[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

sunflower09

Xe hơi
Em thấy máy sấy rời tiện hơn. 2 máy để cạnh nhau, giặt xong bỏ sang máy sấy, thả vào máy sấy 1 tờ giấy thơm. Xong lấy ra, quần áo thơm, mềm mại và xốp hơn phơi nắng chứ
Máy giặt sấy em cài phần mềm điều khiển trên điện thoại, xong nó báo nên không sợ bị quên

Nếu quần áo nhiều thì nên dùng máy rời vì giặt sấy được mẻ lớn. Nói chung để quần áo thơm thì chỉ có giặt rồi phơi nắng chứ giặt sấy vẫn chả bằng được, hạn chế sấy, chỉ nên dùng mùa nồm, sài nhiều nhanh hỏng quần áo

SPL

Xe container
Thế ạ, máy giặt chạy nó rung lắc khiếp lắm, để lên chắc ko ổn. Làm giá đỡ như cụ thớt là chuẩn nhất
Em toàn thấy mua 2 máy cùng hãng chồng lên nhau hết cho gọn, dễ chuyển đồ sang

SPL

Xe container
Em thấy máy sấy rời tiện hơn. 2 máy để cạnh nhau, giặt xong bỏ sang máy sấy, thả vào máy sấy 1 tờ giấy thơm. Xong lấy ra, quần áo thơm, mềm mại và xốp hơn phơi nắng chứ
Máy giặt sấy em cài phần mềm điều khiển trên điện thoại, xong nó báo nên không sợ bị quên
1 lại không tiện hơn 2, cụ ngược gớm, nhét vào xong lấy ra mặc luôn lại không tiện bằng giặt xong phải canh bốc sang máy kia cho nó sấy, không có ai chuyển thì về nó vẫn ướt toét trong máy giặt, để lâu nó hôi rình lên

L.C.D

Xe container
Nhà em chục năm nay ko phơi, cứ giặt là sấy luôn, giờ nghĩ đến đứng phơi với rút quần áo là em thấy ngại kinh, chưa kể là nếu phơi mà gặp trời mưa, nhà ko có người thu quần áo thì về lại giặt phơi lại. Tiền điện nếu có tăng chỉ 1-200k, ko đáng gì so với sự tiện lợi. Mà bác nào mặc đồ vải sấy quen rồi, tới khi mặc đồ phơi thấy khó chịu phết, vì sấy nó mềm vải, còn phơi thì vải cứng hơn. Em hiện giờ có 1 máy giặt sấy Nhật nội địa, 1 máy sấy Samsung heatpump, quần áo khăn khố cứ mềm thơm mà em lại ko phải mất thời gian phơi phóng là em ưng lắm.

L.C.D

Xe container
Các cụ am hiểu
Có thể tư vấn cho e con máy giặt nội địa nhật dùng ngon lành tầm bn tiền ko ạ
Chỗ e sợ dùng riêng giặt và sấy sợ ko đủ diện tích
Cụ mua máy Panasonic Nhật nội địa tầm 35 củ là ok, nên mua máy mới đập hộp chứ đứng mua máy bãi. Máy nhà em Pana mua 7 năm trc là 35 củ. Hiện giờ em ko biết giá có tăng ko, nhưng chắc giá vẫn loanh quanh từng đó tiền thôi, dùng cực ổn. Máy Nhật có đặc điểm là giặt đồ trắng cực sạch. Như em lười, giày vải dép crocs nhựa em tống hết máy giặt, lúc lấy ra giày dép như mới luôn. Mà máy Nhật cái vỏ máy bằng nhựa (chắc loại nhựa tốt) nhìn nó cứ mới mãi, ko bị tình trạng bong tróc lớp sơn như máy giặt khác.
Về máy sấy, trong các loại em đã dùng thì máy sấy nhiệt của Electrolux là sấy thơm nhất. Sau này em đổi sang máy giặt sấy Nhật, thêm máy sấy Samsung (sấy heatpump) thì tiết kiệm điện hơn nhưng về độ thơm thì thua hết sấy nhiệt của Elec.

mazda3_pro

Xe lăn
Tầng cao nhất nhà em mùa này chỉ phơi đúng 1 buổi là khô. Kể cả mùa mưa phơi 2 hôm là khô rang. Chỗ đó gió lùa rất mạnh, tuy ko có nắng (do trên đổ mái bằng) nhưng cũng rất nhanh khô.

lx125_black

Xe container
Thế ạ, máy giặt chạy nó rung lắc khiếp lắm, để lên chắc ko ổn. Làm giá đỡ như cụ thớt là chuẩn nhất
Máy giặt mà rung khiếp là cân chỉnh thăng bằng sai hoặc bên trong hỏng giảm xóc, lò xo treo.
Cứ phẳng đét thì có quay 1.400 v/ph vẫn đứng im một chỗ.

lx125_black

Xe container
Ko cụ, ai lại chồng máy lên nhau! Treo lên tường trên đầu máy giặt thôi.
Máy giặt + sấy em chưa dùng chưa biết nhưng có vẻ giống xe bán tải, xịn xò đến như escalade thì chở hàng ko thể bằng xe tải 1.25t chuyên tải
Hãng thiết kế cho chồng lên nhau, thậm chí máy sấy lộn đầu nào cũng vừa cụ ạ.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Em để máy sấy chồng lên máy giặt, rung lắc thật, nhưng dùng bt > 10 năm rồi.

NoPain

Xe buýt
Cụ mua máy Panasonic Nhật nội địa tầm 35 củ là ok, nên mua máy mới đập hộp chứ đứng mua máy bãi. Máy nhà em Pana mua 7 năm trc là 35 củ. Hiện giờ em ko biết giá có tăng ko, nhưng chắc giá vẫn loanh quanh từng đó tiền thôi, dùng cực ổn. Máy Nhật có đặc điểm là giặt đồ trắng cực sạch. Như em lười, giày vải dép crocs nhựa em tống hết máy giặt, lúc lấy ra giày dép như mới luôn. Mà máy Nhật cái vỏ máy bằng nhựa (chắc loại nhựa tốt) nhìn nó cứ mới mãi, ko bị tình trạng bong tróc lớp sơn như máy giặt khác.
Về máy sấy, trong các loại em đã dùng thì máy sấy nhiệt của Electrolux là sấy thơm nhất. Sau này em đổi sang máy giặt sấy Nhật, thêm máy sấy Samsung (sấy heatpump) thì tiết kiệm điện hơn nhưng về độ thơm thì thua hết sấy nhiệt của Elec.
Con pana mã gì ạ
Chỉ có giặt ko hả cụ

khong_co_xe

Xe tăng
Các cụ cho hỏi tủ vải có cục sấy dưới đáy dùng có ổn ko ak?

Dr Thanh Bùi

Xe container
em dùng dc 1 năm rồi, bỏ hẳn phơi tay. Tủ sấy e dùng rồi và cũng bỏ rồi
E giống cụ , ngày nắng cũng vất máy sấy ... Mỗi tháng mất hơn 100k tiền điện nhưng tiết kiệm được vài tiếng đồng hồ
Tủ sấy e mang cho rồi

khong_co_xe

Xe tăng
Thế thì e next tủ sấy, vì cũng mới có ý định dùng nên hỏi các cụ có kinh nghiệm luôn máy sấy nào ngon trong gầm dưới 10tr nhu cầu cho 3 người thôi ak!

Thế thì e next tủ sấy, vì cũng mới có ý định dùng nên hỏi các cụ có kinh nghiệm luôn máy sấy nào ngon trong gầm dưới 10tr nhu cầu cho 3 người thôi ak!
Nhà em dùng máy sấy thông hơi Electrolux 8 Kg EDV805JQWA mua ở ĐMX giá 9,5tr rất ổn. Hai ngày mới giặt sấy 1 lần. Tiền điện không đáng kể. Từ khi dùng thì không phơi quần áo bao giờ nữa.