[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Dạ.
Gấu em chốt máy âm rồi.
Em đang chọn để thiết kế bếp đồng bộ nên chọn âm luôn, không dùng máy độc lập
Hây dà ... cụ không hiểu ý em rồi.

Em biết là cụ sẽ lắp máy âm rồi, nhưng là kiểu nào ạ, chính vì thế em mới đưa hình thực tế của 2 kiểu đó để cụ tham khảo đấy.

Cụ ơi, khu Văn Quán chỗ cụ độ cứng của nước là bao nhiêu ấy nhỉ? Em cũng khu này nên hỏi để biết lập mức độ muối.
Máy đang để ở mức 18-22, là trên trung bình rồi, cụ cứ để thế dùng là được rồi ạ, không thay đổi nữa.

Ôi thế thì nhà em cho quá ít ý vì thìa pha sữa đó phải bằng 2 thìa sữa chua đầy

Thank bác e đã hiểu hiểu rồi. Vì e lần mò thấy có người xếp như này (ko nhớ lấy ở đâu) mà vẫn sạch nên e thử chồng chéo nó lên nhau :))))

Sent from my iPhone using Tapatalk
Cái hình này là em xếp ạ, máy đó là máy Fagor, khay xếp khác với máy Elec. Nhưng cơ bản có thể xếp theo thế.

Chỉnh sửa cuối:

hnvn1234

Xe điện
Hây dà ... cụ không hiểu ý em rồi.

Em biết là cụ sẽ lắp máy âm rồi, nhưng là kiểu nào ạ, chính vì thế em mới đưa hình thực tế của 2 kiểu đó để cụ tham khảo đấy.

Máy đang để ở mức 18-22, là trên trung bình rồi, cụ cứ để thế dùng là được rồi ạ, không thay đổi nữa.

Cái hình này là em xếp ạ, máy đó là máy Fagor, khay xếp khác với máy Elec. Nhưng cơ bản có thể xếp theo thế.
À.
Gấu thì thích âm bán phần, em thì thích âm toàn phần. Nhưng chắc phải chiều gấu thôi.
Nếu âm toàn phần nhiều tính năng hơn thì may ra em thuyết phục được gấu :)). Nhưng giá chát quá là hắn gạt thì em cũng chịu :))

Em cho gấu xem ảnh hắn lại càng thích âm bán phần, chắc làm loại này thôi. Bác cho em ít thông tin về loại này với.

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
À.
Gấu thì thích âm bán phần, em thì thích âm toàn phần. Nhưng chắc phải chiều gấu thôi.
Nếu âm toàn phần nhiều tính năng hơn thì may ra em thuyết phục được gấu :)). Nhưng giá chát quá là hắn gạt thì em cũng chịu :))

Em cho gấu xem ảnh hắn lại càng thích âm bán phần, chắc làm loại này thôi. Bác cho em ít thông tin về loại này với.
Đấy, em biết ngay mà. Mỗi người thích mỗi kiểu, trường hợp như cụ em gặp nhiều rồi nên biết.

Giờ em đi sửa máy cho 1 cụ OF đã, tối về em chém linh tinh tiếp.

Skoda_Favorit

Xe container
Ôi thế thì nhà em cho quá ít ý vì thìa pha sữa đó phải bằng 2 thìa sữa chua đầy

Thank bác e đã hiểu hiểu rồi. Vì e lần mò thấy có người xếp như này (ko nhớ lấy ở đâu) mà vẫn sạch nên e thử chồng chéo nó lên nhau :))))

Em Up lại ảnh em xếp cho Mợ xem nhé! Vẫn sạch bong! Chủ yếu xếp thế nào thì xếp nhưng vẫn phải tạo ra khe hở cho nước phun từ dưới lên!

hnvn1234

Xe điện
Đấy, em biết ngay mà. Mỗi người thích mỗi kiểu, trường hợp như cụ em gặp nhiều rồi nên biết.

Giờ em đi sửa máy cho 1 cụ OF đã, tối về em chém linh tinh tiếp.
Em cảm ơn Kụ.
Đúng là mỗi người một ý thích. Em làm lại bếp nên giờ chọn đồ để 1 Kụ trên này thiết kế. Bếp cũng đang chưa chốt loại nào, mới chỉ chốt bếp cỡ 80. Mệt phết :D

trangnth721

Xe đạp
Ôi thế ạ. Thế tối về rảnh bác làm 1 bài hướng dẫn giúp e nhé [emoji28] Vì bình thường lượng bát đũa nhà e 6 người lớn + 1 trẻ con ăn cũng ko hề ít. Xếp theo hình hướng dẫn của hãng thì chắc rửa 2 mẻ mới hết mất [emoji28]

Ti Ca

Xe hơi
Cụ lucky.win ơi, tối rảnh cụ chém cả 2 máy smv68 và smi67 luôn nha. E cũng đang quan tâm 2 máy này

Gửi từ SCL24 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

binhsu7273

Xe cút kít
Ôi thế ạ. Thế tối về rảnh bác làm 1 bài hướng dẫn giúp e nhé [emoji28] Vì bình thường lượng bát đũa nhà e 6 người lớn + 1 trẻ con ăn cũng ko hề ít. Xếp theo hình hướng dẫn của hãng thì chắc rửa 2 mẻ mới hết mất [emoji28]

Gửi mợ mấy cái ảnh xếp bát nhà Cháu.

annhien88

Xe tải
Em Up lại ảnh em xếp cho Mợ xem nhé! Vẫn sạch bong! Chủ yếu xếp thế nào thì xếp nhưng vẫn phải tạo ra khe hở cho nước phun từ dưới lên!

Em vẫn ko đập nhá, chỉ nới tủ cho vừa thôi. Em xin rút dây internet 1 tháng, ko vào đây lại hoang mang :P
Không khéo nó sập ấy chứ ạ [-X
Em không thấy nó ghi tải trọng max nhỉ.. mấy bận em xếp lắm cũng sợ gãy cái ray mà ai ngờ cụ xếp hơn cả em luôn :D

trangnth721

Xe đạp

Các bác xếp siêu thật đấy chồng chéo tnay mà vẫn sạch [emoji16][emoji16] chắc e phải coi lại lượng bột e dùng thật [emoji28][emoji28][emoji28]

vihali

Xe container
Chả bù cho nhà em, ăn 1 bữa chỉ thế này. Để mai khuyến khích chúng nó bày vẽ thêm cho bõ công bấm nút.

lucky.win

Xe điện
Các bác xếp siêu thật đấy chồng chéo tnay mà vẫn sạch [emoji16][emoji16] chắc e phải coi lại lượng bột e dùng thật [emoji28][emoji28][emoji28]

Trước mắt cứ cho trung bình tầm 15gam cho mỗi lần rửa.

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ hành cháu nó kinh quá :)) Xếp thế này thì gãy giá mất :))
Không khéo nó sập ấy chứ ạ [-X
Em không thấy nó ghi tải trọng max nhỉ.. mấy bận em xếp lắm cũng sợ gãy cái ray mà ai ngờ cụ xếp hơn cả em luôn :D
Cũng thấy ghê ghê nhưng nghĩ giả sử nó gẫy thì có Lão lucky.winVanh123 hỗ trợ vì lão Vành mới mua cái máy hàn đang ế chỉ đợi có ai hú là test!!!:)):)):)):)):)):))
Mấy hình trên là số lượng gom 2 bữa đó ạ!
Hôm đó nhà em có Giỗ làm 3 mâm rửa mất 2 mẻ đấy Cụ! Ảnh là mẻ đầu chuyên bát đĩa, muôi! Mẻ sau là nồi, chảo, thìa đũa, hộp, thớt......:D:D:D:D

binhsu7273

Xe cút kít

trangnth721

Xe đạp
Trước mắt cứ cho trung bình tầm 15gam cho mỗi lần rửa.
Vâng em cảm ơn a ạ. Hôm qua em đã tăng lượng bột rửa lên chạy chế độ Auto thấy thành phẩm ok hẳn, bát đĩa ko có cảm giác nhớt khi sờ tay ướt vào nữa. Hôm nay em sẽ thử chạy Eco xem sao ạ :D:D

Skoda_Favorit

Xe container
Vâng em cảm ơn a ạ. Hôm qua em đã tăng lượng bột rửa lên chạy chế độ Auto thấy thành phẩm ok hẳn, bát đĩa ko có cảm giác nhớt khi sờ tay ướt vào nữa. Hôm nay em sẽ thử chạy Eco xem sao ạ :D:D
Nhà em thì 90% là Eco. để chạy qua đêm sáng dậy lấy đồ sạch ra khỏi máy, Đôi khi Auto, vội quá thì Vario Speed!:bz:bz:bz

clessking

Xe buýt
Hi, nhà em thì hầu như chỉ cho tầm 10g (chỉ cỡ 2/3 vạch 15g trong hộp bột). Nhưng vẫn thấy sạch nên kệ, AQ là ít bột cho đỡ mùi :D Cơ bản lúc mở máy ra vẫn hơi có mùi, phải hé ra lúc mới hết.

Em thấy thỉnh thoảng trong lúc phun nước, bát hoặc nhất là nắp hộp lock lock (có tai) bị rơi xuống vướng vào tay phun ko biết có sao ko nhỉ. Cái tay đó có cơ chế tự ngừng khi vướng ko cụ lucky.win ơi?