[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

muadem

Xe cút kít
Chả sao, lúc nó sống thì gâu gâu chưa ăn được chứ thui chín và hấp với dồi kèm rượu mận thì lại rất ngon miệng. Tin em đi.

Bigtenis

Xì hơi lốp
Vãi cả mứt. Với mấy thằng mồm gầu.

Bố mài không ăn thịt chó. Mèo.

Chúng mài ăn tất, kệ chứ. T sao can thiệp? 1 xã hội ngu ngục này chưa đủ phân loại hay sao.

Còn đừng nói ngược lại hay bao biện.

TÔN

Xe container
E mới quyết định ko ăn nữa cách đây gần 2 tháng.và đã từ chối mấy bữa rồi

Bigtenis

Xì hơi lốp
E mới quyết định ko ăn nữa cách đây gần 2 tháng.và đã từ chối mấy bữa rồi
Thưa anh! Tôi nghĩ do truyền thống đói nghèo. Có gì ăn được là ăn, thời khốn khổ.

Có thể sau này, do thói quen anh vẫn ăn thịt chó. Nhưng tôi hiểu, người như anh không nói tôi đạo đức giả - thật hay bỉ bôi,..

vnhn

Xe tăng
Em lâu lắm rồi ko ăn thịt chó. Vợ em thì chưa bao giờ ăn. Đến con em thì nó mặc định luôn là ko bao giờ ăn thịt chó. Nói chung cái này đứng trên phương diện của mỗi người thôi, nó ko có đúng hay sai. Tuy nhiên cũng có 1 điều thú vị là hồi ông cụ em điều trị K trong viện, ai mà tiểu cầu không đủ thì cứ làm đâu 1,2 lạng thịt chó là hôm sau đủ luôn 😂😂

superPDP

Xe điện
Phạm trù pháp luật không nên bàn ở đây.
Chỉ nên nói về tình. Tình yêu hay tình thương rộng lớn lắm, nhưng tựu trung ở trái tim của mỗi người thôi.
Một miếng thịt thơm lừng, khiến ng ngửi hít hà, nuốt nước bọt ừng ực, qua bàn tay chế biến của đầu bếp, ngon. Nhưng miếng thịt đó được xẻo ra từ tứ chi của 1 loài động vật vốn dĩ luôn coi con người là bạn. Chúng đau đớn, có cảm xúc chứ, đến con bò, con trâu - loài gia súc mà não bộ kém phát triển nhất, cũng rơm rớm nc mắt, khi ng quai búa chuẩn bị xuống tay. Chúng là loài vật, cũng có yêu thương, tình cảm, sự khác biệt lớn nhất với loài người, đó là chúng không coi con ng là kẻ thù.
Tốt hay xấu, đâu cần phải thể hiện thứ bản chất đó bằng lời nói, bằng hành động ra bên ngoài với thực thể cùng loài?
Thế là ăn chay luôn chứ đừng ăn thịt

tailieu

Xe tăng
Có con chó thế này, quá quý, quá may các cụ nhỉ. Sau vụ này, chú chó có trị giá ~ trăm triệu

Nếu mình là chủ của con chó này mình sẽ không ăn thịt nó, nhưng chó nhà khác vẫn ăn bình thường vì thịt chó lá mơ, riềng mẻ, mắm tôm, chanh ớt... Rất ngon!

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Xã hội thì luôn có kẻ xấu người tốt, tuy nhiên việc ăn thịt chó thì không thể kết luận là xấu tốt
Ai ăn cứ ăn, ai yêu cứ yêu đừng có làm gì trái pháp luật là được, ăn thịt chó không phải phạm trù vi phạm đạo đức thuần phong mỹ tục hay luân thường đạo lý gì cả.
Quyền cá nhân tự do của con người trong khuôn khổ pháp luật thế nên em thấy chỉ nên nói mình thích ăn hay ko thích ăn thôi, ko nên quy kết đánh giá người khác qua việc ăn thịt chó
Em thì không thích nhưng vẫn ăn tốt, thi thoảng đi cùng nhóm bạn bè hoặc cỗ bàn ở quê có là chén coi như là 1 loại thực phẩm thôi.
Nếu xem chó là một loại động vật nuôi giết mổ lấy thịt (như các cụ thích ăn phản biện) thì phải làm rõ được nguồn gốc chó được tiêu thụ từ các hàng quán là đến từ đâu (hợp pháp hay phi pháp). Điều này là tốt vì đảm bảo VSATTP (tránh chất độc như bả chó) và đảm bảo không tiêu thụ đồ phi pháp (trộm chó)

Khi không làm rõ được và người ăn tự huyễn rằng chó mình đang ăn được nuôi ở dog farm thì tập quán ăn thịt chó chỉ cổ súy cho bọn trộm chó (trừ khi các cụ tin là bọn trộm nó thèm ăn nên trộm ;) ), hậu quả có thể là chó nhà các cụ nuôi một ngày xấu trời sẽ bị trộm và được cụ khác ăn mất :-bd

Bỏ qua chuyện chó quyền vốn dễ sa đà vào chuyện phông bạt văn hóa: nếu biết có một tỷ lệ xác suất % là miếng thịt gà, lợn, bò trên phản thịt là đồ ăn cắp thì các cụ có xuống tiền mua không?

Chỉnh sửa cuối:

haidongtay

Xe điện
Em không thích ăn thịt chó, nhưng em thích ăn thịt đồng loại như: Gái tơ ở đảo, bò rắc muối dát vàng... he he
Có mỗi ăn thịt chó cũng phải xỏ nọ kia,em đến chịu cụ,sống hậm hực mãi không chán à

haidongtay

Xe điện
Mỗi cái SH mà nghĩ sẽ không ăn thịt chó nữa thì nghe hơi lạ tai nhỉ.
Nhiều cụ bị gout không ăn được chứ không phải là các cụ ý thương xót gì con chó đâu cụ chủ nhé
Còn 1 số ít không thích thịt chó giống người không thích ăn thịt gà,thịt lợn,thịt bò...đặc biệt là thịt cừu,nó hôi không nuốt nổi chứ không phải là yêu thương gì con cừu cả
Còn lại thì chẹp chẹp : Cho thêm bát mắm tôm em êi!!!!

trinhhunghb

Xe lăn
Em tháng mới làm bữa

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em ăn thịt chó để ủng hộ bọn trộm chó: chó thả rông, dắt chó dữ ra đường không rọ mõm.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Rách việc. Việc của chó là để trông nhà và vào nồi. Chó cũng như người có con khôn có con ngu. Người khôn hay ngu sinh ra ở VN đều xuống lỗ với phường bát âm. Chó sinh ra ở VN sẽ có số phần lên thớt làm món thịt chó chứ có gì đâu. Toàn bày đặt sỹ hão.

tôi yêu ô tô

Xe container
Mình xưa cũng quý chó lắm, nhưng nhà nghèo không đủ tiền nên toàn mua từng cân 1. Giờ thì lâu lắm không ăn, không phải vì quý quá mà ăn vào gout chết :D

Dungha

Xe điện
Thằng bạn đh em trước có mở quán cà phê chó mèo+ dịch vụ cắt tỉa lông chó mèo. Cơ mà hồi xưa mấy bữa thịt chó ở Trần Mục chả bữa nào nó vắng mặt cả. Giờ anh em bạn bè cũng ít ăn thịt chó. Nhưng lý do là sức khỏe, bệnh tật chứ chả liên quan gì đến tình yêu động vật cả.