[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

VuNgoanMuc

Xe điện
Hà Nội tôi nhớ cũng có lần lập tổ
Rồi giống như ném đá ao bèo, bèo tản ra ngay sau khi ném. Một thời gian sau bèo lại phủ kín ao
Có cơ chế như thổi cồn thì em đảm bảo sau 1 tuần không còn con chó chạy rông nào

hưvô

Xe lăn
Hà Nội tôi nhớ cũng có lần lập tổ
Rồi giống như ném đá ao bèo, bèo tản ra ngay sau khi ném. Một thời gian sau bèo lại phủ kín ao
Cái chính là ý thức của chủ chó thôi các cụ, chứ bắt mãi sao xuể, còn bao nhiêu việc phải làm nữa

dracula_bg

Xe điện
Có cơ chế như thổi cồn thì em đảm bảo sau 1 tuần không còn con chó chạy rông nào
chuẩn luôn cụ, chẳng qua là cứ vẽ vời ra lấy ngân sách, lấy thành tích xong tịt, chứ làm thật, làm quyết liệt không xin xỏ, thì ngoan ngay.

dracula_bg

Xe điện
Cái chính là ý thức của chủ chó thôi các cụ, chứ bắt mãi sao xuể, còn bao nhiêu việc phải làm nữa
cứ chính sách phạt thật nặng, dăm củ 10 củ, không nộp đủ cho chó vào quán cày tơ, chó tây cho ta chó nga chó pháp gì thui hết. không cần làm nhiều cũng tự ngoan cụ ạ.

PlaStork

Xe buýt
Em hay chạy bộ công viên Lê Nin và hồ Thành Công. Nói chung vất vả nhất là tránh c.ứ.t chó. Nhiều con chó thả rông ị giữa đường đã đành, nhiều chủ dắt chó để nó ị giữa đường cũng ko tìm cách lôi nó vào bụi cỏ, cũng không lo hót đống c.ứ.t đó đi. Họ chỉ thong thả bỏ đi thôi.

Kinh nhất là mấy bà con cô bác vô tình dẫm phải, sau đó tìm cách di giày dép lên gờ vỉa hè, lên mặt đường, thậm chí ghế đá cho c.ứ.t nó rơi ra khỏi đế giày dép. Những bãi c.ứ.t nát bét, những vệt c.ứ.t nhoe nhoét khắp nơi. Em thật, không thể hiểu nổi, hay là sống gần súc vật lâu ngày dần dần sự văn minh được luyện rèn trên ghế nhà trường trôi đi mất.

fanmu12345

Xe điện
không ủng hộ Exiter đc cụ ơi, ai lại ngược đời vậy, trách nhiệm này thuộc về chính quyền. em hôm trước thấy có topic ở tp HCM chuẩn bị phương án nuôi chó phải có đăng ký rồi đấy, nói chung là quan trọng chính quyền có muốn làm chặt chẽ không. yêu cầu nuôi phải đăng ký, cam kết không thả rông, dắt chó ra ngoài phải dọ mõm, không được nuôi các loại chó hung dữ khi không được phép.
Thế nhỡ người nuôi chó không tuân thủ các quy định nêu trên thì CQ có đủ nhân lực xử lý vi phạm không?

Em nhờ luật phòng chồng tác hại thuốc là ra đời đã lâu, nhưng hình như phạt rất ít người vì không đủ nhân lực xử lý vi phạm.

Cứ ra 1 thông báo, chó thả rông thị dân được quyền đập chết. Vừa nhanh vừa gọn

dracula_bg

Xe điện
Thế nhỡ người nuôi chó không tuân thủ các quy định nêu trên thì CQ có đủ nhân lực xử lý vi phạm không?

Em nhờ luật phòng chồng tác hại thuốc là ra đời đã lâu, nhưng hình như phạt rất ít người vì không đủ nhân lực xử lý vi phạm.

Cứ ra 1 thông báo, chó thả rông thị dân được quyền đập chết. Vừa nhanh vừa gọn
thì em đã bẩu quan trọng là chính quyền có muốn làm chặt hay không thôi, còn trách nhiệm của họ nhưng họ không muốn làm thì chịu. Đội exiter thì không ủng hộ được cụ ạ, vì đó là hành vi phạm pháp.

otothanglong

Xe điện

Đa phần chủ nuôi chó ở đô thị đều cố tình thả rông chó ị bậy

Em ủng hộ các bạn Exciter xử lý hết chó thả rông ngoài đường

Nếu thấy Exciter bát thỏ thả rông, em sẽ đứng vỗ tay, mặc xác chủ chó đối đầu với Exciter có dao
Không làm nghiêm sẽ còn những chuyện như thế này xảy ra, nhiều chủ chó vô ý thức lắm, với họ chó là con cưng nên cứt đái gì của nó họ cũng hít được mà có khi còn nghiện ấy, nhưng họ không ý thức được những người xung quanh tởm lợm thế nào với những phiền phức do thú cưng của họ gây ra đâu. Em có nhà người quen nhà cũng điều kiện nhưng nuôi nhiều chó, đến chơi vừa tới cửa đã 1 mùi hôi hám nồng nặc ghê hết người, ngồi lúc phải đứng dậy về ngay nào là mùi nào là lông nó bay lơ lửng nhìn cốc nước rót ra nghiêng nghiên cũng rõ mấy sợi lông chó bay vào. vậy mà họ sống suốt thành quen trong môi trương kinh dị đó, nói họ còn bảo có mùi gì đâu đến chịu ;))

Nov

Xe tăng
Đại hội chóa mỗi tối (ảnh mượn tạm của một mợ)

Opel Astra

Xe điện
không ủng hộ Exiter đc cụ ơi, ai lại ngược đời vậy, trách nhiệm này thuộc về chính quyền. em hôm trước thấy có topic ở tp HCM chuẩn bị phương án nuôi chó phải có đăng ký rồi đấy, nói chung là quan trọng chính quyền có muốn làm chặt chẽ không. yêu cầu nuôi phải đăng ký, cam kết không thả rông, dắt chó ra ngoài phải dọ mõm, không được nuôi các loại chó hung dữ khi không được phép.
Đầu tiên là Mức phạt đã bác.
Cứ phang 35 củ/lần (tương đương cồn), thì các đồng chí Chủ chó đáng kính trốn hết ngay ấy mà, các shop Rọ mõm lại lên đời.

So sánh:
Tôi nhiều lần chứng kiến ở Ciputra, chó được dắt đi vệ sinh, luôn có người đi sau dọn dẹp.
Lý do đơn giản lắm: Nó sẽ phạt vài trăm ngàn.
Nếu chây ỳ, nó trừ tiền đặt cọc, vẫn chây ỳ, nó cắt điện hoặc nước hoặc cả hai.
Tiền ấy, nó bỏ vào 1 Quỹ chung, dành cho hiếu hỉ hay Trung thu gì đó.

Chốt lại: các chủ chó đành phải cử 1 osin đi cùng để dọn dẹp.

tvu732

Xe buýt
Không có chó chạy rông, chó được xích hẳn hoi nhưng các ông bà ấy vẫn cho chó ị bậy mà không dọn thì cụ định thế nào :D

Chạy rông hay không chỉ giải quyết được việc cắn người, còn ị bậy lại thuộc về ý thức của chính thằng chủ vẫn nghĩ không gian công cộng là bãi rác cho chó nhà nó phóng uế bừa bãi cụ ạ. :D

Opel Astra

Xe điện
Không có chó chạy rông, chó được xích hẳn hoi nhưng các ông bà ấy vẫn cho chó ị bậy mà không dọn thì cụ định thế nào :D

Chạy rông hay không chỉ giải quyết được việc cắn người, còn ị bậy lại thuộc về ý thức của chính thằng chủ vẫn nghĩ không gian công cộng là bãi rác cho chó nhà nó phóng uế bừa bãi cụ ạ. :D
Cứ thổi cồn mà áp bác ạ.
Để chứng minh ị bậy thì vất vả hơn, vì cần clip.
Bù lại, chính vì thế, cần án nặng hơn, cụ thể là 35 triệu / shot.

Làm 1 shot thôi, là hội Chó quyền rúm tứ túc ngay mà bác.

Mô hình: Bắt tụi vứt rác bậy của Singapore:
Tụi nó ý thức, bắt cái này khó + đắt => Nó ra án phạt rất nặng và làm vài phát làm gương.
Kết quả là bà con sợ ngay. Vì khả năng bị phạt không cao, thấp là khác, nhưng mức phạt nặng quá, bác ạ.

vuitinhhn

Xe tăng
Phàm những ông bà nào sáng sớm hay tối cứ mở cửa thả chó ra đường, ngõ, xóm đi ỉa đái tự do, bạ đâu ị đó...Thì tính nhân cách cũng chẳng ra gì !
chuẩn khu nhà em, tuần éo nào cũng phải rửa dọn cửa nhà mình 1-2 lần.

Dan du an

Xe cút kít
Ở nhiều nước thấy bãi cỏ đẹp mình đến ngồi còn được. Ở Hà nội mà có bãi cỏ đẹp nhiều khi cóc dám ngồi. Còn tại sao thì các cụ biết rồi. Nói thật em rất dị ứng với chó má kiểu đó. Chắc có cụ nào chuyên bả chó em cũng chả phản đối dù biết nhiều cụ sẽ vang em vì yêu chó của các cụ mợ ấy lắm, toàn thấy gọi là con với hôn hít nó.

o0akay0o

Xe buýt
Em mấy lần đập suýt chết mấy con chó đái ỉa bậy vào gốc cây trước nhà rồi.
Chó ko có người dắt e cầm chổi ra đuổi phang ko thương tiếc. Có chủ dắt là e cứ ở trong nhà phi chổi ra ko trúng chó 4 chân cũng trúng chó 2 chân.

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Ở Đồng Nai đã triển khai đội bắt chó thả rông rồi ạ, nhưng em lại nghĩ tới phát sinh sau này là đội trộm chó sẽ cải trang là đội bắt chó và ngang nhiên trộm chó nhỉ?
BTW, cứ bắt nhốt hết là em ưng đã

Website
www.mocconghoa.com
Chính quyền còn tỉ việc khác chưa làm được bác ơi, nên em ủng hộ đội Exiter