[Funland] Tất tần tật về Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

drchimnon

Xe tăng
Phường em họ gửi danh sách những người chưa kích hoạt. Danh sách có cả thông tin mã kích hoạt và số đt đã đăng ký. Người nào có trong danh sách này chỉ cần kích hoạt ở nhà là xong. Lười thì ra tổ dân phố vào buổi tối, bạn C.A khu vực sẽ hướng dẫn tại chỗ.Phường e làm 2 hôm nay rồi, ai chưa kích hoạt là họ báo luôn.

vanhai493

Xe điện
Em đăng ký cái Sim chính chủ.
Hệ thống mobiphone đăng nhập thì nó báo cccd của em sai (ngày sinh) trên cơ sở dữ liệu quốc gia. Và nó không cho em đăng ký cái Sim đó (và các sim khác- theo thông báo của các bạn làm dịch vụ)
Thông tin này cũng chưa chắc chắn.
Giờ em muốn check xem có sai sót gì không thì phải làm thế nào nhỉ.
Trường hợp họ nhập sai vào csdlqg thì thủ tục điều chỉnh ở đâu nhỉ.
Cụ mợ nào đã dính đạn tư vấn em với.
Thanks
cơ sở dữ liệu quốc gia thì cụ chủ có thể vào dichvucong để check, trong phần thông tin cá nhân ý

matizvan2009

Xe ba gác
Sim rác bớt nhiều rồi bác, giờ đăng ký sim chính chủ khá là vất vả.
Cách đây 1 năm em đk 1 Sim, không sao. Lúc nãy đk nó bảo không được. Em cùng bên dv ra cửa hàng mobiphone họ check thì cái Sim cũ bảo không sao. Một cô nhân viên bảo gần đây họ link sang csdlqg. Có lẽ xxx nhập sai dữ liệu (ngày sinh) của em nên nó conflick nên hệ thống không cho.

lx125_black

Xe container
Ý em chỗ đó bọn nhà mạng đã kiểm tra được sao nó ko quét khóa hết sim rác cho mình khỏe
Phải có bằng chứng rõ ràng bác ơi, chứ tự nhiên khóa sim ng ta thì ăn kiện vỡ alo ngay.

toyennha

Xe lăn
Cách đây 1 năm em đk 1 Sim, không sao. Lúc nãy đk nó bảo không được. Em cùng bên dv ra cửa hàng mobiphone họ check thì cái Sim cũ bảo không sao. Một cô nhân viên bảo gần đây họ link sang csdlqg. Có lẽ xxx nhập sai dữ liệu (ngày sinh) của em nên nó conflick nên hệ thống không cho.
Để lát em hỏi vợ vina đã link sang Công an chưa. Nếu vina và viettel chưa link chắc mobifone vỡ mồm sớm tội cầm đèn chạy trước oto

New car 2023

Xe điện
Phường cụ nghèo hơn phường em. Hôm nọ em đi xin mã định danh cho con em vào lớp 6 . 4 con công an ôm 3 cái laptop cấp mã định danh cho con em trong 1 phút. Có mã QR luôn. Em hỏi mã Qr này có gì. Nó bảo có thông tin. Em lấy đ.t quét luôn đ.t em báo có c.c.c ấy. Em đưa cho nó , nó cười.
Và thêm 5 người dân ôm máy tính bàn để làm mã 4 con đó ko hướng dẫn làm ko được hỏi nó lại cười cứ bảo làm lại sẽ được.
Phường tôi kêu đi làm lâu rồi, tôi không muốn chen chúc, nên không đi.

cobra77

Xe buýt
Bác lại linh tinh, k phải ra p để đky tk, tự đăng ký trên apps và kích hoạt theo số đt đăng ký khi làm cccd, chỉ có định danh mức2 mới phải ra phường kích hoạt. E tự làm trên apps nhập otp, cả cho 2 ông bà nhà em đợi mất mấy ngày hệ thống nó mới xử lý. E thì vẫn mức 1, các cụ nhà em mức 2.

Kích hoạt tk định danh điện tử là Bước 2 rồi cụ, bước 1 là ra Công an Phường đăng ký tài khoản.

Kiabuoisang

Xe container
Điện thoại giờ như cái đống rác, nào là Vê nờ id, bhxh,…cho đến bọn bán hàng cũng app.

toyennha

Xe lăn
Cụ ơi em mới gọi vợ. Vợ bảo vinaphone chưa liên kết với công an.

cairong_2011

Xe container
Em hỏi chú CS khu vực về định danh cho các cụ. Cháu bảo phải có số ĐT riêng mới đc. Thế này các cụ già khó rồi

dzoro

Xe điện
Em xin phép đào cái thớt này lên vì hôm nay ông cụ bảo là CA Phường nhắn ra làm mã định danh cá nhân. Các cụ thông thái cho em hỏi đến nay thì cái mã định danh cá nhân điện tử này đã đi vào hoạt động chưa ạ? Đã dùng vào được việc gì rồi ạ? Em ra Phường thì phải mang cái gì ra ạ? Mấy ông CA phường chuyên có trò chẳng giải thích mẹ gì, cứ nhắn mỗi câu ra Phường thôi còn mang gì ra, cần làm gì thì méo có nói.

New car 2023

Xe điện
Để lát em hỏi vợ vina đã link sang Công an chưa. Nếu vina và viettel chưa link chắc mobifone vỡ mồm sớm tội cầm đèn chạy trước oto
Tôi vừa thử với cả Vina và Mobi, cả 2 cái đều chính chủ + trả sau, và đều báo: Số phone không đúng.

VCHDHN

Xe container
Em xin phép đào cái thớt này lên vì hôm nay ông cụ bảo là CA Phường nhắn ra làm mã định danh cá nhân. Các cụ thông thái cho em hỏi đến nay thì cái mã định danh cá nhân điện tử này đã đi vào hoạt động chưa ạ? Đã dùng vào được việc gì rồi ạ? Em ra Phường thì phải mang cái gì ra ạ? Mấy ông CA phường chuyên có trò chẳng giải thích mẹ gì, cứ nhắn mỗi câu ra Phường thôi còn mang gì ra, cần làm gì thì méo có nói.
Mang cái CCCD đi là chủ yếu. Ngoài ra số đ thoại, số thẻ bhyt......Và vài phút là xong :))

NetViettel

Xe hơi
Website
netviettel.vn
Em đăng ký cái Sim chính chủ.
Hệ thống mobiphone đăng nhập thì nó báo cccd của em sai (ngày sinh) trên cơ sở dữ liệu quốc gia. Và nó không cho em đăng ký cái Sim đó (và các sim khác- theo thông báo của các bạn làm dịch vụ)
Thông tin này cũng chưa chắc chắn.
Giờ em muốn check xem có sai sót gì không thì phải làm thế nào nhỉ.
Trường hợp họ nhập sai vào csdlqg thì thủ tục điều chỉnh ở đâu nhỉ.
Cụ mợ nào đã dính đạn tư vấn em với.
Thanks
Cái này thì e rõ hơn cụ vì bên e cũng đang làm chuẩn hoá thông tin khách hàng. Cụ qua cửa hàng MobiFone gần nhất để các bạn ấy chỉnh sửa lại thông tin của cụ để khớp với thông tin trên cổng cơ sở dữ liệu dân cư quốc gia. Có khoảng đâu đấy mấy triệu thuê bao cần chuẩn hoá. Chuẩn hoá xong vụ này thì mấy chú Sim rác và Vay tiền trên App chắc sẽ hết cửa.

New car 2023

Xe điện
Sau 1 hồi lần mò thì em thấy tận 4 cái có khả năng: đăng ký thường trú, abc, xyz.
dichvucong.bocongan.gov.vn
dichvucong.dancuquocgia.gov.vn
dichvucong.gov.vn
dichvucong.hanoi.gov.vn

Cái background của cụ là dichvucong.gov.vn thì e thấy đúng phần mở rộng như cụ đã pót, nhưng e vào dichvucong.hanoi.gov.vn thì ko có cái này để sửa. Đấy là đăng nhập từ số điện thoạiđăng ký.
Thử đăng nhập bằng VNEID thì các trường mở rộng lại chả có gì.
Các thông tin liên thông nhau đến cổng chính, cổng phụ vẫn chưa khớp với nhau lắm.
Hic
Tôi thử vào cái này: "dichvucong.gov.vn".
Tôi oánh số CCCD + số phone, nó bẩu tôi Đã đăng ký, vào phần Đăng nhập thì tôi không có Password, vì chưa bao giờ đăng ký cái gì trên mọi thể loại Dịch vụ công cả,
Thế mới đau.

Website
www.facebook.com
Tôi thử vào cái này: "dichvucong.gov.vn".
Tôi oánh số CCCD + số phone, nó bẩu tôi Đã đăng ký, vào phần Đăng nhập thì tôi không có Password, vì chưa bao giờ đăng ký cái gì trên mọi thể loại Dịch vụ công cả,
Thế mới đau.
Bác chon đăng nhập ở đây

Bác đăng nhập bằng số CCCD, và pass, nhập mã xác thực.

Mã OTP sẽ gửi về số đt dã đăng ký. Nhập OTP vào là xong.

Nếu ko nhớ pass thì bấm vào Quên mật khẩu để lấy lại pass
Mất cả số đt thì bấm vào mất số đt.

toyennha

Xe lăn
Cái này thì e rõ hơn cụ vì bên e cũng đang làm chuẩn hoá thông tin khách hàng. Cụ qua cửa hàng MobiFone gần nhất để các bạn ấy chỉnh sửa lại thông tin của cụ để khớp với thông tin trên cổng cơ sở dữ liệu dân cư quốc gia. Có khoảng đâu đấy mấy triệu thuê bao cần chuẩn hoá. Chuẩn hoá xong vụ này thì mấy chú Sim rác và Vay tiền trên App chắc sẽ hết cửa.
Viettel đã thông chưa cụ? Chứ vinaphone thì hiện tại chưa thông

Grandtouring

Xe điện
Viettel link dữ liệu sang cổng dịch vụ công quốc gia rồi ạ. Cổng xác thực thông tin định danh của tài khoản VNeiD về họ tên, ngày sinh, số CCCD, số điện thoại đều qua viettel.

cairong_2011

Xe container
Em thấy hướng dẫn các cụ ko có smart phone có thể truy nhập trang web vneid để đăng ký xác thực. Em làm thử cho hai cụ U90 nhà em ko được. Hỏi cháu Xxx phường thì bảo các cụ phải có số ĐT riêng mới đc. Mà các cụ ở nhà em toàn dùng cục gach cho có chứ tai ngêng ngãng có bao giơ gọi nghe đc đâu ?