[Funland] Tất tần tật về Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

Kiểu như thằng kiên thư kí thứ trưởng bộ y nó bú hết của lão thứ phỏng cụ
Trường hợp tay thư ký này em nghĩ là thuộc dạng nhận tội cứu chúa. Còn việc khác nó lại khác, nó ngược lại luôn, mượn oai hùm già để cáo trẻ ra tay.

5008

Xe buýt
Có cụ nào đi máy bay chìa cái Vneid mà đc lên máy bay chưa ạ.

VipLand

Xe buýt
E có 2 xe chính chủ đky mà cũng ko hiện lên VNeID, có mỗi gplx tích vào. Mấy hôm ra sbay cứ mở apps ra cũng oách phết, vé online giấy tờ cũng online.

Website
www.facebook.com
Có nhiều lý do ko cập nhật được, nhưng chung quy lại lý do thường gặp nhất là do thông tin không khớp.
VD như sai lệch số CMND/CCCD, sai lệch địa chỉ trên ĐK xe và địa chỉ trên CSDL, sai lệch tên/họ/tên đệm, sai lệch ngày tháng năm sinh vvvv
Em biết đầy ông bà đổi HK thường trú vài lần rồi nhưng không bao giờ đi làm thủ tục thay đổi thông tin trên ĐK xe mặc dù việc này đã được quy định theo luật.
Cụ thớt thử so sánh lại thông tin cá nhân trên ĐK xe với thông tin trên Vneid xem sao.
He he

zoro1970

Xe điện
Tương lai thấy các cụ bảo tích hợp tất cả các loại giấy tờ vào tk VNeID...Nhưng e rằng hơi khó vì cái này nó Tốt đẹp cho Xã hội quá .

Có nhiều lý do ko cập nhật được, nhưng chung quy lại lý do thường gặp nhất là do thông tin không khớp.
VD như sai lệch số CMND/CCCD, sai lệch địa chỉ trên ĐK xe và địa chỉ trên CSDL, sai lệch tên/họ/tên đệm, sai lệch ngày tháng năm sinh vvvv
Em biết đầy ông bà đổi HK thường trú vài lần rồi nhưng không bao giờ đi làm thủ tục thay đổi thông tin trên ĐK xe mặc dù việc này đã được quy định theo luật.
Cụ thớt thử so sánh lại thông tin cá nhân trên ĐK xe với thông tin trên Vneid xem sao.
He he
Theo em tìm hiểu thì cái đăng ký xe 2b (2 cái liền) em toàn đăng ký 2023, trùng CCCD nhưng cũng không được. Em nghĩ là nơi quản lý đăng ký xe (CA quận) chưa tích hợp hoặc khi cập nhật thiếu thông tin chủ xe.

123qwerty

Xe buýt
He he
Đổi thường trú phải đi đổi giấy tờ kia nữa hả cụ
Vất vả nhỉ, em cũng ko rành

Cơ mà việc này mới thấy cơ chế quản lỳ gà quá. Các bác ấy chỉ nghĩ kiểu tư duy quanh lũy tre làng. Chứ thời bây giờ đổi vài nơi thường trú là bình thường mà thủ tục rườm rà vậy thì phiền

Website
www.facebook.com
Đổi thường trú phải đi đổi giấy tờ kia nữa hả cụ
Vất vả nhỉ, em cũng ko rành

Cơ mà việc này mới thấy cơ chế quản lỳ gà quá. Các bác ấy chỉ nghĩ kiểu tư duy quanh lũy tre làng. Chứ thời bây giờ đổi vài nơi thường trú là bình thường mà thủ tục rườm rà vậy thì phiền
Đổi thường trú phải đổi giấy tờ xe là đương nhiên, có gì mà gà?

cobra77

Xe buýt
Em tự tích hợp đk 2b, bhxh, a1, b2 thì toạch toàn báo sai thông tin. Tích hợp đky 4b ăn luôn:((🤔, chả hiểu ra sao.

pooka

Xe container

quanduideple

Xe tải
Lại chuẩn bị đổi cấp lại giấy phép lái xe. Đọc mà rối não quá.

Đề nghị đổi "giấy phép lái xe" thành "bằng lái xe" cho nó bằng chị bằng em
[/QUOTE]

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
ĐT chính có cài vneid bị mất, em đành dùng cái đt Samsung A04s nhà đang có sẵn để thay thế, sim mới giữ số cũ thì nhà mạng giải quyết được ngay, nhưng cài lại vneid sang ĐT SAMSUNG thì không được.
App Vneid rất dở ở chỗ đó. Khi thay ĐT, cài nó trên máy mới phải còn máy cũ, nếu mất máy cũ thì máy mới phải có tính năng NFC. Không phải ĐT nào cũng có tính năng này.

Em vừa cập nhật bằng B2 thì hệ thống báo ko dc do BGTVT đổi phân hạng.
Phải chờ đổi bằng mới thôi. Chạy theo bộ Y rồi Cục thuế nữa chắc hết giờ làm việc.:D
Thôi kệ nó vậy, em cứ mong xã hội đừng có côn an hoá là được :))

tamnt07

Xe hơi
Nếu số không bị trùng số cũ, thì vào phần tích hợp ý cụ. Nếu trùng số thì phải đợi hệ thông update. Mà công nghệ 0.4 ntn thì chắc còn lâu mới đồng bộ :(
À sau khi giấy phép cũ quá hạn thì trên app nó sẽ xuất hiện thêm cái nút update thông tin, mình nhấp vào đó là được ạ.
Lúc em hỏi thì em đổi bằng rùi nhưng vẫn trong thời hạn, chưa bị quá hạn nên app chưa có cái nút đó hihi...