[Funland] Tất cả về máy rửa bát

vihali

Xe điện
Cccm bàn máy ép chậm thì em cũng góp tí miếng \:D/ Dạo em nó hot quá em cũng tăm tia, xong em thấy giá nào cũng trên trời nên là em canh sale rồi mua được 1 em của midea. Em thấy ép ra uống cũng ổn nhưng giờ nó nằm trong xó rồi vì em ép mà chạ có ai uống cho ~X(
Giá đâu đó quanh 2tr.
Mấy đồ bình dân em thấy midea bán ổn phết, nhựa nhẽo cũng không quá lởm.
Cả cái bếp từ thi thoảng lôi ra bàn để nấu lẩu em cũng mua midea luôn.
Cả nhà em ai cũng thích uống. Có cái này, cụ có thể trộn cái này cái nọ. Em thích nhất là dứa+cà rốt.

xda160

Xe hơi
Các cụ tư vấn cho e chi phí dời cả cụm bồn rửa bát sang bên phải để có chỗ để MRB như hình khoảng bao nhiêu tiền ah?
Và có đội thợ nào nhận làm cả mộc, đá, đường nước ko. Em ngại phải gọi từng đội riêng

Cảm ơn các cụ trước,

xuxu_xink

Xe tải
nhà em vừa làm chiếc bosch seri 4, đúng là giải phóng sức lao động (rửa 13 bộ)
Nhà em bếp chỉ để vừa MRB nhỡ, nên em chọn cái 10 bộ, cũng thấy đủ dùng( nhà e 2 người lớn, 2 trẻ em ăn sáng và tối ở nhà). Nhà mợ loại 13 bộ thì quá thoải mái rồi, nhất định sau mà đổi nhà em sẽ tính luôn loại MRB to cho sướng ☺

Gnat

Xe đạp
Khi nào em cần lấy đũa thì alo và qua văn phòng anh lấy.
Em cảm ơn anh :)! Mấy hôm e bận quá giờ mới vào OTF, chắc sang tuần tới e qua, trước khi đi e gọi điện, nếu a có ở VP e qua. E chuyển khoản cho a nhé?

Gnat

Xe đạp
Em đang định mua máy rửa bát mà ko biết nên mua hãng nào và loại gì thì tốt ạ ?
Định làm một bài cho những người như bạn, mình cũng đã từng như vậy, mà nhờ anh lucky.win xong giờ ngại chép và chỉnh nốt phần còn lại :D. Đọc hết 600trang rồi mất mấy tháng :(.

Bác xem tổng hợp ngắn gọn của Bùi Quý Mạnh:
Mời cụ qua 1 số trang để biết thông tin:
- 475 Phân loại thương hiệu máy.
- 674; 675 Kích thước máy và định nghĩa “bộ”.
- 116 Bọc máy để tạm tránh chuột và gián.
- 461 Hiểu về muối bột rửa nước bóng
- 457 Chổi cọ nồi có thể cho vào máy, rất hữu ích. Bát sợi thuỷ tinh đẹp và đắt!
- 596 597 614 Đũa sợi thuỷ tinh dùng rất tốt, rửa trong máy sạch.
P.s:
-460 model độc lập tốt trong tầm giá
- 439 model âm toàn phần đã được tư vấn.
(Máy vừa mới mua đều có thể có lỗi)
- 701 máy giặt sấy
- 702 nồi chiên không dầu
- 691 692 692 nồi hầm điện.

lucky.win

Xe điện
Các cụ tư vấn cho e chi phí dời cả cụm bồn rửa bát sang bên phải để có chỗ để MRB như hình khoảng bao nhiêu tiền ah?
Và có đội thợ nào nhận làm cả mộc, đá, đường nước ko. Em ngại phải gọi từng đội riêng

Cảm ơn các cụ trước,

Ý cụ là dịch chậu rửa sang phải để đủ chỗ cho máy ạ.

Cảm ơn các cụ trước,

Theo e cụ chỉ cần mời bác thợ bếp có máy cắt đá là ổn hoặc là ... mời cụ Vanh!??

forwin

Xe tải
Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ, em vừa làm con Bosch serie 4 ạ.

xda160

Xe hơi
Ý cụ là dịch chậu rửa sang phải để đủ chỗ cho máy ạ.
Vâng bác, em đo rồi, dịch chậu rửa sang bên phải thì tạo đc khoảng hở với tủ lạnh 65cm. Cắt bớt đá và bỏ khoang để dao, đũa. Về kĩ thuật thì e nghĩ ko vấn đề gì, chỉ là ko biết tìm đc đội thợ làm toàn bộ các công việc.

athanh66

Xe tăng
Bác nào dùng mã này chưa, tầm tiền 18tr nên mua em này hay em nào ạ

binhsu7273

Xe lăn

binhsu7273

Xe lăn

Cảm ơn các cụ trước,

Không phải dịch, thay chậu đôi bằng chậu đơn là ngon ngay.

xda160

Xe hơi
E vẫn muốn có chậu đôi, rửa rau cho thích.
Phần Cắt đá em nghĩ là rất dễ.

Và kiểu gì xũng phải đụng chạm cả phần tủ gỗ bên dưới

clessking

Xe tải

Cảm ơn các cụ trước,

Mộc và đá thì cụ cứ hỏi chắc đội nào cũng có. Nhưng tốt nhất là gọi đội thợ trc lắp cho bác là nhanh nhất. Nước thì đơn giản thôi nhưng thường cũng phải gọi riêng, gọi thợ ở cửa hàng bán đồ điện nước hoặc nhờ thợ lắp MRB luôn đều làm dc (bắt mấy cái T chia thôi mà).
Như nhà cụ phải thay tấm đá, bỏ ngăn dao kéo đi và cắt, gia cố thêm chút. Rổ giá thì hên xui, hỏi 1-2 chỗ là ra giá thôi. Xác định là phải chịu giá cao vì làm ít thế thợ cũng ngại làm lắm.

tho_map

Xe máy
Em đi hỏi MRB cũng hoa cả mắt. Bảo hành cửa hàng, OSM, HMH.... Các cụ chốt hạ giúp em là nên mua bên nào ạ? (HMH mắc hơi cả triệu mà ko biết BH có hơn được bn ko ah?). Lễ này bc phụ em sửa bếp nên em lợi dụng mấy ngày lễ làm luôn cho xong ạ ;) cảm ơn các cụ!!!

lucky.win

Xe điện

Cảm ơn các cụ trước,

Xác định dịch chậu rửa, thì thay bàn đá mới, khoét lại lỗ đặt chậu. Bàn đá khoảng hơn mét dài, chắc hết gần 2tr, tùy loại đá nữa.

Phần gỗ thì vách dựng bên phải dịch sát bên phải tiếp để còn đỡ bàn đá.

Bên trái bỏ ngăn dao thớt và dịch vách sang phải. Nếu chiều cao bàn đủ, thì cho máy vào gầm bàn đá luôn và làm vách dựng bên trái để đỡ bàn đá.

Đường nước cấp và thoát sẽ đấu nối lại, nếu vướng vào vị trí để máy thì cần chỉnh sửa lại nữa mới được.

Làm cái này thì cả thợ gỗ và đá kết hợp nhau mới được, tầm buổi sáng là xong.

Cụ xem hình này cho dễ hình dung, đây là bếp ở Park city, cũng thay bàn đá mới, làm vách dựng bên trái và cho máy vào gầm bàn đá.

Chỉnh sửa cuối:

Thanhdn0308

Xe đạp
Cụ lucky.win cho mình hỏi máy Bosch báo lỗi E9 thì tiền sửa khoản bao nhiêu vậy? Cảm ơn cụ.

hoanglongrs

Xe máy
Dạo này các đồ ăn bằng nhựa, khi rửa xong vẫn hơi nhớt khi sờ tay vào, phải rửa thêm ngoài mới sạch.
Trong khi đó đồ sứ, thủy tinh thì vẫn rửa bằng máy sạch bình thường.
Các bác cho hỏi nguyên nhân tại sao ạ???