[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Rực cháy

Xe buýt
Chỗ em có quán mở từ mùng 2. chó mới luôn cụ nhé
Vậy là của hiếm đấy cụ. Em thì có thâm niên gần 50 ăn thịt chó, trong đó cũng gần 40 năm ăn món này ở HN nên được cái là biết nhiều quán lắm. Cái món này, ăn mãi 1 quán cũng được nhưng mất vui, vì ăn cái này phải có bạn bè, nhất là bạn bè thân. Vì thế, em hay la cà, rủ rê bạn bè vui đâu chầu đấy :), thích nhất là ăn mấy quán gần chỗ nào mát xa, rượu tây tây xong đi tắm rửa cái rồi về ngủ ngon.

Lọ kẹo

Xe đạp
Chính vì là thực phẩm nên có thể ăn hay không là do ý thích.
Cái này chả liên quan đến cao quý hay không

Rực cháy

Xe buýt
Nói thật là em phục các cụ kiêng đc thịt chó lắm lắm
Nếu ở VN, tuần nào em cũng chén món này, bất kể ở là khu vực nào :), cũng đã ăn món này ở hầu hết các tỉnh rồi từ Côn Đảo, Phú Quốc đến Móng Cái, Hà Giang (Mèo Vạc có quán ngon cực kỳ), Đồng Nai thì gần công viên (chỗ khu công nghiệp) có quán chó thui rơm cũng rất ngon. Ngồi kể về món này có mà cả ngày :).

Sô lếch Mù

Xe điện
Trong ngõ chợ Khâm thiên cũng có hàng thịt chó khá đc.Bọn em trước hay ăn trên ôQuan chưởng,chỗ em Thủy béo

lamhoangvan87

Xe container
Vậy là của hiếm đấy cụ. Em thì có thâm niên gần 50 ăn thịt chó, trong đó cũng gần 40 năm ăn món này ở HN nên được cái là biết nhiều quán lắm. Cái món này, ăn mãi 1 quán cũng được nhưng mất vui, vì ăn cái này phải có bạn bè, nhất là bạn bè thân. Vì thế, em hay la cà, rủ rê bạn bè vui đâu chầu đấy :), thích nhất là ăn mấy quán gần chỗ nào mát xa, rượu tây tây xong đi tắm rửa cái rồi về ngủ ngon.
Thịt chó là phải có rượu, mà rượu phải có bạn hiền. cháu được cái phước có bạn hiền. mà nếu ko có bạn hiền thì cháu đã có vợ hiền cụ ạ :))

lamhoangvan87

Xe container
Nếu ở VN, tuần nào em cũng chén món này, bất kể ở là khu vực nào :), cũng đã ăn món này ở hầu hết các tỉnh rồi từ Côn Đảo, Phú Quốc đến Móng Cái, Hà Giang (Mèo Vạc có quán ngon cực kỳ), Đồng Nai thì gần công viên (chỗ khu công nghiệp) có quán chó thui rơm cũng rất ngon. Ngồi kể về món này có mà cả ngày :).
cụ đi tây thì phải kiêng rồi.

Rực cháy

Xe buýt
Trong ngõ chợ Khâm thiên cũng có hàng thịt chó khá đc.Bọn em trước hay ăn trên ôQuan chưởng,chỗ em Thủy béo
Chỗ Ô Quan Chưởng là ăn trưa, hay phết. Ngồi đây nhâm nhi, lại hay được ngắm gái xinh :)
Đầu ngõ chợ Khâm Thiên thì mua về nhà ăn thôi. Đi sâu vào trong (khá sâu) thì chỗ ngồi hơi chật và nóng.

Bả chuột

Xe tải
Thịt chó nhiều đạm thì rõ rồi nhưng em chả thấy ai bảo ăn thức ăn nhiều đạm thì bì gút cả, bọn hải sản còn lắm đạm hơn dân biển họ ăn suốt có sao đâu chắc do chế độ sh thôi

Rực cháy

Xe buýt
cụ đi tây thì phải kiêng rồi.
Kiêng là kiêng thế nào cụ :), trong đội em có chú về VN là gút vì bên đó ăn quá nhiều chó. Chó Tây nó lắm mỡ lắm, có con phải đến 1 hăng gô mỡ. Hôm nào rảnh, em hầu các cụ những phi vụ ăn thịt chó bên Tây, cả trước và sau năm 1990.

Rực cháy

Xe buýt
Thịt chó là phải có rượu, mà rượu phải có bạn hiền. cháu được cái phước có bạn hiền. mà nếu ko có bạn hiền thì cháu đã có vợ hiền cụ ạ :))
Em quen vợ cũng từ quán thịt chó Yên Phụ. Những năm 1990, ở cuối phố mạn gần khách sạn Thắng lợi có quán thịt chó rất hay :), tên ngộ ngộ "Trạch". Đối diện quán chó này là 1 loạt quán cà phê ven hồ, nổi tiếng nhất là quán tên là Táo. Ăn xong, cà phê, he he.

Bả chuột

Xe tải
LỢI ÍCH ĂN CHAY:

Ăn chay khỏi bệnh, nghiệp tan
Ăn chay mạnh khỏe, trái oan chẳng còn
Ăn chay huệ phước song toàn
Ăn chay niệm Phật phước còn tăng cao
Ăn chay sửa tánh dồi dào
Ăn chay mới biết thấp cao tu hành
Ăn chay niệm Phật làm lành
Ăn chay mới trổ nhiều cành Hoa Tiên.
Ăn chay cửa Phật đặng vào
Ăn chay áo gấm, mão bào mẹ ban
Ăn chay cứu được tam tràng
Ăn chay cứu được BẢY ĐỜI MẸ CHA
Ăn chay khỏi bị xích xiềng
Ăn chay mới thoát khỏi miền trầm luân
Ăn chay nghiệp chướng mới dừng
Ăn chay thoát kiếp mình từng trả vay.
Người việt phải theo người việt chứ nge theo làm gì vái bọn ấn độ đấy hả cụ :))

x-men205

Xe tải
em và sói nhà em lần đầu gặp nhau là hẹn nhau ở quán chiếu hoa,
Từ đó em và sói cai luôn chó, cả 2 đều bảo: ăn thịt chó đen vãi :D
Đó là lý do cả nhà em ko ăn thịt chó tới bây giờ
Khâm cụ sát đất. em mà như cụ thì cũng cạch thôi

Sô lếch Mù

Xe điện
Kiêng là kiêng thế nào cụ :), trong đội em có chú về VN là gút vì bên đó ăn quá nhiều chó. Chó Tây nó lắm mỡ lắm, có con phải đến 1 hăng gô mỡ. Hôm nào rảnh, em hầu các cụ những phi vụ ăn thịt chó bên Tây, cả trước và sau năm 1990.
Chó mỡ qúa ăn ghê chết.Em thích ăn đoạn nầm vừa nạc vừa mỡ xen kẽ,có cả tí sụn nữa thì tuyệt.Đùi chó đoạn hình khẩu súng lụcnạc qúa,ăn ko khoái

4X4=16

Xe điện
Dường như là Thịt chó Hàng lược. Vang bóng 1 thời.
Chả bít quán này giờ đã đi đâu về đâu :(
Bi giờ chỗ cũ cạnh chùa là 1 quán bia hơi dở hơi :(
Vâng, Hàng Lược đấy ạ, h chả bán nũa làm em buồn mất mấy tuần. Bây h em toàn phải mua thịt chó ở đoạn chắn tầu phố Khâm Thiên.

Axeco

Xe buýt
Em thích ăn thịt chó. Nhưng k phải khi nào cũng đc ăn. Cũng cả năm rồi e chưa sờ tới miếng nào. E ăn thịt chó người khác thì đc, thịt cho của chính mình thì e càng phải ăn, nhưng bảo e thịt chó thì dù của người khác e cũng k thịt. E k nỡ... Còn vào mâm rồi thì ăn hết.

Craftman

Xe buýt
Em bỏ 4 năm nay rồi các cụ ah. Mà bây giờ em cũng chả thấy ai ăn thịt chó nữa. Có rủ nhau đi ăn thì toàn ăn gà, cá, dê, lợn ... Chứ ko thấy ăn thịt chó nữa

Dai69

Xe tải
Thịt chó thì không nên ăn, nhưng cẩu nhục thì rất khoái khẩu.:-s

hilacvn

Xe hơi
Cụ nào nói bỏ thịt chó 1 là bị bệnh nên kiêng, 2 là giả tạo thôi chứ rượu cả vò chó cả con!
Em không đồng ý với cụ.
Chẳng là em cũng rất thích món này từ 3 năm về trước. Nhiều bạn em cũng vậy.
NHưng đến hôm nay thì 50% số người bạn đã không ăn thịt chó. Còn em thì không thích nữa (dù có thể gặp bữa nhà ai có món này cũng vẫn gắp nhưng không say mê).
Tại sao nhưng không giống cụ khẳng định.
Trong một lần ngồi trò chuyện, nói về các món ăn, một bạn đầu bếp khá giỏi đã nói như thế này về thịt chó: Bạn thử hình dung một con chó cỏ ở nhà quê hàng ngày nó chén vào bụng những thứ gì? Tất nhiên, cái dạ dày và bộ ruột của nó sẽ hấp thụ những thức ăn ấy. Có nghĩa là, những cơm thừa, cứ..t trẻ con, đờm dãi khạc nhổ, xác súc vật chết, chuột bọ...đều đã qua tiêu hóa. Nhưng quả tình thì những dưỡng chất được chắt chiu từ đờm dãi (ho lao, viên gan, siêu vi...) và phân người...kia dùng nuôi lớn con chó. Ta mổ thịt, tuôn ra, tuôn vô lòng, dồi...nướng, hấp... xem ra nghĩ đến cứ ghê ghê. Mà nghĩ ghê răng rồi thì cái ngon có ngon mấy cũng giảm hứng.
Qua câu chuyện ấy, em hơi ngại thịt chó. Bạn em một số người cũng ngại.
Vậy đó