẽ tự động tải về máy tính của họ 1 mẫu đăng ký đã điền đủ thông tin của cụ. Cụ tìm trong mục tải xuống sẽ thấy file TPF, in ra ký vào và mang đến cơ quan BH cụ đăng ký trong tờ khai, 15 phút sau ĐT nhận đc mật khẩu. Cụ tải vssid trên chợ về đăng nhập.
Vấn đề hệ thống nó lỗi cụ ạ, lúc được lúc không nên đâu có đăng ký được. Nếu web nó ngon thì làm độ 2 phút là xong

GBM219

Xe tải
E đăng ký cho công nhân của em, cả trăm người chả lỗi gì. Sao các cụ ủm củ tỏi lên thế nhỉ?
Chỉ lúc đầu em gặp thông báo lỗi này của máy tính, sửa lại cái, ok luôn: lỗi vietnam social security declaration.
Oái, sao của cụ lại báo lỗi tiếng Anh chỗ nào thế nhỉ, em ko thấy đoạn này. Nhấn đăng ký phát nó đã thế này, xong cứ xông vào điền form thì báo các kiều. Lỗi của cụ trên trang web chứ sao lại lỗi của máy tính là thế nào em chưa hiểu.

.

GBM219

Xe tải
Thanks cụ nhiều. Em thấy cái file PDF rồi. Khi nhấn kết thúc chỉ thấy hộp thoại báo đã nhận tờ khai, vui lòng đến cơ quan BHXH gần nhất hoàn tất thủ tục và đt thì nhận đc tin nhắn. Một số cụ báo nhận đc pass để log in app mà có thấy nói phải ra cơ quan BHXH đâu. Mà bình thường cá nhân đang đang đóng BHXH qua cơ quan, thì các giao dịch thay đổi đối chiếu thông với BHXH đều qua cơ quan giờ mình lại lọ mọ đi làm. Mà thế này thì vẫn phải ra BHXH xác nhận giấy tờ, bản in ký tá kiểu nửa bán dẫn nửa điện tử. Em tưởng nó đăng ký như các app ví điện tử hoặc tk ngân hàng khác chứ. Cơ bản là họ dùng mã số BHXH làm ID rồi, thì giờ cho mọi người dùng mã đấy kết nối với điện thoại, đăng ký chụp CMT/CCCD gửi lên, nó gửi lại OTP để mình log in là đc.

Wakeup

Xe điện
Em đang dùng đc hơn nửa năm rồi.
Cài trong vòng có mấy phút

TungThoc

Xe điện
Cụ còn trẻ (em thấy 44 tuổi) mà đã bị vấn về thiếu máu não à, chúc cụ sức khỏe, mau hết bệnh nhé.
Thank cụ, em huyết áp thấp từ bé, nên làm việc quá sức là dễ bị choáng ngất, đã dùng nhiều phương pháp điều trọ nhưng chỉ ổn định thôi. Phải chơi nhiều làm ít thì mới ổn :D

pass

Xe buýt
Đăng ký thì online nhưng muốn nó hoạt động lại phải ra offline :( Mà cái này chỉ xem không thôi chứ có thanh toán hay rút bảo hiểm được đâu mà vẽ ra cái việc in tờ đăng ký rồi mang ra trụ sở nộp