[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

pooka

Xe container
em nghĩ quả đấy làm cái gậy gắn dao như cái giáo thì tha hồ xiên
Quê em gọi là cái phóng lợn. Hàn con dao bầu vào đoạn ống tuýp sắt là thành vũ khí ưa thích của các thanh niên.

pooka

Xe container
Như vậy vô can các cụ nhỉ
Chó thả rông thì đập chết thoải mái, vì chủ chó làm gì chứng minh được đấy là chó của họ. Trừ khi vào nhà họ mà đập thì mới phạm luật thôi.
Quê em chó thả rông ra đường gây tai nạn hoặc cắn người đi đường thì chưa thấy chủ chó nào dám ra nhận là chó nhà mình. Trường hợp trên còn đòi gia đình người bị chó cắn phải bồi thường thì đúng là quá can đảm.

polizia

Xe container
Chó thả rông thì đập chết thoải mái, vì chủ chó làm gì chứng minh được đấy là chó của họ. Trừ khi vào nhà họ mà đập thì mới phạm luật thôi.
Quê em chó thả rông ra đường gây tai nạn hoặc cắn người đi đường thì chưa thấy chủ chó nào dám ra nhận là chó nhà mình. Trường hợp trên còn đòi gia đình người bị chó cắn phải bồi thường thì đúng là quá can đảm.
Chuẩn, đi đường nếu đâm chết chó mèo lợn gà mà thằng nào đòi bắt đền bảo nó cứ chưng ra giấy chứng nhận có dấu xác nhận của phường/xã là con chó đấy của nó, ko có thì bước.

Shadow381

Xe điện
Em cũng thích nuôi mấy giòng chó to, nhưng không đủ thời gian để chăm nên thôi, Pitbull là dòng chó lai tạo, thần kinh yếu, dễ bị kích động, không nên nuôi, có Bécgie với Rootweiler em thấy là chuẩn, thần kinh tốt, điềm đạm.
Em từng nuôi Rootweiler nhưng em thấy nó ích kỷ, ko muốn chia sẻ tình cảm của chủ ngoài nó; em nuôi béc giê và Rot thì con Rot ghen tị với con Béc ra mặt và hay gây sự con Béc mỗi khi con Béc được em ôm. Như thế khá nguy hiểm khi nhà có trẻ con, nó ghen tị với trẻ. Rot trung thành lắm nhưng tính ích kỷ đó thì cẩn thận, vì thế em ko nuôi nữa.

Leean

Xe tăng
chó cắn thì có được bình tĩnh như CỤ ấy gõ từng chữ ra ko nhỉ :D
Anh bạn, tôi chỉ viết cái thực tế của mình thôi, ngày trước trong quân ngũ ( lính nghĩa vụ) tôi từng tay không bẻ cổ 2 con chó rồi, thực tế thì cách tôi chia xẻ nó xuát phát từ kinh nghiệm thôi, anh bạn không thấy dùng được cho mình thì cũng để người khác tham khảo, đừng vội cười nhạo người khác thế
giống này có cơ chế Lock mõm, nghĩa là cắn vào là auto khóa hàm, ko dễ nhả ra.
Đúng là giống pitbull này khi cắn hàm nó không nhả ra được do cơ chế xương hàm của nó , chỉ có chấn động thần kinh, bị tê liệt và choáng thì mới có thể dùng tay banh hàm nó được. Ở đây có ông còn bảo lấy dao xiên cho nó chết thì nó sẽ nhả, ừ thì xiên nó thì có thể nó chết nhưng hàm nó sẽ không nhả ngay được, con chó pitbull sẽ chết trong tư thế hàm bị locked

Leean

Xe tăng
Người bình thường 1-2 lần gặp chó phải chiến đấu cũng đã hiếm, cụ đến 5 lần thì em hơi đoán ra nghề tay trái của cụ rồi. :)
Tôi là ks về mảng công nghệ, có bằng Ths cụ ạ, tôi cũng không phải dân trộm chó gì đó như cụ nghĩ đâu, tôi cũng U60 rồi , chính chiến đến tuổi này thì 5 con chó có là bao ?

Thích lái xe mới

[Tịch thu bằng lái]
Bao nhiêu ông nghị bà gật họp cuốc hội mỗi ngày 1 tỏi, toàn bàn chuyện tào lao. Chuyện liên quan mật thiết đến đời sống nhân dân bao năm chả có ai thấy ý kiến sửa đổi luật. Chỉ ra thuế là nhanh.

Leean

Xe tăng
Cụ đùa e ah, dao nhọn đâm 1 phát cổ họng hoặc thẳng sống lưng thì nó chỉ có lăn ra chết luôn chứ lại k có tác dụng. E chứng kiến quá nhiều video gậy gộc đá đập vào đầu, xịt nước chả ăn thua gì với nó nên chỉ có 1 xiên thẳng xương sống là lăn ra giẫy đành đạch.
Còn cái vấn đề công an e k bao giờ lo. Tính e cẩn thận nên từ đi bô, xe máy oto đều có đồ phòng thân hết
Cụ không hiểu gì về giống pitbull, tôi đảm bảo với cụ, dù cụ có đâm nó lòi ruột, nó có chết thì hàm nó vẫn không nhả, đó là do đặc điểm cơ xương hàm của giống này, tôi từng chứng kiến một con pitbull cắn người khác bị đánh dập nát phần bụng trở xuống , nó chết mắt trợn ngược , sùi cả bọt mép nhưng chết trong tư thế hàm vẫn bị khoá và nghiến chặt nhé.

Cụ đọc toàn bộ những cái tôi viết xem tôi có đùa với ai cái gì không ?

--Lamborghini--

Xe lăn
Hôm xưa e đi đường gặp thằng cu lớp 4-5 dắt con này mà hãi :((

ndkhoiits

Xe tải
Kể cả bác nếu gặp Pit Bull có khi bác cũng đứt chứ đừng nói trẻ con nhưng việc nào ra việc đấy. Bản năng nó là chiến binh thì nó phải vậy còn thấy nó nguy hiểm thì phải cấm ko cho nuôi.
Chứ đừng có kiểu chấp nhận cho nuôi xong quay ra kêu bản năng nó mạnh quá.
Sai từ đâu chắc bác rõ rồi, e từ đầu đến giờ chưa câu nào ủng hộ nuôi Pit Bull cả.
Em thì không bên chó, hay bênh trâu, mà cũng chẳng bênh cụ, nhưng với những loài thú gây nguy hiểm cho cuộc sống con người, thì nên cấm việc sống cùng xã hội người, hoặc nếu chẳng may có nuôi thì tuyệt đối chấp hành quy định để đảm bảo nó không gây ra nguy hiểm cho người.

Trong tự nhiên thì chó với trâu cắn nhau, hoặc bất kỳ loài động vật nào cắn nhau đều là bình thường, chẳng ai bênh con nào cả, nhưng đây là trong xã hội con người, loài nào an toàn hơn, có ích hơn thì cần được bảo vệ hơn so với những loài nguy hiểm. Còn nếu cụ vẫn khăng khăng về thế giới tự nhiên thì em xin phép, vì em đang sống trong xã hội loài người ạ

Shadow381

Xe điện
Rất nhiều người có cái tư duy rất là buồn cười là bị pitbull hay chó to cắn thì lấy dao , lấy gạch này nọ để đập cho nó nhả ra, có mà nhả vào mắt , cõ sẵn ngay đó cho các bác chiến như khiểu các bác đang ngồi gõ phím ấy.

Cách đơn giản nhất là ai cũng có thể làm là khi bị cho pitbull hay cho to cắn , việc đầu tiên đừng hoảng hốt, đừng cố vùng vẫy mà làm cho nó càng ghì chặt và nhay, càng làm cho vết thương toác ra ,răng nó màcắn ngập vào động mạch chủ , động mạch cảnh ở cổ thì đi sớm. cách đơn giản nhất là lấy cái điện thoại ra ( iphone là tốt nhất, mấy cái thể loại samsung vỏ nhựa thì vất) dùng cạnh của điện thoại mà nện thật mạnh vào phần giữa mũi và mắt, đó là khu vực mềm, tập trung thần kinh, gây choáng ngay , con chó theo phản xạ nó sẽ nới và nhả hàm ra, lúc đó thì mới cố mà banh hàm nó , đừng cố nhay mà vỡ vết thương. đập đủ mạnh thì nó sẽ vỡ hay dập phần sọ này. Cách này tôi đã dùng vài lần trong thực tế khi thằng con bị một con pitbull ở khu vực sân chơi chung cư nó cắn.

Quy tắc đầu tiên, chó càng to thì càng phải đập mạnh, chết ngay thì tốt, rơi vào tình huống này thì đừng có ảo tưởng là chọc đít, bóp ***, đá mạng sườn, v.v thì nó không cắn hay nó sợ quá xin tha hay bỏ chạy, chỉ có kẻ không hiểu biết mới nghĩ như vậy. Nên nhớ chó càng to thì mức độ hung hãn và nguy hiểm càng tỷ lệ thuận, vết cắn càng vỡ theo quá trình giằng co với con chó. Chỉ có cách duy nhất là tiêu diệt ngay lập tức để hạn chế vết thương của nạn nhân, càng chọc cho nó điên lên hay đánh nó thì chẳng khác gì gãi ngứa, đổ thêm dầu vào lửa , kích thích cái sự hung hãn man rợ của nó lên cực độ, đến lúc đấy thì nạn nhân khả năng cao thương tật vĩnh viễn, một con chó mà đến nước đấy thì không thể để nó tồn tại nữa, cần nhanh chóng loại bỏ khỏi xã hội ngay lập tức.

Luôn nhớ phải phang thật mạnh và chính xác, nếu gặp con nhỏ tầm dưới 15kg, có thể tóm chân và bẻ gập lại, giống kiểu gấp giấy làm đôi phần thân lên đầu để bẻ gẫy xương cổ, chó pitbull phần cổ ngắn nhưng xương lại không cứng, bẻ đúng cách thì con chó nó chết ngay sau 5 phút thoi thóp. trường hợp này thì dùng khi bị cắn chân, phần dưới cơ thể.

Trường hợp bị pitbull cắn ở khu vực công cộng, đường phố mà có nhiều thanh niên trợ giúp thì cách tốt nhất là nạn nhân hạ thấp cơ thể, lấy chân/đầu gối chẹn ngay phần cổ để nó không vùng vẫy , các thanh niên còn lại tiến hành bẻ gập cổ như cách nói trên, sau đó thì giải thoát cho nạn nhân. cách này áp dụng với mọi loại chó.

Còn cách khác mà có công cụ hỗ trợ như gậy batong của dân phòng hay công an, thì lấy ngay gậy chẹn đầu chó xuống đất, lấy hay chân đè lên 2 đầu gậy với toàn trọng lượng cơ thể và tóm ngươc chân và rút mạnh lên theo tư thế bẻ cổ và thân gập 90 độ, bảo đảm nó gãy ngay phần cổ và đứt tuỷ sống, chết ngay lập tức, hoặc thậm chí dồn toàn bộ trọng lượng lên hai đầu gậy mà nhún mạnh thì nó cũng đủ gẫy cổ và đứt tuỷ sống rồi, thực hiện cách này cần bình tĩnh và không hoảng hốt.

Ở một số trại chó nuôi lấy thịt, người ta dùng cách bẻ cổ chó như thế này để giữ nguyên vẹn con chó, không đập vỡ sọ vì cái đầu chó nướng đôi khi không đẹp nếu vỡ hộp sọ.

Chó nghiệp vụ của công an thì chưa được thử, chó thường dân tôi thử cách này và luôn hiệu quả, trong đời từng giết không dưới 5 con trong những tình huống hỗ trợ cộng đồng như thế này rồi.

Đừng ảo tưởng lấy gạch đá, dao, cây, củi này nọ mà chiến nó, chỉ làm nó điên lên thêm, càng làm trầm trọng vết thương, và trong thực tế chẳng có cái gì sẵn có như trên phim cho các bác thực hiện đâu.

Giết được chó hay đập được nó nhả ra rồi thì phần còn lại giải quyết với chủ chó, giải quyết thế nào thì tuỳ vào quan hệ, bản lĩnh của các bác.

btw, tôi là người không ăn thịt chó, và chưa từng ăn bao giờ, cũng không có thù gì với chó các bác nhé.
Cách như của em: lấy vật đủ cứng và dài như đũa, tô vít chọc vào tai và dập mạnh cho xuyên thẳng vào trong sâu hết mức thì sao? Em thấy cách này đơn giản và hiệu quả hơn bẻ cổ của cụ, dù em bảo đảm sức khỏe của em hơn người nhưng em (và đa số người) chưa thực hành bẻ cổ con Pit bao giờ nên em nghĩ nhỡ ko được càng khiến nó đau và thêm điên! Em nghĩ chọc cái que hay tovit vào tai và dập mạnh (như em thì dùng bàn tay dập là đủ) bằng viên gạch chẳng hạn thì xuyên có khi sang bên kia. Em nghĩ cách này nhẹ nhàng hơn

Lãnh Chúa Phương Bắc

[Tịch thu bằng lái]
Cách như của em: lấy vật đủ cứng và dài như đũa, tô vít chọc vào tai và dập mạnh cho xuyên thẳng vào trong sâu hết mức thì sao? Em thấy cách này đơn giản và hiệu quả hơn bẻ cổ của cụ, dù em bảo đảm sức khỏe của em hơn người nhưng em (và đa số người) chưa thực hành bẻ cổ con Pit bao giờ nên em nghĩ nhỡ ko được càng khiến nó đau và thêm điên! Em nghĩ chọc cái que hay tovit vào tai và dập mạnh (như em thì dùng bàn tay dập là đủ) bằng viên gạch chẳng hạn thì xuyên có khi sang bên kia. Em nghĩ cách này nhẹ nhàng hơn
Lấy dao cắt cổ nó cũng được

Leean

Xe tăng
Lấy dao cắt cổ nó cũng được
Không quen bẻ cổ thì có thể lấy gậy batong, hay gậy đủ dài và cứng, đè vít phần cổ của con pitbull hay bấy kỳ con chó nào xuống sàn, dồn toàn bộ trọng lượng cơ thể nhún lên 2 đầu gậy, bảo đảm chết ngay vì gẫy xương cổ. Còn lấy tovit? ở đâu có sẵn cho cụ để xiên con chó ? tình huống thực tế là ta hay người thân của ta bị tấn công bất ngờ , con pitbull nó có bao giờ báo trước là nó sẽ cắn đâu để cụ thủ theo tovit ? suy nghĩ thực tế lên đi cụ, chỉ có thể dựa vào sự can đảm và những cái có sẵn bên ngườ, hay cộng đồng thôii.

Câu hỏi ở đây là các cụ đang tập trung giải cứu nạn nhân nhanh nhất có thể tránh gây trầm trọng vết thương khi giằng co kéo dài, hay các cụ giết con chó và không quan tâm nó sẽ chết trong bao lâu, mặc kệ nó sẽ nhả nan nhân ra hay không ?

Với tình huống này thì mục tiêu của ta là : PHẢI ĐẬP MẠNH VÀO VÙNG TRUNG TÂM THẦN KINH GIỮA MẶT CHO NÓ CHOÁNG, ĐỂ GÂY PHẢN XẠ THẦN KINH, KHIẾN CHO CON PITBULL NÓ KHÔNG LOCK CƠ XƯƠNG HÀM, rồi tìm cách banh hàm nó ra để giải cứu nạn nhân. Tôi nói lại lần nữa là tôi từng thấy một con pitbull bị đanh dập cả bụng , lòi ruột ra ngoài chết mẳt trợn ngược mà nó vẫn kiên quyết không nhả nạn nhân khi nó đã cắn.

Bị chó cắn thì phải hành độnh dứt khoát và nhanh chóng, chứ không phải lúc ngồi nghĩ cách này, cách kia... hay đám đông đứng xem là chỉ chỏ , khiến cho việc hỗ trợ thành ra đẽo cày giữa đường, gây trầm trọng hơn cho nạn nhân.

Chỉnh sửa cuối:

tuongvt

Xe buýt
Cụ không hiểu gì về giống pitbull, tôi đảm bảo với cụ, dù cụ có đâm nó lòi ruột, nó có chết thì hàm nó vẫn không nhả, đó là do đặc điểm cơ xương hàm của giống này, tôi từng chứng kiến một con pitbull cắn người khác bị đánh dập nát phần bụng trở xuống , nó chết mắt trợn ngược , sùi cả bọt mép nhưng chết trong tư thế hàm vẫn bị khoá và nghiến chặt nhé.

Cụ đọc toàn bộ những cái tôi viết xem tôi có đùa với ai cái gì không ?
Ghê gớm vậy cơ á. Trong clip ông chủ trâu vụt 1 gậy vào mặt đã nhả ra luôn rồi. Clip khác thì bị siết cổ cái cũng nhả ra luôn. T chả tin 1 phát vào cổ họng mà lại vẫn cắn đc

Dacia90

Xe tăng
Không quen bẻ cổ thì có thể lấy gậy batong, hay gậy đủ dài và cứng, đè vít phần cổ của con pitbull hay bấy kỳ con chó nào xuống sàn, dồn toàn bộ trọng lượng cơ thể nhún lên 2 đầu gậy, bảo đảm chết ngay vì gẫy xương cổ. Còn lấy tovit? ở đâu có sẵn cho cụ để xiên con chó ? tình huống thực tế là ta hay người thân của ta bị tấn công bất ngờ , con pitbull nó có bao giờ báo trước là nó sẽ cắn đâu để cụ thủ theo tovit ? suy nghĩ thực tế lên đi cụ, chỉ có thể dựa vào sự can đảm và những cái có sẵn bên ngườ, hay cộng đồng thôii.

Câu hỏi ở đây là các cụ đang tập trung giải cứu nạn nhân nhanh nhất có thể tránh gây trầm trọng vết thương khi giằng co kéo dài, hay các cụ giết con chó và không quan tâm nó sẽ chết trong bao lâu, mặc kệ nó sẽ nhả nan nhân ra hay không ?

Với tình huống này thì mục tiêu của ta là : PHẢI ĐẬP MẠNH VÀO VÙNG TRUNG TÂM THẦN KINH GIỮA MẶT CHO NÓ CHOÁNG, ĐỂ GÂY PHẢN XẠ THẦN KINH, KHIẾN CHO CON PITBULL NÓ KHÔNG LOCK CƠ XƯƠNG HÀM, rồi tìm cách banh hàm nó ra để giải cứu nạn nhân. Tôi nói lại lần nữa là tôi từng thấy một con pitbull bị đanh dập cả bụng , lòi ruột ra ngoài chết mẳt trợn ngược mà nó vẫn kiên quyết không nhả nạn nhân khi nó đã cắn.

Bị chó cắn thì phải hành độnh dứt khoát và nhanh chóng, chứ không phải lúc ngồi nghĩ cách này, cách kia... hay đám đông đứng xem là chỉ chỏ , khiến cho việc hỗ trợ thành ra đẽo cày giữa đường, gây trầm trọng hơn cho nạn nhân.
Theo gợi ý của cụ thì nếu vớ được cái xe đạp (xe đạp dễ kiếm) rồi lộn ngược, ghì ép ghi đông xe vào cổ chó, 2 ông nhảy lên giẫm thì giải quyết con chó nhanh được nhỉ. Hoặc đặt khung xe đạp nằm ngang (xe địa hình chẳng hạn) vào cổ, 2-3 ông nhảy lên giẫm.

Tuongtien1977

Xe điện
hôm qua xem cái này về tôi bị ám ảnh, đêm nằm ngủ mê nó cắn thằng cu con mà tôi cho cả cây củi đang cháy than đỏ rực vào mồm mà nó không chịu nhả, hai tay banh miệng nó mỏi nhừ tay mà không được, đến lúc tê tay quá thì tỉnh giấc, may quá chỉ là mơ