[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Website
www.havimex.vn
Iem còn tương *** nó cả bày này vào FB của Chú Thái bá Tân cơ. kekeke
Kính thưa chú Thái Bá Tân
(Xin phép được gọi thầy là chú bởi lẽ cháu chưa học một ngày và có lẽ với cách phát biểu như ở bài thơ về thịt chó của chú thì cháu cũng không có mong muốn được là học sinh của thầy ạ.)
Chẳng hiểu sao cái nick trên FB của chú lại add vói cháu, thôi thì cũng là hữu duyên thêm một người bạn âu cũng là bớt đi chút hiểm nguy và thêm một chút niềm vui.
Thấy chú hay làm thơ và thỉnh thoảng cháu cũng hay đọc, tính cháu nói thực là cháu ứ thấy hay chỉ thấy vần vần ngộ ngộ mà thôi.
Thế rồi vào một ngày trời bão cháu vào FB và lại đọc được bài về thịt chó của chú, nói thực là cháu cũng gai mắt quá và không thể không lên tiếng được.
Nếu chú nghĩ mình là thầy giáo và được cái quyền chửi những người ăn thịt chó thì e rằng chú đã quá lầm tưởng rồi, đừng nghĩ mình là nhà giáo thì muốn nói thế nào cũng được và nhất là với độ tuổi của chú cháu nghĩ chú đủ chín chắn để lời nói khi xuất ngôn không bị ẩu như vậy chứ.
Bản thân cháu cũng đã từng là giáo viên đại học (cho dù chỉ được 6 tháng mà thôi vì nóng mắt với sinh viên mà oánh khiên cho ra khổi nghề), chú, bác cháu thì làm nghề giáo vô cùng nhiều với tuổi đời và tuổi nghề có lẽ cũng hơn chú rất nhiều. Đặc biệt là bố cháu là Giáo sư, tiến sỹ, nhà giáo nhân dân, một trong những nhà khoa học đầu ngành có tiếng trong mảng của ông trên thế giới là bách khoa khóa 1, thông thao 5 ngoại ngữ. CHáu nói ra điều này để chú hiểu cháu cũng là người có ăn có học đàng hoàng và có nền tảng gia đình không phải loại đầu đường xó chợ ạ.
Ps: việc này không hề chém gió chú nhé chú có thể kiểm chứng quá chú Kim phạm cũng là giáo viên đồng thời là chú cháu để biết cháu nói có chuẩn hay không, chú Kim phạm cũng là bạn chú trên FB đó.
Từ nhưng người thân quanh mình đến ra ngoài xã hội cháu chưa gập ai, biết ai mà được gọi là người hiểu biết, có trình độ, văn hóa, đẳng cấp lại phát biểu theo kiểu miệt thị những người không đồng quan điểm, sở thích như chú cả, bài thơ của chú khiến cháu vô cùng quan ngại cho cái gọi là Thầy ở Việt Nam ta
Cháu chỉ mong được chú cho biết là:
- Chú có ăn thịt các động vật khác không ạ và chú nghĩ sao nếu các động vật đó cũng là kiêng kỵ ở các nước khác và họ coi chú là Man ri mọi rợ?
- Cảm giác của chú khi bị miệt thị nó sẽ thế nào ạ?
- Cảm giác khi mình tự chửi ông bà tổ tiên, người sinh thành con cháu sẽ thế nào nhỉ? Câu hỏi lớn cho cháu bởi cháu chưa thử bao giờ?
- Ngộ nhận và tự khẳng định mình không biết có phải là bệnh lý hay không nhỉ và nó có chưa được không ạ?
- Mở mồm uốn bẩy lần lưỡi có quan hệ biện chứng thế nào với phát biểu liều trong bối cảnh ngộ thơ?
Vậy thôi, nếu rảnh thời gian thì chú trả lời cho cháu nhé, cháu rất mong tránh được những cái ổ gà trên đường đời như chú bị lần này.
Cháu Đã xong người luôn thông cảm.
Trân trọng
Cụ nói hay quá, em ứ học nổi rồi !

subachmai

Xe máy
Trước e cũng đọc 1 bài của ôngTBT này, đại ý nói rằng đã đi nhiều nc trên thế giới, người nc ngoài đều khen ông ý giỏi, kể cả giỏi làm tình... Nhưng khi hỏi ông ý là người nc nào thi ông ý k dám nói là người VN. Bây h e tìm mãi mà k dc. Có cụ nào tìm hộ e để chứng Minh về nhân cách đểu của ông TBT này 1 cái.

dauroi

Xe tăng
Nói chung mấy ông không giám nhìn thực tế đa chiều phát biểu liều bịt tai che mắt tự sướng thì có khi em xin phét chuyển từ
Chú THÁI BÁ TÂN thành lão cho nó đa dạng hiểu thế nào cũng được.
Bên đấy cm của lão vòi là em thấy còn thôi. Kekeke

candymen1122

Xe tăng
Nói chung mấy ông không giám nhìn thực tế đa chiều phát biểu liều bịt tai che mắt tự sướng thì có khi em xin phét chuyển từ
Chú THÁI BÁ TÂN thành lão cho nó đa dạng hiểu thế nào cũng được.
Bên đấy cm của lão vòi là em thấy còn thôi. Kekeke
Em nể cụ kính cụ 1 ly

TÔN

Xe container
em lập hội : ghét những thằng ko ăn thịt chó :D

Tiểu kê

Xe tăng
Em phản đối vụ bắt mèo nhè. Nhà em mất nhiều mèo lắm rồi. Cứ thả ra là mất, có lứa đang nuôi con cũng bị nó thịt tội bọn mèo con. Hôm trước nhà vừa thả 1 con mèo ra, lúc sau chạy về thấy mồm, mũi, tai toàn máu. Xin lỗi các cụ chứ cái loại ý chết đi rồi cũng sẽ lại làm kiếp mèo thôi.

Makeno

Xe tăng
Mấy thèng Tây được "bổ" sang phụ trách dự án, có thèng thì được bên ta thuê hẳn hoi,... cứ sang đến Hà Nội là lại bẩu lái xe: "đóóc... đóóc..." Ra điều bẩu là đưa nó lên Nghi Tàm xực món chóa đới ạ, có thèng về nước không được sang nữa, thèm quá bèn mó đên khu có dân cư người VN để... kiếm miếng...! :(
Cái lão TBT này... hâm nặng rồi...! :((

Linh_piano

Xe điện
Vẽ chuyện, đang mưa bão thèm cắn chóa bỏ mệ đây là lười đi mua.
Con chó cũng chỉ là một loài động vật như bao con khác mà loài người vẫn đang xơi thịt chúng hàng ngày thôi.

King247

Xe buýt
Em phản đối vụ bắt mèo nhè. Nhà em mất nhiều mèo lắm rồi. Cứ thả ra là mất, có lứa đang nuôi con cũng bị nó thịt tội bọn mèo con. Hôm trước nhà vừa thả 1 con mèo ra, lúc sau chạy về thấy mồm, mũi, tai toàn máu. Xin lỗi các cụ chứ cái loại ý chết đi rồi cũng sẽ lại làm kiếp mèo thôi.
Thành thử ra nhà em giờ đầy chuột

King247

Xe buýt
Vẽ chuyện, đang mưa bão thèm cắn chóa bỏ mệ đây là lười đi mua.
Con chó cũng chỉ là một loài động vật như bao con khác mà loài người vẫn đang xơi thịt chúng hàng ngày thôi.
Em mời thêm 2 lão Cành Thông nữa là đủ mâm ở Sơn Hải (nguyễn khang) ngài nhé

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
bác tân xóa hết cmt của các cụ rồi, còn cụ vietvoz thôi , e thấy mấy bài trên fb là văn có vần chứ chả phải thơ, lại 1 bọn teen chạy theo tung hê nhiều quá đâm gia ảo tệ, cụ đã xong đá xoáy quá nên đã bị xóa trên fb

Pumzen

Xe ba gác
Bình luận về "sự kiện" ô Tân làm thơ đả kích dân xơi TC,nhà cháu cũng đã cmt rồi. Nhưng dưới góc độ là nhà KD,nhà cháu thấy rằng ô này đầu óc kiếm tiền cũng ở dạng cao thủ đấy. Ô đã dùng phương pháp lấy số lượng để bù vào chất lượng. Và thực tế chỉ ra rằng ô đã và đang thành công với chiêu thức này.
Số lượng 300 HS,6K/ng vị chi là 1,8 củ. Chỉ với TG khoảng 2h đồng hồ,k biết một ngày ô ấy tổ chức đc mấy buổi?
Qua cái ảnh mà cái cụ nào đưa lên thớt,cảnh HS ngồi la liệt,chen chúc nhau vào những tháng hè nóng lực thế này,k hiểu liệu chúng có tiếp thu được ko?
Bàn đến phương pháp tự TC dạy học thêm của ô Tân ( qua hình ảnh được cung cấp trên):
-Liệu ô này có vi phạm đến quy định về chấn chỉnh việc dạy thêm của BGD ?
-Cái hình ảnh này đem ra cho cho BGD xem,liệu những người có chức năng nghĩ gì?
-Với lượng HS đông như vậy,biện pháp bảo đảm an toàn cho chúng ...dư lào?
-Liệu cơ quan thuế có quản lý đến ô này k? Trong việc đánh thuế TNCN ?
-Nếu các cơ quan chức năng k có ý kiến gì,có lẽ mô hình này nên nhân rộng trên toàn quốc ...!

Chỉnh sửa cuối:

King247

Xe buýt