[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Chó nói làm gì. Trước cổng nhà em có cái mặt cống thoát nước mặt đường, cả xóm mang canh hay đồ ăn thừa ra đổ cơ.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Không biết có cụ nào bị cái cảnh cứ sáng mở cửa ra là có đống uế của chó thù lù trước cửa không ạ? Em ức chế lắm mà không biết làm cách nào vì không biết chó nhà ai và nó ị từ lúc nào. Em định lắp camera rồi thủ sẵn cái gậy chờ, nhưng biện pháp này hơi bạo lực và cũng dễ mất tình làng nghĩa xóm. Các cụ có biết loại thuốc nào mà xịt trước cửa làm chó không giám bén bảng đến nhà mình không ạ? Rất mong các cụ chia sẻ giúp em để hàng ngày mở cửa ra đi làm trong tâm thế phấn khởi vui vẻ với ạ.
Cụ cứ Rải Bả tự nhiên thôi.
Quê gậy mà làm gì cho mất tình làng xóm :D

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com

nghienruou

Xe điện
Em test thử 1 lần rồi.
Muỗi + chuột thì chỉ bớt thôi chứ không hết.
Nhưng với chó + ong thì hiệu quả thấy rõ luôn.
Đuổi được mèo không cụ ơi? Nhà em nuôi chim mà mèo hàng xóm đêm nào cũng qua, em chịu chết luôn :(

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Chó nói làm gì. Trước cổng nhà em có cái mặt cống thoát nước mặt đường, cả xóm mang canh hay đồ ăn thừa ra đổ cơ.
Ui, Cụ nói đúng cái bức xúc bấy lâu nay E chưa biết cách xử lý. Sau nhiều lần bê tông hoá nâng cấp ngõ xóm thì cũng được trang bị mấy cái nắp gang đúc để thoát nước (nước mưa, mặt đường... xuống hố ga. Ngay trước cổng nhà E và 1 nhà hàng xóm có 1 cái nắp như vậy và 2 nhà đều giữ sạch sẽ. Vậy nhưng có 1 vài hộ gia đình ở cách khoảng 20-30m rất thường hay xách các xô nước gì đó rất bẩn ra đổ vào đó, trong đó điển hình là đ/c nữ Tổ phó Tổ dân phố. Làm cho cái nắp gang đó rất bẩn, và đôi khi bốc mùi xú uế. Sau 1-2 lần E trực tiếp bắt gặp và nhắc nhở thì chị ấy nhăn nhở cười trừ: “nước lau nhà, sạch thôi mà”...E chỉ nhắc nhẹ: “nếu sạch thì chị cứ đổ trước cửa nhà chị, sao phải xách 20-30m cho khổ?”. Cán bộ xóm mà còn hành xử như vậy đó.

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Đuổi được mèo không cụ ơi? Nhà em nuôi chim mà mèo hàng xóm đêm nào cũng qua, em chịu chết luôn :(
Em chưa test với mèo & chim.
Mà cụ nuôi chim dùng cái này nó bay mất chim đi đấy =))

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Ui, Cụ nói đúng cái bức xúc bấy lâu nay E chưa biết cách xử lý. Sau nhiều lần bê tông hoá nâng cấp ngõ xóm thì cũng được trang bị mấy cái nắp gang đúc để thoát nước (nước mưa, mặt đường... xuống hố ga. Ngay trước cổng nhà E và 1 nhà hàng xóm có 1 cái nắp như vậy và 2 nhà đều giữ sạch sẽ. Vậy nhưng có 1 vài hộ gia đình ở cách khoảng 20-30m rất thường hay xách các xô nước gì đó rất bẩn ra đổ vào đó, trong đó điển hình là đ/c nữ Tổ phó Tổ dân phố. Làm cho cái nắp gang đó rất bẩn, và đôi khi bốc mùi xú uế. Sau 1-2 lần E trực tiếp bắt gặp và nhắc nhở thì chị ấy nhăn nhở cười trừ: “nước lau nhà, sạch thôi mà”...E chỉ nhắc nhẹ: “nếu sạch thì chị cứ đổ trước cửa nhà chị, sao phải xách 20-30m cho khổ?”. Cán bộ xóm mà còn hành xử như vậy đó.
Nói chung bọn đấy em không thèm chấp, đầy lần em đang chuẩn bị đi xe ra và mở cổng (cổng điện) mà nó vẫn hồn nhiên đổ trước mặt. Còn em thì không bao giờ nói chúng nó 1 câu, vì cái thể loại đó nói chắc cũng bằng không. Chiều nào GV nhà em cũng ra xịt nước chỗ bẩn đấy mà bọn đó cứ nhơn nhơn cái mặt. Bọn này không được tính là hàng xóm hay quy hoạch là hàng xóm nên em cũng không giao bao h nói câu nào, em coi như bọn nó vô hình.

beSuSu

Xe điện
hỏi thật vì e ko biết
Nếu bên Âu hay Mỹ, tình huống ntn họ báo chính quyền thì chính quyền sẽ xử lý ntn các cụ nhỉ.
Hay chỉ đơn thuần sang nhắc nhở/ nặng thì cãi chửi nhau như mình.

tomtomchát

Xe container
Cái lọ xịt cụ hỏi ý, nó không dành cho con chó.
con chó và cái đít của nó không có lỗi, nên cụ phải tìm bằng được chủ của nó
xong xịt vào mồm tụi đó!

Vinaxuki JBC

Xe tăng
Nói chung bọn đấy em không thèm chấp, đầy lần em đang chuẩn bị đi xe ra và mở cổng (cổng điện) mà nó vẫn hồn nhiên đổ trước mặt. Còn em thì không bao giờ nói chúng nó 1 câu, vì cái thể loại đó nói chắc cũng bằng không. Chiều nào GV nhà em cũng ra xịt nước chỗ bẩn đấy mà bọn đó cứ nhơn nhơn cái mặt. Bọn này không được tính là hàng xóm hay quy hoạch là hàng xóm nên em cũng không giao bao h nói câu nào, em coi như bọn nó vô hình.
Vâng Cụ. E thì nghĩ hàng xóm nên vẫn rất tôn trọng. Có lần F1 nhà E (thanh niên 21t) bắt gặp và cũng phản ứng luôn. Nhưng E vẫn y/c đi vào để Bố/ hoặc Mẹ nói chuyện, và cũng mới chỉ là nói nhẹ nhàng vậy thôi. Có thể nó cũng phản ánh tính cách của những con người đó nên khi họ tham gia vào cái tổ CoVid cộng đồng (lập chốt) thì trở nên hống hách lạ thường. Mới thấy quyền lực của cái băng đỏ đeo vai đó nó kinh khủng thật.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Kiabuoisang

Xe container
Em thấy các cụ bảo rằng chỉ cần nhà có nuôi hổ là chó không dám đến gần ạ. Cụ thử xem, chúc thành công \:D/

TÔN

Xe container
Em thấy các cụ bảo rằng chỉ cần nhà có nuôi hổ là chó không dám đến gần ạ. Cụ thử xem, chúc thành công \:D/
E nghe người ta nói chó ngửi thấy mùi hổ cách mấy km là đã cụp tai cụp đuôi trốn cả vào gầm giường.miếng cao hổ nó thấy cũng bỏ chạy.nhưng cao hổ giờ mà vứt ra trước mặt nó thì có mà nó tha đi luôn =))