[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

xbadboyz

Xe điện
Con Trâu trước là đầu cơ nghiệp chẳng ai dám thịt ăn, thế mà giờ ăn ầm ấm ai kêu, mỗi con chó mà cứ mang vấn đề cao siêu ra, ai ăn thì ăn ai nuôi thì nuôi, em giờ chán chó thái miếng, chỉ thích thịt chó chặt, đoạn lườn ăn ngon lắm các cụ, hix cuối tháng trời mát rồi chiều em qua Phùng Hưng làm tí về tối măm.
Vâng cụ, nhiều cụ mang lý do thương ra để kêu gọi không ăn chó nhưng ai biết ngoài kia các cụ còn đang ăn thịt cả đồng loại kia kìa. Mối hận duy nhất của em với vụ chó má này là đầu tháng thật khó kiếm quán nào bán

Phat_ma

Xe tải
em cũng đang cố cái món này, sau khi nghe chuyện về " oan gia trái chủ". Nc là không ăn thì cũng chẳng sao nên tốt nhất k ăn cho lành :)
Cụ nên ăn với tinh thần nuôi sống bản thân (nói như ông cha nói là hóa kiếp cho nó lần sau được sung sướng hơn) hơn là cái tinh thần vui sướng trước cái chết của một sinh linh thì cái nghiệp oan gia trái chủ sẽ gần như không còn nữa.

cuop

Xe buýt
Bao đời ăn thịt chó có làm sao mà giờ càm ràm mấy cái vụ này.
Hội nhập Cuốc tế, hấp thụ tinh hoa văn hóa tây phương. ngồi xổm lên văn hóa bản địa.
Các cháu tin tin giờ chỉ thích Lotteria, Alfresco, Mc Donal, KFC, Buger King thôi, ai lại ăn thịt chó, dã man chết được ý. :))

linkengHD

Xe máy
Vẫn 2 tháng 1 lần ^^

dothanhvantnut

Xe máy
Ăn thịt nào thì cũng thế thôi cụ ah, giết con lợn con, gà, vịt, bò,.. thì cũng là sát sinh hết, chẳng qua là ta không nhìn thấy nên không thấy ghê thui cụ ah. Cụ thích ăn thịt chó thì cứ chén, chẳng tội gì không ăn cả, Nếu cụ thấy tội nghiệp thì đừn ăn thịt lợn, bò, gà.. luôn.

NNS

Xe ngựa
Các cụ cứ ăn thịt chó nhiều rồi gặp phải các tai nạn, gia đình lục đục, công việc lục đục mà ko hiểu vì sao, chó là loài vật có linh thức cao , ví như con người khi chết chôn ở đâu thì linh hồn ở đó chấp vào cái thân, con chó cũng vậy, và những loài vật càng linh thức cao thì sự báo thù càng đáng sợ, ví như các cụ ăn tôm tép hay đập gián muỗi thì có thể chỉ bị ốm đau lặt vặt thôi, nhưng nếu ăn thịt những con vật linh thức nôm na là có trí khôn như chó, mèo, khỉ, rắn, gà, , v.v... Thì linh hồn chúng mạnh hơn các loại cấp thấp kia nên sự báo thù cũng lớn hơn, mạnh hơn.
gớm sốt ruột, ăn con éo gì chả phải giết mà ở đó dọa quả báo?=))
cho em hỏi cụ có ăn chay trường không ạ?
đề nghị các cụ unti vitamin gâu gâu ko nên nâng cao quan điểm để ra vẻ nhân văn giai phẩm, đạo đức sáng ngời, từ bi đạo mạo, văn minh ạ. Dởm bỏ mịe
thịt chó, thịt gà thịt vịt đều là thịt, ai thích thì ăn éo thích thì thôi, éo phải mời hay ép nhau ăn hay nghỉ.
Chó nuôi trong nhà thì là bạn với chủ, chứ chó chặt ngoài hàng thì mặc mịe nó nuôi đâu, thằng ăn thịt chó éo có nghĩa vụ hay tội lỗi kẹt gề với vấn nạn trộm chó cả nhóe

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
đề nghị các cụ unti vitamin gâu gâu ko nên nâng cao quan điểm để ra vẻ nhân văn giai phẩm, đạo đức sáng ngời, từ bi đạo mạo, văn minh ạ. Dởm bỏ mịe
thịt chó, thịt gà thịt vịt đều là thịt, ai thích thì ăn éo thích thì thôi, éo phải mời hay ép nhau ăn hay nghỉ.
Chó nuôi trong nhà thì là bạn với chủ, chứ chó chặt ngoài hàng thì mặc mịe nó nuôi đâu, thằng ăn thịt chó éo có nghĩa vụ hay tội lỗi kẹt gề với vấn nạn trộm chó cả nhóe
Cụ không biết đấy thôi. Mỗi khi chúng ta oánh trung tiện thì đấy chính là "Tiếng thét của hậu m..., là âm hồn của tôm cá" đới :D
Ý cụ ATXN muốn nói thế =))

Nguyễn Tuyết

Xe đạp
Em thì thấy nó ngon mà, cũng khác gì các đất nước khác ăn thịt động vật đâu cụ, có ăn nhưng biết hạn chế, ăn chay ngày rẳm mồng 1 là bớt nghiệp ngay cụ ạ

thangld2801

Xe buýt
thịt chó ko hưởng ứng lắm nhưng lâu ko ăn cũng thấy thèm thèm, túm lại ko thường xuyên nhưng vẫn ăn ko bỏ và kho like bài này dc. hi

Quickie

Xe buýt
...
Cụ cứ bình tĩnh, không ai trong này khuyên cụ không ăn thịt chó và cũng không ai mời cụ ăn thịt chó cả, ăn hay không là do nhận thức và ý thích mỗi người trong những điều kiện và thời điểm nhất định. Điều mình cho là đúng và hay hôm nay chưa chắc ngày mai mình cũng sẽ nghĩ thế.

Nhiều người bị vặt trộm gương, điên thằng ăn trộm lắm, nhưng vẫn ra chợ trời mua lại gương ăn cắp vì nó rẻ. Hôm nào đó gặp thằng bẻ gương ngoài đường là nhảy vào cho một trận cho dù nó bẻ gương xe khác.

Có người mất trộm chó cũng cay thằng trộm chó lắm, xong lại ra hàng ăn thịt chó giải đen :) mà thịt chó thì cũng rẻ. Đêm nào đó gặp thằng trộm chó ngang qua cũng đuổi theo đánh cho tả tơi, đốt xe cho bõ tức.

Hai cái trường hợp này có điểm gì đó giông giống nhau mặc dù một cái là đồ vật và một cái là con vật.

Lại nói về Thịt chó đúng là có ngon thật, nhưng bên cạnh đó cũng có đầy món còn ngon hơn thế nữa nếu có điều kiện thưởng thức.
Cũng có người lo lắng vấn đề tâm linh, cái này thì hơi uyên bác, em cũng chưa hiểu được, thôi thì họ nghĩ thế có thể có cái lý của họ, mình không hiểu nên cũng không dám bàn.
Lại có nhiều người khi có điều kiện thường xuyên để ăn các món cao cấp hơn sẽ ít bàn đến thịt chó có ngon hay không, vì đơn giản là không để ý đến món ấy nữa.

xbadboyz

Xe điện
Cụ cứ bình tĩnh, không ai trong này khuyên cụ không ăn thịt chó và cũng không ai mời cụ ăn thịt chó cả, ăn hay không là do nhận thức và ý thích mỗi người trong những điều kiện và thời điểm nhất định. Điều mình cho là đúng và hay hôm nay chưa chắc ngày mai mình cũng sẽ nghĩ thế.

Nhiều người bị vặt trộm gương, điên thằng ăn trộm lắm, nhưng vẫn ra chợ trời mua lại gương ăn cắp vì nó rẻ. Hôm nào đó gặp thằng bẻ gương ngoài đường là nhảy vào cho một trận cho dù nó bẻ gương xe khác.

Có người mất trộm chó cũng cay thằng trộm chó lắm, xong lại ra hàng ăn thịt chó giải đen :) mà thịt chó thì cũng rẻ. Đêm nào đó gặp thằng trộm chó ngang qua cũng đuổi theo đánh cho tả tơi, đốt xe cho bõ tức.

Hai cái trường hợp này có điểm gì đó giông giống nhau mặc dù một cái là đồ vật và một cái là con vật.

Lại nói về Thịt chó đúng là có ngon thật, nhưng bên cạnh đó cũng có đầy món còn ngon hơn thế nữa nếu có điều kiện thưởng thức.
Cũng có người lo lắng vấn đề tâm linh, cái này thì hơi uyên bác, em cũng chưa hiểu được, thôi thì họ nghĩ thế có thể có cái lý của họ, mình không hiểu nên cũng không dám bàn.
Lại có nhiều người khi có điều kiện thường xuyên để ăn các món cao cấp hơn sẽ ít bàn đến thịt chó có ngon hay không, vì đơn giản là không để ý đến món ấy nữa.
Em công nhận đây mới chính là hội viên có thẻ của anti vitamin gâu gâu. Quan điểm được nhai thành cháo của hội là trộm chó - đánh chết người vì nguyên nhân sâu xa chó được ăn thịt. Các cụ ăn thịt chó là cổ vũ trộm chó dẫn tới đánh chết người đấy :D

lx125_black

Xe container
Cái cây đang xanh tốt, phát triển mơn mởn. Các cụ vặt ngoéo đầu, thân của nó bỏ vào nồi nước sôi đun để ăn. Nếu nó có mồm nó cũng kêu đau, phải không ạ?

Moving_van

Xe tăng
Website
sen.com.vn
Nếu ăn chay triệt để thì chỉ còn cách ăn quả chín và lá vàng thôi ạ

Quickie

Xe buýt
Em công nhận đây mới chính là hội viên có thẻ của anti vitamin gâu gâu. Quan điểm được nhai thành cháo của hội là trộm chó - đánh chết người vì nguyên nhân sâu xa chó được ăn thịt. Các cụ ăn thịt chó là cổ vũ trộm chó dẫn tới đánh chết người đấy :D
Em không phải là hội viên hội nào hết vì em cũng vẫn thỉnh thoảng ăn thịt chó, nhưng phải nói thật ăn cái món này dù ngon cũng chỉ được vài miếng vì nó nhiều đạm quá mà ăn xong nóng hết cả người, cả ngày thở ra toàn mùi chó :)

mrjerry286

Xe đạp
=))). Nhưng phải công nhận các cụ ạ.
Trời mưa mà ngồi thịt chó uốg rượu thì hết xảy ;)))

Vaan

Xe buýt
Em k ăn thịt chó vài năm rồi nhưng hôm trước ngủ mơ đang ăn thịt chó, còn nghĩ sao mình lại ăn thịt chó nhỉ? Vẫn nhớ hương vị, tỉnh mới biết là mơ:))