[Funland] Tất tần tật về máy giặt - sấy

Vi Tiểu Bả0

Xe máy
E dùng lg mãi chả hỏng, con elux ở quê thì thi thoảng lại thấy ông bà gọi thợ sửa

Vi Tiểu Bả0

Xe máy
E dùng lg mãi chả hỏng, con elux ở quê thì thi thoảng lại thấy ông bà gọi thợ sửa

Dr Thanh Bùi

Xe container
Chắc công nghệ dây cuaroa nó phức tạp vậy. Chứ LG em mua cứ dùng thôi, chả phải làm gì vẫn ko nhảy.
Máy giặt LG thì thợ cũng phải tháo cái chốt gì phía đằng sau cụ ạ , người quen em mua LG thợ nó quên ko tháo làm bọt xà phòng cứ tràn hết ra ngoài

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Về đồ điện nhà em dùng có 4 loại là Elex - Shapr cho tủ lạnh, Samsung cho tivi, máy giặt LG, điều hòa Funiki thấy ổn cả... riêng tủ lạnh Elex nồi đồng cối đá luôn, quăng quật khắp nơi

Dr Thanh Bùi

Xe container
Gớm, em tìm mọi cách éo đc rồi, gọi cả thợ bảo hành hãng đến kiểm tra căn chỉnh vẫn thế, cái loại chạy dây culoa của elex này cạch. Mẹ nửa đêm giặt mà như cái máy xát lúa trong nhà.
Nhà em chưa bị nhảy chồm chồm bao giờ , e kê dưới chân nó tấm xốp .
Con máy LG ở nhà ông anh vợ thì chạy quanh sân phơi , lắm hôm tuột cả dây

Airbus A350

Xe điện
Cụ có thể cho em xem lý do được không?
Em dùng loại lồng ngang, giặt xong phơi khô rất hay bị bám mạt vải nhỏ lên quần áo, dù đã cố gắng phân loại khi giặt, thử các chế độ khác nhau nhưng vẫn không hết. Khả năng cuối cùng em nghĩ đến là nó sử dụng ít nước quá như cụ dưới nói.

Em mới lấy con LG 9kg được 5 tháng. Giặt êm, sạch tiết kiệm nước hơn Elec.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Nhà em chưa bị nhảy chồm chồm bao giờ , e kê dưới chân nó tấm xốp .
Con máy LG ở nhà ông anh vợ thì chạy quanh sân phơi , lắm hôm tuột cả dây
Do kê kích nữa đấy, tốt nhất chỗ khô ráo không cần kê lên bệ đỡ làm gì. Trước em cũng để trên bệ đỡ vì thấy sát sàn nhà nó hơi thấp, nhưng nhảy quá, bỏ ra là hết. LG so ra giá với CL là ngon mà cụ.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Do kê kích nữa đấy, tốt nhất chỗ khô ráo không cần kê lên bệ đỡ làm gì. Trước em cũng để trên bệ đỡ vì thấy sát sàn nhà nó hơi thấp, nhưng nhảy quá, bỏ ra là hết. LG so ra giá với CL là ngon mà cụ.
Cụ muốn kê cao cứ làm tấm xốp

Hại Điện

Xe container
Chào các cụ.

Hiện em đang muốn đập mịa cái Elec đi (công nhận dòng Elec lởm kinh, toàn lỗi lặt vặt, mua được 3 năm sửa lên sửa xuống, mà hồi em mua là dòng tương đối cao cấp, giá hơn 20 củ).

Em đang ngó chiếc LG lồng ngang Inverter F2515STGW, giặt 15 kg, không sấy (em có máy sấy rời rồi), xuất xứ TQ. Phiền các cụ tư vấn giúp em dòng này dùng có ổn không? Cụ nào dùng rồi cho em xin ít đánh giá được không ạ?

Hoặc các cụ thấy model nào ngon hơn, tầm tiền khoảng 15 - 16tr, khối lượng giặt 14 - 15kg, không cần sấy thì cho em xin thông tin nhé.

Trân trọng cảm ơn các cụ!
Mấy đồ điện như này, mua càng nhiều tính năng thì càng dễ hỏng. Hàng xóm em xài chục con elec cơ, giặt dịch vụ 10 năm nay chưa hỏng bất kỳ còn nào.

Em.đoán là cụ chủ kê máy giặt trên đế :D

Khuyến cáo luôn với các cụ là nhanh nhanh vứt cái đế kê máy giặt đi nhé. Nó làm lệch tâm khi vắt ở tốc độ cao, nhanh đổi máy lắm :D

Chỉnh sửa cuối:

Hại Điện

Xe container
Trước em dùng con elex vắt nhảy chồm chồm như ngựa, vứt mua con LG dùng 3 năm rồi thấy ổn, êm chưa gặp vấn đề gì, em nhu cầu chỉ dùng dòng phổ thông 7-8 kg thôi. Loại cao cấp em ko biết.
Xe ô tô cụ đi có thay dây cuaroa ko ? Máy giặt cũng thế, đến hạn cần thay dây cuaroa cụ ạ.

ngobeo

Xe hơi
Con máy sấy electrolux sấy ngưng tụ của nhà em tự dưng hôm nay dở chứng. Em sấy mẻ đầu không vấn đề gì. Đến mẻ thứ 2 cứ chạy được 5 phút là máy tự tắt. Có cụ nào gặp lỗi này chưa ạ?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có thể tháo bo mạch ra được không mang đến em.
Bác còn sửa máy giặt nữa không?
Máy giặt Electrolux nhà tôi vừa bị lỗi Không vào điện. (đã kiểm tra, ổ cắm tốt).
Chẳng cái đèn nào sáng. Máy EWF 10751. Máy 9 tuổi rồi bác ạ.

Nhờ bác tư vấn hoặc phi đến kiểm tra hộ (nhà tôi Cầu Giấy).
Cảm ơn bác nhiều.

Bác còn sửa máy giặt nữa không?
Máy giặt Electrolux nhà tôi vừa bị lỗi Không vào điện. (đã kiểm tra, ổ cắm tốt).
Chẳng cái đèn nào sáng. Máy EWF 10751. Máy 9 tuổi rồi bác ạ.

Nhờ bác tư vấn hoặc phi đến kiểm tra hộ (nhà tôi Cầu Giấy).
Cảm ơn bác nhiều.
Cụ có thể tháo được bo mạch không ạ

NNS

Xe ngựa
nhà em cũng có ông máy giặt Elex này, ổng giặt như máy cày. rung ầm ầm, dù em đã cố cân ốc level 4 chân, đcm, mà đó là em thánh cân máy toàn đạc cmnr đấy. mua 4 cái đế cao su giảm chấn thì đỡ ổn nhưng ổng chạy mẹ nó ra cách chỗ cũ đến 10cm. em lắp ông LG mới, cho mẻ giặt vô bật mà con ngan già nó đứng cạnh nó hô "máy ko chạy à? chả nghe thấy gì?"

Gacodoc68

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ
Máy giặt Elex cửa ngang nhà e trước đây đã bị lỗi E90 cách đây 1 năm. Gọi hãng đến bảo hành thì thay cả bo mạch và mặt bàn phím.
Giờ lại bị lỗi E90 tiếp nhưng hết bảo hành. Sấy lên thì nó được nhưng giặt giữa chừng lại bị và dừng lại.
E muốn hỏi lỗi này liệu có khắc phục triệt để được không?
P/s: Máy giặt e để trên tầng 5 rất thoáng, không bị ẩm thấp (trong mái bê tông). Giặt xong vẫn mở cửa để cho khô ráo.
Cảm ơn các cụ.
Hình như bị mất nước vào máy giặt hay sao ấy cụ ơi... nhà em có lần cũng bị bẩn ở chỗ đầu ống nối vào máy giặt ấy.... cụ kiểm tra xem nước có vào máy giặt không

pham minh

Xe container
Gần thì em mới đi được hoặc có bo mạch lỗi thì mang đến em
Cụ inbox cho em xin địa chỉ. Đợt rồi em vừa phải thay bo mạch mất 2.7 riệu. Đượ chưa đầy 4 tháng lại chết cái đó .may còn bảo hành linh kiện nên chỉ mất tiền thợ.

Vo_thuong

Xe điện
CỤ tham khảo:
Máy giặt Electrolux báo lỗi E90 là gì?
Nhiều người chỉ biết trên màn hình LCD hiển thị mã lỗi E90 kèm tiếng kêu bíp bíp ở ngay đầu chương trình giặt. Nhưng lại không biết lỗi E90 ở máy giặt Electrolux là gì?

Mã lỗi E90 ở máy giặt Electrolux thường xuất hiện khi máy bị gián đoạn ở chương trình cấp nước. Và mã lỗi E90 chính là mã lỗi hiển thị được nhà Electrolux gán cho khi gặp phải sự cố ở chương trình cấp nước.
Đúng là lỗi này nhiều khi đơn giản chỉ là do chỗ cấp nước bị tắc, chỉ cần mở ra rửa cái màng lọc đi là ok.
Trước đây máy nhà em cũng hay bị lỗi này, thử mở chỗ tiếp nước (chỗ gắn dây dẫn của máy với vòi nước ) thì thấy cái màng bị cặn nó bám nên nước vào không đủ => lỗi E90.
Từ hồi lắp cái bơm tăng áp thì không bao giờ lỗi này xuất hiện nữa và thời gian giặt cũng giảm được gần nửa :)
Cũng không loại trừ lỗi bo mạch như các cụ bên trên đã đề cập.

gnor

Xe buýt
nhà em cũng có ông máy giặt Elex này, ổng giặt như máy cày. rung ầm ầm, dù em đã cố cân ốc level 4 chân, đcm, mà đó là em thánh cân máy toàn đạc cmnr đấy. mua 4 cái đế cao su giảm chấn thì đỡ ổn nhưng ổng chạy mẹ nó ra cách chỗ cũ đến 10cm. em lắp ông LG mới, cho mẻ giặt vô bật mà con ngan già nó đứng cạnh nó hô "máy ko chạy à? chả nghe thấy gì?"
Nhà em cũng dính 1 cái Elec hơn 2 chục, giặt sấy, 2 năm thì thay bo biếc gì 2 trẹo, vắt thì dây curoa, mỗi lần mở cửa ra lúc nó giặt cứ tưởng hàng xóm oánh nhau 😢

• Vodka
Reactions: NNS