[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
À,có rất nhiều chị,chồng con bỏ bê ko quan tâm đoái hoài gì cả,muốn ăn gì thì ăn,muốn làm gì thì tự đi mà làm.ko quan tâm.chị chỉ quan tâm mỗi ..... chó
Phải mình thì tống mẹ cổ cả chó lẫn vợ ra đường với nhau
E cũng là thằng chiều chó,vợ nhiều lúc hay đùa : a chỉ bế nó ko bế e :D nhưng cái yêu quý của e nó có chừng mực,có giới hạn
Như câu chuyện của cụ và cụ thớt thì phải em em cũng tống
Không ai cấm yêu động vật nhưng mà bỏ bê chồng con xong yêu hơn chồng con thì đến ạ luôn những người đó,thế thì sống luôn với chó đi chứ sống với người làm gì nhỉ

Ni No Kuni 2

Xe điện
Cái gì cũng mở thớt đc nhỉ. Thiến chó là quá bt. Mà lợn cụ ăn hàng ngày 100% là thiến đấy. Con nào thiến sót nó thành lợn hoi ăn kính vãi.

TÔN

Xe container
Lần đi ăn phở.quán ngồi bộ bàn ghế nhựa.bàn bên cạnh có 2 mẹ con,dắt theo 1 con poodle.con mẹ cho con chó ngồi ghế nhựa bên cạnh.rồi vớt thịt trong bát để ra bàn cho con chó tự liếm ăn.quả đấy mà ngồi cùng bàn e thì e cho cả chủ lẫn chó nhà nó ngồi gầm bàn ăn với nhau
Em ở tập thể cũng nuôi một tên này, mà cũng đang cân nhắc ạ. Không thiến thì nó đi tìm cái cả km. Mà thiến thấy tội quá.
E cũng đang phân vân

Andydo

Xe điện
Tôi biết cô hàng xóm nhà tôi, nuôi một con chó cảnh, yêu lắm, suốt ngày ôm ấp, đi đâu cũng cho đi theo, nói năng với chó nhẹ nhàng hơn nói với con. Nhiều lúc tôi tưởng cô ấy nói về con mình, hóa ra nói về chó.
"Dạ, hôm nay cháu nó mệt, em vừa phải đưa cháu đi bác sĩ, mất gần 5 triệu cả tiền thuốc, mà trưa nay cháu vẫn bỏ ăn". Nói đến đây, cô rơm rớm nước mắt.
Cũng cô ấy, nhiều lần tôi nghe cô nói với chồng con gay gắt như với kẻ thù.
Lạ thật!
Thế rồi hôm nay, cô sang nhà tôi có việc, con chó cũng đi theo. Tôi vốn không thích chó đi đường chân bẩn tha đất vào nhà, nhưng vì nể nang hàng xóm nên đành nhịn. Tôi thấy con chó hôm nay cứ cúi đầu vào chỗ ấy liếm, nhìn chỗ ấy hơi "lạ".
- Ơ, con chó này sao thế?
- Dạ, em mới cho cháu đi thiến được mười ngày, chắc nó vẫn ngứa chỗ ấy.
- Trời, sao phải thiến? Đau đớn lắm! Tôi thốt lên thương xót thật sự!
- Không thiến thì đi đường nó chạy theo gái không giữ được anh ạ.
- Thì dắt dây nó đừng thả rông nữa chứ sao lại nỡ thiến nó. Tôi nói rất thật lòng.
Tôi không nuôi chó bao giờ nên có lẽ không hiểu tâm lý người nuôi chó, nhưng tôi không tán thành việc thiến chó. Trâu bò lợn gà cứ thiến, không sao, nhưng mèo chó, mà nhất là chó cảnh, đè ra thiến thì tôi thấy không ổn chút nào.
Nếu thực sự các bạn yêu chó sao nỡ đem thiến con vật yêu quý của mình, khiến nó đau đớn cả về thể xác lẫn tinh thần!
Không biết ở các nước có nền văn minh có truyền thống yêu chó như phương Tây, họ có thói quen thiến chó không các cụ?
Tình yêu chó của người Việt mình có khác gì tình yêu chó của bọn Tây lông không các cụ?
Tôi chả có tình yêu chó, chỉ thấy thương hại cho những con chó đực được một số người Việt ta thương yêu như con cái đem đi thiến.
Thiến có 2 lợi ích: về mặt sức khỏe chó thiến sống lâu hơn rất nhiều so với không thiến. Thứ nửa là nó thuần tính hơn, ngoan hơn nhất là khi động dục

Cr7.việt nam

Xe tải

Em nuôi tên này ở tập thể, nhìn như này thấy tội chẳng lỡ thiến, mà không thiến mấy ae gặp nó đi tìm bạn gái cách cả km. Lại sợ mất

agrimeco

Xe lăn
Câu chuyện ko biết là thật hay fun cơ mà phải công nhận cô gái nói đúng. Chó đực nó mà ngửi thấy chó cái tới ngày thì nó lồng lộn như lên cơn điên dại, thanh niên còn khó giữ chứ nói gì tới cô hàng xóm mít ướt kia :D

TÔN

Xe container
Mấy hôm trước e xuống nghĩa trang Văn Điển thắp hương.thấy có ông đi tảo mộ mà còn dắt theo con béc giê to đùng,ko hiểu để làm gì,hay là đưa nó đi thắp hương cho chủ 🤔

Matizcoi

Xe cút kít
Thiến xong chả may con chó nó biến thành người lại khóc ;))

ubisapro

Xe trâu
Chồng ơi, nhìn con chó mà làm gương nhá :))

Bố khỉ 123

Xe điện
Thiến đã ăn nhằm gì, để phục vụ ý thích của con người, dù yêu quý nhưng họ cắt ngay cái đuôi biểu diễn tình cảm của chúng từ khi vừa đẻ. Cố tình cắt cụt lủn đuôi của con fox cho nó giống một con hươu gì đó ... Thật hết nói với kiểu tình yêu phục vụ như vậy