[VHGT] Tạt đầu tốc độ 100km/h trên cao tốc, quá khốn nạn cc ạ

Xudoai

Xe buýt
Phũ phàng tý. Những ông hay bị tạt đầu là do bản thân.:)
Thôi. Hãy nghĩ tích cực đấy là động lực rèn luyện tay lái và thay đổi cách lái.;)

Hoathanhtao

Xe điện
Đi đường phải quan sát xung quanh và xử lý sao cho hợp lý. Thấy xe khác muốn vượt một là giảm tốc rà phanh chủ động cho họ vượt. Hai là chủ động vượt lại họ ko để họ vượt.
Em kết đoạn này nhất:-bd. Thực lòng mà nói, lái xe ở Việt Nam mình tương tác rất kém. Luôn cho rằng mình là trung tâm vũ trụ, mặc dù nguy hiểm luôn rình rập bốn xung quanh.

Xem bọn “tây” nó xử dụng ngôn ngữ hình thể (ánh mắt, nụ cười, dấu tay....) khi lái xe mà phát hờn.:))

Hieu Altis2011

Xe buýt
Chuẩn rồi cụ ạ, thường mấy ông bị tạt lại là mấy ông hay chạy nghênh ngang, làn trong con tải đang bò, làn ngoài các cụ cũng cứ dìn dìn theo, vượt ko ra vượt, giảm tốc không giảm nên người khác muốn vượt phải tạt đầu. Đi đường phải quan sát xung quanh và xử lý sao cho hợp lý. Thấy xe khác muốn vượt một là giảm tốc rà phanh chủ động cho họ vượt. Hai là chủ động vượt lại họ ko để họ vượt.
Tôi nghĩ cụ nên đọc kỹ bài viết trc khi còm, đường sáng nay không hề đông xe, tôi chạy làn giữa, bị tạt từ làn ngoài cùng bên phải vào, nếu họ vượt thì sao k vượt làn trái đi, tôi có bám trái đâu, k phải là tự khen nhưng tôi đi cao tốc cực văn hoá, làn trái là để vượt, vượt xong về làn giữa

Hieu Altis2011

Xe buýt
liệu cụ chủ có Bám làm trái ,cản trở xe khác vượt ko // nên bị nó tạt đầu ,,
Không cụ ạ, đường sáng nay không hề đông đúc, em chạy làn giữa và bị tạt từ làn ngoài cùng bên phải chứ em mà bám trái thì đã chả bán than làm gì cho xấu hổ

quanha

Xe buýt
Cụ ko có camera thì bảo mợ ngội cạnh quay điện thoại chứ, ai lại để nó mất thông tin như thế.

Tuan68minh

Xe đạp
Chuẩn rồi cụ ạ, thường mấy ông bị tạt lại là mấy ông hay chạy nghênh ngang, làn trong con tải đang bò, làn ngoài các cụ cũng cứ dìn dìn theo, vượt ko ra vượt, giảm tốc không giảm nên người khác muốn vượt phải tạt đầu. Đi đường phải quan sát xung quanh và xử lý sao cho hợp lý. Thấy xe khác muốn vượt một là giảm tốc rà phanh chủ động cho họ vượt. Hai là chủ động vượt lại họ ko để họ vượt.
e like cụ, cụ còm chuẩn nhất, còn cụ chủ, cũng sorry cụ trước là chạy cao tốc có thể bị giật mình khi xe bên cạnh vượt, hoặc cụ chạy giữa 2 làn chứ kh phải làn giữa

Ngỗng già

Xe buýt
Sáng nay đẹp trời, mát mẻ. Em với vợ cả về quê, chạy trên cao tốc pv-cg bị thằng crv mới mua xe mới coong tạt đầu khi đang chạy 100km cc ạ, em vội đánh lái sang làn trái, may mắn đường ít xe, em đi làn giữa chẳng động chạm tới ai, xe em lại k có cam nên k có hình ảnh, em nhớ mỗi cái biển 30F...Nó đi đảo làn như rang lạc, nghĩ mà cay cc ạ, nhỡ may sơ sẩy thì em khốn nạn rồi, em chỉ ước gì túm đc nó táng vỡ *** con súc vật lái xe đó
Chạy xe kiểu rang lạc là tính cách chạy ẩu rất nguy hiểm sớm muộn cũng có họa . liếc gương thấy các ông nội chạy chạy kiểu đấy tốt nhất là giảm ga cho lành mời bác vượt

haidongtay

Xe điện
Em đợt trước chở vợ con đi Nam ĐỊnh cũng bị 1 phát như thế,đang ngon trớn 100 có bác tạt vào may mình đánh lái nhanh, suýt vào vỉa giữa,chạy lên hóa ra đang nghe điện thoại,thật là hãi hùng.Nhiều ông đi ẩu quá

dantri10

Xe hơi
Em nó vừa mua bằng lái mà. Bố có tiền cho con xe, vì e nó học dốt, não ngắn. Định muốn ngắm gà hoả thân. E gặp nhiều con xe khách 16 chỗ chạy kiểu này trên cao tốc.

Pvsc

Xe ba gác
Bỏ qua thôi, bọn đấy nhiều như kiến dẫm sao hết :D

autoviet.vn

Xe hơi
Sáng nay đẹp trời, mát mẻ. Em với vợ cả về quê, chạy trên cao tốc pv-cg bị thằng crv mới mua xe mới coong tạt đầu khi đang chạy 100km cc ạ, em vội đánh lái sang làn trái, may mắn đường ít xe, em đi làn giữa chẳng động chạm tới ai, xe em lại k có cam nên k có hình ảnh, em nhớ mỗi cái biển 30F...Nó đi đảo làn như rang lạc, nghĩ mà cay cc ạ, nhỡ may sơ sẩy thì em khốn nạn rồi, em chỉ ước gì túm đc nó táng vỡ *** con súc vật lái xe đó
Trường hợp xấu nhất xảy ra sẽ như thế này, cụ tham khảo clip bên dưới.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Oh nâu ! Em chạy điềm đạm cực ! Gần như chưa bao giờ biết loi choi là gì !

Ps : có lần em tạt ep lại 1 ông Triton chạy láo, xong hắn định dừng hẳn xe ...thì em cũng dừng hẳn lại chờ hắn xuống xe, chuẩn bị sẵn tinh thần chưn tay thay mồm miệng ...thế qué nào gần 1 phút sau hắn lại chạy tiếp, và tới ngã 3 thì hắn rẽ đg khác !

Chán thế chứ lị ! :))
Chat có nhẽ lại là iem ;))

Yamas66

Xe hơi
Tốc độ 100km/h tạt đầu cụ chỉ cần huýnh nhẹ vào phần đuôi hông là thằng tạt ăn chuối cả nải ngay cụ nhé .
Thế thì cụ lại có nguy cơ cúng tiền cho xxx vì "tội" không làm chủ tốc độ, ko giữ khoảng cách an toàn rồi ;)

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Cụ oánh lái tầm 100 quá nguy hiểm, đuổi theo đến trạm xoát vé đấm chết mẹ nó đi

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Tôi nghĩ cụ nên đọc kỹ bài viết trc khi còm, đường sáng nay không hề đông xe, tôi chạy làn giữa, bị tạt từ làn ngoài cùng bên phải vào, nếu họ vượt thì sao k vượt làn trái đi, tôi có bám trái đâu, k phải là tự khen nhưng tôi đi cao tốc cực văn hoá, làn trái là để vượt, vượt xong về làn giữa
Cụ chuẩn! Đcm phải e mà dồn đc nó đến trạm cho nó mấy cái tát, e chạy hn lc nhưng rất ít chạy làn trong, vì xe yếu cứ chạy làn giữa, ông nào vượt cứ xin mời.

TONGIA

Xe lừa
Hôm qua em cũng chứng kiến.

1 con City quất tầm 70 làm trái Cầu Giẽ - Ninh Bình.
Làn phải có vài con xe tải chắc vận tốc same same.
Dồn 1 mớ theo sau

1 con Transit nó còi, đèn tầm 2km không lên đc
Nóp núp vào mấy con tải một quãng mới lên.
Lên cái nó cúp con City sát hàng cây phân cách.

Nhiều xe cắt đầu rất láo.
Nhưng cũng nhiều xe bị tạt đầu chạy theo kiều trên đây

anhtho

Xe ngựa
Nói chung ko có clip thì khó nhận định lắm. Tả mồm nó phụ thuộc vào nhiều yếu tố chủ quan.

naruto86

Xe đạp
Đuổi theo. tạt lại :)

Trời mát. Cụ chớ nóng. Đi với với vợ ko sao là tốt rồi. 1 điều nhịn 99 điều lành