[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
cụ nào dư ít bả chó thì cho e xin! dọn cứt nhiều chán lắm rồi ah!

Pinoccio

Xe hơi
Yêu hay ghét thì cũng nên có ý thức, nhất là mấy ông nuôi chó to như con bê ấy. Ra đường đeo cái rọ mõm nó lại. Sợ nhất mấy anh đầu trọc ngồi xe dắt chó chạy bộ ngoài đường, nhìn ám ảnh vch

sparta.leonidas

Xe cút kít
Em thích cụ rồi đó nha. Chúng ta tôn trọng sở thích của nhau, tiền ai nấy tiêu cụ nhỉ. Em thấy có mấy cụ chơi Vẹt 7 bảy màu gì đó mua 1 con chim cũng vài trăm triệu. Mấy cụ nuôi cá rồng hay chép Nhật cũng thế. Còn các giống thì em thấy giống chó giá nhìn chung là rẻ vì nuôi nhiều. Trong SG có mấy thánh mua chó tiền tị kìa các cụ. Em thuộc hàng nhà nghèo chơi kiểu nhà nghèo thôi ạ
Chơi như cụ không nghèo đâu ạ. Tuy nhiên em luôn tôn trọng sở thích cá nhân của người khác. Miễn ta không gây hại gì cho người xung quanh thì mọi thứ ta thích ta cứ làm thôi cụ :)

MrVuHoang

Xe tải
Vâng, em thì hơi yêu chó nhưng may quá nhờ có thớt của cụ em cũng lưu ý những người yêu chó mua bang vệ sinh cho mấy em đến ngày đèn đỏ, sang nay đi vào thang máy 1 bên chung cư tí ọe, chủ đứng chơi điện thoại, chó đứng cứ tong tong ra sàn. Tởm lợm vãi đái, đ éo hiểu các bố nhân văn đến đâu và cư xử như trên rừng
Chắc chủ đó chưa có kinh nghiệm nuôi đó cụ. Chứ chó họ ngày đèn đỏ mà họ để thế thì khắp nhà họ chỗ nào cũng có vệt màu đỏ và mùi tanh nồng. Giờ ngày đèn đỏ người ta dùng bỉm trẻ con đeo cho bọn nó mà. Bọn chó nhỏ thì có bỉm dành riêng cho chó luôn đấy ạ.

iphonese

Xe tải
Con chó thì đáng yêu nhưng chủ chó thì nhiều thằng ý thức quá kém, mặt khác, dù sao nó cũng là con vật, bạn yêu nó không có nghĩa người khác cũng yêu nó, nên hãy cư xử đúng mực nơi công cộng

sparta.leonidas

Xe cút kít
Chuận, yêu mà đếm xu là đếch phải yêu. Cơ mà em chỉ yêu mèo, ngày bé em bị chó đợp nên em không yêu được chó :((
Em mới nuôi 1 con mèo mướp. 20 năm giờ mới nuôi lại mèo. Chủ yếu là tại nhà có chuột. Cơ mà nó nũng quá thể :D

nói thực là em cũng thích dòng chó như Béc hay loại trung thành như Shiba nhưng nhà nhỏ chả có đk nuôi kể ra cũng tiếc

MrVuHoang

Xe tải
Yêu hay ghét thì cũng nên có ý thức, nhất là mấy ông nuôi chó to như con bê ấy. Ra đường đeo cái rọ *** nó lại. Sợ nhất mấy anh đầu trọc ngồi xe dắt chó chạy bộ ngoài đường, nhìn ám ảnh vch
Đi xe máy dắt chó em cũng thấy nhiều. Em cũng không đồng ý kiểu vậy. Quá nguy hiểm. Bởi con chó nó như trẻ con, gặp cái gì nó thích nó nhao vào phát thì lại tuột dây hoặc ngã xe. Em mà cho chó đi xe máy thì đi xe Lead hoặc SH cho ngồi chân. 2 đùi em kẹp 2 bên. Và phải đi chậm sát mép đường đề phòng lỡ may có xử lý được. Bí quá cho đi khám bệnh cách nhà 3km mới phải đi xe máy thôi. Bình thường em dắt bộ.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phán quá chuẩn. Em nghĩ việc nhiều người lên án chó vệ sinh bậy bạ ấy là trách oan bọn chó. Phải trách chủ nuôi chó chứ ko phải trách con chó để mà cứ kêu đập chết ăn thịt với lại này kia. Tại sao các cụ ấy không vào tận nhà mấy người nuôi chó nói thẳng vào mặt là nuôi chó phải giữ vệ sinh ngõ xóm không để ảnh hưởng người khác nhỉ!!! Mà lại cứ nhăm nhe là đánh bả mấy con chó. Giận cá chém thớt ạ
Cụ nói đúng ạ, trách là trách chủ chó ấy chứ.
Nhiều người không hiểu hay nhiều lý do mà ghét luôn chó.
Con chó, mèo bản năng của nó đi ạ nó còn lấy chân cào đất lấp lại mà.:))
Con chó nhà hàng xóm em cho nó ăn ngon, chơi với nó hoài giờ em về là nó chạy ra mừng.
Thấy cũng vui vui. Chó là loài sống có tình nghĩa.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phán quá chuẩn. Em nghĩ việc nhiều người lên án chó vệ sinh bậy bạ ấy là trách oan bọn chó. Phải trách chủ nuôi chó chứ ko phải trách con chó để mà cứ kêu đập chết ăn thịt với lại này kia. Tại sao các cụ ấy không vào tận nhà mấy người nuôi chó nói thẳng vào mặt là nuôi chó phải giữ vệ sinh ngõ xóm không để ảnh hưởng người khác nhỉ!!! Mà lại cứ nhăm nhe là đánh bả mấy con chó. Giận cá chém thớt ạ
Ấy chết! Bọn em đánh bả bọn chủ nuôi vô học đấy chứ, thế dell nào chủ không ăn toàn nhường chó, nhẽ yêu chó đến thế?

MrVuHoang

Xe tải
nói thực là em cũng thích dòng chó như Béc hay loại trung thành như Shiba nhưng nhà nhỏ chả có đk nuôi kể ra cũng tiếc
Cũng là 1 tiếc nuối đó cụ. Nhưng 1 là điều kiện không gian, 2 là điều kiện thời gian. Thiếu 1 trong 2 cái đó thì để sau rồi mình nuôi cụ ạ. Nuôi chó là mình thích, thì phải thích cho tới. Nuôi vì mình thích và con chó của mình nó cũng được vui vẻ cùng mình nữa ạ.

luot_song

Xe điện
Cháu cũng thích chó nhưng quan điểm của cháu là:
1- Sở thích của mình không ảnh hưởng đến người khác
2- Không để chó cắn hàng xóm hay người lạ
3- Không để chó sủa hàng xòm không ngủ được
4- Chó không ị trước nhà hàng xóm
5- Không để mùi hôi thối ảnh hưởng đến hàng xóm