[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

bihuy01

Đi bộ
Vệ sinh chỗ phin lọc và lắp đúng lại vị trí của nó alf sẽ được ạ, trước đó đảm bảo ống thoát không bị sao.
Vâng ống thì cháu thử lấy đồ thông gần hết rồi ko thấy tắc gì, chỉ có đoạn ngầm bên trong máy là ko ktra đc, tự dưng bị từ trưa đến giờ mà chưa khắc phục được

Chỉnh sửa cuối:

The Crinch

Xe hơi
Đang ngó cái máy rửa bát bosch serie 6 mà chưa gom đủ lúa các cụ ạ

Các bác tư vấn cho em con Bosch SMS63L02EA với, nó khác gì với series mới nhất? có đáng mua không ạ?
Máy này sản xuất ở Thổ mục tiêu dành cho thị trường Đông Nam Á - dễ tính hơn, model ra lâu rồi. Nhìn chung rửa ok. Có cụ dùng máy TQ cũng thấy sướng.
Hiện nay, công nghệ ngày được phát triển và sản xuất theo nhu cầu của người dùng mà có nhiều model cho tương xứng: hình thức (âm, bán âm, độc lập), vật liệu (nơi sản xuất), công nghệ (sấy, cảm biến, internet).
Chào mừng cụ đến hội rửa bát.
cháu cần tư vấn về máy rửa bát ạ. có dễ lắp đặt không các cụ. mua được máy này chắc nhàn đi nhiều lắm
Máy lắp đặt như máy giặt: cần nước cấp và ống thoát.
Thao tác: xếp đồ theo quy tắc, cho bột rửa, chọn chế độ rửa và xong!

TiếnĐạt

Xe tải
Cụ thích đẹp đồng bộ cả tủ bếp thì dùng máy bán âm, còn không thì độc lập, cho vào hộc tủ.
Chiều cao mặt bếp tầm 85cm cả đá thì có lắp bán âm được k cụ Lắc? Theo cụ nên mua mã bán âm nào của bosch hiện giờ ạ?

linhanh198x

Xe tải
Máy này sản xuất ở Thổ mục tiêu dành cho thị trường Đông Nam Á - dễ tính hơn, model ra lâu rồi. Nhìn chung rửa ok. Có cụ dùng máy TQ cũng thấy sướng.
Hiện nay, công nghệ ngày được phát triển và sản xuất theo nhu cầu của người dùng mà có nhiều model cho tương xứng: hình thức (âm, bán âm, độc lập), vật liệu (nơi sản xuất), công nghệ (sấy, cảm biến, internet).
Chào mừng cụ đến hội rửa bát.

Máy lắp đặt như máy giặt: cần nước cấp và ống thoát.
Thao tác: xếp đồ theo quy tắc, cho bột rửa, chọn chế độ rửa và xong!
cụ có mã của hãng nào nồi đồng cối đá không ạ cho cháu tham khảo với ạ

cụ có mã của hãng nào nồi đồng cối đá không ạ cho cháu tham khảo với ạ
E cũng chỉ mới dùng và được trải nghiệm 2 năm 1 máy nên ko biết nhiều lắm.
Cụ lội qua trang 705 để hiểu thêm. Máy nào càng đơn giản ít công nghệ thì e nghĩ sẽ ít hỏng hơn he he.
Máy được bảo quản tốt: khô ráo, chống côn trùng, loại bỏ thức ăn cứng trước khi bỏ vào máy, sử dụng bột muối bóng đúng cách thì máy sẽ bền thôi.
Ngân sách mua máy của cụ, nhu cầu của cụ như thế nào thì mọi người ở đây mới tư vấn cho cụ được!

linhanh198x

Xe tải
E cũng chỉ mới dùng và được trải nghiệm 2 năm 1 máy nên ko biết nhiều lắm.
Cụ lội qua trang 705 để hiểu thêm. Máy nào càng đơn giản ít công nghệ thì e nghĩ sẽ ít hỏng hơn he he.
Máy được bảo quản tốt: khô ráo, chống côn trùng, loại bỏ thức ăn cứng trước khi bỏ vào máy, sử dụng bột muối bóng đúng cách thì máy sẽ bền thôi.
Ngân sách mua máy của cụ, nhu cầu của cụ như thế nào thì mọi người ở đây mới tư vấn cho cụ được!
vâng em cám ơn cụ. để e lội sang đó xem ạ

dkts

Xe hơi
e định lắp cái máy rửa bát âm tủ smi68ms07e, có kích thước như hình vẽ, e có mấy câu hỏi nhờ các cụ tư vấn ạ:
- nó có cái che mặt chân kèm theo máy ko hay mình sử dụng cái len chân của tủ bếp để che ạ?
- nếu tủ bếp em cao 830mm (không tính mặt đá), thì kích thước của cánh gỗ ốp lên mặt là bao nhiêu ah
Em xin cảm ơn

lucky.win

Xe điện
Vâng ống thì cháu thử lấy đồ thông gần hết rồi ko thấy tắc gì, chỉ có đoạn ngầm bên trong máy là ko ktra đc, tự dưng bị từ trưa đến giờ mà chưa khắc phục được
Vẫn là chỗ như em đã nói thôi cụ

Chiều cao mặt bếp tầm 85cm cả đá thì có lắp bán âm được k cụ Lắc? Theo cụ nên mua mã bán âm nào của bosch hiện giờ ạ?
Nếu bếp đã làm rồi thì cụ cắt lợi đá đi một chút là vừa.

honglinhdn

Xe đạp
Nhà em cũng dùng bộ này và xài bột rửa, không dùng viên rửa.
Có đúng 1 lần em rửa vẫn còn bột vì khi sắp xếp, để xong nồi chắn tia nước vào khay đựng bột nên bột không tan hết được.
Bác xếp bát đĩa nhớ tạo khoảng trống cho tia nước bắn vào chỗ khay đựng bột là ok.
Thứ 2 nữa là máy này nhỏ, nên cũng không cần nhiều bột. Em toàn dùng khoảng 2/3 thìa đong sữa trẻ em (như bác Lucky.win đo là 17g, 2/3 chắc tầm 12g) là rửa sạch.
Cụ cho em hỏi tiêu thụ muối máy nhà cụ bao lâu hết 1 kg (rửa ngày mấy lần ?) Em không ở HN SG nên mỗi lần mua mất công. Thấy RAN có cả bột rửa Israel cụ nào dùng chưa ạ ?

tonnuchimse

Xe buýt
Cụ cho em hỏi tiêu thụ muối máy nhà cụ bao lâu hết 1 kg (rửa ngày mấy lần ?) Em không ở HN SG nên mỗi lần mua mất công. Thấy RAN có cả bột rửa Israel cụ nào dùng chưa ạ ?
Em mới mua và dùng hôm 17/3. Bịch muối mua lúc đó là 1kg, đổ 1 lần đầy khoảng 1/2 túi. Nước bóng cũng đổ đầy
Từ hôm đó đến nay mỗi ngày em rửa 1 lần, ngày nghỉ có lúc rửa 2 lần. Cho đến bây giờ là khoảng gần 20 ngày, chắc máy cũng chỉ chạy khoảng 25 lần. Chưa thấy phải đổ muối, nước bóng thêm.
Cái này chắc phải tag bác vihali trả lời giùm em ạ

annhien88

Xe tải
Em lại lảm nhảm vụ con robot chút, các cụ thông cảm 8-|.
Các cụ dùng có bị vướng tóc vào cái chổi quét của nó không ạ? Nếu vướng thì các cụ gỡ ra có dễ không.. Nhà em bị cái nhiều tóc rụng, nó hút rồi cuốn hết vào cái chổi chính. Dù xiaomi nó có cho cái cây để cắt tóc mà em thấy gỡ vẫn khó quá, chưa kể nó cuốn vào phần trục làm em gỡ gần chết. Có cụ nào biết cách gỡ dễ hay tránh cho bị cuốn thì chỉ giúp em với. Chả nhẽ lại phải cầm chổi quét tóc rồi mới cho hút ~X(

kuwngkur

Xe tải
Các cụ dùng có bị vướng tóc vào cái chổi quét của nó không ạ? Nếu vướng thì các cụ gỡ ra có dễ không.. Nhà em bị cái nhiều tóc rụng, nó hút rồi cuốn hết vào cái chổi chính. Dù xiaomi nó có cho cái cây để cắt tóc mà em thấy gỡ vẫn khó quá, chưa kể nó cuốn vào phần trục làm em gỡ gần chết. Có cụ nào biết cách gỡ dễ hay tránh cho bị cuốn thì chỉ giúp em với. Chả nhẽ lại phải cầm chổi quét tóc rồi mới cho hút ~X(
dùng cái que đấy cắt ngắn sợ tóc cuốn, rồi lấy tay dứt dứt nó ra hết, nhanh mà :))

smart_sharp

Xe tăng
Quan trọng là thông số nước cứng chỗ cụ là bao nhiêu chứ? Như em để ở chế độ nước cứng trung bình (H04) thì 1kg muối được khoảng 30-45 lần rửa (em không đo cụ thể, cứ tầm hơn tháng lại đổ muối vào nhưng ước lượng chắc tầm đó).
RAN chỉ bán muối thôi chứ nhỉ? Hay em chưa cập nhật?

BOB

Xe hơi
Tủ đông ... xấu lắm cụ ạ. Đồng ý là để được nhiều nhưng em thấy có vẻ tốn điện, không có inverter. Sao người ta không bán tủ module nhỉ :P như kiểu tôi mua cái tủ lạnh bao gồm 1 hệ mát và 2 hệ đông=))
Điện thì ko tốn lắm, khoảng 100W. Được cái độ lạnh rất sâu bảo quản đồ cả tháng.

vihali

Xe container
Em mới mua và dùng hôm 17/3. Bịch muối mua lúc đó là 1kg, đổ 1 lần đầy khoảng 1/2 túi. Nước bóng cũng đổ đầy
Từ hôm đó đến nay mỗi ngày em rửa 1 lần, ngày nghỉ có lúc rửa 2 lần. Cho đến bây giờ là khoảng gần 20 ngày, chắc máy cũng chỉ chạy khoảng 25 lần. Chưa thấy phải đổ muối, nước bóng thêm.
Cái này chắc phải tag bác vihali trả lời giùm em ạ
Thực ra thì em ko để ý lắm đến thời gian đổ. Em 1 ngày rửa 1 lầm thì có lẽ cũng cỡ 1 tháng đổ 1 lần đó bác.

annhien88

Xe tải
Thực ra thì em ko để ý lắm đến thời gian đổ. Em 1 ngày rửa 1 lầm thì có lẽ cũng cỡ 1 tháng đổ 1 lần đó bác.
Ơ sao cụ đổ muối nhiều thế? Nhà em đổ vài tháng mới hết í, em nhớ em cũng set trung bình :-/
Nên lâu lắm em mới phải mua muối một lần. Chất lượng rửa đồ thuỷ tinh vẫn bóng chứ không bị cặn nên chắc không phải do em set thấp quá đâu nhỉ 🙄

lucky.win

Xe điện
Không còn cách nào khác đâu, cắt rồi gỡ tóc. Xiaomi hay Ecovacs thì đều giống nhau thế mà, chịu khó gỡ thường xuyên với nhà nhiều tóc.

Robot hút bụi nào cũng bị quấn tóc, chỉ là ít hay nhiều và có dễ gỡ không thôi, vd irobot thì dễ hơn chút.