[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Mình nói nhỏ thôi Cụ nhé. Em bị nhiều nhà chó mèo học phê bình rồi.
Có lần em vào một cuộc hội thảo mạng về chủ đề vật nuôi trong gia đình, em có ý kiến là thích nguyên cái đùi chó. Hậu quả là em bị các Cụ Mợ ý vùi dập :(
Ai mượn cụ thích có mỗi 1 chiếc đùi chó.
Cụ thích cả 2 đùi xem, các mợ ấy yêu thương cụ còn không kịp =))

Azeglio

Xe điện
G

Thấy các Cụ Mợ ý yêu động vật lắm. Mắng em, bảo ở bên tây, còn coi chó mèo hơn cả em nữa cơ. Em cãi là em cũng yêu, nhưng sức em có hạn, em chỉ yêu từng khúc một thôi. Đùi chó nhiều nạc thì em yêu nhất :(
Cụ yêu mù quáng rồi. Bọn bợm bạn em nó bảo tình yêu dành cho nầm chó cơ.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
G

Thấy các Cụ Mợ ý yêu động vật lắm. Mắng em, bảo ở bên tây, còn coi chó mèo hơn cả em nữa cơ. Em cãi là em cũng yêu, nhưng sức em có hạn, em chỉ yêu từng khúc một thôi. Đùi chó nhiều nạc thì em yêu nhất :(
Chuẩn ạ.
Thực ra bên tây thì đúng là họ yêu chó mèo, coi như người luôn. Nhưng đó là vì họ là tây, là văn minh tây
Việt nam da vàng thì chưa đủ văn minh mà khoản thể hiện thì ko kém phần mấy anh da trắng, sợ quá cơ.
Em ko nuôi chó mèo, dù em ko ghét. Em ủng hộ việc chó mà ko rọ mõm là phải phang.

v0_tjnh_thj_s4o

Xe tăng
Nhà nuối mấy chú chó và mèo đọc được tin này thấy mừng, không biết các cụ mợ nghĩ xẽ thực hiện được đến đâu ??
Ăn thua gì. Nhiều nơi xác định trộm chó để bị bắt thì chỉ có đường chết thôi mà vẫn không giảm. Phạt 3 triệu ăn thua gì?

VCHDHN

Xe container
Mấy cái quán thịt chó với tiểu hổ nên đóng khung treo cái này để tuyên truyền dộng *** cho khách biết để thực hiện :)) :)) :))

ubisapro

Xe trâu
oánh chó cắn người có được tính phòng về chính đáng ko ợ?:D

hahuanvn

Xe buýt
Nhà nuối mấy chú chó và mèo đọc được tin này thấy mừng, không biết các cụ mợ nghĩ xẽ thực hiện được đến đâu ??
Đại gia đình cuối ngõ em, mỗi nhà nuôi 1 con, cứt đầy ngõ. Mỗi khi ai vào ngõ, mấy con nó đuổi ra tận ngoài. Em thấy ít nhất 2 người chân bê bết máu vào nhà em để rửa vết cắn.

Chắc cụ nuôi chó cảnh !

cusao

Xe lăn
Em phản đối qui định này không phải vì em ghét chó mà vì nếu qui định này được áp dụng và mọi công dân đều tuân thủ triệt để thì chó mèo sẽ lên làm vua hay ít nhất nó sẽ nghênh ngang như lũ khỉ ở các chùa chiền Ấn độ. Mà thế thì em sợ, nên em không ủng hộ.
Tại sao thế ? Trong qui định ghi rất rõ sẽ là vi phạm nếu có hành vi " dùng vũ lực , sức mạnh để trói, bắt, giam...." Vậy nếu không thế thì làm sao để "cưỡng chế" chúng hoạc giết mổ chúng nhỉ? Đến con người là cấp cao nhất còn bị bắt giam khi vi phạm pháp luật thì chả lẽ lúc ý con vật lại được miễn mọi chế độ "cưỡng chế" hay sao?
Chắc do bài báo chưa đưa tin đầy đủ nhỉ

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn ạ.
Thực ra bên tây thì đúng là họ yêu chó mèo, coi như người luôn. Nhưng đó là vì họ là tây, là văn minh tây
Việt nam da vàng thì chưa đủ văn minh mà khoản thể hiện thì ko kém phần mấy anh da trắng, sợ quá cơ.
Em ko nuôi chó mèo, dù em ko ghét. Em ủng hộ việc chó mà ko rọ mõm là phải phang.
Em trích trong bài:

"Theo quy định, hành hạ là việc dùng sức mạnh để đánh đập, bắt trói, giam cầm hoặc không cho ăn, không cho uống, không chăm sóc... vật nuôi. Trưởng Công an cấp xã, Chủ tịch UBND các cấp được cấp quyền xử phạt với hành vi này.

Hành vi đánh đập vật nuôi trước khi giết mổ, không có nơi lưu giữ vật nuôi để đảm bảo vệ sinh trước khi giết mổ cũng bị phạt từ 3 đến 5 triệu đồng, áp dụng đối với các cơ sở giết mổ tập trung.
Nghị định 14/2021 còn tăng mức xử phạt với hành vi đưa vật thể lạ, bơm nước hoặc các chất khác vào cơ thể động vật trên cạn trước khi giết mổ, tối đa 50 triệu đồng (hiện nay tối đa 30 triệu đồng).
Vật nuôi theo quy định hiện hành gồm gia súc, gia cầm và động vật khác trong chăn nuôi, gồm trâu, bò, lợn, gà, chó, mèo, ngan, ngỗng, vịt..."

Em nghĩ là cái nghị định này không khả thi áp dụng. Nghĩ cảnh mấy ông công an xông vào nhà, kiểm tra mấy con gà, vịt... có bị đánh đập không, thật là hài hước :(

niceshot

Xe container
G

Em thì yêu chỗ nầm bẹn hơn :)

MiTa

Xe lăn
E tưởng có luật mới chặt tay bọn ăn trộm ăn cướp.

cusao

Xe lăn
Ở Pháp ý ng ta vẫn hay nói mỉa về thứ tự ưu tiên như sau: Thú cưng, vật nuôi - trẻ em -phụ nữ- đàn ông. Vậy đàn ông là thứ ô mai cuối lọ.
Chẳng biết có triệt để thế không chứ em thấy mấy cái quảng trường lớn ở pha di bọn chim câu được bảo vệ nên chúng thải đầy phân lên mọi nơi....chẳng thấy sạch đẹp tí nào

sauxanh

Xe hơi
nghe có vẻ không khả thi lắm các cụ nhỉ

hairyscary

Xe điện

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
Căng nhề. Em ra công viên đi dạo mà có con chó xông vào cắn, em sút nó phát là mất những 3 triệu cơ à?