Thảo luận Tất tần tật về các phụ thứ lắp thêm cho Suzuki XL7

tieutruc

Xe buýt
đục thêm nghe hơi ghê :D
ẩn những cái hiếm khi dùng là cái nào vậy cụ ?
Tùy theo cụ thôi. Như em đã lắp cảm biến áp suất lốp lỗ chờ, nên giờ không còn dư ô nào nữa. Sắp tới có kế hoạch lắp công tắc sấy gương, nên sẽ cân nhắc ẩn chỉnh đèn hoặc bật/tắt cảm biến lùi (ưu tiên ẩn chỉnh đèn trước), vì em chưa bao giờ chỉnh mấy cái đấy, nên ẩn đi dành chỗ cho công tắc sấy gương. Sau này mà có lắp cốp điện thì thêm công tắc đóng/mở cốp nữa. Ít thì mình tùy biến theo nhu cầu thôi cụ

danny007

Xe đạp
Tùy theo cụ thôi. Như em đã lắp cảm biến áp suất lốp lỗ chờ, nên giờ không còn dư ô nào nữa. Sắp tới có kế hoạch lắp công tắc sấy gương, nên sẽ cân nhắc ẩn chỉnh đèn hoặc bật/tắt cảm biến lùi (ưu tiên ẩn chỉnh đèn trước), vì em chưa bao giờ chỉnh mấy cái đấy, nên ẩn đi dành chỗ cho công tắc sấy gương. Sau này mà có lắp cốp điện thì thêm công tắc đóng/mở cốp nữa. Ít thì mình tùy biến theo nhu cầu thôi cụ
Vâng cảm ơn cụ :)
Mà cảm biết áp suất lốp lắp lỗ chờ phải cấp nguồn từ xe có ảnh hưởng gì ắc quy ko cụ vì xe em cũng ít đi

tieutruc

Xe buýt
Vâng cảm ơn cụ :)
Mà cảm biết áp suất lốp lắp lỗ chờ phải cấp nguồn từ xe có ảnh hưởng gì ắc quy ko cụ vì xe em cũng ít đi
Không cụ, đấu vào chân ACC2, tự ngắt khi tắt máy, không ảnh hưởng ắc quy đâu. XL7 rất nhiều xe lắp loại đấy mà, cụ cứ yên tâm mà dùng.

danny007

Xe đạp
Không cụ, đấu vào chân ACC2, tự ngắt khi tắt máy, không ảnh hưởng ắc quy đâu. XL7 rất nhiều xe lắp loại đấy mà, cụ cứ yên tâm mà dùng.
Vâng, em cảm ơi cụ :-bd
Thế chắc em dùng loại này gắn lỗ chờ cho gọn

vo_hanh

Xe hơi
Cụ gạt công tắc đèn trần nấc giữa là tự động sáng khi mở cốp, cửa. Tự tắt khi cửa đã đóng hết. Xe nào cũng vậy, việc gì phải với.
Đâu phải lúc nào đèn đó nó cũng ở nấc giữa bác :D.
Nói chung e gắn vì thấy nó tiện, cũng đẹp ko xấu. Đèn này zin của Vitara luôn nên có chế độ auto luôn. Dây thì bắt song song với đèn chính nên cũng qua cầu chì ko sợ cháy nổ gì hết. Bóng thì đã thay bóng led công suất 10w nên cũng mát mẻ ít tốn điện nữa :D

Anh Bán Xôi

Xe hơi
Em chả bao giờ thấy hết pin, tối vẫn thấy chạy phà phà, cũng chả biết nó có chỗ nào để sạc ko
Bữa cụ bán bảo là nếu k sạc bằng mặt trời thì sạc cổng usb như đt cũng dc đó cụ. Nếu cụ sài steelmate e3w như e :D

Anh Bán Xôi

Xe hơi
Cái này là van trong hay van ngoài vậy cụ? Nó có ưu điểm j k mà e thấy lằng nhằng quá ạ.

tieutruc

Xe buýt
Cái này là van trong hay van ngoài vậy cụ? Nó có ưu điểm j k mà e thấy lằng nhằng quá ạ.
Nó có cả 2 loại van trong và van ngoài, đa số sẽ lắp van trong. Còn ưu điểm của TPMS thì cụ cứ search là ra mà. Lắp lỗ chờ thì nó gọn thôi, lắp xong thì ngoài cái màn hình bé xíu thì cụ có thấy dây dợ gì nữa đâu mà lằng nhằng, thợ họ đấu cho hết rồi mà.

so232425

Xe tải
nếu cụ tiếc lỗ chờ thì khi lắp sấy gương nói người tà đấu cùng với sấy kính sau, em cũng mới làm như thế, hoặc bỏ nút cảm biến lùi vì nút đó lúc nào cũng bật mà

Anh Bán Xôi

Xe hơi
Nó có cả 2 loại van trong và van ngoài, đa số sẽ lắp van trong. Còn ưu điểm của TPMS thì cụ cứ search là ra mà. Lắp lỗ chờ thì nó gọn thôi, lắp xong thì ngoài cái màn hình bé xíu thì cụ có thấy dây dợ gì nữa đâu mà lằng nhằng, thợ họ đấu cho hết rồi mà.
Tại e thấy con sài nlmt cũng khá tiện, dán trên taplo khỏi gắn ở đâu hay dây nhợ thêm.
Nhưng em thấy dùng năng lượng mặt trời đi đêm vẫn dùng ngon thì chả phải sạc làm gì
Ấy là cụ bảo lỡ k có thù sạc bằng usb thôi, chứ chạy là nó sạc rồi nên chả thấy tụt pin bao h.

tieutruc

Xe buýt
Đây, em vừa tự lắp xong sấy gương, công tắc em cho vào thay công tắc cảm biến lùi, công tắc cảm biến lùi chả bao giờ dùng nên cho vào hộc nhỏ phía dưới cho gọn :D

danny007

Xe đạp
Đây, em vừa tự lắp xong sấy gương, công tắc em cho vào thay công tắc cảm biến lùi, công tắc cảm biến lùi chả bao giờ dùng nên cho vào hộc nhỏ phía dưới cho gọn :D

View attachment 6699987
Em tưởng ko nút cảm biến lùi dùng là bỏ hẳn đi chứ hóa ra vẫn phải đưa nó xuống dưới à cụ