[Funland] Tất tần tật về Đồng hồ đeo tay

barca6996

Xe container
;() vậy đúng rồi, máy lên cót tay chỉ dành cho ai rảnh nhiều thời gian và thoả mãn việc mân mê lên cót hàng ngày. Với đồng hồ chạy pin thì mua chiếc Smartwatch hay dùng điện thoại là đủ đáp ứng. Thế nên chơi lâu chán là phải thôi.
Ý em là thay pin cho cái máy lên dây cót tự động cụ ag, mỗi cái để được 4 chiếc đồng hồ

barca6996

Xe container

coldheart12b

Xe máy
Cụ có nhầm "cảm xúc" không!? ;) Đồng hồ là thứ mà càng chơi lâu sẽ càng nghiền... Bởi vì, với các bộ máy cơ học có sức hút kỳ lạ. Chưa gặp ai chơi đồng hồ mà nói chán cả, chỉ nói chưa có tiền để tiếp nối thú chơi thôi ;)
Có thể vì bác đang thích nên chưa chán thôi :))

barca6996

Xe container
Hí hí, cắm điện cho nhanh cụ ơi ! Có 1 cụ trong Nghệ An tự làm đẹp lắm.
Vậy ag cụ, em biết đâu, được cho hai cái mang bên Sing về k biết có chỗ cắm sạc vào không

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Chơi cái này còn tốn hơn loa đài, bán lại mất giá, em cứ đôi năm đập hộp 1 em tầm trung thoai, chả định bán lại mà để lại cho f1 đeo sau này. :D

tomza

Xe tải
Chơi đồng hồ, đôi khi em thấy cũng kỳ cục, ít khi xem giờ nhưng em vẫn đeo thường xuyên như một thói quen, thi thoảng chỉ ngắm nó chạy và thích thú với nó. Em cũng có vài chục cái, nhưng thường đeo xoay vòng 5 cái, dòng rẻ tiền thôi, nhưng nhất quyết phải là hàng chính hãng,
Cái em đeo hôm nay, đã có lúc em rao bán nó vì thấy nó bị bỏ xó khá lâu, vài người hỏi mua, rồi không ai quyết cả, em đeo lại nó, thấy vẫn đẹp, và giờ thì không có ý định bán nó nữa, hâm thật, khà khà, nó đây

Hổ Con

Xe tăng
Chơi đồng hồ, đôi khi em thấy cũng kỳ cục, ít khi xem giờ nhưng em vẫn đeo thường xuyên như một thói quen, thi thoảng chỉ ngắm nó chạy và thích thú với nó. Em cũng có vài chục cái, nhưng thường đeo xoay vòng 5 cái, dòng rẻ tiền thôi, nhưng nhất quyết phải là hàng chính hãng,
Cái em đeo hôm nay, đã có lúc em rao bán nó vì thấy nó bị bỏ xó khá lâu, vài người hỏi mua, rồi không ai quyết cả, em đeo lại nó, thấy vẫn đẹp, và giờ thì không có ý định bán nó nữa, hâm thật, khà khà, nó đây

Cỏ này cắn phê lắm !!

corolla antils

Xe buýt
Cụ không dùng máy lên dây cót tự động chạy bằng pin ag 🤔
Chơi đồng hồ cơ cót tay là một thú chơi đặc biệt mang nhiều cảm xúc vì mỗi bộ máy cót tay, mỗi đời máy từ thấp đến cao đều có sự riêng biệt. Máy đời cũ thấp thì vặn bao vòng cót là được, vặn thế nào cho đều không nhanh chậm vì nếu vặn vội vàng sẽ rất nhanh đi bộ cót, đứt tóc...đó là cái thú chơi và ham mê riêng... Vậy mà, cụ lại chơi theo cách mua máy lên cót để rảnh tay... Nên cụ chán nhanh là dễ hiểu thôi ;).

• Vodka
Reactions: Qtv

corolla antils

Xe buýt
Có cậu bạn chơi chiếc Panerai lên cót tay. Do sử dụng không nhẫn nại và nhiều khi lên cót tay không định kỳ, không đều... nên dùng được 1 năm là lỗi núm vặn.. sinh ra chán và quyết đồi sang dòng khác dùng máy auto...Thú chơi nào nếu hiểu, đam mê và đủ tiềm lực thì càng chơi sẽ càng thích vì càng chơi mọi thứ lại càng như mới. Không phải ngẫu nhiên mà thế kỷ 21 này công nghệ ngập tràn mà các hãng sx đồng hồ vẫn cho ra các mẫu cơ cót tay phức tạp và đắt tiền đó thôi ;).

Chơi đồng hồ cơ cót tay là một thú chơi đặc biệt mang nhiều cảm xúc vì mỗi bộ máy cót tay, mỗi đời máy từ thấp đến cao đều có sự riêng biệt. Máy đời cũ thấp thì vặn bao vòng cót là được, vặn thế nào cho đều không nhanh chậm vì nếu vặn vội vàng sẽ rất nhanh đi bộ cót, đứt tóc...đó là cái thú chơi và ham mê riêng... Vậy mà, cụ lại chơi theo cách mua máy lên cót để rảnh tay... Nên cụ chán nhanh là dễ hiểu thôi ;).
Lên cót nhanh hay chậm ko liên quan gì đến tóc của đồng hồ cụ nhé 👍

corolla antils

Xe buýt
Lên cót nhanh hay chậm ko liên quan gì đến tóc của đồng hồ cụ nhé 👍
Cảm ơn cụ đã mở mang kiến thức. E không chơi lên dây. Đây là nghe từ bạn nói vậy thôi. Quan điểm là chơi cơ cót tay cần phải có cách chơi, cách hiểu về đồ mình thì mới càng chơi càng thú vị.

barca6996

Xe container
Vâng cụ, em thấy thợ đồng hồ cũng bẩu là không nên vặn cót nhiều, chỉ vài vòng rồi lắc qua lại cho nó đỡ hỏng. Dân chơi vớ vẩn ý mà cụ :D

corolla antils

Xe buýt
Vâng cụ, em thấy thợ đồng hồ cũng bẩu là không nên vặn cót nhiều, chỉ vài vòng rồi lắc qua lại cho nó đỡ hỏng. Dân chơi vớ vẩn ý mà cụ :D
Vậy là hybrit... à. Vửa lên tay vừa auto... chắc E phải tìm hiểu dòng cơ cót tay lên vài vòng rồi lắc qua lắc lại cũng thú phết. Lại tập thể dục luôn ;).

barca6996

Xe container
Vậy là hybrit... à. Vửa lên tay vừa auto... chắc E phải tìm hiểu dòng cơ cót tay lên vài vòng rồi lắc qua lắc lại cũng thú phết. Lại tập thể dục luôn ;).
Hihi cụ đùa em 😏,dòng cơ automatic nào chả có bán nguyệt để chuyển động lên cót

Hổ Con

Xe tăng
Túm lại! Có tý đàn ông là nên có tý đồng hồ đeo tay.
Tuy nhiên nhìn đồng hồ không biết có đoán đc tính cách con người ko thì em chịu.
Có mấy cụ khoe đh rất tinh tế, tuy nhiên... OF để chém cho fun mà !! Fake cũng vui