Thảo luận Tất cả động cơ Biturbo 2.0 bị lỗi chảy dầu?

Haikc

Xe đạp
Chuẩn bị có All new ford Everest 2021 rồi các cụ ạ. Cụ nào chưa mua thì cố chờ xem thế nào. 😀😀😀

29A-637-86

Xe tải
Em kết eve này quá rồi nhưng phải chờ thêm xem hãng sử lý lỗi thế nào đã.

Everest82

Đi bộ
Xe em chạy gần 4 vạn, dầu xì thế này là sao các cụ nhỉ,
Xe

Noproblemo

Xe hơi
liberty thì sang chảnh rồi ạ

QtekS200

Xe hơi
Toang rồi các cụ ạ, xe em 8 tháng đi 1,3v, đã dính 02 lỗi...
Mà kiểu này thì Bi-tubo nào cũng vậy, dính hết !!!!

1. Rò dầu cổ hút tubo.

2. Rò dầu bưởng đầu trục cam

Rò dầu bưởng đàu trục cam 1.jpg

Buồn thay cho Ford VN...

dương8989

Xe đạp
Hãng đã có biện pháp sử lý triệt để chưa các cụ. Tính lấy e mà run quá

teutamteu

Xe tải
Website
simdatadulich.com
Gần 1000 xe thông báo lỗi trong đó 1/3 là FE, còn 1 loạt không thấy báo loại xe gì, có xe đi được hơn 1K đã bị. Kinh hồn.
Phò biết rất rõ đang có lỗi thay vì triệu hồi hoặc cảnh báo hoặc dừng bán thì vẫn cho đại lý bán bình thường, đồng nghĩa với việc bán sp lỗi cho KH và buộc KH phải chấp nhận việc đó.
Khách hàng nào không biết đã mua rồi thì cũng không nhận được cảnh báo, chỉ khi tham gia các diễn đàn hoặc thấy rõ ràng dầu nhớt chảy ra mới được biết => Vô trách nhiệm sau bán.
Đại lý cũng k nói câu nào cho KH hết chỉ lo bán được hàng, chạy doanh số, khi hỏi thì bảo chúng em ý kiến hãng rồi, thế là xong.
Với tình hình này chỉ có thay cả xe mới hết lỗi, các cụ vào hãng làm rồi về vẫn dính như thường.

grand

Xe hơi
Hãng đã có biện pháp sử lý triệt để chưa các cụ. Tính lấy e mà run quá
Thực ra các vấn đề liên quan đến chảy dầu này . Vì ford số lượng người đi quá nhiều nên việc phát hiện và khắc phục . Hãng sẽ phải có cách . Còn các hãng khác mà xe sang nữa vẫn chảy như thường nhưng vì số lượng khách hàng ít nên k có tiếng tăm gì 😂

teutamteu

Xe tải
Website
simdatadulich.com
cụ so sánh sản lượng của Toy và Ford xem thế nào mà cụ bảo quá nhiều nghe kinh vậy ạ, quá nhiều thì thông tin đến cực nhiều vậy tại sao không thông báo gì cho người dùng cho tận khi bị kiện cáo tập thể mới có ý kiến phản hồi 1 cách chậm chạp?

TranCB

Xe tăng
Hầu như động cơ 2.0 đều bị hết chẳng qua khách hàng không để ý thôi, mà khi đem bảo dưỡng tại đại lý Ford thì chúng nó cũng giấu. Em hy vọng các chủ xe Ford có động cơ 2.0 đều bớt chút thời gian để ngó kiểm tra khoang động cơ của xe mình và đồng thời cũng thông báo cho anh em bạn bè có dùng xe Ford động cơ 2.0 cùng kiểm tra, để có số liệu chính xác về lỗi của động cơ 2.0 từ đó cơ sở đoàn kết yêu cầu Ford triệu hồi xử lý dứt điểm lỗi.
Em cũng thấy Cục Đăng kiểm hình như bận chống Covid 19 nên thấy im như thóc sau động thái đầu tiên. Còn Hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng chắc giải tán rồi hay sao mà thấy câm như hến.

Duc.VTV

Xe hơi
Hầu như động cơ 2.0 đều bị hết chẳng qua khách hàng không để ý thôi, mà khi đem bảo dưỡng tại đại lý Ford thì chúng nó cũng giấu. Em hy vọng các chủ xe Ford có động cơ 2.0 đều bớt chút thời gian để ngó kiểm tra khoang động cơ của xe mình và đồng thời cũng thông báo cho anh em bạn bè có dùng xe Ford động cơ 2.0 cùng kiểm tra, để có số liệu chính xác về lỗi của động cơ 2.0 từ đó cơ sở đoàn kết yêu cầu Ford triệu hồi xử lý dứt điểm lỗi.
Em cũng thấy Cục Đăng kiểm hình như bận chống Covid 19 nên thấy im như thóc sau động thái đầu tiên. Còn Hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng chắc giải tán rồi hay sao mà thấy câm như hến.
Đến giờ cũng đã gần 4 tháng rồi mà Ford vẫn chưa đưa ra một kết luận, kế hoạch hay lộ trình cụ thể nào để khắc phục lỗi cho khách hàng? chẳng lẽ Ford cho rằng việc họ bán sản phẩm lỗi cho khách hàng là chuyện bình thường và khách hàng phải gánh chịu hậu quả cho sản phẩm lỗi của Ford là chuyện đương nhiên sao?

quantt

Xe hơi
Có thông tin gì chưa các cụ :D

TranCB

Xe tăng
Vẫn im lặng là vàng. Để lâu cứt trâu hoá bùn.

teutamteu

Xe tải
Website
simdatadulich.com
Đại lý chỉ lo miếng cơm thôi, biết nhưng vẫn bán, thậm chí có yêu cầu làm biên bản xác nhận lỗi do nhà sản xuất rồi đóng dấu vào còn tìm mọi cách chối mà, nên đừng có hy vọng gì cả cụ ạ, cụ nào sale mạnh dạn vào thử nói 1 câu xanh rờn xem đại lý không biết gì cứ bán xem nào, chắc là không rồi.
Hội bảo vệ tiêu dùng nó cần chứng cứ các kiểu đầy đủ, rồi bơm cho tí cộng với doping truyền thông mới làm, để nhảy được vào thị trường thì hãng nó cũng tốn khá dầu nhớt rồi cụ, làm gì còn cửa cho người tiêu dùng.

tieunhupha

Xe điện
Còn có ông sales vào kêu khách mua nên bọn em vẫn phải bán mới lố chứ. Thay vì khuyến cáo cho khách hàng biết để cân nhắc thì lờ đi, ai hỏi thì cũng bảo chỉ vài xe bị, có thể do này do kia hoặc hãng đang xử lý. Nếu rỉ dầu nhiên liệu thì bị chút còn được (dù hôi) chứ dầu làm mát thì chả biết đến lúc nào đi luôn cả máy thế mà còn bảo ko ảnh hưởng gì đến an toàn. Bó tay.

teutamteu

Xe tải
Website
simdatadulich.com
Còn có ông sales vào kêu khách mua nên bọn em vẫn phải bán mới lố chứ. Thay vì khuyến cáo cho khách hàng biết để cân nhắc thì lờ đi, ai hỏi thì cũng bảo chỉ vài xe bị, có thể do này do kia hoặc hãng đang xử lý. Nếu rỉ dầu nhiên liệu thì bị chút còn được (dù hôi) chứ dầu làm mát thì chả biết đến lúc nào đi luôn cả máy thế mà còn bảo ko ảnh hưởng gì đến an toàn. Bó tay.
Nói thì bảo khẩu nghiệp, bán buôn biết rõ lỗi nhưng coi như không như vậy là thất đức đấy cụ ạ

Blsun8668

Xe hơi
Em thấy li đời sau này ngon nghẻ rồi.máy móc fix được các lỗi đời cũ mỗi tội dáng xấu.máy đời mới này mà ốp đc vỏ dáng đời 2012 thì ngon.

TranCB

Xe tăng
Nói thì bảo khẩu nghiệp, bán buôn biết rõ lỗi nhưng coi như không như vậy là thất đức đấy cụ ạ
Ôi! thế hoá ra Ford đang thất đức, biết rõ lỗi động cơ và chưa có phương án xử lý mà vẫn tiếp tục bán.