[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

huytung

Xe buýt
Vả lại chúng nó cũng không có giống chó bọ thịt thơm như ở mình nên chúng không ăn cũng phải thôi
Hồi iem ở HN thấy bọn Tây lông ăn thịt chó như trẻo chớp, khéo nuốt *** nó cả lưỡi vì ngon quá.

plan

Xe tải
Nói chung vẫn ăn được nhưng vài năm trở lại đây nhiều người cũng từ bỏ thói quen ăn chó mẻo này

Bèo Bọt

Xe tăng
chó chặt ở chơn thái hà ngon, meo thì phải ăn lẩu kèm rau má nha các cụ. chẹp chẹp...

tuấn red

Xe tải
Em đang nuôi chó & là thành viên của một CLB nuôi chó ở Hà Nội: Nhưng đa số bọn Em vưỡn ăn thịt chó.Miễn là không phải chó do mình nuôi. Nếu chó Em nuôi mà không bán được để nuôi chơi nữa hoặc chết Em sẽ cho người khác thịt chứ Em cũng không chôn. Theo em món ăn của mỗi Dân tộc là thể hiện văn hoá & thói quen ảm thực của mỗi DT và những DT khác không nên áp đặt văn hóa của DT mình lên DT khác. Người phương tây nghĩ sao khi những người theo đạo Hồi & đạo Hindu cấm họ ăn thịt Bò & thịt Lợn...

Sailor

Xe buýt
Dạ thưa các cụ mợ, thịt mèo thì không bao giờ em ăn, thịt chó cũng đã bỏ từ lâu. Đơn giản vì một lần em thấy cảnh một chú chó trong lồng chờ bị thịt mặt xanh xám, người run rẩy, mắt kinh hoàng sợ hãi... Cái ánh mắt ấy đáng thương hơn vạn lời nói, và em thề là từ bỏ cái món khoái khẩu ấy. Một sinh vật được coi là người bạn trung thành của con người không thể bị đối xử như vậy.
Ai đã từng ăn, biết mùi vị rồi xin đừng ăn nữa, ai chưa ăn thì hãy giữ lấy sự tròn vẹn ấy.
Các cụ mợ cứ ném đá thoải mái, em không thèm đội mũ đâu, em nấp trong xe kaka.

vietran

Xe ba gác
Dạ thưa các cụ mợ, thịt mèo thì không bao giờ em ăn, thịt chó cũng đã bỏ từ lâu. Đơn giản vì một lần em thấy cảnh một chú chó trong lồng chờ bị thịt mặt xanh xám, người run rẩy, mắt kinh hoàng sợ hãi... Cái ánh mắt ấy đáng thương hơn vạn lời nói, và em thề là từ bỏ cái món khoái khẩu ấy. Một sinh vật được coi là người bạn trung thành của con người không thể bị đối xử như vậy.
Ai đã từng ăn, biết mùi vị rồi xin đừng ăn nữa, ai chưa ăn thì hãy giữ lấy sự tròn vẹn ấy.
Các cụ mợ cứ ném đá thoải mái, em không thèm đội mũ đâu, em nấp trong xe kaka.
Cụ mà xem người ta thịt trâu bò thì chắc chắn cụ k dám ăn, họ lấy cái đinh để vào đình đầu con bò rồi đóng dần xuống cho đến khi con bò chết.
Cụ xem thịt thỏ thì còn kinh hơn, dìm xuống nước nó giẫy đạp sủi tăm lên ...
Túm lại cụ k nên ăn thịt chỉ ăn cá thôi =))

huytung

Xe buýt
...
Nhà Em làm cá toàn lôi nó vất lên thớt rồi lật sống dao nện vào giữa đầu, nhiều khi mắt nó lòi cả ra ấy ạ... Đến khi nó không giãy nữa thì lấy dao đánh vảy.
Có loại có nhiều nhớt thì khi nó còn sống dội nước sôi lên, nó giãy dụa kinh lắm ạ...

Sailor

Xe buýt
Cụ mà xem người ta thịt trâu bò thì chắc chắn cụ k dám ăn, họ lấy cái đinh để vào đình đầu con bò rồi đóng dần xuống cho đến khi con bò chết.
Cụ xem thịt thỏ thì còn kinh hơn, dìm xuống nước nó giẫy đạp sủi tăm lên ...
Dạ em cũng đang hạn chế dần dần ạ, mỗi bữa bớt đi được một miếng thịt, một miếng cá, một con tôm con tép cũng là quý rồi ạ.
Topic đang bàn về vấn đề thịt chó, quan điểm của phần đông các cụ là khoái khẩu, miễn không phải nhà mình nuôi thì cứ vô tư. Vấn đề là em chưa thấy nơi nào nuôi chó thịt kiểu nuôi lợn gà trâu bò vịt ngan cả, hoặc là có rất ít mà em không biết. Do vậy những chú cún các cụ ăn có thể đã là bạn của hàng xóm, của anh chị em, của bạn bè người thân quen của các cụ đấy ợ, hoặc là chú cún nhà các cụ lúc sáng vừa bị bọn trộm tròng dây vào cổ lôi theo xe máy, muốn kêu mà ko kêu được chỉ biết giẫy giụa kêu ử ử trong họng, thân thể bầm dập nảy lên khi va phải mô đất, hòn đá...
Thôi em chả nhớ lại nữa, cái cảnh ấy nó thê thảm quá.

vietran

Xe ba gác
Nhà Em làm cá toàn lôi nó vất lên thớt rồi lật sống dao nện vào giữa đầu, nhiều khi mắt nó lòi cả ra ấy ạ... Đến khi nó không giãy nữa thì lấy dao đánh vảy.
Có loại có nhiều nhớt thì khi nó còn sống dội nước sôi lên, nó giãy dụa kinh lắm ạ...
F1 nhà em khi xem em làm cá đến đoạn chuẩn bị giơ dao lên nện nó kêu: bố bố =))
K đập chết mổ sao đc.
Hôm đi chợ mua chim câu về nướng mọi nó xem bà bán chim bóp chết con bồ câu mà từ đó nó k dám ăn
Gà mà cục tác đanh chạy ngoài sân bắt vào thịt là nó cũng k dám ăn
...
Nói chung bọn trẻ giờ chỉ nên ăn đồ trong siêu thị thôi: cổ cánh gà, cá phi lê,..
Mấy anh tây lông sống trong XH công nghiệp lâu rồi nên nó giống F1 nhà em, dễ hiểu vậy thôi chứ văn hóa với văn minh cái *** gì

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Cái gì ngon là ăn. Không ăn được thì thiệt. Kêu ca gì !

Mannschaft

Xe điện
Dạ em cũng đang hạn chế dần dần ạ, mỗi bữa bớt đi được một miếng thịt, một miếng cá, một con tôm con tép cũng là quý rồi ạ.
Topic đang bàn về vấn đề thịt chó, quan điểm của phần đông các cụ là khoái khẩu, miễn không phải nhà mình nuôi thì cứ vô tư. Vấn đề là em chưa thấy nơi nào nuôi chó thịt kiểu nuôi lợn gà trâu bò vịt ngan cả, hoặc là có rất ít mà em không biết. Do vậy những chú cún các cụ ăn có thể đã là bạn của hàng xóm, của anh chị em, của bạn bè người thân quen của các cụ đấy ợ, hoặc là chú cún nhà các cụ lúc sáng vừa bị bọn trộm tròng dây vào cổ lôi theo xe máy, muốn kêu mà ko kêu được chỉ biết giẫy giụa kêu ử ử trong họng, thân thể bầm dập nảy lên khi va phải mô đất, hòn đá...
Thôi em chả nhớ lại nữa, cái cảnh ấy nó thê thảm quá.
Bác nên ăn rau cỏ uống nước suối. Thế mới thành tiên đc.

Liontran

Xe hơi
Website
diendantuoitrungnien.com
cái này là truyền thống ăn uống của mỗi nứoc, nhưng theo e nghĩ, khi nào vật chất dư dật, văn minh lên cao thì người ta cũng tự động bỏ đi những món ăn đó thôi. Ví như bây giờ đã có rất nhiều người trẻ tẩy chay những món ăn đó

G810

[Tịch thu bằng lái]
Em có chú bạn lều báo, mồm như bát nhang nhưng lại chuyên viết bài chống hút thuốc. Em hỏi tại sao thì chú ý bảo "Không viết thì lấy mẹ đâu ra thuốc mà hút".

Các cụ cứ chén thoải mái đi. :))

Nhưng thực tình mà nói, con gì ở Việt nam sau khi bị chén thì chỉ còn lại mỗi mứt và lông. Dân mình ăn tạp quá.

itime

Xì hơi lốp
Website
www.vattunoithat.com.vn
Tuỳ theo quan điểm mỗi người, nó là đặc thù vh nên k so sánh. E yêu chó mèo, thời 10 tuổi bị ám ảnh ông già làm thịt con chó nhà e nuôi mà e quý, đến lớn nhận thức chưa đầy đủ thi thoảng vẫn ăn, nhưng 6 năm nay e bỏ hẳn. Bỏ chả vì cái gì cả mà bỏ vì cái cảm giác tự bản thân bị ám ảnh năm xư

touyennt

Xe tải
Chó thì ngon đấy nhưng chó trung thành lắm. Thịt nó như giết đi đầy tớ trung thành vậy. E nghĩ nên giảm ăn thịt chó mèo chuyển qa ăn chuột ấy. Vừa đỡ hại vừa ăn thịt cũng khá ngon. :))

trongtuan

Xe tăng
Em có chú bạn lều báo, mồm như bát nhang nhưng lại chuyên viết bài chống hút thuốc. Em hỏi tại sao thì chú ý bảo "Không viết thì lấy mẹ đâu ra thuốc mà hút".

Các cụ cứ chén thoải mái đi. :))

Nhưng thực tình mà nói, con gì ở Việt nam sau khi bị chén thì chỉ còn lại mỗi mứt và lông. Dân mình ăn tạp quá.
Cụ chém buồn cười quá....hic hic

Hoành

Xe tăng
Hôm nay tình cờ xem đc clip làm thịt con chó mà nhìn thương quá các cụ ợ. Nhìn mà thương k muốn ăn thịt chó nữa.@@
Em cũng không ăn thịt chó vì..

.

...hôm nay vẫn là đầu tháng :))