Đánh giá Tất tần tật về Ford Ranger

brake

Xe buýt
Lời đầu tiên, xuất phát từ niềm đam mê xin phép Mod cho em được mở và duy trì thớt này để học tập, giao lưu kinh nghiệm về dòng bán tải Ford Ranger.
Với niềm đam mê dòng bán tải và lúc ngắm lần đầu tiên chiếc Ford Ranger Wildtrak em đã yêu ngay. Ngay lập tức em đã đặt và lấy một em Ford Ranger Wildtrak 2016.
Với bề ngoài dũng mãnh và bề thế , động cơ 3.2 khoẻ khoắn, nội thất hiện đại, theo quan điểm cá nhân em nó xứng đáng là một ông vua dòng bán tải.
Cưới em nó được gần 02 tháng , đến hiện tại giờ em đã cùng em nó hơn 6000km. Cảm nhận đầu tiên là quá xứng đáng với số tiền mình bỏ ra !

Nhận xe về em cũng có lắp và thay thế một số thứ như
- Trải sàn da
- Dán kính chống nóng 3M
- Các chi tiết ốp trang trí
- Thùng cuộn kiểu cửa cuốn ( Riêng thùng này hôm e đi đăng kiểm không phải mua tiền bản quyền gì đấy mà các xe thùng cao phải mua)
- Hệ thống đèn của Ford Ranger em cũng thấy hơi kém nên em đã thay Cos Bi-xenon ( Nguyên bản đã có bi) và Pha là Phillip Lumiles
Trên đây là một số cảm nhận ban đầu, rất mong các cụ đi Ford Ranger nói chung và dòng Wildtrak nói riêng vào đóng góp kinh nghiệm cùng em

Thân ái !

brake

Xe buýt
Thớt cũng hay về ý nghĩa đó bạn. Mình cũng trăn trở cặp đèn quá mà chưa dám thay nhưng quả thật giá tiền bỏ ra quá xứng đáng cho con này
Cặp đèn về là em quyết định thay bằng Xenon và Lumiles luôn cụ ạ . Giờ Pha hay Cos gì đều sáng cả 01 vùng. Để tối em chụp mấy ảnh test ánh sáng . Sau 01.07 chắc em Wildtrak này lại lên giá mạnh nữa

Shadow Angle

Xe máy
Đồng ý với cụ chủ. Em đi cạnh mấy con Wildtrack này nghe tiếng máy nổ đã thấy sướng rồi :D

brake

Xe buýt

Thùng cho Ranger : Nói về vấn đề thùng cho bán tải, em thấy kiểu thùng cuộn như thế này là đẹp và hợp lý nhất
01. Mẫu mã đẹp
02. Phù hợp khi cần chở hàng cao
03. Điểm yếu : Một chút nước sẽ vào thùng khi trời mưa to nhưng không đáng kể
Một vấn đề nữa là lắp thùng cuộn khi đi đăng kiểm sẽ không phải làm hoán cải (630k chi phí) :D

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh

Thùng cho Ranger : Nói về vấn đề thùng cho bán tải, em thấy kiểu thùng cuộn như thế này là đẹp và hợp lý nhất
01. Mẫu mã đẹp
02. Phù hợp khi cần chở hàng cao
03. Điểm yếu : Một chút nước sẽ vào thùng khi trời mưa to nhưng không đáng kể
Một vấn đề nữa là lắp thùng cuộn khi đi đăng kiểm sẽ không phải làm hoán cải (630k chi phí) :D
Em thấy đẹp nhất cho Ranger là nắp thùng thấp cụ ạ.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Vâng ! Thùng thấp có kiểu giật lên thì không phù hợp lúc chở hàng cao cụ ạ
Mở được nắp thôi cụ ạ. Chở hàng cao thì chắc nắp cuộn như cụ, cuộn lại chở gì cũng dc

Ma_ngay

Xe đạp
Cụ độ đèn ở đâu vậy, chi phí hết bao nhiêu

Ni no Kuni

[Tịch thu bằng lái]
Riêng về vấn đề độ đèn, em thấy các cụ nên suy tính kỹ. Vì theo em biết đèn Ranger 2016 cực chắc, dán bằng keo chết nên bóc ra rất khó. Nhiều chỗ họ không tách mà khoan lỗ, sau rất dễ có vấn đề. Còn tháo ra được thì phải có tủ hấp các kiểu, mà dán keo lại chưa chắc đã được bằng zin.
Em chỉ sợ độ xong đền đi một thời gian nếu đi đường sóc nhiều và nhiều mưa thì rất dẽ sinh tật.

brake

Xe buýt
Cái này cụ thể thế nào hả cụ. Lắp xong nắp thùng mới đi đăng kiểm thì có phải làm thủ tục gì không cụ ơi?
Không mất thêm chi phí gì cả cụ ơi ! Đi đăng kiểm bình thường thế thôi

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Cái này cụ thể thế nào hả cụ. Lắp xong nắp thùng mới đi đăng kiểm thì có phải làm thủ tục gì không cụ ơi?
Cụ phải lắp nắp thùng trước khi đi đăng kiểm để đến nơi ngta chụp ảnh thì xe cụ có cả thùng rồi. Thủ tục thì chả có gì cả, cụ cứ cầm giấy tờ như đi đăng kiểm bình thường. làm dịch vụ đó thôi. Em nhớ là chi phí khoảng 1tr.

brake

Xe buýt
Riêng về vấn đề độ đèn, em thấy các cụ nên suy tính kỹ. Vì theo em biết đèn Ranger 2016 cực chắc, dán bằng keo chết nên bóc ra rất khó. Nhiều chỗ họ không tách mà khoan lỗ, sau rất dễ có vấn đề. Còn tháo ra được thì phải có tủ hấp các kiểu, mà dán keo lại chưa chắc đã được bằng zin.
Em chỉ sợ độ xong đền đi một thời gian nếu đi đường sóc nhiều và nhiều mưa thì rất dẽ sinh tật.
Làm gì có chuyện keo chết cụ ơi . Nó có cái nắp chụp phía sau, vặn cái là nó ra. Tất nhiên cụ nào muốn nguyên zin thì khó rồi. Đèn độ nó cùng chân, cắm cái là ăn luôn chỉ có điều cái đèn Lumiles nó có cái quạt làm mát phía sau đuôi nên phải khoét chút chỗ cái nắp chụp thôi ạ

brake

Xe buýt
làm hoán cải thùng thì mất thêm chi phí đấy ạ
Cụ phải lắp nắp thùng trước khi đi đăng kiểm để đến nơi ngta chụp ảnh thì xe cụ có cả thùng rồi. Thủ tục thì chả có gì cả, cụ cứ cầm giấy tờ như đi đăng kiểm bình thường. làm dịch vụ đó thôi. Em nhớ là chi phí khoảng 1tr.
Đấy là thùng cao thôi cụ ơi ! Cụ nói rõ chứ không cụ hỏi kia lại hiểu nhầm . Em trực tiếp đi đăng kiểm đây, nắp thùng cuộn như của em không phải làm hoán cải. Lắp lên xe, đi đăng kiểm họ vào chụp ảnh luôn mà không phải làm hoán cải, không mất thêm chi phí nào cả. Nắp cao thì làm mất 630k

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Đấy là thùng cao thôi cụ ơi ! Cụ nói rõ chứ không cụ hỏi kia lại hiểu nhầm . Em trực tiếp đi đăng kiểm đây, nắp thùng cuộn như của em không phải làm hoán cải. Lắp lên xe, đi đăng kiểm họ vào chụp ảnh luôn mà không phải làm hoán cải, không mất thêm chi phí nào cả. Nắp cao thì làm mất 630k
Đúng rồi cụ. Thùng cuộn như cụ thì k cần. Nó lồi lên thì tốt nhất là nên làm hoán cải. Sau này công an đỡ hoạch họe

hoanptp

Xe điện
Đồng ý với cụ chủ. Em đi cạnh mấy con Wildtrack này nghe tiếng máy nổ đã thấy sướng rồi :D
Các cụ nghe sướng chứ em ngồi trong thấy thích mà, Wildtrak cách âm tuyệt vời độ ồn ngang ngửa santafe máy dầu 59db với 54db

Shadow Angle

Xe máy
Các cụ nghe sướng chứ em ngồi trong thấy thích mà, Wildtrak cách âm tuyệt vời độ ồn ngang ngửa santafe máy dầu 59db với 54db
Nhưng e thắc mắc là bên trong xe cách âm tốt như thế thì làm sao các cụ nghe được tiếng còi xe :-?

hoanptp

Xe điện
Nhưng e thắc mắc là bên trong xe cách âm tốt như thế thì làm sao các cụ nghe được tiếng còi xe :-?
Heeeee còi thì nghe trong xe tầm 100db cụ ơi, vẫn phải dùng con số khoa học chứng minh