[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

KimCruze

Xe tải
Theo em cụ làm 1 con gà to 3kg chặt 3 đĩa; 2 kg chó ( 1kg hấp 1 kg nấu rựa mận ) chân giò 9 lạng mỗi mâm 3 lạng.

bluemoon1974

Xe buýt
Em về quê cúng giỗ, mâm trên thắp hương gà qué đâỳ đủ. Mâm dưới chó cả con đủ món, rượu bê về đủ một can, xong còn bao nhiêu nhờ các bác chia về xử lý giúp cháu nhá. Vui ơi là vui, bữa giỗ năm nay chưa tàn các cụ đã tính cho năm sau rồi. Nhức đầu làm gì...

dacquan2004

Xe hơi
Cụ cứ làm 2 con gà là được 4 đĩa ( mỗi mâm 1 đĩa, thừa một đĩa thì tăng cường cho mâm trẻ con), thịt chó mỗi mâm khoảng 2 kg thì 6 kg là đủ. Nếu ăn thừa thì ăn tiếp bữa tối :)).

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Thịt chó ăn với thịt gà à?
Thit gà chắc cho trẻ con & phụ nữ không thích ăn thịt chó
Em ko biết các cụ thành phố giờ gout như nào nhưng quê em với số người như trên là cũng hết nửa con chó ta trưởng thành với đôi con gà choai đủ lòng mề rựa mận dồi chả các kiểu ấy, thêm khoanh giò, nồi miến với đĩa xôi to cùng rổ rau thêm đôi két bia hay dăm 3 chai nút chuối mới hòm hòm. :D
Chắc dân lao động nên ăn nhiều, đúng kiểu các cụ giàu tham việc, nông dân nghèo ham ăn. :D

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
E cũng hay làm 2-3 mâm cơm,nhưng tội lười tính lên lúc nào cũng thừa tứa lưa và bị mẹ chồng quạt cho trận (lần nào cũng thế ah)
Nên e vào hóng các cụ chia sẻ bí kíp lên mâm cho chuẩn

hoanptp

Xe điện
Chả là Nhà em sắp làm cỗ. Người lớn là 12-13 người.Trẻ em 5-11 tuổi là 5.
Lượng món ăn chính là : Thịt gà; thịt chó rựa mận;thịt chó hấp;Chân giò luộc; Lòng gà thì xào miến.Thêm tý rau canh nữa là đủ.
Em nhờ cccm nào biết tính lượng thịt tính hộ em cần mua bao nhiêu là đủ mâm với ạ.Em cảm ơn cccm ạ
Tính chuẩn là 4kg thịt hơn cho 1 mâm cỗ 6 người cụ nha

matavn

Xe tăng
3 mẫm cỗ mà cụ ko nhẩm đc à, 3 con gà, mỗi mâm tầm 1,5kg thịt chó cho 3 món giềng mẻ, nướng, hấp,3 cái chân giò, lòng xào măng hoặc miến, củ quả luộc, nước luộc thì ném ít quả bí hoặc khoai tây vào để có cái lót rượu, quan trọng nhất mỗi mâm phải có đĩa rau luộc cho mát ruột, mua thêm ít hoa chuối làm nộm nữa, 3 cái bánh trưng đỡ phải đồ xôi, 2kg dưa chuột về chẻ ra mà ăn

matavn

Xe tăng
E cũng hay làm 2-3 mâm cơm,nhưng tội lười tính lên lúc nào cũng thừa tứa lưa và bị mẹ chồng quạt cho trận (lần nào cũng thế ah)
Nên e vào hóng các cụ chia sẻ bí kíp lên mâm cho chuẩn
Thừa hơn thiếu mợ ạ, cứ mua dư dư 1 tý, lên mâm cho đẹp, thừa thì cho ai nhà gần, chứ ít quá lúc lên mâm ko xoay đc

matavn

Xe tăng

Mà 3 mâm thì làm như này cho nhanh, lại ngon

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Thừa hơn thiếu mợ ạ, cứ mua dư dư 1 tý, lên mâm cho đẹp, thừa thì cho ai nhà gần, chứ ít quá lúc lên mâm ko xoay đc
Dạ mà e toàn đói con mắt cụ ạ,nay nhà ăn món quấn và bún nem,e tương luôn 2kg bún.thừa nguyên lại bị mắng.hì.chưa ăn cứ lo đói ạ

Trục

Xe ba gác
Người OF
Nhà mình cũng nuôi. Vẫn ngửi thấy hàng ngày. Nói chung nuôi vì đam mê thì mùi nào chẳng phải ngửi
Lỡ để nó tè bậy trên sân thì "thơm" nhức mũi Cụ ạ.
Con cún nhà em thường thì đi vs ở bãi cát ngoài vườn, nhưng trời mưa thì chỗ nào khô là nó bậy, đểu thế.
Nên cứ mưa là em nhốt tịt nó ngoài vườn, cấm vào trong sân.

Thích Đu Đủ

Xe điện
Em cũng đang đau đầu vụ đi vệ sinh của con Ki nhà em. Cụ nào có chiêu gì để nó đi vs đúng chỗ chỉ em với ạ :((

Trục

Xe ba gác
Người OF
Em cũng đang đau đầu vụ đi vệ sinh của con Ki nhà em. Cụ nào có chiêu gì để nó đi vs đúng chỗ chỉ em với ạ :((
Cụ chịu khó mang cứt với cả giẻ lau nước đái của nó ném vào chỗ cần nó bậy, vài ngày nó nhớ mùi chỗ đó, cứ thế mà bậy thôi. (tốt nhất là nhốt luôn tại chỗ đó vài ngày).
Tuy nhiên, chỗ nào nó bậy lung tung thì phải khử mùi triệt để, kèm theo biện pháp giáo dục cứng rắn là dí mũi vào chỗ bậy mà quật, vài lần là ngoan ngay.

Thích Đu Đủ

Xe điện
Cụ chịu khó mang cứt với cả giẻ lau nước đái của nó ném vào chỗ cần nó bậy, vài ngày nó nhớ mùi chỗ đó, cứ thế mà bậy thôi. (tốt nhất là nhốt luôn tại chỗ đó vài ngày).
Tuy nhiên, chỗ nào nó bậy lung tung thì phải khử mùi triệt để, kèm theo biện pháp giáo dục cứng rắn là dí mũi vào chỗ bậy mà quật, vài lần là ngoan ngay.
Hị hị em cám ơn cụ. Em nhớ lỏm đc là dí mũi nó mà ko biết là phải quật ^^ mai em sẽ tiến hành. Chứ giờ ko chỗ nào là nó tha, hôi rình luôn, em bảo vệ mãi chứ ko ng nhà bắt đem cho lâu rồi :))

Trục

Xe ba gác
Người OF
Hị hị em cám ơn cụ. Em nhớ lỏm đc là dí mũi nó mà ko biết là phải quật ^^ mai em sẽ tiến hành. Chứ giờ ko chỗ nào là nó tha, hôi rình luôn, em bảo vệ mãi chứ ko ng nhà bắt đem cho lâu rồi :))
Nó bảo vệ lãnh thổ nên oánh dấu lung tung vậy, cụ phải chứng minh: chỗ này là của tao, thì nó sẽ không tè chỗ đấy đâu. :))
Cụ không ngại thì làm tí, nó không dám tè đúng chỗ cụ bậy, mà chỉ bậy đúng chỗ cụ không tè thôi hà. =))

Thích Đu Đủ

Xe điện
Nó bảo vệ lãnh thổ nên oánh dấu lung tung vậy, cụ phải chứng minh: chỗ này là của tao, thì nó sẽ không tè chỗ đấy đâu. :))
Cụ không ngại thì làm tí, nó không dám tè đúng chỗ cụ bậy, mà chỉ bậy đúng chỗ cụ không tè thôi hà. =))
Èo thế hóa ra trong đầu nó lại nghĩ thằng chủ ăn cướp, tao thích tè chỗ đó mà mày tranh mất ^^