[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Em đã lâu không ăn món này. Nhưng từ cái vụ cháu bé bị 7-10 con chó lao vào cắn chết mới ngẫm nghĩ chắc cũng có trách nhiệm của mình. Trước đây cứ u u mê mê nghe lời các nhà chó học không ăn thịt chó nên làm càng thanh niên exciter mất việc trong khi chủ chó càng ko sợ mất chó cứ thản nhiên thả rông và không rọ ***. E sẽ quay lại ăn thịt chó ah.
Đạo phật dạy phải ăn chay chẳng nhẽ toàn dân ăn chay :) thích gì ăn đó , chó cũng là 1 con vật thôi.

wood_art

Xe hơi
Em là em khá yêu và hâm mộ chó trên đĩa đấy ạ

Tran huan 98

Xe hơi
Sống trên đời phải ăn miếng dồi chó

Ken Hạ Long

Xe điện
Đang đêm lại đọc cái thớt thèm chảy nước dãi

Shadow381

Xe điện
Đạo phật dạy phải ăn chay chẳng nhẽ toàn dân ăn chay :) thích gì ăn đó , chó cũng là 1 con vật thôi.
Nó dạy người trong giới của nó ăn chay chứ sao lại lôi toàn dân vào đây? Em đọc hết các còm vẫn ko chốt lại được những quán nào trong nội đô ăn ngon nhất; trước em ăn quán cổng viện 354 cũng bình thường, vẫn ko thể bằng được ngày xưa ăn trên Nhật Tân.

hoangdunggt

Xe hơi
Em chỉ hóng các cụ chia sẻ giờ quán thịt chóa nào ngon quanh mạn Giáp Bát để e đi ăn thôi

Em nghĩ dân mình ấu trĩ thật thịt chó thì có gì hay, chẳng qua nó ngon hơn thịt khác, 7 món của nó không thể bỏ qua được nhưng ngược lại rất tốn bia, rượu mà 2 thứ đó rất hại cho sức khoẻ. Chưa kể, thịt chó mang lại cái cảm giác " Gần Nhau Hơn" chứ có gì đặc sắc đâu, thịt chó ngồi nhâm nhi lâu về Vợ chửi vuốt mặt không kịp, thịt chó nướng thì mùi thơm ngào ngạt làm cho người lao động uể oải, đang đi làm cũng tặc luỡi, rẽ vào quán còn người ko có tiền, ko thời gian thì phải đi qua với sự tiếc nuối, còn ta cứ Zô Zô... Thật vô tâm. Thịt chó là loài rất có tình cảm nó hay nhảy lên khi chủ về nên chân trước rất ngon, từ xưa các Cụ đã quan niệm không ăn chó mình nuôi nên hay vác đi đổi chó hàng xóm để xơi thế nó mới nhân văn, mà mỗi lần như vậy thì hay gọi A/E bạn bè nhậu=> sao nhãng việc gia đình. Em nhớ nhất câu ( Sống trên đời không ăn dồi chó, chết xuống Âm phủ đ. éo có mà ăn), vâng chỉ vì 1 miếng dồi mà đen vứt cả con chó... A di đà... Quá phí phạm. Còn gì nữa nhỉ?
- Zồi ôi: gan cuốn lá Na, cầy xáo măng, cầy nấu củ chuối, cầy hấp nó làm người bán lợn khốn đốn vì ( làm sao mà phải ăn giả cầy), làm khổ những người bán lợn tả Châu phi, chạy bao nhiêu giấy tờ về dân không ăn đi mua chó ăn,khiến nhiều gia đình khốn đốn như chó. Món rựa mận, sền sệt, thâm sì ăn với bún chẳng có gì ấn tượng cả, chỉ có mùi thơm của giềng xả, ngọt mềm, da dai dai của chó thế mà bao nhiêu bố cứ xơi ầm ầm, thật lạ... Rồi lại Zô Zô. Chưa kể các món óc hấp thuốc bắc, lẩu, phở chó .. nó có bổ béo gì không mà các Cụ làm bao người khổ theo.
- Nói thật, Em chả thấy lợi lộc gì ở cái thịt chó bây giờ vì là đêm roài, mai sau giờ làm Em lại rủ bọn bợm đi kiểm tra xem nó có ngon thật không, chứ Em là chúa ghét thịt choá, cứ 1-5 là Em ko thèm xơi.
Em cũng thích ăn thịt chó lắm, nhưng sau khi đọc bài của cụ em cũng phải xem lại bản thân mình, hoá ra mình vẫn chưa phải loại cuồng thịt chó lắm =))

ngắmgiăng

[Tịch thu bằng lái]
Phật nào dậy ăn chay hả cụ? Phật dậy không sát sinh, Phật tổ lúc sống cũng ăn thịt đó cụ.

Quanh doanh trại quân đội thường có quán ngon, lâu rồi không biết bà Thanh đường Láng còn bán hay ko?

helpme122

Xe hơi
Em bị chó cắn cho lên em rất thích ăn thịt chó :)):)):)):))

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Nó dạy người trong giới của nó ăn chay chứ sao lại lôi toàn dân vào đây? Em đọc hết các còm vẫn ko chốt lại được những quán nào trong nội đô ăn ngon nhất; trước em ăn quán cổng viện 354 cũng bình thường, vẫn ko thể bằng được ngày xưa ăn trên Nhật Tân.
Nhật tân bây giờ cái quán chỗ võ chí công chuyển đi đâu rồi ý bác . Em thì thấy quán chỗ mễ trì với trần cung cũng ok lắm.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Phật nào dậy ăn chay hả cụ? Phật dậy không sát sinh, Phật tổ lúc sống cũng ăn thịt đó cụ.
Thế cụ vào chùa sư dạy cụ ăn thịt à :))) còn phật tổ ăn gì thì em chưa thấy ai nói đến :))

acc_75

Xe điện
Các cụ lại làm em nhớ TRẦN MỤC, ANH TÚ quá .!

duongbinh07

Xe điện
Bao giờ sách ghi "Chó vừa được nuôi làm cảnh, trông nhà vừa mang lại giá trị kinh tế cao, thịt chó có giá trị dinh dưỡng tốt hơn thịt lợn"
thì cô giáo sẽ ghi nhận góc độ thích của "nhà em" là về khía cạnh "ẩm thực".

Giờ bài viết là về lợn và thịt lợn thì sao đây?

Các cụ lại làm em nhớ TRẦN MỤC, ANH TÚ quá .!

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Thịt chó ăn ngon, mỗi tội thịt chó quá nhiều đạm, ăn thịt chó nhiều và uống bia rượu kèm thịt chó nữa thì...chỉ hợp các cháu tuổi teen và các thanh niên U30 thôi, với các cụ trung niên và già thì hại lắm...:D