[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Em đặt ngược lại vấn đề: "Vì miếng thịt chó mà các cụ hùa nhau chửi bới một Ông già suốt đời cống hiến cho lớp trẻ, thì có đáng không?"
@ Việc cụ Tố bảo Thầy bán chữ là hồ đồ, rất nhiều sinh viên đi học không có tiền, Thầy Tân vẫn mời học, Thầy gọi vui là "học nghèo", một buổi học ở Thầy cũng chỉ hơn 6.000đ.
Em đặt ngược lại vấn đề: "Vì miếng thịt chó mà một ông già suốt đời cống hiến cho lớp trẻ lại làm 1 bài thơ chửi đổng cả thiên hạ, để thiên hạ phải chửi lại, thì có đáng không?"

Website
www.havimex.vn
Các cụ ở đây, chắc chắn chưa có đóng góp nào cho xã hội lớn lao như Thầy Tân, việc này mới quan trọng và thiết thực.
Hầu hết chỉ nhìn vào một sự việc nhỏ để hùa theo chửi bới.
Đọc một số comment của cụ trong thớt này em thấy chối tỉ quá, nó thể hiện cái nhận thức rất kém (học thức em không bàn)

Cụ họ Thái kia thì đã dở hơi khi một mình một cửa đứng ném phân vào dư luận và nhiều tầng lớp xã hội, bất luận ông ấy là ai, tầng lớp nào, giỏi đến đâu thì cái việc tự cho mình hơn người, tự cho mình cái quyền hạ nhục phần đông của xã hội như thế, riêng cái hành vi này đã thể hiện cái Tôi của cụ ấy quá lớn > coi thường các cụ/các mợ yêu nhậu. Mà vấn đề ăn nhậu cũng bình quyền cơ mà.

Cũng như vậy, không ai phản ứng với cái tình, cái việc cụ yêu thương cụ Thái kia, nhưng cụ không nên và không được phép mượn bài chửi xéo các cụ ở đây như thế, tuy nhiên cụ được phép gửi đường link này cho Mr Thai kia đọc và suy ngẫm, âu cũng là cái sự an ủi của tình thầy trò và đây là vấn đề cá nhân.

Nói thật là em nhìn thấy cái chữ ký của cụ lâu lắm rồi và ... ***, em cũng chỉ muốn ném cho cụ một bãi , nhiều khi em nghĩ éo hiểu cụ là trò của thầy nào mà láo kinh (trong khi cả nước đang gặp vấn nạn về thất nghiệp) ***, cụ có đói ăn muốn kiếm việc thì cũng đừng nên gào nên cụ là giống Kền Kền ấy chứ. Thôi, càng nói em càng thấy chối, ứ thèm nhận xét thêm về cụ nữa.

AF6677

Xe buýt
Thày áp đặt tư tưởng quá, nhưng cái tên hội phát cuồng vì thịt chó cũng khắm bỏ mợ!!!
Ăn thì ăn vc éo gì mà cuồng
Mưa dai thế này ...
Chẹp! diệu mới thịt chó cũng thú lắm chớ
Mỗi lần ăn ông hâm kia cú nghĩ đây là con chó dữ, chuyên cắn ng đi đường với ái bậy ngoài ngõ có khi ông ấy lại vỗ ngực khen mình biết bảo vệ môi trường

:))

vuvanphong

Xe điện

Trong khi các cụ tranh luận, em đề nghị các cụ làm 1 buổi off dư lày để luận đúng sai!
Kính!
Lạ Thay cụ Thái Bá Tân
Cuồng si con chó mà chê đồng bào
Chó thì yêu đến thế nào
Đủ cân thì thịt đồng bào no say
Dồi ngon rượu quý đưa cay
Ai không thưởng thức buồn thay một đời

Trần Nam Vinh

Xe buýt

Trong khi các cụ tranh luận, em đề nghị các cụ làm 1 buổi off dư lày để luận đúng sai!
Kính!
Lạ Thay cụ Thái Bá Tân
Cuồng si con chó mà chê đồng bào
Chó thì yêu đến thế nào
Đủ cân thì thịt đồng bào no say
Dồi ngon rượu quý đưa cay
Ai không thưởng thức buồn thay một đời
Mưa bão thế này làm 1 mâm với chai quốc lủi quả là: tuyệt vời ông mặt trời :D

inmanhnhung

Xe tăng
Không biết thì phải tìm hiểu - Đừng tùy tiện gọi Thầy là thằng - Thầy ngang tuổi bố mẹ BốCuTôm đấy.
Chưa chắc nhân cách của cụ hay mợ đã hơn gì tôi và Bố cu tôm đâu, chẳng qua là cụ hay mợ học qua ông Tân này nên ông ấy nói gì cũng cho là đúng, nói thật Đạm cà mau thằng thái bá tân dù biết là nó hơn tuổi, nhưng nó quy chụp bảo những người ăn thịt cho là man ri mọi rợ thì mình cũng éo việc gì phải tôn trọng nó, khi nó viết bài thơ chửi mọi người ăn thịt chó nó có nghĩ là ngày xưa tổ tiên, ông bà, bố mẹ nó, anh chị em, cô dì chú bác nhà nó cũng đã từng ăn thịt chó rồi ko??, chửi cả ông bà tổ tiên, chửi cả bố mẹ, chửi cả anh em họ hàng thì cái loại ấy éo đáng làm thầy giáo. Nếu lão ấy chỉ ăn chay, niệm phật không ăn các loại thịt cá khác thì tôi xin đến quỳ trước chân để tạ lỗi, chứ còn cái loại đạo đức giả, tự cho mình là đức cao vọng trọng rồi nói này, nói lọ cũng chẳng ra cái éo gì đâu. Em hơi bức xúc các cụ thông cảm

oliu

Xe buýt
Thịt chó em vẫn ăn.
Nhưng hỗn láo với Thầy thì em không dám.
Đa phần mọi người "chửi" cho sướng miệng, chứ biết Thầy rồi thì không có những lời lẽ như thế đâu.
Thầy với người này, chưa chắc là thầy với người khác, cụ gọi bác ý là thầy thì chắc cụ đã tham gia lớp học của bác ý, với hành động nghỉ giữa giờ đi thu tiền học (em tham gia 1 buổi, em không học, chỉ làm xe ôm) từng buổi, cách nói với những người đi học không có tiền nộp quả thật là VLS, có nhiều người không nhạy cảm thì hiểu là miễn phí, với em nó là sự sỉ nhục

sicilian

Xe hơi
Cụ Thái Bá Tân này hồi đầu mới add em cũng thấy khoái nhưng sau phát chán vì một ngày cụ ý táng đến chục bài thơ, đọc nó nhàm đi.

Hôm nay sau vụ thịt chó này thì e chính thức unlike cụ ý rồi vì e thích ăn thịt chó! :D

a_new_day1503

Xe tải
Cái chuyện này có cái gì fải bàn đâu nhỉ, ăn hay không ăn là quyền của mỗi người, không fải là cái gì to tát hết, cũ lắm rồi...
Mọi người càng phản pháo ông Tân trên FB hay những "học trò" của ông ý trong topic này thì những người đó càng đắc ý :)) Nó gọi là troll đấy :D

ynhi2208

Xe điện
Ba xàm ba láp. Éo mệ thằng điên. Phú quý sinh lễ nghi, cái éo gì mà đi thiêu hết 2 triệu với chả đào bới, thằng cha này rảnh quá không có việc gì làm nên đú bẩn với bọn trẻ trâu lấy tiếng đây mà

oliu

Xe buýt
Đây chỉ là việc lấy luận cứ, luận điểm để chứng minh sự việc. Cụ nghĩ sao nếu mấy bác đạo Hồi, Hindu bác Tân ăn thị Lợn, Trâu, Bò. Đó cũng là chỉ vì miếng ăn. Cái người khác ăn vào mồm mình vì tín ngưỡng hay sở thích ko ăn thì ko nên chửi đổng họ.
Bác í có ít chữ của tây nên quay lại chửi để tỏ ra mình cùng giống khác loài, em cũng hiếm ăn thịt chó nhưng em thấy con đ éo nào sinh ra chẳng để thịt, bọn ra rả (thầy của TBT) ở bển nó còn ăn thịt đồng loại cơ

inmanhnhung

Xe tăng
Thầy với người này, chưa chắc là thầy với người khác, cụ gọi bác ý là thầy thì chắc cụ đã tham gia lớp học của bác ý, với hành động nghỉ giữa giờ đi thu tiền học (em tham gia 1 buổi, em không học, chỉ làm xe ôm) từng buổi, cách nói với những người đi học không có tiền nộp quả thật là VLS, có nhiều người không nhạy cảm thì hiểu là miễn phí, với em nó là sự sỉ nhục
em đồng quan điểm với cụ

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Nói thật là em nhìn thấy cái chữ ký của cụ lâu lắm rồi và ... ***, em cũng chỉ muốn ném cho cụ một bãi , nhiều khi em nghĩ éo hiểu cụ là trò của thầy nào mà láo kinh (trong khi cả nước đang gặp vấn nạn về thất nghiệp) ***, cụ có đói ăn muốn kiếm việc thì cũng đừng nên gào nên cụ là giống Kền Kền ấy chứ. Thôi, càng nói em càng thấy chối, ứ thèm nhận xét thêm về cụ nữa.
- Cụ đừng đả kích cá nhân trong cái thớt này, loãng chủ đề, "nó thể hiện cái nhận thức rất kém" của thành viên khi tham gia thảo luận, thích thì lập thớt mới, đừng bầy nhầy ở thớt này.- Chữ ký iem cứ thích để thế đấy, miễn các cụ Min/Mod không trảm là iem vui rồi :))Cụ chưa đủ tuổi và chức năng để nhận xét về việc này. Mà thực ra cụ đâu có hiểu ý nghĩa chữ ký của iem thế nào :))"nó thể hiện cái nhận thức rất kém"- Ý em là: Công việc của các cụ hiện giờ chán quá, thì vào website của em, có nhiều thông tin bổ ích về việc làm miễn phí đấy.
@ Thầy Tân có quá đà trong từ ngữ, thì các cụ cũng nên cân nhắc từ ngữ đối với một Ông già theo đạo Phật, suốt đời công hiến cho sinh viên.

vuvanphong

Xe điện
Thầy giáo em có câu!
Một kỹ sư tồi có thể làm hỏng 1 cỗ máy
Một bác sỹ tồi có thể làm hại một đời người
Một thầy giáo tồi có thể lại hại 1 thế hệ!
Nếu một ông thầy lệch lạc, cực đoan, thì việc có 1 thế hệ học trò lệch lạc, cực đoan cũng không phải vấn đề không thể!

inmanhnhung

Xe tăng
- Cụ đừng đả kích cá nhân trong cái thớt này, loãng chủ đề, "nó thể hiện cái nhận thức rất kém" của thành viên khi tham gia thảo luận, thích thì lập thớt mới, đừng bầy nhầy ở thớt này.- Chữ ký iem cứ thích để thế đấy, miễn các cụ Min/Mod không trảm là iem vui rồi :))Cụ chưa đủ tuổi và chức năng để nhận xét về việc này. Mà thực ra cụ đâu có hiểu ý nghĩa chữ ký của iem thế nào :))"nó thể hiện cái nhận thức rất kém"- Ý em là: Công việc của các cụ hiện giờ chán quá, thì vào website của em, có nhiều thông tin bổ ích về việc làm miễn phí đấy.
@ Thầy Tân có quá đà trong từ ngữ, thì các cụ cũng nên cân nhắc từ ngữ đối với một Ông già theo đạo Phật, suốt đời công hiến cho sinh viên.
Chưa chắc nhân cách của cụ hay mợ đã hơn gì tôi và Bố cu tôm đâu, chẳng qua là cụ hay mợ học qua ông Tân này nên ông ấy nói gì cũng cho là đúng, nói thật Đạm cà mau thằng thái bá tân dù biết là nó hơn tuổi, nhưng nó quy chụp bảo những người ăn thịt cho là man ri mọi rợ thì mình cũng éo việc gì phải tôn trọng nó, khi nó viết bài thơ chửi mọi người ăn thịt chó nó có nghĩ là ngày xưa tổ tiên, ông bà, bố mẹ nó, anh chị em, cô dì chú bác nhà nó cũng đã từng ăn thịt chó rồi ko??, chửi cả ông bà tổ tiên, chửi cả bố mẹ, chửi cả anh em họ hàng thì cái loại ấy éo đáng làm thầy giáo. Nếu lão ấy chỉ ăn chay, niệm phật không ăn các loại thịt cá khác thì tôi xin đến quỳ trước chân để tạ lỗi, chứ còn cái loại đạo đức giả, tự cho mình là đức cao vọng trọng rồi nói này, nói lọ cũng chẳng ra cái éo gì đâu. Em hơi bức xúc các cụ thông cảm

Trần Nam Vinh

Xe buýt
Màn trình diễn của thánh thơ này so với màn trình diễn của thánh tưng thì quả là tệ, mặc dù cả 2 thánh đều đã nổi tiếng sau các màn trình diễn này :D
thánh tưng đã được mệnh danh là: hẹp IQ
ấy vậy mà thánh thơ này còn tệ hơn cả thánh tưng
suy ra: IQ hẹp hơn nhiều
ấy vậy mà lại làm: th........ ày ??? :o
Haiz, XH ảo thật là tung chảo =))

tuyenngvan

Xe tải
Kiểu vớ vẩn. Bạn Em người Hàn Quốc đang làm cho Huyndai Engineering vẫn ăn thịt chó với em bình thường. Nó bảo với em bên ấy vẫn có quán thịt cho như thường. Ai không thích ăn thì không ăn, còn ăn thì cứ việc. Mỗi nước có một văn hóa riêng, tự tách mình ra "unfirend", không quan hệ với người khác vì một con chó. Thì cụ ấy chắc phải ngẫm lại xem mình có bằng...không