[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

cun01

Xe container
Thuốc lá hay thuốc nam,bắc j đó thực ra không phải không tốt,nhưng quả thật lang băm xưa nay vẫn nhiều hơn thày lang mà cụ?.
Mợ lấy cơ sở khoa học nào mà phán xanh rờn là thuốc lá lẩu tốt ???
Tốt với bệnh gì chứ không chữa được bệnh Dại nhá.
Chữa được Dại thì ăn cmn giải Nobel từ lâu rồi nhá !!!

Pvsc

Xe ba gác
Sao không đánh nghiêm vào kinh tế nhỉ?
Có khung hết rồi.

Dễ và nhân văn còn hơn bắt xe máy ko đội mũ bảo hiểm.

Nguồn thu lớn cho địa phương.

---

Nếu không tiêm văcxin phòng bệnh dại cho động vật bắt buộc phải tiêm phòng; không đeo rọ m.õm cho chó hoặc không xích giữ chó, không có người dắt khi đưa chó ra nơi công cộng sẽ bị phạt từ 600.000-800.000 đồng (nghị định 90/2017 của Chính phủ).

Điều 295 Bộ luật hình sự đã quy định rất rõ hành vi vi phạm quy định về an toàn lao động, vệ sinh lao động, về an toàn ở nơi đông người.

Cụ thể, nếu chó không rọ m.õm, cắn người gây thương tích tổn hại cho sức khỏe của người khác với tỉ lệ thương tích 61% trở lên hoặc gây thiệt hại đến tính mạng thì chủ chó có thể bị phạt tiền từ 20-100 triệu đồng, phạt cải tạo không giam giữ đến 3 năm hoặc phạt tù từ 1 năm đến 5 năm.

Ngoài chịu trách nhiệm hình sự, chủ nuôi còn phải bồi thường cho người bị chó cắn theo quy định của Bộ luật dân sự.

https://tuoitre.vn/ca-xom-ca-cong-vien-xanh-mat-voi-cho-mat-xe-cho-becgie-bi-20190408083426931.htm
600-800k rẻ quá, nâng lên 100 lần với người nghèo, 10000 lần với người giàu :))

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Xót xa nhìn Em bé bị chó dại cắn..

Em bị chó cắn cách đây 3 tháng giờ đang bị lên cơn dại bệnh viện trả về rồi mọi người ạ thương con quá mà không làm được gì.

Vì thế hãy là người thông thái trong thời đại này nhé đừng tin thầy lang băm thử xem cho có dại không hay bốc thuốc nam bắc tốn tiền tốn thời gían. Khi bị chó cắn hãy đến cơ sở y tế gần nhất để tiêm phòng nhé..!!

Thật em xem qua nội dung mà không dám xem video cụ ạ! Thấy đau lòng, nghĩ đến con cái mình càng thấy thương bé.

xedapchongnguoc

Xe tăng
cách đây 3 hôm vợ chồng em sang nhà thằng bạn chơi, nhà nó cũng nuôi 3 con chó cảnh.
Bà xã em thuộc dạng thích chó te tởn đến vuốt ve nó, lúc đầu thì chẳng sao sau chẳng biết ngãi phải chỗ nào làm con chó nó điên lên. Cắm 1 phát vào tay bà xã em, may chỉ xước nhẹ, hơi có máu tý.
Em về lo cả ngày, hỏi thằng bạn thì nó bảo chó nhà tiêm cả rồi nên ko sợ đâu. Mà sây xước có tý nên em cũng ko dục vợ đi tiêm chích gì cả.
Tính đến nay được 3 ngày vợ em vẫn khỏe re, cơ mà đọc bài này sợ quá, Không biết có nên đưa ợ đi tiêm ko? vì tiêm thì cũng độc hai mà nhà em đang có kế hoạch cuối năm sinh em bé :(((
Theo dõi con chó 1 tuần xem nó có j bất thường ko đã

Acient.cutkit

Xe tăng
E quý chó, ko ăn thịt chó , nhưng e ghét chó thả rông ko rọ *** , Chó ko có tội, chủ chó ko có ý thức ms có tội
Em quý chó không sống, không ăn thịt chó sống ^^
Nhưng chó ra đg mà ko rọ mõm e ủn hộ lấy đá chọi chết rồi lên đĩa ^^

tôi yêu ô tô

Xe container
Chuẩn rồi ạ. Y văn cho biết KHÔNG có nghiên cứu khả năng kháng bệnh của người bị dại sau nhiễm lần 1 vì Không còn người sống sót.
Đã bị dại mà lên cơn thì chết 100%. Bị chó dại cắn đừng có đến thày lang @@
Tỷ lệ bị mèo bị dại cắn mà lây bệnh là chưa tới 2%, chó đã bị dại mà cắn người thì tỷ lệ lây bệnh là gần 100%.
Thuốc phòng dại được khuyến khích là không nên tiêm nếu vết cắn không gần trung khu thần kinh trung ương và là chó mèo nhà nuôi hoặc theo dõi được.
Nên theo dõi chó mèo trong vòng 15-20 ngày (có tài liệu chỉ nói theo dõi 1 tuần), nếu chó mèo không có biểu hiện không khoẻ/lên cơn thì không cần tiêm.
Hiện nay có dạng vắcxin mới đỡ hại hơn, cụ nào đi tiêm có lẽ hỏi lại bác sỹ cho kỹ, thêm tiền mà tiêm loại đỡ hại hơn.
Những năm 80 mà bị chó dại cắn thì có sống cũng thành tật vì thời đó thuốc tiêm rất độc, tôi nhớ chỗ tôi ở có trường hợp tiêm xong thoát chết nhưng cũng bị hâm dở từ khi đó. Hình như bây giờ thuốc đã cải tiến và đỡ tác dụng phụ hơn rồi thì phải

Du Kích

Xe máy
Eo có nhà cẩu quyền vào vang rồi các cụ ạ :))

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Sao không đánh nghiêm vào kinh tế nhỉ?
Có khung hết rồi.

Dễ và nhân văn còn hơn bắt xe máy ko đội mũ bảo hiểm.

Nguồn thu lớn cho địa phương.

---

Nếu không tiêm văcxin phòng bệnh dại cho động vật bắt buộc phải tiêm phòng; không đeo rọ m.õm cho chó hoặc không xích giữ chó, không có người dắt khi đưa chó ra nơi công cộng sẽ bị phạt từ 600.000-800.000 đồng (nghị định 90/2017 của Chính phủ).

Điều 295 Bộ luật hình sự đã quy định rất rõ hành vi vi phạm quy định về an toàn lao động, vệ sinh lao động, về an toàn ở nơi đông người.

Cụ thể, nếu chó không rọ m.õm, cắn người gây thương tích tổn hại cho sức khỏe của người khác với tỉ lệ thương tích 61% trở lên hoặc gây thiệt hại đến tính mạng thì chủ chó có thể bị phạt tiền từ 20-100 triệu đồng, phạt cải tạo không giam giữ đến 3 năm hoặc phạt tù từ 1 năm đến 5 năm.

Ngoài chịu trách nhiệm hình sự, chủ nuôi còn phải bồi thường cho người bị chó cắn theo quy định của Bộ luật dân sự.

https://tuoitre.vn/ca-xom-ca-cong-vien-xanh-mat-voi-cho-mat-xe-cho-becgie-bi-20190408083426931.htm
Cụ anh phán chuẩn . Cứ phạt mạnh vào túi tiền mấy ông cẩu quyền nhue bên Sing. Good cho ngân sách NN , lành mạnh việc nuôi chó :) chả phải tốt đời đẹp đạo ư:))

phamvancao

Xe hơi
Đúng là mạng người que diêm trước gió, sống thì khó mà chết thì dễ.
Mong phép lạ đến với em bé!

cadan

Xe container
600-800k rẻ quá, nâng lên 100 lần với người nghèo, 10000 lần với người giàu :))
Thế là gấp 3-4 lần phạt xe máy. Nặng nhẹ chưa biết, nhưng quan trọng là phải phạt nghiêm.

Hoặc có thể dùng cách phạt như thu thuế TTĐB với động cơ xe hơi: phân khối lớn, thuế cao.

Thì con chó nặng 10kg sẽ cần phạt khác con chó nặng 50kg.

cadan

Xe container
Nhưng tại sao lại phạt ít thế nhỉ?

Vì con chó giá trị nhỏ? Thực ra nhiều chó giá rất đắt.

Người ta không phạt nghiêm vì người ta:

- không nỡ phạt?
- không dám phạt?
- không thèm phạt?

Cụ anh phán chuẩn . Cứ phạt mạnh vào túi tiền mấy ông cẩu quyền nhue bên Sing. Good cho ngân sách NN , lành mạnh việc nuôi chó :) chả phải tốt đời đẹp đạo ư:))

tengido

Xe tải
Bả đi cụ , em vừa đi qua trường Tiểu học thấy con chó có biểu hiện dại ,lông bẩn lưỡi thè ra ,ko hiểu tý h tan trường nguy hiểm cho các cháu thế nào

Thường Lạc

Xe đạp
Những vấn đề thế này cứ phải được hưởng sái quan lớn thì việc mới được giải quyết.

Ví dụ: cháu 1 ông lớn lớn nào đó bị cắn, lúc đó
ổng sẽ thúc kuốc hội, ban ngành các kiểu vào cuộc xây dựng lại luật hoặc nghị định theo hướng chặt chẽ hơn, chỉ đạo UBND các tỉnh thành lập đội bắt chó chuyên nghiệp.

Hàng nghìn dân bị chó cắn, kêu gào thảm thiết, không hiệu quả bằng việc người nhà 1 ông to bị cắn.
Cao kiến, vậy lập mưu thực hiện vì cộng đồng đi bác

vulcan7

Xe tải
sợ thật, nhất là về quê, nhà nào cũng chó, bảo là vào đi chó hiền lắm, thế mà nhìn cái răng nanh thì thôi chả dám vào chơi :D

lữgia

Xe đạp
Hồi ông Hải làm,nhiều ông nhảy vào chửi lắm mà...