[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

MuathuHN252

Xe lăn
Ôi. Chứng tỏ em ăn tạp thật.
Tiết canh, gỏi cá, hàu sống, cá hồi, bạch tuộc, nhum ( cầu gai), hình như còn mà em chưa nhớ ra.
Nhum cũng ăn sống luôn ạ? Đợt rồi bọn e đi Phan Thiết, ra đảo Phú Quý có mua Nhum về tự nướng, là e ăn lần đầu luôn. Hôm ý cũng ăn toàn đồ chín, có mực, ngao dương, ghẹ, nhum, cá, mà e bị đau bụng ko biết do gì nữa. Em sợ ăn mấy con là lạ lắm.

Gionam72

Xe container
Nhum cũng ăn sống luôn ạ? Đợt rồi bọn e đi Phan Thiết, ra đảo Phú Quý có mua Nhum về tự nướng, là e ăn lần đầu luôn. Hôm ý cũng ăn toàn đồ chín, có mực, ngao dương, ghẹ, nhum, cá, mà e bị đau bụng ko biết do gì nữa. Em sợ ăn mấy con là lạ lắm.
Vắt chanh vào rồi múc.

Shadow381

Xe điện
Họ hay thịt Rottweiler, thảo nào k bỏ đc, giống chó này em chưa đc ăn nhưng e là k thua thịt rừng đc.
Những con ăn thịt thì thịt nó ko ngon (bị gây); chó ta ăn tạp đủ thứ và nhiều vẫn là cơm chứ ko nuôi thuần thịt như chó Tây nên ăn ngon. Con hổ nấu cao thôi chứ thịt nó ăn ra gì đâu, khác gì thịt bò đun khô? Thịt thú rừng ngon như nai, hoẵng, lợn rừng, mang, trâu, bò đều ăn thực vật. Em nghĩ thịt Rot ăn cũng gây vì nó ăn thịt là chủ yếu.

Shadow381

Xe điện
thịt chó sạch không? em nghĩ chó ngà thì còn đỡ, chứ chó thả rông nó ăn bẩn vô cùng? bệnh từ miệng mà vào nên chó thả rông em nghĩ rất nhiều bệnh,
Chả có con gì ăn bẩn và nguy cơ mất vệ sinh như thú hoang trong rừng, con lợn rừng, cầy hương, con dúi, con sóc, con nai nó ăn sạch hơn chó thả rông?

Thắng Formosa

Xe tăng
Trời lạnh mà vào OF cứ thấy dòng "chó trên dĩa" lại cồn cào cái bụng cc ạ.

Thắng Formosa

Xe tăng
Chả có con gì ăn bẩn và nguy cơ mất vệ sinh như thú hoang trong rừng, con lợn rừng, cầy hương, con dúi, con sóc, con nai nó ăn sạch hơn chó thả rông?
Còn có bò đi ăn ở bãi rác kìa cụ.

Thiên_Phong

[Tịch thu bằng lái]
thịt chó sạch không? em nghĩ chó ngà thì còn đỡ, chứ chó thả rông nó ăn bẩn vô cùng? bệnh từ miệng mà vào nên chó thả rông em nghĩ rất nhiều bệnh,
Quê ta là gì có chó thả rông.
Rời mắt 1 lúc đã bay cơm mẹ nấu con chó rồi thì đào đâu ra chó thả rông như bên kia chứ .

tranthanhhaist

Xe buýt
Những con ăn thịt thì thịt nó ko ngon (bị gây); chó ta ăn tạp đủ thứ và nhiều vẫn là cơm chứ ko nuôi thuần thịt như chó Tây nên ăn ngon. Con hổ nấu cao thôi chứ thịt nó ăn ra gì đâu, khác gì thịt bò đun khô? Thịt thú rừng ngon như nai, hoẵng, lợn rừng, mang, trâu, bò đều ăn thực vật. Em nghĩ thịt Rot ăn cũng gây vì nó ăn thịt là chủ yếu.
Em chưa ăn, có lẻ cụ đúng.

Xe nội lước

Xe container
Tùy con chứ bác . Em vd nha : rắn nó ăn thịt chuột, nhái..vẫn ngon .
Cá quả ăn nhái, cá con vẫn ngon hơn trắm cỏ.
Nhưng thú lớn thì công nhận là tìm vd phản bác bác khó thật 😄

XSim

Xe container
Tùy con chứ bác . Em vd nha : rắn nó ăn thịt chuột, nhái..vẫn ngon .
Cá quả ăn nhái, cá con vẫn ngon hơn trắm cỏ.
Nhưng thú lớn thì công nhận là tìm vd phản bác bác khó thật 😄
Thú lớn thì có voi ăn cỏ đấy mà thịt có ra gì đâu :D

Bang lang

Xe điện
He..he... Em thấy hơi lạ, đọc mãi mà ko hiểu phe BẠN CHÓ có luận điểm gì có logic tẹo, toàn thấy hô hào xuông, viết dài dòng và tràn lan để đánh lạc hướng. Em tóm tắt ngắn gọn lại lại cái xem nhé..

KHÔNG ăn thịt chó vì :

1. Nguy hiểm dịch bênh, chất cấm:

Con vật nào hiện đang cung cấp nguồn đạm cho con người đều có nguy cơ như nhau cả. Thậm chí, càng loài vật phổ biến (lợn, bò, gà...), chăn nuôi trên quy mô công nghiệp càng dễ dính dịch bệnh và chất cấm

2. Nạn trộm chó : ??!!!

Cứ thả gà, lợn.. ra đường xem có bị bắt trộm không ??!!. Muốn ko bị mất trộm thì nhốt vào chuồng trong nhà ấy

3. Bạn của con người

- Ăn c..ứt, tự liếm đ..ít của chính mình rồi liếm lên mặt chủ. Nó coi cái đ..ít của nó với mặt của chủ/người như nhau. Đái bậy, ị bậy, sủa bậy vv,..vv ... và tỷ thứ vấn đề vệ sinh khác. Nó không khác gì các loài ĐỘNG VẬT khác, hoàn toàn không thuộc về "đẳng cấp" trong xã hội văn minh của con người.

- Không hoàn toàn thân thiện với con người trừ CHỦ - BẠN của nó. Một số trường hợp còn làm thịt cả CHỦ - BẠN

Như vậy, chỉ là một nhóm người ích kỷ, vì nuôi chó, làm bạn với chó nên này sinh tình cảm, từ đó dẫn đến việc cấm người khác ăn thịt chó ???
Đó là bị tự kỷ ám thị khi xung quanh "lời ra tiếng vào" thôi cụ. Giống như "không cúng đường cho chùa 3 Vành là ko được siêu thoát" vậy.

Năm 2010, em có việc phải đi quanh vùng cá tra Sóc Trăng, có làm việc với đại gia Diệu Hiền của Thuỷ sản An Bình. Nghe bà ấy nói về "nghiệp giết cá tra" mà anh em sởn hết cả các loại lông. Công ty lập đền thờ, Nhà máy có đền thờ... đến nhà riêng bả chỗ nào cũng có khu thờ cá tra ...

Đó cũng là thời kỳ các đại gia cá tra đứt bóng cả loạt. Bà con lại rộ lện cái "nghiệp báo" do giết cá tra. Méo mịe. Nếu mấy cái lý luận "ám ảnh" như cụ đưa kia mà đúng thì bọn Tây mỗi năm giết vài ngàn tấn cá tra chắc bị "nghiệp" đè chết hết

https://www.baogiaothong.vn/dai-gia-thuy-san-ke-vao-tunguoi-bo-xu-vi-vo-no-192411716.htm#google_vignette

Còn nói chuyện giông dài, theo Thần đạo (Lương giáo) của Trung Quốc (và các quốc gia bị ảnh hưởng), chó là loài vật "ô uế" hạng nhất. Người trúng tà hoặc yêu nhân (phù thuỷ) khi bắt được sẽ bị ngâm trong hố phân 3 ngày để khu tà, diệt phép... Nhưng nếu có máu chó thì đơn giản hơn nhiều, hắt máu chó vào người là xong :P, hưu hiệu với tất cả các phe pháp thuật từ yêu nhân (phù thuỷ) cho đến tiên nhân. Phép thuật gì gặp máu chó đều bị "ô nhiễm" đến mức tự huỷ hết.
Em đọc thì rút ra, đội ăn thịt chó hung hăng hơn đội ko ăn thịt chó, chắc ít đạm nên có vẻ yếu thế hơn thì phải.

Ryan848

Xe container
Em đọc thì rút ra, đội ăn thịt chó hung hăng hơn đội ko ăn thịt chó, chắc ít đạm nên có vẻ yếu thế hơn thì phải.
Bạn chó đi bằng 4 chi nên IQ vs lý lẽ chưa Phủ Lý cụ ạ :))

One-77

Xe cút kít
Mãi chả qua mùng 10 tháng Chạp nhỉ?

XSim

Xe container
Đội yêu chó có hung hăng hơn hay không thì chưa biết nhưng lấy số ít địch nhiều trong thớt này thì cũng không phải dạng vừa :D

Có cái rõ ràng hơn là đội yêu chó thường sân si hơn đội ăn chó, vì hay thích nhảy vào mồm người khác, thích phán xét người khác, thích dạy đạo lý người khác :))

namphong12

Xe container
Đội yêu chó có hung hăng hơn hay không thì chưa biết nhưng lấy số ít địch nhiều trong thớt này thì cũng không phải dạng vừa :D

Có cái rõ ràng hơn là đội yêu chó thường sân si hơn đội ăn chó, vì hay thích nhảy vào mồm người khác, thích phán xét người khác, thích dạy đạo lý người khác :))
Còn đội ăn thịt chó thì vẫn chén đều. Éo quan tâm ý kiến trái chiều. Chỉ có anh gout mới cản bước tiến được thôi.

Bang lang

Xe điện
Bạn chó đi bằng 4 chi nên IQ vs lý lẽ chưa Phủ Lý cụ ạ :))

Các cụ là đội ăn chó đúng ko? Đội yêu chó đã ai vào và nói j đâu. Cho nên, về sân si phải xem lại à nha.

XSim

Xe container
Không biết các cụ thế nào chứ em có miếng thịt vào mồm là thấy người sảng khoái hơn, minh mẫn hơn từ đó thấu hiểu đạo lý cũng hơn các cụ ạ. Từ ngày thích ăn thịt chó là em thấu hiểu lời Phật dạy hơn, bớt tham sân si hơn và từ đó ít phán xét đạo lý hơn các cụ ạ.

Em nghĩ là các cụ mợ ăn thịt sẽ sớm giác ngộ và đắc đạo sớm hơn các cụ mợ ăn chay. Hình như các bậc thánh hiền trước đấy như Đức Phật Tổ, Jê-su, tiên tri Mô-ha-mét không ai ăn chay cả :D Còn đắc đạo rồi thì ăn gì không quan trọng nữa :))

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
Các cụ là đội ăn chó đúng ko? Đội yêu chó đã ai vào và nói j đâu. Cho nên, về sân si phải xem lại à nha.
Trong thớt này tỷ lệ comment bị xóa của đội yêu chó chiếm phần rất lớn mợ nhé. :D

Thiên_Phong

[Tịch thu bằng lái]
Cụ được nếm thịt con to rồi à đâu mà biết không ngon?
Không ngon thì sao mà tiệt chủng được nhỉ?