[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

vitinh150

Xe tải
Bạn nên mua 1 con chó khác, giống với con vừa mất, sẽ nguôi ngoai phần nào.
Em được cho một con lai Phú Quốc rồi ạ. Trước có 2 con nên không muốn nhận. Nay chuẩn bị đem về cho con còn lại có bạn chơi. Cả này nay nó rầu rĩ làm em cũng buồn theo nó.

Bluechatvn

Xe đạp
ngày xưa trong làng hay chơi cái trò thấy thằng nào lạ lạ mà mặt lấc cấc vào làng là suỵt cho ra đuổi, vui phết

Nov

Xe tăng
Khổ thân cụ chủ. Vừa mất chó lại mất cả lốp. . À mà em tưởng chỉ miền bắc quê em mới có trộm chó. . Té ra chó tặc đã mở quy mô tận đó.
Vì chuyện con chó mà dùng những lời lẽ xúc phạm và rủa thành viên khác chết thì em ủng hộ Tịch thu bằng lái luôn.

Beu 4x4

Xe điện
Yêu chó đến mụ mị là có thật.
Bác nào yêu quá về nhà ôm ấp đắp chăn ăn cùng ngủ cùng nó thì ai cấm.
Đây lên than phiền mất con chó Thả rông đã là mất kiểm soát tình cảm. Lại còn bô bô kể lể tình trạng quê hương như 1 ốc đảo có thể nằm ngoài sự chi phối của quy định của cộng đồng, Quốc gia… thật thiếu hiểu biết và phản cảm quá.

landaumuaxe

Xe điện
e chỉ mong bọn chủ chó, chuyên dắt cho đi ra ngoài đường, cho chó ỉa đái tự do trước cửa nhà người khác, bị bắt hết, ngày nào về cũng thấy cho đái vào cây trước nhà, chó chạy đái ỉa cả 1 dọc khu, còn thằng chủ thì đi sau , k hiểu nổi cái loại nuôi cho rồi hàng ngày thả đi khắp xóm cho đái ỉa người khác dọn. Mong cccm nuôi chó thì đừng cho nó chạy dông ỉa bậy thế, chỗ e thì e đếm sơ sơ có 4 con ngày nào chủ cũng thả chạy dọc khu đi wc , bố khỉ lũ chó

Chỉnh sửa cuối:

.Xukthal

Xe container
Cuộc đời không chỉ màu đen màu trắng mà còn nhiều sắc thái khác. Ngay cả văn minh như phương Tây, vùng quê họ vẫn thả chó đi rông.
Trách nhiệm với cộng đồng có thể cụ áp dụng với đại đa số, nhưng đối với xóm em, cộng đồng trong xóm đều đồng thuận không phản đối việc chó thả rông vì nhà nào cũng có nuôi chó và thả rông trong xóm. Xóm em là xóm cụt, không thông nhau với bên ngoài, người lạ gần như không có nhu cầu đi vào xóm. Xóm trước giờ không có tình trạng chó cắn người, mà nếu có, chủ chó sẵn sàng chịu trách nhiệm trước bị hại và pháp luật, không trốn tránh.
Xin thưa với cụ thêm rằng con đường bê tông trong xóm em do dân trong xóm tự nhường đất mở rộng đường, tự gom tiền đổ bê tông mà không chờ được nhà nước vì là hẻm không thông thương, nhà nước chưa có điều kiện làm. Điều đó đã chứng tỏ sự đồng thuận cao của cộng đồng dân cư nhỏ tại đây. Mở ngoặc với cụ là con chó của em bị bắn điện ngay tại phần đất mà cộng đồng đã hiến đất mở đường.
Với những điều như vậy, cụ lấy lí do gì để lên án em về vấn đề chó thả rông trong khi cả một cộng đồng nhỏ quanh em đều đồng thuận. Một người ngoài như cụ có tư cách gì lên án cộng đồng của em, khi mà cộng đồng của em cả ngày nay đều bày tỏ sự tiếc nuối, chia buồn mà không có một lời chỉ trích vì em đã thả rông chó ở miền quê.
Xóm cụ nên trưng cầu dân xóm mở vương quốc riêng được rồi :-j

.Xukthal

Xe container
nếu có, chủ chó sẵn sàng chịu trách nhiệm trước bị hại và pháp luật, không trốn tránh.
Nếu ai bị chó cắn mà đc phép chọn 1 con chó khác cắn lại chủ chó thì có được ko? ;))

• Vodka
Reactions: Nov

Lam__Phương

Xe điện
Cuộc đời không chỉ màu đen màu trắng mà còn nhiều sắc thái khác. Ngay cả văn minh như phương Tây, vùng quê họ vẫn thả chó đi rông.
Trách nhiệm với cộng đồng có thể cụ áp dụng với đại đa số, nhưng đối với xóm em, cộng đồng trong xóm đều đồng thuận không phản đối việc chó thả rông vì nhà nào cũng có nuôi chó và thả rông trong xóm. Xóm em là xóm cụt, không thông nhau với bên ngoài, người lạ gần như không có nhu cầu đi vào xóm. Xóm trước giờ không có tình trạng chó cắn người, mà nếu có, chủ chó sẵn sàng chịu trách nhiệm trước bị hại và pháp luật, không trốn tránh.
Xin thưa với cụ thêm rằng con đường bê tông trong xóm em do dân trong xóm tự nhường đất mở rộng đường, tự gom tiền đổ bê tông mà không chờ được nhà nước vì là hẻm không thông thương, nhà nước chưa có điều kiện làm. Điều đó đã chứng tỏ sự đồng thuận cao của cộng đồng dân cư nhỏ tại đây. Mở ngoặc với cụ là con chó của em bị bắn điện ngay tại phần đất mà cộng đồng đã hiến đất mở đường.
Với những điều như vậy, cụ lấy lí do gì để lên án em về vấn đề chó thả rông trong khi cả một cộng đồng nhỏ quanh em đều đồng thuận. Một người ngoài như cụ có tư cách gì lên án cộng đồng của em, khi mà cộng đồng của em cả ngày nay đều bày tỏ sự tiếc nuối, chia buồn mà không có một lời chỉ trích vì em đã thả rông chó ở miền quê.
Đọc đoạn đầu e đã ngờ ngợ đến còm này thì k sai được rồi vì rằng nếu mà nuôi chó có trách nhiệm với cộng đồng thì nhốt nó vào thì cụ thằng đi exter cũng k dám trèo rào vào mà nhấc được con chó. Đối với loại hình nuôi chó thả rông e ủng hộ đập chết hoặc exiter nó vợt cho ra quán qui thành cân cũng k có gì là oan.

Xe gia đình

Xe điện
Chủ thớt đăng bài nhầm diễn đàn rồi :)

Nov

Xe tăng
mà nếu có, chủ chó sẵn sàng chịu trách nhiệm trước bị hại và pháp luật, không trốn tránh.
Nếu ai bị chó cắn mà đc phép chọn 1 con chó khác cắn lại chủ chó thì có được ko? ;))
Nhà em cũng từng nuôi chó, chăm nó hơn chăm người, cũng buồn khi nó ốm chết. Chị gái em hồi nhỏ cũng từng bị chó nhà hàng xóm cắn.
Bị chó cắn nó liên quan đến sức khỏe, thẩm mỹ, tinh thần và thậm chí tính mạng con người, còn đợi các ông chịu trách nhiệm, có mà trách nhiệm ccc.

TÔN

Xe container
E rất hiểu và thông cảm với cụ chủ
E mới chỉ nghỉ đến trường hợp đấy nếu ko may nó xảy ra với mình thì thế nào mà e đã lo lắm rồi huống chi sự việc xảy ra với cụ chủ thớt.vì thế năm ngoái e đi đặt cái vòng đeo cổ in tên và số đt cho con cún nhà e.gia đình e ai cũng đều yêu quý nó,coi nó như thành viên trong gia đình.có lần e đi vắng,nó chui lên tầng 2 trốn vào wc,mẹ e về ko thấy nó đâu gọi điện hỏi e cuống hết cả lên :(
Chỉ lo nó bị lạc nhỡ bị xe đâm,hoặc đánh đập,ngược đãi thì khổ.nếu như nó gặp đc người tốt nuôi tử tế thì mình còn yên lòng
Nhà có trẻ nhỏ,lông nó hay rụng nên lúc đầu e loay hoay ko biết làm thế nào.cho thì ko nỡ,mà con này nó lại rất sợ người lạ.cuối cùng e chọn giải pháp đưa đi cạo sạch lông cho nó thành vô mao :)) mình cắt tóc có 50k mà nó cạo lông mất hẳn 3 lít =))

TÔN

Xe container
Phần lớn chó bị mất là do lỗi của chủ.
Thả rông, không xích, không rọ mõm....

E biết có rất nhiều nhà buổi sáng thả cờ hó ra chạy lung tung nhằm mục đích ko phải hót cớt trong nhà.
Haiza....
Cũng có những trường hợp chủ nhà ko để ý quên ko khoá cửa rồi nó lỉnh trốn ra ngoài chơi rồi bị bắt mất mà anh
Nhiều lí do lắm.con chó nhà hàng xóm mất e cũng buồn vì nó còn khôn hơn cả con phú quốc của e nuôi.nhưng cũng mừng cho nó thoát nạn vì chủ của nó suốt ngày đánh đập nó rất dã man.và vợ chồng thằng chủ đánh nó giờ đang nhận quả báo là mỗi người đc tặng 20 cuốn lịch
Ông anh ruột là Hà xx ngày trước đánh chó cũng dã man vô cùng,cuối cùng cuộc đời cũng kết thúc ở đài hoá thân hoàn vũ

chung1012

Xe tải
Hôm qua em đi lên Hà Nội qua Bắc Ninh kẹp gãy chân 01 con chó băng qua đường. Dừng lại xem như thế nào mà cũng không có ai ra giải quyết nên lại đi

niceshot

Xe container
Cụ ko phải lo cho người khác, nhiều khi con chó , mèo nó tình cảm hơn con người đấy cụ ah
Thành thật chia buồn với cụ, gia đình bạn bè bao nhiêu người thân của cụ không ai bằng được con chó, con mèo!

Kyson1

Xe điện
Đoàn cuối là quy kết rồi bạn ơi. Khôgn nên thế.

Tôi cũng đã nuôi và rất buồn khi mất chó.

Nhưnh Tôi ủng hộ hok để chó chạy ngoài đg hok rọ mõm, bắt hết đi. Vì ng nhà tôi đã là nạn nhân.

Chỉnh sửa cuối:

lamnguyen121186

Xe tải
Nhà 9 - Ngách 9 - Ngõ Tô Tiền - Khâm Thiên - HN
Website
www.facebook.com