[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Không biết đã bao lần em ước giá như có 1 em trộm chó nào đó ghé phố em!
Chắc các cụ nghĩ em ác đức!
Số là nhà em có 1 cái ngõ tắt ra phố hẹp tầm 4m.
Đầu ngõ có nhà nuôi chó.
Nó nuôi thì kệ cm nó. Nhưng nhà nó 30m mà nó nuôi con chó 30kg nên mở mắt ra là nó xích ra cột điện đầu ngõ đến nửa đêm.
Cái xích mét rưỡi
Nên cái ngõ thành 2 phần chó 1 phần người.
F1 nhà em mấy lầ quên đi chơi qua về đái mẹ ra máu vì bị nó xồ.
Gấu em cũng té xe 1 lần vì nó xồ khiếp quá.
Nhiều bận muốn lên tiếng nhưng đến gần nhà nó, nhìn sợi xích căng phừng phực sau mỗi cú lao của con thú to lớn, em ko có cái can đảm tiếp tục kiểm tra sức căng của sợi xích.
Đành nhắc mọi người đi ngõ to, xa 1 tý.
Rồi về độc địa ước sao mấy em trộm chó giáng lâm phố em bắt quách nó đi.

Chó thả rông, uy hiếp, gây thương tích, sang chấn tâm lý cho loài người.
Đến khi có người truy quét lại bị một nhóm người ủng hộ hành hung, thậm chí sát hại là cớ làm sao nhỉ? :D
Em giống cụ, gọn như thế ạ.

Nhiều lúc thấy cá chậu chim lồng lắm dù ngày xưa nhà em cũng có nuôi đủ chim + gà + chó + cá nữa, cơ mà bọn nó già đi thì dơ nhà, bị trộm bắt thì buồn, lông thì nhớp nháp với nước dãi + với phân.

Giờ nghĩ lại nuôi nhốt là việc thất đức, đang đương nhiên mà lại lấy đi tự do của kiếp đời con chim thay vì để nó bay cao hót khoẻ, nhốt con chó lại thay vì để nó tung hoành trong các trảng cỏ hoặc rừng xanh, nhốt con cá thay vì để nó tung tăng bơi trong sông ngòi tạo đa dạng sinh thái.

Lại nữa lúc xưa nhà em có thằng hàng xóm cứ đến giờ thì mang chó ra đứng trước cửa nhà em cho chó phóng. Dơ, mà lại bực nữa cụ ạ.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phọt điaj chỉ lên đây để mấy cu ... trộm chó tính :D
Đấy là ý hay, cụ lên các diễn đàn đăng địa chỉ bảo là cho miễn phí chó hơi, khảo sát kỹ giá tính theo kg thị trường rồi tung lên thì nhanh lắm.

Duatythoi

Xe tải
Thường chủ nào nuôi chó i chang luôn, cạnh nhà e con chó này cũng tầm 50kg ấy, éo biết loại gì mà to kinh thế nhìn phát khiếp , mỗi lần thằng chủ dẫn nó đi vs mà không rõ mõ đi ngang bầy trẻ con chơi e thấy run luôn mà nó thì cứ cười khẩy khoái chí khi mấy đứa trẻ sợ hét Vâng lên , mịa nó chứ

wildcat74

Xe điện
Khu nhà em có cái sân chung rất đẹp; tự yên có 1 bọn tối nào cũng dắt chó đến giao lưu và tổ chức giao hợp cho chó. Chả rọ mõm gì cả, góp ý thì chúng nó bảo “chó nhà em ở nhà nó ngoan lắm”!

comiki

Xe lăn
Em cũng ủng hộ riềng mẻ hết :D. Hồi trước suốt ngày cãi nhau với hàng xóm vì chó bậy, nửa đêm nửa hôm cứ chực thả trộm chó ra đường mà em lại hay thức khuya nên biết ngay, hết chối.
Klq nhưng mà ND100 rồi mà cụ chủ để cái chữ ký kia là ý làm sao :D

ngoc_phuong

Xe lăn
Con chó cần dạy dỗ thì nó chạy đi mất, con chó khác cần đuổi thì nó không chịu đi, đời đến oái oăm phỏng cụ, chả hiểu các đội bắt chó thả rông đợt này có hoạt động không ?
Em bảo thẳng. Nhà ông coi mạng người đel bằng con chó.

ngoc_phuong

Xe lăn
Càng gđ với cán bộ phường thì càng ngại chí phèo. Cụ cứ sút thẳng vào mồm con chó cho em. Lần sau nó thấy hơi cụ là ko dám lại gần đâu, chỉ sủa từ xa thôi
Chó nhà nó nuôi bầy cụ ạ. E loại cứng mà thấy cũng ớn.
Cụ biết chó bầy rồi đấy.

thngaylangthang

Xe ngựa
Cũng giống như tác dựng phụ của thuốc chữa bệnh và thuốc lá/lào là khác nhau

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Ghê vậy cụ ???, dm chó thằng nào mà cắn con em, em cho cả nhà nó ngồi nóc tủ chứ chẳng lằng nhằng. Cụ chủ thớt cứ làm tý bả chó mà xử.
Cũng khó nói ạ. F1 nhà cháu với cháu nhà ấy nó nô đùa đẩy cửa vào sân thế là bị nó giằng đứt xích xơi luôn vào lưng đùi. May nó ko xơi vào mặt hay cổ đấy ạ.

chichbong08

Xe buýt
Với em thì thả rông chó tức là thả TRỘM (vì bị cấm). Hai cái thả trộm và trộm chó là đáng khinh bỉ như nhau.

Vũ Điệp

Xe điện
xưa các cụ hay nướng quả dọc cho bọn này rụng hết răng.cụ thử xem.

nobi1987

[Tịch thu bằng lái]
Không biết sao chứ em thấy chó Việt Nam nuôi dữ cực. Em đi Lào, Thái, Cam và Miến thấy chó chạy rông ngoài đường nhiều lắm, mà bọn chúng hiền không à, chả thấy con nào điên như chó Việt Nam.
chó thả rông nó mới hiền cụ à, chó nhốt với cột nó mới dữ, nó xổng ra được là cắn người. ko tin cụ cứ để ý dù cho pit hay bec mà thả rông nó củng hiền khô hà.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Em bảo thẳng. Nhà ông coi mạng người đel bằng con chó.
Cụ sai rồi, cụ đừng xúc phạm loài Chó như thế chứ. ;))
Phải nói là nhân cách của chủ chó giống hệt cẩu cách của con Tóa.:D

TONGIA

Xe lừa
chó thả rông nó mới hiền cụ à, chó nhốt với cột nó mới dữ, nó xổng ra được là cắn người. ko tin cụ cứ để ý dù cho pit hay bec mà thả rông nó củng hiền khô hà.
Con ở đầu ngõ nhà em kiểu như nó căm thù loài người ấy

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
Ngõ nhà e sáng sớm nó thả ra ỉa bẩn kinh người, mấy ngày mưa phùn vừa rồi thì thôi rồi! Em cũng đã tính tới chuyện bả chó!

seamannb

Xe buýt
Cụ nhờ mầy ae có exciter chạy qua chạy lại vài hôm là thằng chủ chó bói bảo cũng ko dám thả chó

hauyenhd

Xe container
Ngõ nhà e trước có nhà nuôi 1 cặp hơn 40kg mà chủ nó lại k xích là hung thần của ngõ, nó chuyên có món đợi đi qua mới lao theo vồ người đi qua, F1 nhà e cũng bị tợp phải đi tiêm. Chửi chán mặt vc nó vẫn căng ra như ml, đợt thằng con e bị cắn chửi k ăn thua e định thuê bọn sỉu nhi đến táng chết cmn nó nhưng vợ can nên thôi. Rồi cặp đấy nó sản sinh ra thêm 9 con con nữa, thế rồi 1 ngày đẹp trời k biết ông nào thả bả về con nó bú đi cả loạt 11 con từ đó nhẹ nợ. Cụ thử phương án đó xem sao;))