[Funland] Tất tần tật về Đồng hồ đeo tay

matizvan2009

Xe ba gác
Cụ đưa thêm vào tiêu chí thời trang, thương hiệu, muốn nghe gọi kiểu chủ động hay bị động (tự có sim hay thông qua điện thoại)

- Garmin thì chuyên về dòng thể thao
- Apple, SS: thì thời trang hơn
- etc... em kô để ý :D

Về cơ bản các tính năng nghe gọi qua kết nối với điện thoại, theo dõi sức khoẻ kiểu nhịp tim, kalo tiêu thụ khi vận động chạy nhảy các kiểu thì ông nào cũng làm đc.
Có chăng thì mấy tính năng advance hơn thì ở mấy mẫu giá cao chút (đo với độ chính xác cao), và dùng đc esim luôn... À còn cái nữa là khả năng chống nước nữa cũng nên xem nếu dùng nhiều trong hoạt động bơi lội...

Em thì dùng AW SE phiên bản GPS thôi, tất cả đều đáp ứng nhu cầu cá nhân (bao gồm các nội dung cụ đưa ra), chỉ có điều giá tiền theo thương hiệu đắt hơn chút :D Nhưng em lại lỡ theo hệ sinh thái ông táo này rồi nên cũng kô thấy vấn đề :D
có cái smw nào cắm SIM được không cụ. Em mua cho bọn trẻ con cấp 1 nó dùng, đưa cái điện thoại ngu thì nó hay để quên, phải đeo vào tay thì chúng nó mới nhớ. Dùng mấy cái có SIM đeo tay hơn 1 triệu thì vài tháng lại hỏng. Nếu có loại 5-7 triệu thời trang một tí thì em mua được.

Nói chung là: nghe gọi bằng sim, định vị được và bền bền 1 tí

butchikim

Xe ba gác
Em đang định chọn mua đồng hồ thông minh có nghe gọi, theo dõi sức khỏe mà đang phân vân không biết chọn loại nào, GARMIN, APPLE WATCH.. mới đây HUAWEI đang giới thiệu GT3 PRO. mong các bác tư vấn, Cám ơn CCCM
Cụ có điều kiện cứ trải nghiệm lần lượt Garmin, AW... ;))
Cháu mới dùng Samsung Active 2 cũng ổn.

formen

Xe lăn
E đeo 1 dạo nhưng k ưng vì đang đạp xe phải co tay lên mới xem đc giờ nên dùng 1 con nhựa chỉ 1 chức năng là đồng hồ đc cái số to dễ nhìn thì lại thích.

Main_GSM

Xe tăng
Theo em, cụ cứ làm cái của Xiao mi band 6 là ngon, đủ các chức năng, đồng bộ hóa tốt là ok ạ.

Dép tổ ong.

Xe tăng
Em cũng định sắm 1 cái mà cổ tay bé quá, các SW hiện nay kích thước mặt phổ thông toàn 42-44mm nên đeo ko hợp. Có loại nào size tầm 40 ko các cụ nhể?

hieukon

Xe container
em đang dùng amafit neo, 600k
màn hình đen trắng, thông báo cuộc gọi, app, pin 2-3 tuần
rất thích cụ ak :D

tellme

Xe tăng
có cái smw nào cắm SIM được không cụ. Em mua cho bọn trẻ con cấp 1 nó dùng, đưa cái điện thoại ngu thì nó hay để quên, phải đeo vào tay thì chúng nó mới nhớ. Dùng mấy cái có SIM đeo tay hơn 1 triệu thì vài tháng lại hỏng. Nếu có loại 5-7 triệu thời trang một tí thì em mua được.

Em cũng hóng loại này

demax

Xe tăng

Loại này hợp với yêu cầu của cụ đấy

Capture 5.PNG

Dogmatix

Xe tăng
Thank CCCM, tiêu chí em đơn giản là theo dõi sức khỏe và luyện tập thể thao, đang phân vân giữa con GT3 Pro của Huawei và Gamin fenix 6
Vậy thì cụ nên loại bỏ tiêu chí nghe gọi luôn từ đầu. Vì Garmin nó ko có nghe gọi.

Về Garmin nó có nhiều loại dành cho nhiều đối tượng khác nhau trong tập luyện thể thao. Chạy khác dim, dim khác gốp phờ, gốp phờ khác đạp xe, đạp xe lại khác bơi lội, đi chơi khác với đi thể dục... Cụ nên xác định mục đích cụ thể của mình là chơi môn gì để chọn đồng hồ cho phù hợp nhất.

Ví dụ tầm Fenix 6 thì kết hợp giữa đi làm, đi chơi và Gym chọn nó ok rồi, nhưng lưu ý Gym là phải tạo bài tập và đẩy nó vào đồng hồ, chứ để nó tự detect cụ tập thì ko ăn thua đâu, nó cũng ngu như mọi đồng hồ khác thôi, cụ lưu ý là MỌI nhé, ko phải Garmin nó ngu khi tự detect bài tập, mà là thằng nào cũng ngu như vậy cả. Nếu cụ bơi, đạp, chạy bộ thì Forerunner 945 sẽ hợp lý hơn. Nó nhẹ hơn hẳn Fenix, đeo thoải mái hơn, chạy sẽ không bị khó chịu. Đeo đi chơi thì 945 nhìn ko khỏe khoắn như Fenix. Cụ có thể làm con Fenix 6S thì cũng tàm tạm, cũng nhẹ và đỡ lủng lẳng ở tay khi chạy, nhưng pin 6S hẻo hơn. Nếu Golf thì cụ lại phải sang mấy cái dòng Approach, nó có bản đồ sân golf cho cụ đập.... đại loại vậy.

Chỉnh sửa cuối:

dee.legolas

Xe máy

Cụ có theo hệ sinh thái điện thoại nào kô :)
Nếu có thì tương ứng sẽ có ứng dụng định vị chuẩn mà k cần cài thêm app thứ 3. (Apple. Samsung, Xiaomi..)

Mấy cái đh có sim mà giờ chuyên cho trẻ em thì đúng là từ độ hoàn thiện lẫn độ chính xác đều kô đảm bảo.

Nhưng cấp 1 mà bé quá sợ đeo mấy cái như AW, SW sợ hơi rộng. Nhưng nếu F1 nhà cụ tầm lớp 4,5 mà cũng nhớn nhớn tí, thì đeo mấy loại size 38mm chắc cũng đc.

Ví dụ: nếu theo dòng Apple, thì có series 3 là cũng có bản LTE rồi, dùng esim, nhưng phải để ý thêm chút băng tần hỗ trợ (nhưng esim VN cũng hỗ trợ gần hết ở bản này r), định vị chuẩn từng mét, bền thì kô phải bàn rồi vì chính sách bảo hành nó đi kèm thương hiệu rồi. Mà nếu Series 3 thì giá cũng chỉ tầm 5M thôi cụ à. Mấy phiên bản sau thì có thêm mấy tính năng kiểu cảnh báo khi có ngã luôn, và 1 số tính năng kô áp dụng được ở VN :))) Vì em cũng chỉ dùng trực tiếp AW nên cũng chỉ share thông tin về AW thôi, còn các cái khác thì các cụ tham khảo thêm :)

Mr.star

Xe tải
Em đang định chọn mua đồng hồ thông minh có nghe gọi, theo dõi sức khỏe mà đang phân vân không biết chọn loại nào, GARMIN, APPLE WATCH.. mới đây HUAWEI đang giới thiệu GT3 PRO. mong các bác tư vấn, Cám ơn CCCM
Em có trải nghiệm tồi tệ với Huawei GT2 Pro. 1 năm bảo hành thì 6 tháng đầu ok, 6 tháng sau sửa 3 lần, lần sửa thứ 3 còn chưa xong đây, chắc về mấy ngày lại hỏng là em vứt. Em sẽ không chọn đồng hồ thông minh tất cả trong 1 nữa, chỉ là theo dõi sức khoẻ và các môn thể thao thôi. Trong lúc chạy thì nghe gọi qua tai nghe. Chứ tích hợp nghe gọi vào đồng hồ thể thao là khâu chống nước, chống thấm mồ hôi là khó, không bền. Để bền được thì phải loại xịn. Bác cân nhắc.

vangtienluc0do

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm em Aw đáp ứng được tiêu chí của cụ,nhưng dòng này pin lại hơi hẻo.
Còn không cụ làm em Huawei GT3 cũng ổn,dòng này không mượt và phản ứng nhạy như aw nhưng đáp ứng đủ tiêu chí của cụ.Có cái là Hua nó hơi ờ u với Zalo nếu cụ gọi qua ứng dụng này.

DoubleA

Xe hơi
Em quen dùng Garmin rồi, thấy nó quá trời chức năng hỗ trợ cho việc tập luyện và thiết kế cũng đẹp nữa, thích thay dây kim loại hay dây gì cũng okie hết. Con Garmin em đang đeo đây.

250cc

Xe tăng
Nếu cụ cần pin trâu thì huawei nhé. E đeoz 1 cái khoảng trên 1 tuần mới phải sạc.

matizvan2009

Xe ba gác
dụ: nếu theo dòng Apple, thì có series 3 là cũng có bản LTE rồi, dùng esim, nhưng phải để ý thêm chút băng tần hỗ trợ (nhưng esim VN cũng hỗ trợ gần hết ở bản này r), định vị chuẩn từng mét, bền thì kô phải bàn rồi vì chính sách bảo hành nó đi kèm thương hiệu rồi. Mà nếu Series 3 thì giá cũng chỉ tầm 5M thôi cụ à. Mấy phiên bản sau thì có thêm mấy tính năng kiểu cảnh báo khi có ngã luôn, và 1 số tính năng kô áp dụng được ở VN :))) Vì em cũng chỉ dùng trực tiếp AW nên cũng chỉ share thông tin về AW thôi, còn các cái
Ah, phương án eSim
Em dùng ss note. Nhưng em sẽ nghiên cứu cái này.
Thanks