[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
H ứng với độ cứng của nước. D là chế độ có sấy hay không. P là chọn tắt nguồn sau bao nhiêu phút kể từ khi rửa xong (nếu em nhớ không nhầm). R là chỉnh mức nước trợ xả.
Model nhà cụ giống nhà em mà.
Cụ xoay máy nhà cụ rồi chụp ảnh cho cụ ý xem không là nhầm nhọt hết cả đấy :)):)):))

tuankm2009

Xe tải
Báo cáo các cụ, em đã thành công trong việc test máy rửa bát dùng nước rửa chén sunlight trong 2 tuần :D:D:D. Nay xin báo cáo lại với toàn thể các cụ:

1. Bát đũa sạch, nhưng nếu không mở cửa ra sau khi rửa thì có mùi xà phòng ngai ngái. Để độ 2 ngày mà không mở ra thì có mùi hôi xà phòng ngâm để lâu ngày. Em toàn phải bật chế độ tráng lại 15 phút sau khi rửa.

2. Bắt đầu xuất hiện thức ăn thừa bám vào lọc rác và vị trí khe cửa, thi thoảng có hạt cơm bám trên bát. Nếu dùng bột rửa bát thì thức ăn thừa đã bị nghiền nát, tiêu hóa hết, còn cơ chế của sunlight là rửa trôi. Nếu mà dùng khoảng 6 tháng-1 năm liên tục thì em đoán là đường thoát nước sẽ bị tắc.

Tóm lại là nếu cụ nào hết bột chưa kịp mua thì có thể dùng tạm vài lần được và chịu khó tốn nước hơn chút để rửa cho kỹ. Còn dùng lâu dài thì em thấy là không được đâu.

lucky.win

Xe điện
Báo cáo các cụ, em đã thành công trong việc test máy rửa bát dùng nước rửa chén sunlight trong 2 tuần :D:D:D. Nay xin báo cáo lại với toàn thể các cụ:

1. Bát đũa sạch, nhưng nếu không mở cửa ra sau khi rửa thì có mùi xà phòng ngai ngái. Để độ 2 ngày mà không mở ra thì có mùi hôi xà phòng ngâm để lâu ngày. Em toàn phải bật chế độ tráng lại 15 phút sau khi rửa.

2. Bắt đầu xuất hiện thức ăn thừa bám vào lọc rác và vị trí khe cửa, thi thoảng có hạt cơm bám trên bát. Nếu dùng bột rửa bát thì thức ăn thừa đã bị nghiền nát, tiêu hóa hết, còn cơ chế của sunlight là rửa trôi. Nếu mà dùng khoảng 6 tháng-1 năm liên tục thì em đoán là đường thoát nước sẽ bị tắc.

Tóm lại là nếu cụ nào hết bột chưa kịp mua thì có thể dùng tạm vài lần được và chịu khó tốn nước hơn chút để rửa cho kỹ. Còn dùng lâu dài thì em thấy là không được đâu.
Bữa trước em định nói với cụ rồi, nhưng thấy cụ có vẻ say sưa với ý tưởng ấy nên em thôi, để cho cụ có thêm trải nghiệm ...

Các cụ cho em hỏi, em đang phân vân giữa con Texgio TG-DW295B và con Cata LVI 45009, theo em đọc sơ qua thì thấy như sau

Texgio TG-DW295B: giá rẻ hơn khoảng 1.5M, chiều cao 82cm phù hợp với người châu Á (2 vợ chồng em chỉ trên 1m6), rửa được 12 bộ. Nhược điểm: thương hiệu nghe rất lạ, không biết của nước nào.
Cata LVI 45009: thương hiệu Cata của Tây Ban Nha, nguồn gốc xuất xứ rõ ràng, tìm được sản phẩm trên web chính hãng của Cata. Nhược điểm: giá cao hơn con Texgio, chiều cao 85cm là có vẻ hơi cao so với người châu Á. Chỉ rửa đc 10 bộ cùng lúc.

Nhà em hiện chỉ có 2 vch, sau này chắc cũng không đông, chỉ tầm 4 - 5 người. Vậy theo các cụ em nên lấy con nào.
Cả 2 máy cụ đưa đều của TQ, có lẽ cụ đang tìm hiểu bằng thông tin trên mạng ... các trang web nhà mình đăng luyên thuyên thành ra cụ cũng bị nhầm lẫn.

Chiều cao của 2 máy là như nhau ạ, đều là máy lắp âm tủ. Một cái là máy to 60cm, cái còn lại compact 45cm. Trên web đăng là thế, còn thực tế thì chưa chắc có hàng đâu cụ.

lucky.win

Xe điện
Cảm ơn cụ. Em cũng đoán là các máy này đều sản xuất ở Trung Quốc thì mới có giá rẻ hơn hẳn hàng Bosch sản xuất ở châu Âu. Em không lăn tăn việc đó lắm, cũng như là có rất nhiều thương hiệu lớn đặt nhà máy sản xuất ở China thôi, chất lượng vẫn theo tiêu chuẩn của hãng. Có ông Cata thì thấy xuất xứ rõ ràng, chứ ông Texgio này mông lung như một trò đùa lắm.
Cụ nên để ý, sản xuất nó khác và lắp ráp nó lại khác nữa, thật đấy ...

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

Bữa trước em định nói với cụ rồi, nhưng thấy cụ có vẻ say sưa với ý tưởng ấy nên em thôi, để cho cụ có thêm trải nghiệm ...
Cụ tuankm2009 cũng "nghịch dại" phết nhỉ :)):)):))
Cái nước rửa nó nhiều bọt nên cặn bẩn bị "nổi" theo bọt mà không trôi xuống hết được mới bị như cụ nói đấy.
Cụ win ơi, em đang tắm trắng cho cái vỏ, nay mà kịp khô thì mai nhờ cụ khiêng để lắp cả cục đối trọng đấy nhé =))=))=)).

tuankm2009

Xe tải
Cụ luck ơi, cậu em của em đang định mua cái mrb. Em nhờ cụ tư vấn giúp mẫu máy độc lập tầm dưới 18 triệu. Mã e88eu thì đời hơi sâu mà em vừa hỏi thì hết hàng.

xyzhuyxyz

Xe tăng

Cái nước rửa nó nhiều bọt nên cặn bẩn bị "nổi" theo bọt mà không trôi xuống hết được mới bị như cụ nói đấy.
Cụ win ơi, em đang tắm trắng cho cái vỏ, nay mà kịp khô thì mai nhờ cụ khiêng để lắp cả cục đối trọng đấy nhé =))=))=)).
Ko làm thì thôi chứ đã làm phải như mới hả cụ, lần này có vẻ cụ cẩn thận hơn đấy :D

Dungtrannet

Xe đạp
Theo e tìm hiểu hàng chính hãng có 3 đơn vị nhập khẩu được bosch công nhận :Công ty TNHH Nhập khẩu châu Âu (EU-Imports), Công ty Cổ phần Vina Hafele và Công ty Cổ phần Thương Mại HMH Việt Nam. Một số nơi bán có tem nhập của TTC có khác nhau không, có phải được bosch uỷ quyền nhập khẩu tại VN ko?

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Ko làm thì thôi chứ đã làm phải như mới hả cụ, lần này có vẻ cụ cẩn thận hơn đấy :D
Em xịt cho nó ít sơn bóng làm hàng, trông nong nanh phết, lắp được vào với chạy không tính sau =))=))=))

greysky

Xe buýt
E vừa đập hộp 2 e bosch từ Đức

lucky.win

Xe điện

No no ... em sợ lắm ạ ... sụn lưng làm sao khiêng được ... he he ...

P/S: mai mấy giờ nhỉ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

xyzhuyxyz

Xe tăng

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

MINHGIANG

Xe hơi
E vừa lấy máy ship từ Đức về, lúc mới cắm vào e thấy bị mát ở chỗ kim loại của máy, tiếp đất xong thì hết, không biết như thế thì máy có vấn đề j không các cụ ??