[Funland] Tất tần tật về Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com

Toietmoi

Xe điện
Em tự tích hợp được GPLX A1 + B2, BHYT, đăng ký xe ô tô. Riêng đăng ký xe máy thì báo kết quả không được, khai báo người phụ thuộc cũng không được luôn. Với xe máy điện biển MĐ không cho phép nhập vào ô khai báo biển số vì quá số ký tự và có chữ "Đ".
À, em có 3 đứa con mà thông tin cư trú chỉ ghi nhận 2 đứa, còn đứa út không thấy đâu.

Chỉnh sửa cuối:

giả.thành

Xe tải
Em vừa vào lại Vneid để xem việc tích hợp GPLX (em làm lần 2, hôm 27/11) có okie không thì thấy đã được duyệt. Trước khi vào được thì ưu tiên (bắt buộc) cập nhật phiên bản mới (nếu không thì đứng nhìn), nhân tiện đọc lướt các còm trên trang app, các cụ có thể xem qua xem ý kiến chung (tính xã hội là khá cao).
Nhưng app quản phần lớn thông tin cá nhân nên cái sự khó khăn khi thay đổi thiết bị truy cập cũng là 1 giải pháp đảm bảo an toàn dữ liệu cá nhân, chỉ có giải pháp ntn để tiện cả đôi ba đường thì em không dám bàn vì không biết.
Chuyện mượn máy mà cụ Grandtouring nói thì em chưa thử, cũng không có nhu cầu, nhưng em chưa hiểu là máy mới và máy mượn (khi 2 máy đều có NFC để quét thông tin trên chip) khác nhau gì về cơ chế xác định danh tính chủ thể ngoài sđt và mật khẩu.

Grandtouring

Xe điện
Em vừa vào lại Vneid để xem việc tích hợp GPLX (em làm lần 2, hôm 27/11) có okie không thì thấy đã được duyệt. Trước khi vào được thì ưu tiên (bắt buộc) cập nhật phiên bản mới (nếu không thì đứng nhìn), nhân tiện đọc lướt các còm trên trang app, các cụ có thể xem qua xem ý kiến chung (tính xã hội là khá cao).
Nhưng app quản phần lớn thông tin cá nhân nên cái sự khó khăn khi thay đổi thiết bị truy cập cũng là 1 giải pháp đảm bảo an toàn dữ liệu cá nhân, chỉ có giải pháp ntn để tiện cả đôi ba đường thì em không dám bàn vì không biết.
Chuyện mượn máy mà cụ Grandtouring nói thì em chưa thử, cũng không có nhu cầu, nhưng em chưa hiểu là máy mới và máy mượn (khi 2 máy đều có NFC để quét thông tin trên chip) khác nhau gì về cơ chế xác định danh tính chủ thể ngoài sđt và mật khẩu.
Máy mới có NFC thì không cần mượn máy, cụ nhé.
Em (và nhiều người khác) đã thực hiện rồi.

tomania

Xe buýt

E tra cứu tình trạng cấp CCCD thì lên Hồ sơ đã xử lý & Thông tin đơn vị đang giữ thẻ : TQ
CCCM cho e hỏi TQ là gì ạ? E chọn dịch vụ CPN về nhà

tmn

Xe tải
Nhà e chủ quan CCCD hết hạn (40 tuổi) ra phường làm lại thì yêu cầu bây giờ phải có số điện thoại chính chủ mới cho làm CCCD (mà số vk e đang dùng số cũ của em chục năm nay chưa sang tên) nhục thật, giờ bó tay cả bên phường lẫn bên nhà mạng.

Grandtouring

Xe điện
Nhà e chủ quan CCCD hết hạn (40 tuổi) ra phường làm lại thì yêu cầu bây giờ phải có số điện thoại chính chủ mới cho làm CCCD (mà số vk e đang dùng số cũ của em chục năm nay chưa sang tên) nhục thật, giờ bó tay cả bên phường lẫn bên nhà mạng.
Vô lý. Không ai có quyền bắt buộc cụ phải có số ĐT mới được cấp CCCD.

Ơ thế tôi ko dùng đt thì ko phải cd, ko đc quyền làm cccd à :-o Vô lý, nếu là yêu cầu khi làm tk định danh đt thì còn có thể :-?