[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

kdbh.mic

Xe hơi
Buổi sáng chó nhà em với nhà hàng xóm chơi trên vỉa hè thì bị hốt, tới chiều thì cả dãy đi kiếm chó. Nghĩ chó nhà mình khi tỉnh lại (sau khi bị trích điện) thấy 20 bạn bè khác chắc cùng ko bị hoảng hốt.

Tài mới sún dai

[Tịch thu bằng lái]
Biết đâu lại như chuyện Tái ông thất mã , vài hôm nó về lại dẫn theo con nữa cùng cái bụng 4,5 con con thì ...đúng trong cái rủi lại có cái may đấy cụ ...

.Xukthal

Xe container
Cc thả rông chó phải nghĩ đến tâm lý của người ngoài khi đối diện với nó ở ngoài đường, ví dụ trẻ em- phụ nữ sợ bỏ chạy chó nó đuổi theo ngoạm theo thú tính sẵn có thì sao?
Nuôi chó thì nên xích hoặc nhốt, lúc cho đi ra ngoài phải có người cầm xích và rọ mõm để đảm bảo an toàn cho người khác L-)
Ghê răng nhất là cái câu "CHÓ NHÀ EM KHÔNG CẮN ĐÂU" 8-x8-x8-x

.Xukthal

Xe container

kienvinh

Tháo bánh
Cũng có thể là cháu tưởng tượng ra cụ nhỉ ;))

Một số thôi, nói nhiều thì hơi oan :D
Ý tôi là khi tìm thấy con chó lạc người ta thản nhiên nghĩ đến việc làm thịt nó thay vì tìm cách trả nó lại cho chủ, y như khi thấy xe tải chở bia đổ thì người ta nghĩ nhặt về uống chả có gì sai.

vitinh150

Xe tải
Tại cụ thả rông thôi, nhiều khi ko phải bọn Exciter bắt đâu mà mới thành lập cái đội SBChó thả rông gì đó, họ hoàn thành nhiệm vụ thôi :D
Đăng tìm chó mất ko khéo dẫn tới Trạm bơm :D
Em ở quê tận trong Nam cụ ơi. Nhà trong khu em có nhà còn không có hàng rào, hoặc hàng rào bằng cây cỏ. Lũ chó thì gần như quen hết người trong xóm. Quê em cũng chưa thành lập đội SB chó đâu.

cỏ và mây

Xe điện
Ngày xưa lúc em khoảng 11-12 tuổi chó nhà em bị bắt mất. Bố mẹ em bảo nó còn nhiều tuổi hơn cả em. Cả nhà rầu rĩ mất cả tuần sau đó mẹ e chẳng nuôi thêm con gì nữa. Lớn lên thì e nuôi 1 em mèo. Ở với nhau bao nhiêu năm tình cảm cực luôn rồi cũng mất. Cả nhà lại tiếp tục rầu rĩ mất mấy tuần. Giờ trẻ con nhà e rất thích chó mèo nhưng bọn em chẳng nuôi nữa. Sợ mất lại buồn ấy :(

.Xukthal

Xe container
Ý tôi là khi tìm thấy con chó lạc người ta thản nhiên nghĩ đến việc làm thịt nó thay vì tìm cách trả nó lại cho chủ, y như khi thấy xe tải chở bia đổ thì người ta nghĩ nhặt về uống chả có gì sai.
2 việc khác nhau cụ nhé :D Thịt chó lạc là làm giảm nguy cơ cho cộng đồng, để nó chạy rông cắn trẻ con thì ân hận, chưa kể có thể là chó dại :D
Còn bia thì ko chạy rông đc và cũng chả bh bị dại nhé =))

.Xukthal

Xe container
Em ở quê tận trong Nam cụ ơi. Nhà trong khu em có nhà còn không có hàng rào, hoặc hàng rào bằng cây cỏ. Lũ chó thì gần như quen hết người trong xóm. Quê em cũng chưa thành lập đội SB chó đâu.
Cái đậm đậm là do cụ chủ quan và nghĩ rằng con chó nó quen hết ng trong xòm thì ko thể gây hại cho ai đúng ko? Còn những người lai vãng thì sao?

chualang67

Xe buýt
Chó quí thì đeo cho cháu nó cái tag định vị vào,nhỡ có lạc hay trộm thì vẫn còn có chút hy vọng.

KA:18-78

Xe tăng
Đêm qua em bị quân trộm chó nó câu mất một con chó. Buồn thật sự cccm à. Từ khuya qua đến giờ chả muốn làm gì. Đến con chó còn lại cũng buồn vì mất bạn. Nhìn dáng vẻ đi ra đi vào tìm bạn của nó mà em não ruột.
Trộm nghĩ, mình nuôi con chó, nó mất đi mình còn buồn thế, liệu những nhà bị mất đi con cái trong độ tuổi thanh niên thì còn buồn đến đâu nhỉ?

PS: nhà em đang gặp nhiều chuyện không vui, lại thêm buồn vì mất chó nên lên đây lảm nhảm chút để khuây khoả. Mong cccm thông cảm.
Em hiểu tâm trạng của cụ
Con của đôi khi nó để lại trong lòng người nuôi tình cảm đặc biệt… như một thành viên trong gia đình
Chúc cụ sớm vui trở lại

fundraiser

Xe container
Vào đây than vãn vì mất chó là sai rồi. Phần lớn các cụ trong này chie yêu chó theo cân thôi, trong đó có em. Cụ phải hiểu những nhà có trẻ con, những nhà gần nhà nuôi chó, những người bị chó rượt, những ngửoi chạy thể dục theo trường phái chạy mìn… hận cái lũ chó như thế nào.

TuyPhong03

Xe tải
Em không thích chó, rất không thích, đi đường thấy thì tránh xa vì nóng tính lại đá cho nó phát. Gần nhà có hàng xóm nuôi 1 con mà đi qua nó nhìn mặt mình gần chục năm vẫn nhảy xồ lên sủa. Sinh mấy đứa con mà cứ ru con ngủ được 1 lúc nó lại sủa khiến con giật mình khóc vì cứ động 1 tí là nó sủa, nó vô lý đến mức mà ai đến thăm nhà cũng không hiểu sao nhà chủ lại nuôi con chó đấy và sao nhà em vẫn để con chó đấy sống được, nhiều người bày cách vứt bả rất kín và êm. Em bực và chưa bao giờ góp ý với chủ nhà đấy 1 lần nào, đi qua vẫn chào hỏi bình thường vì em thấy người ta rất yêu quý nó, mỗi người có một hoàn cảnh một nỗi niềm riêng.
Trong chuyện này em rất đồng cảm với chủ thớt khi mất một người bạn trong gia đình. Chúng ra không thích chó không có nghĩa là những người thích chó, nuôi chó là có tội và đổ cho họ cái tội góp phần vào việc thả rông chó ngoài đường.
Em viết vài dòng là thấy có 1 cụ rất vô văn hóa trên diễn đàn này, thấy thớt nào cũng vào comment và viết rất thiếu suy nghĩ. Có lẽ cụ ấy được nhiều cụ mời rượu và nghĩ mình là idol, tất nhiên em sẽ không chỉ đích danh vì đọc ai cũng sẽ biết là ai và cũng mong muốn tránh lời qua tiếng lại trên này. Cụ ấy đọc thấy đúng thì sau này viết cái j ra nghĩ 1 chút còn thấy cụ ấy đúng thì xin mời vì bầu trời không của riêng ai.

Từ trước tới nay cụ có cho chó ị đúng nơi đúng chỗ ko? Chó của cụ chạy ra đường có được rọ mõm ko ợ?