[Funland] Tất tần tật về ăn chay

kubi82

Xe điện
Có người Yoga họ ko cần protein nhiều, chỉ thực phẩm chay nhưng vẫn tập rất tốt, sức khỏe dẻo dai không khác thì dân thể hình hay điền kinh.
djokovic ăn thuần thực vật và vẫn số 1 số 2 thế giới.

present

Xe điện
ăn chay tốt hơn vì sẽ ít bị tiểu đường, ít mỡ máu.
tuy nhiên phải biết ăn các món chay mà đủ protein chứ ăn chay toàn rau không đủ protein và vi lượng như sắt sẽ không tốt! giảm thọ
tốt nhất là ăn rau nhiều + cá, gà thay vì thịt đỏ chứ không cần ăn chay, thỉnh thoảng ăn bò, heo đổi gió
Úi giời, đầy món chay ngọt lịm đường mía nhé.
Ăn vào có mà đi viện sớm vì đường huyết tăng vọt!

NgheAn24h

Xe tải
Chả hiểu sao ông anh em ăn chay 3 năm nay lại khoẻ ra. Ít nhất là thần sắc, mấy bệnh về dạ dày, đường ruột,.. là biến sạch.
Em chủ nghĩa thịt, đủ chất nên thấy hơi khó tin. Có cụ nào ăn chay trên này giải nghĩa em được không? :(
Cẩn thận SUY ĐA PHỦ Tạng

Hự.

Xe điện
Em ko ăn chay nhưng bập vào món chạy bộ mấy năm nay nên bắt trước để ý ăn uống cầu kì hơn. Tốn vãi các cụ à. Hạt nọ hạt kia la liệt, sữa chua Hy Lạp, hạt chia, salad cả âu trộn dầu bơ, hoa quả cam táo, lựu, bơ, nho, rồi rau củ quả,... Cơ bản bỏ chiên xào rán, chỉ hấp luộc hoặc ăn sống. Đạm thì chuyển sang cá hồi, gà, thuỷ sản, hạn chế bò, lợn, các con 4 chân nói chung, và ăn ít đạm hơn cái hồi có thể ăn vã 1 con gà luộc 1kg. Nói chung là tốn vãi. Nhưng sức khoẻ thì tốt hơn thật, thể hình cũng săn chắc, cơ bắp, giờ chạy HM rồi FM ngon lành, chạy trail cũng leo lên leo xuống băng băng. À mà riêng rượu bia thì em ko kiêng, tửu lượng uy tín hơn hẳn.

Kia_fote

Xe điện
Hổ ăn thịt nhưng tuổi thọ trong tự nhiên có 8-10 niên thôi, còn con Voi á ăn hoa quả thì tuổi thọ cao hơn nhiều tầm 50-70 năm.
Cá mập Greenland ăn toàn thịt, sống gần 300 năm. Chuột lang ăn thực vật sống có 4-5 năm. Ăn gì ko liên quan lắm đến sống lâu, mà phụ thuộc nhiều vào Genome của loại đó!

Em tuân theo tự nhiên, thèm cái gì ăn cái đó, ăn có điều tiết là được. Chẳng cái gì cực đoan quá mà tốt cả.

jonhnynguyen

Xe tải
để tốt thì ăn đủ chất là tốt nhất ạ

otothanglong

Xe điện
Chả hiểu sao ông anh em ăn chay 3 năm nay lại khoẻ ra. Ít nhất là thần sắc, mấy bệnh về dạ dày, đường ruột,.. là biến sạch.
Em chủ nghĩa thịt, đủ chất nên thấy hơi khó tin. Có cụ nào ăn chay trên này giải nghĩa em được không? :(
Ăn chay được quá tốt luôn, chay trường luôn thì càng tốt. Em ăn chay nhanh đói nên ít dám ăn.

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
Hổ ăn thịt nhưng tuổi thọ trong tự nhiên có 8-10 niên thôi, còn con Voi á ăn hoa quả thì tuổi thọ cao hơn nhiều tầm 50-70 năm.
Rùa ăn thịt, ăn cá tuổi thọ 150 năm
Thỏ ăn rau, ăn cỏ tuổi thọ 10 năm

Cá sấu ăn thịt, ăn cá tuổi thọ 50-70 năm
Thiên nga ăn rau, củ, quả tuổi thọ 20 năm

pooka

Xe container
Ăn chay được quá tốt luôn, chay trường luôn thì càng tốt. Em ăn chay nhanh đói nên ít dám ăn.
Ăn chay rồi tĩnh tâm không vui không buồn, không thể hiện gì, người ta gọi là sống mòn.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Hổ gọi là ông 30 (thọ 30 năm), không ai gọi ông 8-10 cụ.
Tuổi thọ động vật nó tùy giống loài. K liên quan gì điều cụ nói. :)

kubi82

Xe điện
Hổ gọi là ông 30 (thọ 30 năm), không ai gọi ông 8-10 cụ.
Tuổi thọ động vật nó tùy giống loài. K liên quan gì điều cụ nói. :)
ok cụ :D nhưng Người Việt xưa thường có tục thờ hổ vào 30 Tết. Cũng có thuyết cho rằng thời vua Gia Long ban lệnh cấm giết hổ, nếu ai vi phạm sẽ bị phạt 30 trượng; nếu bắt sống hổ được thưởng 30 quan tiền. Vì lệ này, hổ được gọi là Ông Ba Mươi

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
ok cụ :D nhưng Người Việt xưa thường có tục thờ hổ vào 30 Tết. Cũng có thuyết cho rằng thời vua Gia Long ban lệnh cấm giết hổ, nếu ai vi phạm sẽ bị phạt 30 trượng; nếu bắt sống hổ được thưởng 30 quan tiền. Vì lệ này, hổ được gọi là Ông Ba Mươi
Em thì không biết thời Gia long thế nào đâu cụ. Nhưng Hổ thì không thọ quá được 30 tuổi. Có khí còn tèo trước khi nó đến 10 tuổi.
Hổ nó sống lâu hay không do sống ở điều kiện tự nhiên hay nuôi nhốt trong khu bảo tồn. :D

Lavender168

Xe buýt
Phật Như Lai ngài không ăn chay cụ nhé. Thời Ngài tăng đoàn sống bằng khất thực, ai cho gì ăn nấy và tất nhiên là ăn chay mặn hỗn hợp.
Phật giáo Nguyên thủy cũng không yêu cần tín đồ, tu sĩ ăn chay. Mật tông Tây Tạng thì trăm phần trăm ăn thịt.
Như em chứng kiến thì phái Khất sĩ vẫn ăn mặn ngay tại Tịnh thất.
Sư nhiều vùng ở miền Tây Nam bộ theo Chân ngôn tông còn được phép có vợ. Giống sư Nhật Bản, vợ con đùm đề.
Giờ nghe mấy ông sư giả cầy giảng ăn chay tạo nghiệp em câm nín luôn. Chả lẽ cãi với mấy ổng cho phí thời gian.
Nói về sư sãi em thích ông Tế Điên Tăng. Chiếc áo kg làm nên thầy tu, ăn uống càng kg.
Bởi vậy tuỳ nghi phương tiện, tốt cho sức khoẻ kg cứng nhắc câu nệ.
Mình thấy nhiều người ăn chay nhưng vì nó mà làm khó người khác thì nó mất đi ý nghĩa nhiều ah. Tu là một kiểu giải thoát kg nên khiên cưỡng máy móc.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
💚Sau 5 năm trường chạy một cách tuyệt đối ( không ăn thịt cá bia rượu và các chất có cồn) thì 6 tháng nay do công việc, tiếp xúc với nhiều khách hàng là doanh nghiệp( công ty chuyển sang bán xe theo các dự án là chủ yếu) Phải tiếp khách nên em không còn ăn chay tuyệt đối được nữa. Tháng khoảng 2-3 buổi đi nhậu với đối tác còn lại vẫn ăn chay.
☘Vẫn biết cuộc sống là một hành trình trải nghiệm, em cũng chưa bao giờ phải áy náy điều gì. Nhưng việc không giữ được thói quen ăn trường chay sao vẫn có cảm giác hơi nuối tiếc . ☕Có Cụ nào tâm trạng giống em ko?

bobesoc

Xe tăng
y như bà già e, đến khổ, thời bao cấp nuôi con học ko có mà ăn, đến lúc bọn e trưởng thành muốn báo hiếu cụ lại chuyển sang ăn chay trường, nhiều lúc thấy mua giò chay tẩm hương giò, tôm chay tẩm hương tôm, liếc con cháu ăn đồ thật đến khổ, chả biết tâm ko tịnh ăn đồ giả cho bớt thèm nt có đc lên niết bàn đc ko

Suri15

Xe tăng
💚Sau 5 năm trường chạy một cách tuyệt đối ( không ăn thịt cá bia rượu và các chất có cồn) thì 6 tháng nay do công việc, tiếp xúc với nhiều khách hàng là doanh nghiệp( công ty chuyển sang bán xe theo các dự án là chủ yếu) Phải tiếp khách nên em không còn ăn chay tuyệt đối được nữa. Tháng khoảng 2-3 buổi đi nhậu với đối tác còn lại vẫn ăn chay.
☘Vẫn biết cuộc sống là một hành trình trải nghiệm, em cũng chưa bao giờ phải áy náy điều gì. Nhưng việc không giữ được thói quen ăn trường chay sao vẫn có cảm giác hơi nuối tiếc . ☕Có Cụ nào tâm trạng giống em ko?
Sau khi bỏ trường chay sang rượu thịt thì ngoài tâm trạng bứt rứt, dằn vặt thì bác cảm thấy cơ thể thế nào ạ?

Khong nho

Xe hơi
Ăn được là tốt dẫu sao thực vật sạch cũng đỡ bệnh hơn ăn động vật, tuỳ người thôi e ăn cá 2 bữa mà đói cồn cào rồi, thịt ko thể thiếu được.