[Funland] Tất tần tật về Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

pham minh

Xe container
Em thấy cái định danh điện tử này cập nhật thông tin chậm. Hồi xưa làm căn cước em khai chỗ ở theo sổ hk. Giờ các tổ dân phố sát nhập lung tung mà em thấy nó vẫn lấy theo địa chỉ cũ

BG25

Xe điện
Không hiểu mình đổi thông tin từ công ty sang cá nhân thì làm trên App cũng được hay nhất thiết phải ra cửa hàng Mobi, của em là Mobifone.
Em y như cụ, dùng số Mobi duy nhất đăng ký tên cty em cho mọi hoạt động. Hôm rồi chú CSKV làm thủ tục cho giờ cũng đang thấy ở mức 2 rồi. Không biết có phải đổi sang đăng ký tên cá nhân không?

Mcer21

Xe đạp
Hôm nay em lại làm lại
Vẫn như cũ các cụ à.
Vẫn cứ cho số OTP qua SMS. Chuyển qua SMS lấy xong số quay về là mất giao diện, phải làm lại từ đầu, và rồi lại cho mã OTP qua SMS.... cứ thế mãi...ko có cách nào để lấy OTP từ SMS mà vẫn giữ nguyên giao diện để nhâp.

Em đang sử dụng dạng :"ĐĂNG KÝ" chứ không phải là "KÍCH HOẠT".
Nếu sử dụng "KÍCH HOẠT" Thì nhập số CCCD và số điện thoại là nó báo ko đúng.
Cụ nào biết cách gì xử lý vụ này ko.
Cụ thử cài đặt cho hiển thị xem trước tin nhắn khi có thông báo tn mới (để ko phải thao tác click vào nd tin) xem tnao.
sau nhiều ngày đăng ký bi 5 thất bại, cuối cùng em cũng tìm ra được nguyên nhân vì sao lại như vậy.
thanks.
Vậy nguyên do là sao hả cụ ơi

hminh2005

Xe điện
Em y như cụ, dùng số Mobi duy nhất đăng ký tên cty em cho mọi hoạt động. Hôm rồi chú CSKV làm thủ tục cho giờ cũng đang thấy ở mức 2 rồi. Không biết có phải đổi sang đăng ký tên cá nhân không?
Em phải mang ra Mobi hỏi, các cháu chỉ cập nhật lại CCCD, trc là CMND vì em là người chịu trách nhiệm PL của cty nên theo các cháu ko sao.

Sherk

Xe buýt
Nguyên nhân dư lào cụ êi
Cuối cùng phát hiện ra là do em cài đặt trong SMS- Vì vậy nó không nổi lên khi OTP gửi tới.
Mình vào cài đặt trong SMS , tích vào mấy cái hộp trong mục thông báo. Thế là xong.

THế nhưng rồi khi khai báo VNeID mức 1- Đến đoạn chụp hình thì làm hoài đều ko được. Cứ thấy màn hình hiển thị tiến trình quét xong , cứ tửng là ổn, nhưng nó không báo Ok mà lại quay lại khai báo từ đầu. Làm hoài không được.
Mà mỗi lần đăng nhập được cho 3 ngày, sau đó lại phải làm lại tất.
Chán quá em chắn hẳn, đành thôi vậy.
Cụ thử cài đặt cho hiển thị xem trước tin nhắn khi có thông báo tn mới (để ko phải thao tác click vào nd tin) xem tnao.

Vậy nguyên do là sao hả cụ ơi

mr.l0nely.184

Xe điện
Em vừa làm lại cccd do bị mất, làm xong tự bên CA đk tài khoản cho, tin nhắn báo lên web kích hoạt, làm tí xong, thấy đk mức 2 luôn rồi, ngon phết :D
E cũng vừa mất cccd gắn chip hôm qua, đã tìm hết những địa điểm di chuyển trong khoảng tgian ấy nhưng h chắc đi làm lại thôi. Bác làm vẫn mẫu của đợt chip vừa rồi hay đã có mẫu mới chưa ạh? (E nghe đâu có mẫu mới (k biết áp dụng chưa hay mới là dự thảo?). Nếu vẫn mẫu chip như đợt rồi thì hơi ngại làm bây h, vì dở cái k làm thì thiếu giấy tờ tuỳ thân, mà làm h xong dăm bữa nữa mẫu mới ra lại phải làm lại thì đến nhục. Với cụ cho E hỏi cụ làm lại ở nơi đk HKTT hay nơi tạm trú? E h mà về nơi đk HK thì hơi lười

E cũng vừa mất cccd gắn chip hôm qua, đã tìm hết những địa điểm di chuyển trong khoảng tgian ấy nhưng h chắc đi làm lại thôi. Bác làm vẫn mẫu của đợt chip vừa rồi hay đã có mẫu mới chưa ạh? (E nghe đâu có mẫu mới (k biết áp dụng chưa hay mới là dự thảo?). Nếu vẫn mẫu chip như đợt rồi thì hơi ngại làm bây h, vì dở cái k làm thì thiếu giấy tờ tuỳ thân, mà làm h xong dăm bữa nữa mẫu mới ra lại phải làm lại thì đến nhục. Với cụ cho E hỏi cụ làm lại ở nơi đk HKTT hay nơi tạm trú? E h mà về nơi đk HK thì hơi lười
Vẫn mẫu cũ thôi cụ, mà có mẫu mới thì cũng ko ảnh hưởng gì đâu ạ, ai làm rồi vẫn dùng bình thường thôi :)
Em thì hộ khẩu ở Kim Liên, lên chỗ CAQ Đống Đa làm vì gần cty luôn, giờ làm ở nơi tạm trú được mà cụ, tiện đâu cụ làm đấy thôi :)

x34b3nh

Xe máy
Chả là, em vừa đổi bằng xong các cụ ạ. Trên app VneID thì bằng B2 của em ghi là 16/04 này hết hạn.
Vậy giờ em đổi bằng xong thì hệ thống nó sẽ tự cập nhật hay là mình phải làm gì để nó cập nhật các cụ nhỉ?
p/s: chả hiểu sao trên cùng 1 bằng lái xe: ghi rõ B2 và A1 mà B1 thì được xác thực, còn A1 thì xác thực báo lỗi mấy lần.
Cụ nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em với ạ.

hưvô

Xe lăn
Chả là, em vừa đổi bằng xong các cụ ạ. Trên app VneID thì bằng B2 của em ghi là 16/04 này hết hạn.
Vậy giờ em đổi bằng xong thì hệ thống nó sẽ tự cập nhật hay là mình phải làm gì để nó cập nhật các cụ nhỉ?
p/s: chả hiểu sao trên cùng 1 bằng lái xe: ghi rõ B2 và A1 mà B1 thì được xác thực, còn A1 thì xác thực báo lỗi mấy lần.
VneID của cụ là mức độ 2 cho nên mới có tích hợp bằng lái ah ?
Vì em là mức độ 1, ko tích hợp được. Muốn nâng lên mức 2 thì app nó báo đang lỗi ? :-?

pham minh

Xe container
Vì em là mức độ 1, ko tích hợp được. Muốn nâng lên mức 2 thì app nó báo đang lỗi ? :-?
Của em cấp độ 2, mang đầy đủ giấy tờ ra công an tích hợp mà kiểm tra chẳng thấy gì

x34b3nh

Xe máy
vâng, được duyệt từ tháng 11 năm 22 rồi cụ ạ, nhưng mà vẫn còn cái bằng lái xe A1 nữa, ( của em được tích hợp B2, đăng kí lái xe, bảo hiểm y tế rồi)

hưvô

Xe lăn

pham minh

Xe container
cụ phải đợi đấy, có người thì duyệt nhanh, có người thì vài tháng.
Của nhà em làm cách đây hơn 1 năm , mãi chẳng thấy tin nhắn. Tháng trước công an gọi ra làm lại thấy bảo do lỗi hệ thống. Cả nhà làm cùng ngay mà giờ mới em có còn mọi người chưa thấy gì. Em mở ra xem thấy có mỗi mấy thứ cơ bản, thậm chí tổ dân phố đã thay đổi mà nó còn chưa thèm cập nhật vẫn lấy theo tổ dân phố cũ có trong hộ khẩu

Euro2CityStar

Xe lăn
tại thời điểm gõ bài này
ra đường lai xe không bằng lái vẫn ăn biên bản như thường . nó có tác dụng gì vậy .

tiếp tục đợi , vẫn phải mang theo bằng lái ra khi điều khiển xe .vậy quan tâm hạn làm cái gì .

khanhtb

Xe điện
A1 e cũng ko xác thực đc, chắc do lưu trữ từ xưa giờ ko check đc

xedieu

Xe cút kít
App này như card. Nó yêu cầu đổi pass em nhập pass cũ báo sai, em chọn quên pass để reset thì hệ thống chạy 1 hồi đủ các kiểu rồi báo lỗi. Bố của nợ!

x34b3nh

Xe máy
tại thời điểm gõ bài này
ra đường lai xe không bằng lái vẫn ăn biên bản như thường . nó có tác dụng gì vậy .

tiếp tục đợi , vẫn phải mang theo bằng lái ra khi điều khiển xe .vậy quan tâm hạn làm cái gì .
sáng nay em vừa hỏi chú công an về giới thiệu VNEID họ bảo sử dụng bình thường mà, trên báo cũng nói được sử dụng mà cụ