[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

kentdju

Xe điện
Toàn những món ngon, nhiều đạm tại sao phải kiêng, nhiều con còn cưng hơn vẫn thịt nữa là chó với mèo.
Nếu cụ nào chưa ăn thịt mèo bao giờ, thử chén miếng thịt mèo xào rau má hay nấu giả cầy, đảm bảo lần sau lại muốn ăn nữa:))

buigia.electric

Xe hơi
Quan điểm của e là con j nuôi chẳng để thịt :))

vietran

Xe ba gác
Bên TRung Quốc các nghĩa địa gọi là Nhị Tỳ, còn cái dạ dày gọi là Nhất Tỳ, vì dạ dày chính là một nghĩa địa khổng lồ chôn vùi rất nhiều chúng sinh trong đó, và chúng ta cũng đã cho vào người chúng ta không biết bao nhiêu oan gia trái chủ. Ví như con người khi chôn xuống mộ thì linh hồn thường ở đó chấp vào cái thân, do vậy mà khi chúng ta ăn thịt thì cũng đồng nghĩa đã cho vào trong người những oan gia trái chủ , với những con vận có linh thức, tánh linh mạnh như chó,mèo, heo, rắn, chim.v.v.. thì chúng có thể thậm chí điều khiển tâm thức của con người và các người thân để gây ra những điều lục đục, đánh chửi, tai nạn và vô số những điều ko may mắn tùy theo nhân duyên phước báo của người đó mà nặng hay nhẹ.
Và nguy hiểm nhất là khi cận tử nghiệp, khi thần thức người đó xuất ra khỏi thân tứ đại không còn chỗ an trú nữa thì các oan gia này sẽ tấn công lôi người đó đi đầu thai vào 3 đường ác địa ngục, ngạ quỷ, súc sinh.
Ồ cụ lại bị nhiễm tư tưởng xuyên tạc cuả thằng tung cẩu roài, tránh xa cái văn hóa và tư duy tung cẩu ra.
Này nhá: khi chết đi thì linh hồn và thể xác rời nhau ra, linh hồn đi đầu thai tái kiếp hoặc về miền cực lạc, cái xác hầu hết chỉ còn là cái xác.
Với con vật thì nó đi đầu thai tiến hóa chứ nó không nằm trong cái xác thối đâu cụ, xét mặt khác thì việc thịt chén 1 con vật là giúp nó đầu thai tiến hóa.
Cụ ăn con cua để nó tiến hóa thành con gà =)) cụ thịt con gà để nó tiến hóa thành con công, cụ chém đĩa dồi chó nó giúp con cẩu tiếnhhóa lên cấp cao hơn như con rồng con phượng, chả nhẽ cụ bắt nó ở mãi kiếp con chó sao.
Giải thích thế cụ hiểu chửa, cứ vô tư mà chén thịt đi nhé, nếu cẩn thận khi cắt tiết gà cụ nói: nào ta hóa kiếp cho ngươi thành con phượng, cụ chưa nghe thấy thế bao giờ à

hangnoidia

Xe hơi
Website
bestcheaplikes.com
Các cụ có câu, khuất mắt trông coi. Em thì em rất quý chó và meo nhưng thịt 2 loại đó chỉ nghĩ đến là thèm rồi! Bên Tây đời sống họ cao, ăn uống đủ chất họ không ăn thịt cho mèo vì nhiều đạm sợ gút thôi =))

Website
www.facebook.com
Chỉnh sửa cuối:

cuop

Xe buýt
Ai bảo ăn chay thì sẽ không có chiến tranh? :D

NNS

Xe ngựa
em thì tính khảnh ăn, ngồi nhậu mút mát tí rồi uống là chính, cũng chả máu mê thèm thuồng bất kì một món chó mèo, gà lợn gì nên cũng chả ủng hộ hay phản đối ăn thịt chó thịt mèo, đối với em nó cũng chả khác gì thịt lợn thịt gà, trừ khi chú chó mình nuôi trong nhà, e coi nó như bạn, có tình chủ với thú nuôi, ko bao giờ ăn thịt nó, nó có chết mình vẫn buồn tiếc và đem chôn cất chứ ko thịt. Chó thịt ngoài hàng đa phần là chó nuôi công nghiệp chuyên để thịt, nó cắt lữoi, nuôi nhốt như nuôi lợn ở các trang trại vùng Thanh Hóa giáp Lào thì phải.
nhiều thằng tây lông nó chê các dân tộc ăn thịt chó mèo là mọi rợ thì kệ mịe nó, nó quen với thịt bò đông lạnh, cá phile bán siêu thị nên thấy việc chọc tiết, lột da là man rợ rồi, giờ thịt chó đc thịt ở nhà máy giết mổ như bên kia nó thịt bò coi, lại chả ngọt lừ.
xưa em làm với bọn Nhật, nó cứ lèm bèm chê bai bọn nhà thầu Samwan Hàn xẻng với bọn VN bọn em ăn thịt chó thế nọ thế chai, điên tiết có hôm bọn em bẫy nó ăn thịt chó, bảo nó là hôm này ăn thịt .. thỏ.
mịe, ăn lấy ăn để khen ngon rối rít, cuối bát nhựa mận nó mới gắp đc cái .... chân chó=)), cười tí ngất. Sau đó thằng Nhật măm đều
túm lại là các ông tỏ ra văn minh, nhân đạo, đã kị sát sinh thì kị cho nó thanh tu, ăn chay trường chứ đừng ăn thịt lợn mán chấm mắm tôm rồi chửi thèng quán bên ăn thịt chó cũng chấm mắm tôm là mọi rợ, sát sinh...

250cc

Xe tăng
Ồ cụ lại bị nhiễm tư tưởng xuyên tạc cuả thằng tung cẩu roài, tránh xa cái văn hóa và tư duy tung cẩu ra.
Này nhá: khi chết đi thì linh hồn và thể xác rời nhau ra, linh hồn đi đầu thai tái kiếp hoặc về miền cực lạc, cái xác hầu hết chỉ còn là cái xác.
Với con vật thì nó đi đầu thai tiến hóa chứ nó không nằm trong cái xác thối đâu cụ, xét mặt khác thì việc thịt chén 1 con vật là giúp nó đầu thai tiến hóa.
Cụ ăn con cua để nó tiến hóa thành con gà =)) cụ thịt con gà để nó tiến hóa thành con công, cụ chém đĩa dồi chó nó giúp con cẩu tiếnhhóa lên cấp cao hơn như con rồng con phượng, chả nhẽ cụ bắt nó ở mãi kiếp con chó sao.
Giải thích thế cụ hiểu chửa, cứ vô tư mà chén thịt đi nhé, nếu cẩn thận khi cắt tiết gà cụ nói: nào ta hóa kiếp cho ngươi thành con phượng, cụ chưa nghe thấy thế bao giờ à
Chuẩn cụ :)). Bà em ngày xưa cắt tiết gà bao giờ cũng nói hóa kiếp cho mày rồi mới cắt.

Cả thế giới ăn chay thì em đồ loài người sẽ giảm dần số lượng thôi. Lứa con sinh ra èo uột yếu ớt do trung tình rất yếu.
Mặt khác không sát sinh sẽ mất cân bằng sinh thái nặng.

tuanphuongduong

Xe tăng
Thịt chó nhiều đạm, thịt mèo thì có món giả cầy, ngon phết :D

Buông Xuôi

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em nghĩ đơn giản nó là quy luật sinh tồn thôi. Em chỉ ko ăn thịt chó mèo nhà nuôi thôi, còn lại em thấy nó quá bình thường. Sự khác biệt địa lý cũng như văn hoá ms khiến mấy chú tây đen nói vậy thôi ;))

Ngo Rung

Xe lăn
EM thì ai ăn được cái gì là em ăn cái đấy...:D. Còn nếu thế giới đạo đức tốt thì đã không có người chết vì các lý do "nhân tạo" rùi...:((

68822

Đi bộ
hihi!chào các cụ.cho e phát biểu cái!ở khu vực nhà em gàn cách đây khoảng 2 năm gì đó, các mợ và các thím đua nhau theo đạo phật, và từ đó các món mang tính chất là thịt thì các mợ các thím ấy(thậm chí cả các cụ) rất ít khi ngó tới. nên thị trường chỗ em ế ẩm lắm ạ. còn em thì luôn nghĩ thịt gì thì vẫn cứ phải ăn thôi!là con người mà ko tránh khỏi được đâu, miễn là lúc ăn thì cứ ăn, đừng nghĩ gì. lúc nuôi nó thì chăm cho nó tốt là được(tất nhiên là em chỉ ăn ở ngoài quán thôi chứ em cũng chẳng bao giờ đưa con chó hay con mèo nhà em lên thớt cả)hihi(*_*)