[Camera] Tạt đầu trên cầu VĨNH TUY

sunvoi

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng nghĩ thế, phán đoán mà tránh nó. Cơ mà em thấy xe khách vội thôi chứ cũng phải phải là ác ý (bên trong nhiều xe máy vọt ra quá). Nhưng vi phạm luật thì chịu khó ăn phạt nguội thôi :D

Nhìn tầm cam là biết xe cụ bé giống xe em rùi:D. Gặp thể loại này thì khi nó vượt ngang xe mình thì nên giảm tốc sẵn sàng vì chúng nó toàn đi thế thôi, bức xúc làm gì cho tổn thọ. Đã có nhiều còm, nhiều cờ nhíp về những việc tương tự mà chúng nó có rút kinh nghiệm đâu. Chỉ có chúng mình phải rút kinh nghiệm thui:))
Trên cầu Vĩnh Tuy giới hạn tốc độ không quá 50 có 3 làn/1chiều: 1 làn cho xe con bên trái sát dải phân cách mềm, 1làn trong cùng bên phải cho xe máy và 1 làn giữa cho các xe còn lại
Nhưng nhiều xe vẫn chạy lẫn lộn và quá tốc độ. Tui cũng hay đi qua cầu này, luôn giữ đúng làn, tốc độ cho phép và cũng hay bị đèn, còi dí mít loạn xạ nhưng kệ. Các chú vội cứ phạm luật mà vượt chứ dứt khoát là mình không vi phạm luật GTĐB (trừ khi thấy xe ưu tiên) nên luôn trong tư thế sẵn sàng cho các chú bức xúc tạt đầu thoải con gà mái. Tui còn đang rình xem chú nào xe hịn mà ngông muốn tạt sớm là dí ga vọt lên một chút, nó không làm chủ tay lái quệt vào thì hay lắm (đang cần sơn lại xe mà. xe cho mấy thằng cháu mượn bổ túc tay lái đang xây xát quá nhiều rùi)

Tom80

Xe buýt
Bọn xe khách này chạy thì láo thôi rồi. Nhưng nhìn cam hành trình thì làn phải thoáng thế sao cụ không chuyển làn cho nó vượt ?
Đường này, xe con chỉ được phép chạy duy nhất làn này, hạn chế tốc độ 50km/h, làn kia chỉ dành cho xe khách, xe tải.

HTlangtu

Xe điện
Nó là Universal, chạy toàn cầu đều như thế cụ chủ nhé, đây có 1 đoạn cầu;)) ăn thua mịa gì

TVA tractor

Xe buýt
Cụ chủ nên nhường nhé. Nó đã xin rồi đường khá rộng bên phải vẫn ko cho nhường.

Chevroletspack4D

Xe tải
Cụ chủ nên nhường nhé. Nó đã xin rồi đường khá rộng bên phải vẫn ko cho nhường.
Cầu Vĩnh Tuy chỉ có 1 làn dành cho xe con với giới hạn tốc độ không quá 50km/h thì nhường vào đâu?

Chevroletspack4D

Xe tải
có đoạn này này: "Trên cầu Vĩnh Tuy giới hạn tốc độ không quá 50 có 3 làn/1chiều: 1 làn cho xe con bên trái sát dải phân cách mềm, 1làn trong cùng bên phải cho xe máy và 1 làn giữa cho các xe còn lại" thế thì nhường thế nào? hay thừa tiền nộp phạt nguội để nhường đường cho thằng xe khách?

TVA tractor

Xe buýt
có đoạn này này: "Trên cầu Vĩnh Tuy giới hạn tốc độ không quá 50 có 3 làn/1chiều: 1 làn cho xe con bên trái sát dải phân cách mềm, 1làn trong cùng bên phải cho xe máy và 1 làn giữa cho các xe còn lại" thế thì nhường thế nào? hay thừa tiền nộp phạt nguội để nhường đường cho thằng xe khách?
Cụ chủ ứ muốn nhường thì có. Nó xin rồi còi các kiểu chứ ko có phải ko xin cứ thế vượt đâu. Cụ xi nhang chuyển làn sang bên cạnh cho nó vượt là xong.

Nhiều cụ cứ vin mấy cái kiểu như đường chỉ có mấy làn, rồi tốc độ này nọ để cố che đi cái tính hẹp hòi của mình. Ko muốn cho người khác vượt lên là nên xem lại mình cụ chủ nhé. Nó đi sau thấy bực quá xin mãi ko cho mới phải ép phải vượt lên.

TVA tractor

Xe buýt
Cứ ôm một mình một làn trong khi phía trước rộng thênh thang ko một bóng xe và bên phải cũng đủ rộng để rẽ hoặc nhường mà VẪN KHÔNG NHƯỜNG là cá tính đã gặp rất nhiều trên cao tốc. Có lẽ nó ngấm vào máu của nhiều cụ. Em chân thành khuyên nên bỏ cái tính này. Xe nào xin đều cho vượt hết, tại sao lại ko? Các cụ sợ người khác hơn mình?

TVA tractor

Xe buýt
Các chú vội cứ phạm luật mà vượt chứ dứt khoát là mình không vi phạm luật GTĐB (trừ khi thấy xe ưu tiên) nên luôn trong tư thế sẵn sàng cho các chú bức xúc tạt đầu thoải con gà mái. Tui còn đang rình xem chú nào xe hịn mà ngông muốn tạt sớm là dí ga vọt lên một chút, nó không làm chủ tay lái quệt vào thì hay lắm (đang cần sơn lại xe mà. xe cho mấy thằng cháu mượn bổ túc tay lái đang xây xát quá nhiều rùi)
"Con gà tức nhau tiếng gáy" rồi cụ ơi. Không nên.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
- Biển phân làn nó thuộc nhóm biển chỉ dẫn , không phải biển cấm xe con đi vào
- vạch sơn là vạch đứt => cho phép xe chuyển làn
- Bật xi nhan phải trong suốt quá trình nhường đường , xong xi nhan trái về làn ngay
Ok cụ nhé

Chevroletspack4D

Xe tải
Cụ chủ ứ muốn nhường thì có. Nó xin rồi còi các kiểu chứ ko có phải ko xin cứ thế vượt đâu. Cụ xi nhang chuyển làn sang bên cạnh cho nó vượt là xong.

Nhiều cụ cứ vin mấy cái kiểu như đường chỉ có mấy làn, rồi tốc độ này nọ để cố che đi cái tính hẹp hòi của mình. Ko muốn cho người khác vượt lên là nên xem lại mình cụ chủ nhé. Nó đi sau thấy bực quá xin mãi ko cho mới phải ép phải vượt lên.
Sang làn bên cạnh là làn dành cho xe tải, xe khách lại ăn phạt nguội đới cụ. Không phải vin vào vô cớ đâu, mà thực hiện đúng biển báo (đúng luật GTĐB) vì trước khi lên cầu có biển báo trên giá long môn cụ nhé!
Còn cá nhân tui cũng rất ghét (cực ghét luôn) những cụ đi chậm so với tốc độ tối đa lại cứ ôm làn trái khi không có biển phân làn dành riêng cho từng loại xe hoặc phân làn tốc độ giới hạn khác nhau. Nhiều khi bực cũng nghĩ nếu mình mà đang ngồi trong xe tăng thì cũng tạt cho phát=)).
Ở những cung đường không phân làn dành riêng hoặc không phân làn tốc độ thì tui liếc gương hậu thấy cụ nào có ý định vượt là cũng đã dẹp vào nhường chứ không cần phải đèn, còi

BIENDONG001

Xe tăng
Trên đầu cầu có biển cấm vượt không cụ?

Nếu ko có thì cho vượt thoải mái. Cụ gì bẩu làn giữa là làn của xe tải, okie, nhưng cụ ghé sang đó nhường rồi lại về làn mình. Chứ có phải cụ sang đó rồi sang hẳn đâu :D

anhtho

Xe ngựa
Xe khách ko ác ý gì đâu. Chẳng qua là các bố ý luôn phải căng giờ nên hở ra là vượt. Chỗ khe đó là đủ vượt, đương nhiên là sai luật, và đối với lái mới hoặc ít lái ngồi xe con thì cảm giác sợ hết hồn. Thực ra lần sau biết có xe khách xin vượt, cố gắng tạo khe hở to hơn cho an toàn, nếu ko thì bịt luôn cho khỏi vượt :)

Chevroletspack4D

Xe tải
- Biển phân làn nó thuộc nhóm biển chỉ dẫn , không phải biển cấm xe con đi vào
- vạch sơn là vạch đứt => cho phép xe chuyển làn
- Bật xi nhan phải trong suốt quá trình nhường đường , xong xi nhan trái về làn ngay
Ok cụ nhé
Thế thì việc gì cụ cứ phải nhất quyết vượt bên trái mà còi với đèn làm gì, cứ sang làn phải mà vượt có đỡ bực hơn không. Nhất là với trường hợp trên thì xe khách đi làn phải đấy càng đúng luật chứ sao việc gì phải tạt ra, tạt vô cho mất công:))
Xe có cam đang chạy 53-54km/h mà vẫn vượt được là vi phạm tốc độ giới hạn nhiều đấy. Hay là cái biển giới hạn tốc độ 50km/h cũng để chỉ dẫn...?

BIENDONG001

Xe tăng
Xe khách ko ác ý gì đâu. Chẳng qua là các bố ý luôn phải căng giờ nên hở ra là vượt. Chỗ khe đó là đủ vượt, đương nhiên là sai luật, và đối với lái mới hoặc ít lái ngồi xe con thì cảm giác sợ hết hồn. Thực ra lần sau biết có xe khách xin vượt, cố gắng tạo khe hở to hơn cho an toàn, nếu ko thì bịt luôn cho khỏi vượt :)
Hai cái này đều rủi ro, tốt nhất nên né ra nhường cho nó nhẹ người mà lại an toàn. Vì.

Cái thứ nhất cụ nói là tạo khe hở rộng hơn, nghĩa là cụ phải đi sát ra làn giữa sát xe ngược chiều. Nếu ko may đúng lúc thằng bên kia đường cũng bất cẩn đi sát ra mép đó thì hẻo.

Cái thứ hai cụ nói là bịt luôn khe hở? Xe khách nó là dân làm thuê lái thuê thôi, nhưng nó bất cần lắm cụ ạ. Cùng lắm nó mất cái bằng lái rồi ngồi tù, nó ko sợ đâu nhé. Các cụ còn gđ và con cái. Làm thế nó dí mít thì còn lắm chuyện hơn.

Tốt nhất nên nhường, an toàn mà vui vẻ cả hai.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
E cũng hay qua cầu này, e thật nhìn CAM thấy cụ chạy hơn 50km/h cũng không phải là nhỏ...