[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

TÔN

Xe container
Uầy, nói vậy không ổn cụ ei. Đái bậy cả ngàn ngăm rồi nhưng đến thời này nhất định phải bỏ thôi. Vụ chó không rọ mõm ra đường phải cấm là đúng. Cụ nào có người nhà bị chó cắn phải tiêm vaccine dại mấy mũi (cái này dù thừa cũng nên tiêm vì nhỡ phát bênh thì chắc chắn tèo) mới thấy ức chế.
Nó có liều của nó cụ nhé.chứ ko phải là tiêm nhiều là tốt đâu.ngày bé e bị tiêm cái thuốc phòng dại nên người như kiểu suy dinh dưỡng đến giờ gần 40 tuổi mà ko bao giờ béo đc,chưa bao giờ nặng đc đến 50kg.cũng may là e ko bị ảnh hưởng đến đầu óc như người khác

Dan du an

Xe cút kít
Hôm trước em đi vào cái khu tập thể Phương Mai đối diện cổng sau Bạch Mai có bà dắt con chó to khổng lồ như kiểu con Tây Tạng mà nó tuột xích ra, bà kia ngồi bệt xuống đất khu tập thể cố tròng cái vòng vào cổ nó để đeo xích trong khi chả có rọ mõm gì...Nhìn kinh vãi ra được vì nó mà vùng ra lao vào đớp ai thì có giời cứu

TÔN

Xe container
Con này nhà em tuy là phốc sóc,chưa cắn ai bao giờ nhưng thấy người lạ là nó cũng xồ ra phi vào chân người ta như cắn họ đến nơi rồi làm e cũng sợ.ra đường là e phải xích,để người ta ko thấy sợ với cả nó bất chợt chạy ra giữa đường vừa nguy hiểm cho nó và cho người khác

Duc Sang

Xe container
Hôm qua em đi dạo trong công viên Hồ Thiên Nga trong Ecopark cũng gặp 1 thằng (cháu gọi là 1 thằng) dắt 2 con chó rất dữ (không biết có phải Pitbul hay không), 1 con rọ mõm, 1 con thì không. Nó gặp ai cũng chỉ chực lao vào. Định nhắc nhưng lại sợ nó thả chó ra cắn mình nên em ra ngoài báo bảo vệ.
Công nhận chó má!

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ và xin 1 slot

quangkhunglong

Xe tăng
Nó có liều của nó cụ nhé.chứ ko phải là tiêm nhiều là tốt đâu.ngày bé e bị tiêm cái thuốc phòng dại nên người như kiểu suy dinh dưỡng đến giờ gần 40 tuổi mà ko bao giờ béo đc,chưa bao giờ nặng đc đến 50kg.cũng may là e ko bị ảnh hưởng đến đầu óc như người khác
Em có bảo tiêm nhiều là tốt đâu cụ ei. Em biết là có liều mà, và phải tiêm vài mũi mới đủ liều nên em nói là "mấy mũi". Cụ chắc không béo là do tạng người chứ em nghĩ không phải tại tiêm phòng dại hồi bé đâu ợ.

ducucong26179

Xe hơi
Nói chung ko phải là pitbun thì e thấy bt à

Đại tướng Alo

Xe điện
Công nhận chó ở VN nó dữ thật, chắc xứ mình khí hậu nóng nên chó nó nóng.
Khiếp, chó nó ở trong sân, mà em đi ngoài đường không xâm hại gì đến nhà nó, mà nó cũng sủa toáng lên, còn xông ra, thò mõm ra cái khe song sắt cửa nhe răng vừa sủa vừa "gừ gừ"...ghê răng quá đi...:D
Chó má loại này thì ....cần phải có nhiều quán Thịt chó các cụ ạ. Mặc dầu em cũng chả hứng ăn Thịt chó đâu, mà nhìn con chó dữ cũng mất thiện cảm. Thật. :D

TÔN

Xe container
Em có bảo tiêm nhiều là tốt đâu cụ ei. Em biết là có liều mà, và phải tiêm vài mũi mới đủ liều nên em nói là "mấy mũi". Cụ chắc không béo là do tạng người chứ em nghĩ không phải tại tiêm phòng dại hồi bé đâu ợ.
E ngày bé bị phổi tiêm nhiều kháng sinh và tiêm mũi phòng chó dại nên người như teo cơ ý

ZoBon

Xe buýt
Nhiều cụ yêu chó đĩa ghét chó cả con thế.
Trừ mấy dòng kiểu pitpul thôi chứ chó giắt công viên đi dạo nó ko còn tính bảo vệ lãnh thổ nữa đâu nên cũng lành thôi.

Cris2022

Xe đạp
Nuôi chó thì khai báo kiểu ứng dụng như app covid, cứ kiểm tra chưa đăng ký thì đừng dắt chó ra nơi công cộng. Còn đã khai báo đăng ký theo app thì đã chấp nhận các quy định, Nghị định...Mấy con covid không màu không mùi siêu bé còn quây bắt được, chẳng qua chưa quyết tâm làm.

Anh Trung Niên

Xe tải
Ngõ nhà em cũng có mấy con chó ngõ bên đến ỉa bậy. Em rình để đập rồi mà không ăn thua. Các cụ cho hỏi nếu mình đánh bả chuột trong đất nhà mình, chó ở ngõ khác ăn phải lăn ra chết thì mình có bị liên đới gì không ợ??

anhquannatural

Xe hơi
cụ ném 1 2 củ riềng ra xem nó sợ ko, hoặc nhằm hnào gặp nó cứ gậy mà phang là nó sợ

H3RoVaRg

Xe đạp
Cụ thuê đội phát tờ rơi rải khẩu hiệu từ đầu ngõ

TÔN

Xe container
E phản đối việc có nhiều người đưa ra ý kiến là đánh bả
Con chó nó có đái ỉa bậy làm mình khó chiụ thật nhưng những cái đấy chưa đến mức phải giết nó,hãm hại nó,làm như thế thì ÁC QUÁ.e tin rằng có nhân quả mặc dù điều ấy ko phải lúc nào cũng xảy ra hay đều đúng cả.giống như con người và pháp luật vậy.chỉ có những tội tày đình mà ko thể dung tha đc thì mới bị loại trừ khỏi xã hội nhưng pháp luật vẫn có khoan hồng,vẫn có cửa chừa cho người ta con đường để sống

Anh Trung Niên

Xe tải
E phản đối việc có nhiều người đưa ra ý kiến là đánh bả
Con chó nó có đái ỉa bậy làm mình khó chiụ thật nhưng những cái đấy chưa đến mức phải giết nó,hãm hại nó,làm như thế thì ÁC QUÁ.e tin rằng có nhân quả mặc dù điều ấy ko phải lúc nào cũng xảy ra hay đều đúng cả.giống như con người và pháp luật vậy.chỉ có những tội tày đình mà ko thể dung tha đc thì mới bị loại trừ khỏi xã hội nhưng pháp luật vẫn có khoan hồng,vẫn có cửa chừa cho người ta con đường để sống
Nhất trí với cụ, chỉ đánh què chân để chủ nó về tự thịt thôi cụ nhỉ.