[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

phuongmit

Xe cút kít
lần đầu em mới biết món này để giải đạm sau ăn thịt chó, để hôm nào đi loanh quanh tìm xem có không, không thì mua shopee
Giải đạm thì giờ e mới biết, còn loại này e uống lâu rồi, hồi còn là lon đen. Soda này trc dùng pha rượu mạnh cho hạ độ

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhầm nhé
Có những vùng quê Bắc Bộ, ăn cỗ thường có thịt chó.
Gen Z hay sau đấy sinh ra quen như thế rồi.
Có thể HN, HCM city không ăn thịt chó, nhưng những vùng đó vẫn xơi bình thường, trừ khi chó tuyệt chủng
Vâng, có thể thế này cũng có thể thế kia, trong 10 năm thì mọi thứ đều có thể xảy ra

phuongmit

Xe cút kít
Em toàn cho đá
Cái này pha chế thế nào cụ?
Hồi mới uống e thấy nó nhặng nhặng khó uống, uống quen thấy bthuong. Pha cốc tai cũng hay mix vào, còn vụ pha rượu mạnh e thấy có người pha cho hạ độ thôi chứ e chưa uống bao giờ, rượu mạnh e uống thẳng cho đỡ phí rượu :))

Láii

Xe tải
Hồi mới uống e thấy nó nhặng nhặng khó uống, uống quen thấy bthuong. Pha cốc tai cũng hay mix vào, còn vụ pha rượu mạnh e thấy có người pha cho hạ độ thôi chứ e chưa uống bao giờ, rượu mạnh e uống thẳng cho đỡ phí rượu :))
Em cho đá thì mới uống được hết.
Uống như cụ lại để long đền thì mới là phí ;))

Shadow381

Xe điện
Cụ nhầm nhé
Có những vùng quê Bắc Bộ, ăn cỗ thường có thịt chó.
Gen Z hay sau đấy sinh ra quen như thế rồi.
Có thể HN, HCM city không ăn thịt chó, nhưng những vùng đó vẫn xơi bình thường, trừ khi chó tuyệt chủng
Chuẩn cụ, thế hệ sau giờ cái gì cũng biết vì thông tin trên mạng đầy đủ; cu lớn nhà em khi em nói thịt chó chỉ nên thỉnh thoảng ăn thôi, tháng 1 bữa chứ ăn nhiều ko tốt vì quá nhiều đạm nó bảo ko đúng, hàm lượng đạm ở thịt chó còn ít hơn thịt bò; nói nguy cơ nhiễm bệnh thì con gì nếu giết mổ không bảo đảm vệ sinh cũng có nguy cơ nhiễm bệnh hết. Nó bảo với 1 số người có thể ko tốt còn thịt chó bình thường, ko có gì phải ăn ít cả. Từ hồi đó em mạnh dạn hẳn, tháng 2-3 bữa chứ trước cứ rụt rè chỉ có 1 bữa/tháng thòm thèm quá.

fundraiser

Xe container
sau khi ăn các món nhiều đạm uống cái này vào đều đỡ à bác, em đợt này ăn uống kém quá, cứ nhiều đạm là đơ luôn
Uống vào dễ chịu tiêu hoá tốt hơn cụ ah. Trước em đặt Aeon gần đây timd dc cửa hàngt tạp hoá gần nhà nên em mua

vkthang

Xe container
Quanh nhà cụ thôi chứ quanh nhà em ko có. Nên cụ ko nên dùng chữ "ta" :D
Quanh thủ đô luôn mợ ạ, còn nhà mợ ở đâu e chệu :-" . Giờ quán xá nhiều cứ gì phải đi xa, món ngon không quá câu nệ đâu.

otothanglong

Xe điện
Sao lại có thể ra quyết định cấm cửa một ngành thực phẩm như vậy, hay quyết định thay người khác việc họ muốn ăn cái gì nhỉ. Đúng dạng văn minh nửa mùa, ăn thịt con chó thì có khác gì ăn thịt con thỏ, con bò, con trâu... đâu nhỉ các cụ?

Ngày 30-11, hàng trăm nông dân nuôi chó để làm thịt tại Hàn Quốc đã biểu tình gần phủ tổng thống ở thủ đô Seoul, yêu cầu không thông qua luật cấm thịt chó.
Đập nồi cơm của họ thì họ ngồi yên sao đươc, tuyên truyền người dân không ăn nữa, thì tự khắc họ phải dẹp tiệm. Ông tổng thống sang học hỏi mấy người trên Nhật Tân ngày xưa ấy ;)) .

fundraiser

Xe container
Em cho đá thì mới uống được hết.
Uống như cụ lại để long đền thì mới là phí ;))
Ban đầu em uống lạnh. Giờ thì để ko cungz uống bình thường do uống quen rồi. Mới uống hơi khó uống đấy. Ăn nhiểu đạm uống xong nhẹ bụng, sáng ra ko cảm giác gì đâu.

XPQ

Xe lăn
Chỉ cần một lần Sơ Un đẫm mùi nhựa mận với ý chí và nguồn lực Hàn Cuốc nữa thì hạ cờ tây sẽ là xu hướng của thế kỷ hăm hai chắc chắn.

Airbus A350

Xe điện
Tưởng cụ mang băng rôn đến phản đối chứ :D

Em chỉ thích lá mơ với mắm tôm, thịt chó ăn chỉ là ví dụ ,;))
Không có thịt chóa với mấy cút rượu thì ăn thế đếch nào được lá mơ với mắm tôm. :))

zaisev

Xe tăng
Gọi thịt chó là món quốc hồn cũng ko sai. Ko ngàn năm thì cũng nhiều trăm năm người ta mới chắt lọc được một món ăn tinh tế như thế. Có thể thế hệ trẻ thành phố no đủ sẽ ko ăn thịt chó nữa. Nhưng ở nông thôn chắc sẽ ko mai một vì văn hoá làng xã vẫn nhiều sự gắn kết. Về nhiều vùng quê, các cháu vẫn chén đều. VN ngàn đời nay vẫn vậy, có khi mất nước, nhưng chưa bao giờ mất làng.

XSim

Xe container
Gọi thịt chó là món quốc hồn cũng ko sai. Ko ngàn năm thì cũng nhiều trăm năm người ta mới chắt lọc được một món ăn tinh tế như thế. Có thể thế hệ trẻ thành phố no đủ sẽ ko ăn thịt chó nữa. Nhưng ở nông thôn chắc sẽ ko mai một vì văn hoá làng xã vẫn nhiều sự gắn kết. Về nhiều vùng quê, các cháu vẫn chén đều. VN ngàn đời nay vẫn vậy, có khi mất nước, nhưng chưa bao giờ mất làng.
Em nghĩ chả cứ nông thôn hay thành thị, truyền thống hay không, thịt 🐕 sẽ luôn tồn tại trước hết vì nó ngon thật :D

poiuy

Xe cút kít
Em thịt chó vài tiếng sau mồm rất thối nếu không vệ sinh miệng sạch sẽ sau khi ăn. Cụ nào ăn thì lưu ý không lại gây khó chịu cho người khác.

Diep1979

Xe điện
Ai cấm cứ cấm, nhà cháu cứ chén đã
Món quốc hồn quốc túy ngon thế cơ mà :))

Húp sụp sụp

Xe điện
Cách đây chục năm em nghe nói ở ta cũng có trang trại nuôi chó thịt. Điều độc ác (nếu có) là họ chọc mù mắt các con chó cho nó bớt năng động để nhanh béo hơn.

PS: độc ác hay không cũng do góc nhìn, như nuôi lợn thì "thiến"...hồi nhỏ đọc chuyện "hành trình thời thơ ấu" cũng có chi tiết là người vùng cao nuôi chó thì ngoài thiến còn bỏ ít mảnh thủy tinh vào chỗ ấy cho con chó trở nên khó chịu, hung dữ hơn để "trông nhà tốt hơn" hoặc cắt đuôi chó để nó không còn đuôi đuổi ruồi nữa nên ngủ không say, dẫn đến canh nhà tốt hơn....Hay giờ lợn cũng cắt đuôi (chưa rõ để làm gì).
Nếu trại nuôi trọc mù mắt con vật để nuôi cho béo (em không tin) thì nhất định em sẽ dừng mua thịt này về ăn